PDA

View Full Version : [hỏi đáp] dụng cụ hỗ trợ canh ray trượt và bánh răng

quynhdao
15-08-2018, 09:09:42 PM
Chào các bác!

Em có xem trên một số máy CNC, thấy thường họ ép ray bằng nêm côn, hoặc bằng ty tròn.
Nhưng khổ nổi do em search không đúng từ hay tại gà mờ quá nên kiếm không ra nó.
Bác nào biết tên đúng nó gọi là gì thì chỉ giúp em với nha, có ở TPHCM càng tốt.
Em cảm ơn ạ.
[ATTA62175

Bongmayquathem
15-08-2018, 09:59:20 PM
Hhi, e thì hiểu đó là cái chốt thôi. Tiếng anh nó là dowel pin. Bác search thử xem coi đúng ý không nhé.

linhdt1121
15-08-2018, 11:07:52 PM
Chào các bác!

Em có xem trên một số máy CNC, thấy thường họ ép ray bằng nêm côn, hoặc bằng ty tròn.
Nhưng khổ nổi do em search không đúng từ hay tại gà mờ quá nên kiếm không ra nó.
Bác nào biết tên đúng nó gọi là gì thì chỉ giúp em với nha, có ở TPHCM càng tốt.
Em cảm ơn ạ.
[ATTA62175

cái như trong hình thì em ko biết ở đâu bác.
còn như mấy bác làm máy trên này thì các bác đấy dùng cái chốt cỡ 4-5-6..., tùy thuộc vào kích thước ray và kèm theo con ốc dạng này

62197

cái này em nghĩ là rễ kiếm nhất và lại rẻ nhưng vẫn bảo đảm yêu cầu.

quanghuydck
16-08-2018, 05:46:06 PM
Chào các bác!

Em cảm ơn ạ.
[ATTA62175
Mình thấy có cái này của Misumi như bạn yêu cầu.
https://th.misumi-ec.com/vona2/result/?Keyword=linear+guide+locking&isReSearch=0

quynhdao
16-08-2018, 10:36:54 PM
Hhi, e thì hiểu đó là cái chốt thôi. Tiếng anh nó là dowel pin. Bác search thử xem coi đúng ý không nhé.

cái như trong hình thì em ko biết ở đâu bác.
còn như mấy bác làm máy trên này thì các bác đấy dùng cái chốt cỡ 4-5-6..., tùy thuộc vào kích thước ray và kèm theo con ốc dạng này

62197

cái này em nghĩ là rễ kiếm nhất và lại rẻ nhưng vẫn bảo đảm yêu cầu.
Đúng rồi bác, em thấy mọi người hay dùng kiểu ép ray như thế này, loại này dễ làm, cũng dễ mua. Thanks bác.

Mình thấy có cái này của Misumi như bạn yêu cầu.
https://th.misumi-ec.com/vona2/result/?Keyword=linear+guide+locking&isReSearch=0
Quá chuẩn rồi bác! Thanks bác nhiều nhé!
62273