PDA

View Full Version : Diy CNC router SẮT VÀ GỖ, CHI PHÍ . GIA CÔNG,vàTUỔI THỌ

Trang : [1] 2 3 4 5 6 7

thucongmynghe79
22-09-2014, 02:11:54 AM
Chào cả nhà, đúng với tinh thần con nhà Diy lai căn gỗ và thép, em trình làng một em router 1216 ,
chủ đạo là thay thế sắt .giúp một phần nào giải quyết vấn đề tiền nong,sau cũng tìm hiểu đi sâu vào độ cứng vững ,nếu kết hợp hoàn hảo và chính xác em dám cá các bác con máy các bác làm bằng nhôm,sắt,ko hơn nổi con máy em đang chuẩn bị làm,còn nếu muốn nặng vạn tấn bất di thì chuyện ko có gì khó,vấn đề lớn nhất là giá chỉ một nữa so cùng kích thước ( phần điện,ray,v,v ngang nhau )
em tính toán làm bằng gỗ cũng bởi lẻ nhiều nguyên nhân
thứ nhất máy phay giường cở lớn rất hiếm chổ đầu tư,( bó tay khi lên khung sắt lớn ) hai là nguồn gỗ tạp lai bao la giá mềm như cho, ba là độ chịu đựng tằm 10 năm chả có gì lo lắng, 4 là kip theo thời đại mà ko tốn quá nhiều tiền,đó là những cái ưu điểm của gỗ,và bất cứ bác nào làm nghành gỗ đều có thể xơi được một em nhẹ nhàng tầm trung.hic,( ko biết em có nói quá không chứ em khoái thằng wooddeca.gare.com quá xá,máy móc thiết bị phục vụ nghành gỗ 80% bằng gỗ, cả luôn em hút bụi .sặc.đáng nể,
còn khó là cho những ae đại cao thủ chuyên làm máy bằng sắt thép,thì em hok dám đụng vào,
nói chung em cũng muốn làm một phát post lên từng phần cho các newbe như em cùng nhau làm,hiện tại máy móc để làm được con này ko quá nặng nề như các bác cơ khí trên đây...rất đơn giản, chủ yếu thiết kế sau cho logic phù hợp là ok,( cái này em nói được mà làm hổng được )
con máy này em chạy servo lai bích 86, các bác chém mạnh vào để em còn nâng cao tay nghề,he he,
35673566
do em làm biếng vẻ những chổ bắt bas để liên kết có khác chút đỉnh thực tế, thực tế nhìn có vẻ ngầu hơn các bác ạ

linhdt1121
22-09-2014, 07:19:01 AM
ngon rồi đấy a,e cũng thích cái cha wooddeca gì gì mà bác nói,công nhận cha này làm hay thật
nhưngc chỗ bắt vuông góc a cho thêm gân tăng cứng vào nhé,mặt bàn thì cuối mấy chỗ kẹp vam a phải khoan to ta thì mới đưa vam xuống đc chứ

ít nói
22-09-2014, 08:40:26 AM
Woodenca. Là đẳng cấp quốc tế.bậc thầy về sử dụng gôc. Hơn nữa vùng trời tây nhiệt đôn ít thay đổi, chất lượng gỗ cũng dạng thượng thừa tiêu chuẩn E0 ở vn khó kiếm.
Vẫn cố sử dụng pác nên chọn gỗ ít cong vênh.

nhatson
22-09-2014, 09:24:26 AM
em thì vote cho nhôm định hình

https://www.youtube.com/watch?v=Ns3qF1_28B0

http://www.conceptsinproduction.com/MotherEarth/Products/Products/K2CNC_/49x25/2010_KG4925-G_Router_500.jpg

thucongmynghe79
22-09-2014, 01:24:54 PM
Woodenca. Là đẳng cấp quốc tế.bậc thầy về sử dụng gôc. Hơn nữa vùng trời tây nhiệt đôn ít thay đổi, chất lượng gỗ cũng dạng thượng thừa tiêu chuẩn E0 ở vn khó kiếm.
Vẫn cố sử dụng pác nên chọn gỗ ít cong vênh.

ngon rồi đấy a,e cũng thích cái cha wooddeca gì gì mà bác nói,công nhận cha này làm hay thật
nhưngc chỗ bắt vuông góc a cho thêm gân tăng cứng vào nhé,mặt bàn thì cuối mấy chỗ kẹp vam a phải khoan to ta thì mới đưa vam xuống đc chứ
thank ae, bác itnoi nói quá , em đây hiện đang xuất hàng cho bọn nó toàn cao su sấy áp lực ,bác ko theo dõi bọn nó làm đấy thôi, MDF với thông thôi, có những chổ chịu mài mòn thì Sam hoặc óc khỉ là cũng, cũng như mình, gỗ tràm núi kèm theo căm xe,còn chổ bắt lock,bắt ray Y thì sắt đã phay chuẩn,nói túm lại ko tới 10 triệu cho em.(ko tính công sá )các bác làm mini thì nhôm là vô địch, nhanh , lẹ,chuẩn là tiêu chí của ae cơ khí, còn bọn em cốt có máy phá phách, sao cũng thể hiện tí mùi DIY.ke lke
còn độ cứng vững đây các bác3570

linhdt1121
22-09-2014, 02:44:40 PM
lỗ có cái ngược điểm là chạy lâu cái lỗ bắt ốc sẽ rộng ra,rơ
a khắc phục đc nó thì quá ok,còn độ cứng vững như trên thì e tin nó còn hơn 1 vài máy khung thép mà làm ẩu của mấy bác
p/s:nhà trồng đc có khác,nhiều gỗ thế,mà PM cho e cái số tài khoản đi,e chuyển tiền cái vitme cho,nếu bác kia chưa lấy e lấy hết nhé

linhdt1121
22-09-2014, 02:45:45 PM
ah quên,hỏi ngu tí.cái phần thừa đầu máy làm gì đấy a,làm đẹp thì dẹp cho lẹ a ah

Tien Manh
22-09-2014, 02:48:06 PM
ah quên,hỏi ngu tí.cái phần thừa đầu máy làm gì đấy a,làm đẹp thì dẹp cho lẹ a ah

Chỗ đó chắc để phần điện. Nhìn để thủng 1 lỗ kia để lắp mặt

thucongmynghe79
22-09-2014, 03:13:29 PM
Chỗ đó chắc để phần điện. Nhìn để thủng 1 lỗ kia để lắp mặt
chính xác là dẹp cái đó, bí mật giờ chót, ke ke, đang sấy gỗ áp lực cao,sẽ up cho các bác phang,nếu kết cấu cái tủ điện vào chung thân máy e rằng ko ổn,mất thẩm mỹ, độ rền của spinld gây lỏng các jac cắm hay gì gì đấy em chưa có kết luận, em chỉ cố chọc các bác ngứa miệng thôi,đang binh cái tủ điện kèm màn hình cho pờ rồ tí,hic, nên làm cái tủ có bánh xe dể dàng di chuyển...
đúng như bác linh nói, gổ lâu ngày bị lõng nơi chổ gá bulon, nhưng thời đại này keo eproxy rẻ ko ngờ, đã giải quyết được chuyện đó, và khi bắt bulong hay vít gỗ luôn luôn cho theo một miếng canh nền, cái này giá quá rẻ , tự làm được,khi gia công kết cấu gổ quan trọng nhất là mực phải chính xác và khớp 99%,cái này em có thể đảm bảo, hy vọng sau con máy này có nhiều bác newbe nhảy vào chơi...cần nguyên liệu gì cứ alo em chỉ chổ mua,hoặc chia lại,em chỉ thua một thứ mà việt nam ko biết có ở đâu bán không ,:sơmi cho gổ, loại sơmi này ren ngoài thưa và cao, còn ren trong thì tiêu chuẩn Vn, và quan trọng nhất là có độ dài , khi cần bao nhiêu chỉ cắt bấy nhiêu vặn vào lỗ đã khoan, bôi chút keo eproxy là tuyệt vời,các bác biết đâu bán chỉ em với, hậu tạ bia he...

linhdt1121
22-09-2014, 06:38:46 PM
e tinh thần là vẫn ủng hộ new chơi với gỗ trước,sau đó thủ cao hơn tí thì lên nhôm vs sắt.
anh làm vậy là quá ok rồi,thôi đồng bộ anh làm tủ điện bằng gỗ luôn đi,cái miếng mặt bắt linh kiện bên trong thì làm tấm thép còn có chỗ bắt tiếp địa
mà phải là 99,99% chứ sao lại có 99% thôi a.
anh có ảnh hay gì ko,đưa thương gia bên trên đấy,VN ko có thì ta ship về.

ngocpham
22-09-2014, 06:40:08 PM
chính xác là dẹp cái đó, bí mật giờ chót, ke ke, đang sấy gỗ áp lực cao,sẽ up cho các bác phang,nếu kết cấu cái tủ điện vào chung thân máy e rằng ko ổn,mất thẩm mỹ, độ rền của spinld gây lỏng các jac cắm hay gì gì đấy em chưa có kết luận, em chỉ cố chọc các bác ngứa miệng thôi,đang binh cái tủ điện kèm màn hình cho pờ rồ tí,hic, nên làm cái tủ có bánh xe dể dàng di chuyển...
đúng như bác linh nói, gổ lâu ngày bị lõng nơi chổ gá bulon, nhưng thời đại này keo eproxy rẻ ko ngờ, đã giải quyết được chuyện đó, và khi bắt bulong hay vít gỗ luôn luôn cho theo một miếng canh nền, cái này giá quá rẻ , tự làm được,khi gia công kết cấu gổ quan trọng nhất là mực phải chính xác và khớp 99%,cái này em có thể đảm bảo, hy vọng sau con máy này có nhiều bác newbe nhảy vào chơi...cần nguyên liệu gì cứ alo em chỉ chổ mua,hoặc chia lại,em chỉ thua một thứ mà việt nam ko biết có ở đâu bán không ,:sơmi cho gổ, loại sơmi này ren ngoài thưa và cao, còn ren trong thì tiêu chuẩn Vn, và quan trọng nhất là có độ dài , khi cần bao nhiêu chỉ cắt bấy nhiêu vặn vào lỗ đã khoan, bôi chút keo eproxy là tuyệt vời,các bác biết đâu bán chỉ em với, hậu tạ bia he...

Loại Sỏmi này em chỉ thấy loại có độ dài theo chuẩn sẵn, chuyên dùng trong ngành gỗ.
(Hôm trước làm bàn gá cho con CNC Router = MDF full 2m4x1m2 có dùng loại này)

Bác thích uống bia thì qua em ;)

ahdvip
22-09-2014, 07:58:53 PM
anh để cái màn hình đó có khi bụi nó lấp luôn ;) . Với lại cũng vướng víu cho việc thao tác trên bàn máy, Hướng đưa phôi thuận tiện nhất theo em nghĩ là đẩy dọc theo thân máy, nếu làm như anh thấy dễ va chạm vào màn hình lắm đó.

thucongmynghe79
22-09-2014, 08:00:58 PM
Loại Sỏmi này em chỉ thấy loại có độ dài theo chuẩn sẵn, chuyên dùng trong ngành gỗ.
(Hôm trước làm bàn gá cho con CNC Router = MDF full 2m4x1m2 có dùng loại này)

Bác thích uống bia thì qua em ;)
em có biết uống bia đâu, chút chút thôi,còn cái , đó là con sơmi cấy vào chổ liên kết để bắt bulong ,ko biết Tạ uyên có ko nữa cũng tìm được cty cung cấp nhưng họ bán số lượng lớn...hic.35843583

Nam CNC
22-09-2014, 08:14:09 PM
Tạ uyên thì khó có , ra chợ kim biên chắc có , còn chợ Dân Sinh thì đã thấy rồi, chắc chắn có bán . Khi đi mua nhớ đem theo mẫu chứ diễn tả thì anh em không thèm suy nghĩ đâu , tìm con mẫu thì chịu khó phá cái bàn hay cái ghế cái giường thì có hehehe

ngocpham
22-09-2014, 08:14:38 PM
Loại này dưới chỗ mình có cửa hàng bán các phụ kiện ngành gỗ, có đủ các kích cỡ & qui cách.
Bulong bác dùng loại (M) nào?
Nếu đi SG ko tìm ra nơi bán thì về ĐN nhé

Vote cho bác thành công với kết cấu này nhé.

diy1102
22-09-2014, 08:17:24 PM
em có biết uống bia đâu, chút chút thôi,còn cái , đó là con sơmi cấy vào chổ liên kết để bắt bulong ,ko biết Tạ uyên có ko nữa cũng tìm được cty cung cấp nhưng họ bán số lượng lớn...hic.35843583
Oài loại này em tưởng nó phổ biến chứ.

Tạ uyên thì khó có , ra chợ kim biên chắc có , còn chợ Dân Sinh thì đã thấy rồi, chắc chắn có bán . Khi đi mua nhớ đem theo mẫu chứ diễn tả thì anh em không thèm suy nghĩ đâu , tìm con mẫu thì chịu khó phá cái bàn hay cái ghế cái giường thì có hehehe
Hình như gọi là ốc cấy là họ hiểu ạ.

thucongmynghe79
22-09-2014, 08:19:18 PM
nếu mà tìm ra mấy con này thì em hứa các bác con máy em kinh tế và mỹ thuật gấp đôi không có, vì nó giải quyết được vấn đề mẫu mã cũng như không bị rơ hay co giản trong điều kiện thời tiết Hoàng Sa

thucongmynghe79
22-09-2014, 08:22:14 PM
anh để cái màn hình đó có khi bụi nó lấp luôn ;) . Với lại cũng vướng víu cho việc thao tác trên bàn máy, Hướng đưa phôi thuận tiện nhất theo em nghĩ là đẩy dọc theo thân máy, nếu làm như anh thấy dễ va chạm vào màn hình lắm đó.
chọc chơi thui bác ạ, đâu có cái tủ ngay đó đâu, nhìn vô duyên lắm, em binh cái tủ hình chử S của việt nam rồi...thank

Oài loại này em tưởng nó phổ biến chứ.
không đâu bác,nó chuyên dụng cho sản xuất nghành gỗ công nghiệp thôi, bên ngoài ít ai sử dụng, nhưng công năng của nó thì khỏi bàn cải,thấy tụi nước ngoài toàn sử dụng cái đó để làm máy bằng gỗ tuyệt vời.

diy1102
22-09-2014, 08:26:21 PM
c

không đâu bác,nó chuyên dụng cho sản xuất nghành gỗ công nghiệp thôi, bên ngoài ít ai sử dụng, nhưng công năng của nó thì khỏi bàn cải,thấy tụi nước ngoài toàn sử dụng cái đó để làm máy bằng gỗ tuyệt vời.

Hi hi chỗ em mua lẻ cũng có mà.
Trước em hay chuyển văn phòng,... nên cũng hay dùng món này.

ahdvip
22-09-2014, 08:33:25 PM
Con ốc này lúc trước thấy ông anh có xài, để alo hỏi ổng thử xem sao

Nguyễn Toàn
22-09-2014, 08:56:35 PM
Loại này em mua trên Đê La Thành - Hà Nội, sẵn lắm. Tiếc là bác lại không ở Hà Nội.

thucongmynghe79
22-09-2014, 09:51:21 PM
các bác có thấy loại tán như thế này ko, em ở miền nam, nếu ngoài bắc nhờ các bác mua hộ em mang ơn,35923593

thucongmynghe79
22-09-2014, 09:53:10 PM
bác mua hộ em nhé, thường thì hay sài 6m,8m,10, nếu có loại tán như trên hình luôn thì em mua mỗi loại 100 con

thucongmynghe79
22-09-2014, 09:54:16 PM
Thấy bọn tây nó làm máy bằng gỗ kích thước 1325 luôn đẹp vãi mà chắc chắn khỏi chê. Ngóng sản phẩm độc của bác. Con ốc bác kiếm có phải xiết vào bằng lục giác, vặn nối bằng ốc thường không? Nếu đúng thì em đã làm lúc trước con máy gỗ, chỗ em bán đầy.
bác ở sài gòn hay miền bắc, nếu sài gòn bác chỉ em nhé,

thucongmynghe79
22-09-2014, 10:00:33 PM
để mai lên Hố Nai hoặc Dân Sinh tìm thử, hy vọng có để giải quyết được vấn để gổ chạy lâu ngày bị lõng và mòn chổ bulong

thucongmynghe79
22-09-2014, 10:03:26 PM
Em ở Đà Nẵng khỉ ho cò gáy kiếm còn được. Nếu bác tìm ko ra thì em mua ủng hộ bác luôn, bác cứ đưa địa chỉ em gủi cho :)

thank bác nhiều nhiều,bác ở Đà Nẳng là cùng quê nội em đấy,bác tìm xem có không giúp em phát, cũng tùy nơi bác à, chổ xài nhiều họ nhập, chổ em ăn chơi ko nên mấy thứ này họ ko biết...hic...

anhcos
22-09-2014, 10:43:02 PM

Ốc này ngay chợ Kim biên, con đường phía sau bưu điện Chợ lớn ấy, hướng đi từ bưu điện đến chợ, khoảng hơn 100m, bên tay phải có 1 tiệm nho nhỏ họ chịu bán lẻ, mình chỉ mua 30 con mà họ cũng bán.

Diy1979
22-09-2014, 10:45:34 PM
Ốc này ngay chợ Kim biên, con đường phía sau bưu điện Chợ lớn ấy, hướng đi từ bưu điện đến chợ, khoảng hơn 100m, bên tay phải có 1 tiệm nho nhỏ họ chịu bán lẻ, mình chỉ mua 30 con mà họ cũng bán.
lão Nguyên chết đuối vớ được phao, con máy này lão làm gì mà kỉ từng con tán thế, bó tay, máu Diy của lão gúm thực

jimmyli
23-09-2014, 12:30:37 AM
@blueocean: óc ren gỗ loại tán anh mua ở đâu vậy em đi mua chỉ có loại sài lục giác xoáy vào gỗ thôi à loại đó sài chơi thì ok chứ xoáy nó không đồng tâm, anh biết chỗ bán loại tán vào đó cho em cái địa chỉ với nhá

thucongmynghe79
23-09-2014, 12:41:27 AM
nếu mai mình mua có chia bạn sài

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:11:33 PM
em mới dạo chợ lum được một số thứ giá tốt

Kick X 1200 USA đầy đủ chỉ lắp moter là ok. ( gắn thêm Z )
bộ Y dài 3m, chia lại cho DIY1979 1 cây, còn một cây chặt làm 2 được hành trình 1,4 ( sai kích thước ý định ban đầu )thanh răn và trượt THK 25
một step 3phase như hình tình trạn keng xà beng, bác nào có nhã hứng hoặc có Driver cho em này báo em cái giá và cho em cái thông số của em nó, loại này đã qua hộp số và có encoder
và cái bộ này em chả biết là cái gì, bác nào biết cho em it thông tin365336543655365636573658

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:18:35 PM
5IK60GU-SMF2

MOTOR AC 3 GIAI ĐOẠN OUTPUT 60W3659
con nay chạy máy nào các bác

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:21:53 PM
tình hình định làm em gỗ, giờ thu nhặt toàn kick không, cám dỗ quá các bác ạ,chắc lên khung sắt luôn quá hè,nhưng không biết nên thế nào, bán thì tiếc, để lại thì ráp chung với gỗ mất giá em nó hết..hic,

nhatson
25-09-2014, 01:26:08 PM
cây màu đen i chang 2 cây của em, chỗ Mr Quẹo dương bá trạc phải ko ah?

b.r

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:35:36 PM
ko phải bác ạ. mình mua lại của một đồng chí ở Thủ Đức,
à bác Nhatson có biết con moter đó không vậy

nhatson
25-09-2014, 01:37:32 PM
motor này ah?
motor 3 pha binh thường thôi ah, ko kỹ tính thì mắc K3 mà dùng thôi ah
http://forum.cncprovn.com/attachment.php?attachmentid=3659&d=1411625452&thumb=1

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:40:08 PM
có bác nào có ray trượt THK 20 chạy Lock Y4Q12 không, tầm 1,5m báo giá em cái, hic, bọn nước ngoài nó sài trượt nối, nhìn đau đầu ghê,giờ bên kia chả lẽ em nói lại nó vần hụt, con máy củ chắc bọn nó sài hành trình 2600 nên trượt nối thế,
bác Nhatson có ý kiến gì cho em không, dùng bánh răng qua hộp số, cái thằng step 2phase của em ko biết chạy được ko nữa,

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:41:55 PM
up lên chỉ mong bác nhatson ghé qua cho ý kiến ,hôm qua về tối quá ko ghé bác chơi được, mai đi tiếp chuyến nữa, bác cho ghé nhà chơi tí nhé

nhatson
25-09-2014, 01:47:27 PM
có bác nào có ray trượt THK 20 chạy Lock Y4Q12 không, tầm 1,5m báo giá em cái, hic, bọn nước ngoài nó sài trượt nối, nhìn đau đầu ghê,giờ bên kia chả lẽ em nói lại nó vần hụt, con máy củ chắc bọn nó sài hành trình 2600 nên trượt nối thế,
bác Nhatson có ý kiến gì cho em không, dùng bánh răng qua hộp số, cái thằng step 2phase của em ko biết chạy được ko nữa,

hộp số thì hơi căng vì kiếm hộp số ko rơ thì khó, tốt nhất là dùng belt 1/5 hoặc 1/6 là đẹp ah

trượt nói cũng okies, ko có vấn đề lớn đâu ah
em nghĩ lúc người ta làm máy, ko có htời gian chờ oder cây dài , nên ghép 2 cây cho nhanh

b.r

nhatson
25-09-2014, 01:49:46 PM
mua đồ kiều này, xem ra dự án máy body gỗ lung lay rồi nhẩy

b.r

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:50:18 PM
ý bác nói là em tìm bộ hộp số bước 5 hoặc 6 à,hiệu Belt , bác có trang wed nào bán chỉ giúpmkhông biết ở sài gòn ae trong rum có bác nào giúp em độ cái nhông 20 răn phi 36 cốt 8m mkhông hĩ

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:53:59 PM
thì bởi thế, do một đồng chí kia khuyên Y nên chơi thanh răn, vit me e rằng bị run rẩy, híc, nó vẩn thế thôi, kẹp luôn hai cây nhôm vào bên hông luôn cho nó chắc

Nam CNC
25-09-2014, 01:55:06 PM
Thôi đi cha , giảm tốc bánh đai dây đai tỉ lệ 1:5 đó .... thiệt là , nên học 1 số từ tiếng anh chuyên dụng cơ khí đi.

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:55:34 PM
em định tháo ra lấy 2 cây nhôm 1,5 này để làm thêm 1 em 1400,2600,còn body gỗ vẫn giữ lập trường bác ạ, tại thấy sẳn đồ nên hốt luôn,

thucongmynghe79
25-09-2014, 01:58:55 PM
rồi Bác Nam lên rồi, hic, em đâu có biết cơ khí đâu bác, hic,thì em hiểu là giảm tốc mừ bác,thì em mới hỏi là bước 5 đấy,

Nam CNC
25-09-2014, 02:00:02 PM
Nói thiệt với bác thucongmynghe , bác nên làm 1 mô hình nhỏ cnc đầy đủ học hỏi đi, chưa gì bác phang thẳng vào cái máy lớn mà trong khi đó bác chưa có kinh nghiệm gì cả, em sợ giữa đường bác nản, mất thời gian và tốn nhiều tiền. Trên đây chuyên gia bàn phím là chủ yếu, đâu có ai đứng kế bên hướng dẫn cho bác đâu nhé

thucongmynghe79
25-09-2014, 02:02:28 PM
Nói thiệt với bác thucongmynghe , bác nên làm 1 mô hình nhỏ cnc đầy đủ học hỏi đi, chưa gì bác phang thẳng vào cái máy lớn mà trong khi đó bác chưa có kinh nghiệm gì cả, em sợ giữa đường bác nản, mất thời gian và tốn nhiều tiền. Trên đây chuyên gia bàn phím là chủ yếu, đâu có ai đứng kế bên hướng dẫn cho bác đâu nhé
vâng cảm ơn bác Nam khuyên, em làm nhỏ mừ, hình thức thấy vậy chứ 6090 à bác, còn em này em đang góp nhặt kinh nghiệm,
à từ Belt = dây đai xin thông cảm cho em dốt..hic

nhatson
25-09-2014, 02:15:00 PM

ko sao đâu anh Nam, có học phí mới ghi nhớ bài tốt được, mấy cho học phí cao , ko hẳn dạy hơn người, mà do xót học phí nên phải học cho tốt

làm cơ khí cẩn thận tay chân chút là dược

b.r

thucongmynghe79
25-09-2014, 03:01:56 PM
cuối cùng bác Nhatson hiểu người hiểu ta nhất,
em định cho trục Y chay bánh răng qua cốt láp tỉ số truyền 1/5 bác thấy thế nào,láp 25, moter một bên cùng loại XZ,
còn không thì tim cây vitme 2010 hành trình 1600 bác thấy nó có võng không,

diy1102
25-09-2014, 03:09:08 PM
cuối cùng bác Nhatson hiểu người hiểu ta nhất,
em định cho trục Y chay bánh răng qua cốt láp tỉ số truyền 1/5 bác thấy thế nào,láp 25, moter một bên cùng loại XZ,
còn không thì tim cây vitme 2010 hành trình 1600 bác thấy nó có võng không,
Thanh răng thì người ta thường chạy qua tỷ lệ truyền là 1/5, nhưng k biết bước răng và răng của bác ra sao, chẳng giám phán bừa.
Máy X1200 chạy một răng một bên em nghĩ k được ổn cho lắm, trừ khi thiết kế thật pro.
Y1600 mà chạy vitme 2010 thì vẫn chạy được, nhưng như em đã nói (nên xài 2510) còn xài 2010 thì anh cứ chạy đi rồi sẽ biết ạ.