PDA

View Full Version : Belt driven Milling spindle

Mancran
24-04-2017, 02:28:26 PM
Xin chào các Bro,

e. mới gia nhập diễn đàn và cũng đã dành được chút $ để thiết kế 1 em phay thép, kiểu máy H-frame hành trình X = 1500, hành trình Y = 500, hành trình Z = 150. Mong bro nào có phụ kiện và không còn sử dụng nữa thì cho em biết. Em đang cần:

1. Spindle kẹp dao loại BT30, 40, hoặc 50 lai dây cua-roa.
2. Combo tải nặng trục Z hoặc X.
3. Ray trượt vuông dùng cho tải nặng (phay thép), vì chưa biết chọn loại bản nào nên nếu pro nào biết xin chỉ dùm, trân trọng cám ơn trước.
4. Vít me.
5. Các linh kiện liên quan khác.

Xin trân trọng cám ơn bro.
Vui lòng nếu có thông báo dùm vào: 016 tám tám, chín không, không không, tám tám.

Thanks/Mankran.

Công Tôn Tiên Sinh
24-04-2017, 06:10:50 PM
Hành trình X tầm 1500 cơ ah .
Ht Z sao có 150 thì bác cho phôi vào làm sao dc
Ht Z phải 500 trở lên
Máy H mà ht lớn vậy lại thay thép nữa ko biết bác có khả năng hoàn thành không
Nếu bác có dành dc tiền thì với yêu cầu máy lớn vậy thì mua máy cũ của nhật về làm lại thì khả thi hơn
Máy bác làm chắc để kinh doanh ko phải làm cho thỏa mãn đam mê
Máy H ht lớn vậy chắc tại vn không có khả năng làm dc
Đúc cái bệ không thôi đã khó rồi
Phay sắt thép làm kiểu C cho nó phổ thông . có điều ht quá lớn bao nhiêu tiền cho đủ .
Máy tầm 2-300 tr là có con máy cũ vẫn chạy ngon hành trình tầm 7-800 .
Chứ bác còn chưa định hình các linh kiện cho máy thì em sợ là dự án của bác phá sản mất

GORLAK
24-04-2017, 10:36:06 PM
Mua máy H cũ của Nhật về độ lại đi bác ơi, khả năng là tốn xèng + thời gian mà chưa chắc như yêu cầu.

Mancran
25-04-2017, 03:50:32 PM
Hành trình X tầm 1500 cơ ah .
Ht Z sao có 150 thì bác cho phôi vào làm sao dc
Ht Z phải 500 trở lên
Máy H mà ht lớn vậy lại thay thép nữa ko biết bác có khả năng hoàn thành không
Nếu bác có dành dc tiền thì với yêu cầu máy lớn vậy thì mua máy cũ của nhật về làm lại thì khả thi hơn
Máy bác làm chắc để kinh doanh ko phải làm cho thỏa mãn đam mê
Máy H ht lớn vậy chắc tại vn không có khả năng làm dc
Đúc cái bệ không thôi đã khó rồi
Phay sắt thép làm kiểu C cho nó phổ thông . có điều ht quá lớn bao nhiêu tiền cho đủ .
Máy tầm 2-300 tr là có con máy cũ vẫn chạy ngon hành trình tầm 7-800 .
Chứ bác còn chưa định hình các linh kiện cho máy thì em sợ là dự án của bác phá sản mất

Cám ơn các Công Tôn Tiên Sinh đã cho lời khuyên.
Em cố làm con này mục đích không phải để kinh doanh, mà là để sửa chữa một cái máy khác, do những tệ hại về vấn đề gia công mặt phẳng tại quê em.
Em đính kèm con Spindle Tàu, mà giá cũng ngót trên ngàn. Các bác kinh nghiệm góp ý em cái xem liệu có ổn để phay thép không?
Con em định chọn là con ở giữa.
Trong trường hợp này, nó làm mát bằng dầu, như vậy cần làm cái vỏ và dẫn dầu làm mát vào đúng không các bác?
Thanks/Mankran
3673236733