PDA

View Full Version : Cho em hỏi dán cái ống vải này bằng keo gì thì được ạ

Tuấn
06-10-2014, 11:02:26 AM
Em có cái ống vải này ạ, nó là cái ống bơm nước mềm mà người ta hay dùng để tát ao í ạ :

Em tìm cách dán cái đầu ống nó lại mà thử mãi chưa được. Em cần đút một cái cục gì đó bằng nhựa, gỗ phíp hay kim loại đều được vào đầu ống rồi dán nó lại, sau đó em bơm khí nén vào, áp 2kg/cm2.

Em đã thử bằng keo 502 thì cái ống vải nó gãy luôn, dùng keo con chó thì nó xì, không dính lắm, còn dùng super glue thì nó không dính tí nào.

Bác nào biết dùng cái gì dán thì bảo em với nhé. Em cám ơn :)

huanpt
06-10-2014, 11:15:08 AM
Đổ epoxy thử xem bac.

Nam CNC
06-10-2014, 11:16:46 AM
cái này không biết nó có phải vật liệu PVC áo ngoài ống không , nếu là PVC anh tìm keo bên ngành giày da loại ép nhiệt thì mới ok , keo con chó có gốc cao su nên không dính chặt được , nhưng tại sao anh không nhờ hay hỏi mấy ông bán ống, mấy ông đó có dịch vụ dán nối ống cho dài ra mà . Bên trong sài gòn , anh em còn dán dây curoa bản dẹt nữa mà ok lắm , mà em nghe nói dán có sợi dây curoa bản dẹt cho đúng kỹ thuật mà phải ép nhiệt mất 4 tiếng hehehe, cái này mấy ổng làm và nói thế, chắc nói vậy bán được giá cao.

Tuấn
06-10-2014, 11:41:23 AM
Hì, em lại phải đút một cái cục gì đó vào đầu để lấy chỗ bắt ống khí nén mới đau em. Nên không ép nhiệt theo kiểu dán 2 miếng với nhau được. Em dùng cái đai xiết nó lại sau khi dán keo con chó thì nó cứ xì xì cả ngày, nghe bực cả mềnh :)

manlamcnc
06-10-2014, 01:27:41 PM
Bác thử lấy băng tan ( cao su non) quấn quanh cái cục đó rồi dùng đai xiết lại xem có được không

vanlam1102
06-10-2014, 02:30:38 PM
nhà e vẫn hay bơm nước, e nhét ống nhựa vô rồi lấy dây thung, loại ruột xe đạp ấy cột vô, bể ống nước mà mối nuối chưa bị sao cả ^^. góp vui các bác tí.

romvang
06-10-2014, 02:46:51 PM
Chơi khớp nối nhanh thì sao bác

Tuấn
06-10-2014, 03:45:08 PM
Hì, em làm một cái miếng nhựa dày khoảng 2cm hình chữ nhật hoặc bầu dục em gắn vào đầu cái ống, trên cái mặt ấy em gắn 2 cái giắc cắm nhanh để gắn ống khí nén vào, ra. Em cũng thử bó nhiều kiểu mà khi áp cao nó vẫn kêu xì xì .... kệ nó thì cũng được, chả sao lắm nhưng hơi khó chịu, để em thử làm cái miếng nhựa nó dày hơn tí ( 5cm chẳng hạn ) có khi được như bác Vanlam nói cũng nên. Tks các bác, để em thử phát xem sao :)

huyquynhbk
06-10-2014, 08:08:05 PM
Cái này giống ống dẫn nước cứu hỏa nhỉ?bác kiếm 1 đoạn ống kim loại đút vừa lọt vào trong ống vải , sau đó dùng Cổ dê xiết ống xiết chặt lại, mỗi bên dùng 2 cái Cổ dê xiết ống là thoải mái chắc chắn. nếu k thì dùng dây thép buộc mỗi bên 2 đoạn chắc là ổn. Hình cổ dê xiết ống đây ah. https://www.google.com.vn/search?q=C%E1%BB%95+d%C3%AA+xi%E1%BA%BFt+%E1%BB%91 ng&es_sm=122&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=BJQyVN65IYWJ8QXO3IKACg&ved=0CAgQ_AUoAQ&biw=1280&bih=899

thucongmynghe79
06-10-2014, 10:08:32 PM
èo, dể ợt
bác ra tiệm bán đồ mộc mua 40k keo AB, ống vải phi bao nhiêu mua khúc ống bình minh loại dày, thêm cái nắp,cắt khúc bình minh tầm 200 đóng cái nắp bằng keo dán ống, ( làm thật kĩ ) trộn keo ab thêm chút bột mì tinh cho sệt lại, thoa đều lên khúc ống, lấy dây thun ruột HonDa cắt bản 30 quấn vòng lại đợi 1 tiếng tháo dây ra, nếu xì hay bun nắp em đi đầu xuống đất, em làm hoài, bơm áp 3k luôn, nổ ống vải chứ ko bun đầu nhé

romvang
07-10-2014, 04:21:09 PM
Ah quên nữa keo composite thêm ít vải thủy tinh chắc cú luôn bác

Nam CNC
07-10-2014, 05:17:58 PM
Sức mạnh của diễn đàn là đây , mọi câu hỏi đều có câu trả lời , nhưng kết quả hay hậu quả chủ thớt gánh hehehe , nói chơi thôi , đôi lúc cái mình không biết lại là việc đơn giản của người khác , mỗi người 1 tay xong liền.

romvang
07-10-2014, 06:39:44 PM
Đôi khi những tư vấn đi trớt quớt luôn vì người hỏi không mô tả đúng và hết sự việc. Chiến hữu với nhau mà chơi luôn

Tuấn
08-10-2014, 01:43:52 PM
He he em cám ơn các bác nhiều, tối hôm trước em đã đọc được tư vấn của bác thucongmynghe79 rồi ạ, nhưng mà cái đt cùi của em nó chỉ cho đọc chứ đăng nhập nó bảo em điền PW sai mới đau em. Hôm qua em đi cả ngày, tối về thì mạng intenet nhà em bị em cắt lâu rồi, bọn trẻ con nhà em chúng nó chát chít kinh quá, bỏ cả học nên em đành phải chịu, không đăng nhập cám ơn các bác được, thật là ngại quá. :)

èo, dể ợt

bác ra tiệm bán đồ mộc mua 40k keo AB, ống vải phi bao nhiêu mua khúc ống bình minh loại dày, thêm cái nắp,cắt khúc bình minh tầm 200 đóng cái nắp bằng keo dán ống, ( làm thật kĩ ) trộn keo ab thêm chút bột mì tinh cho sệt lại, thoa đều lên khúc ống, lấy dây thun ruột HonDa cắt bản 30 quấn vòng lại đợi 1 tiếng tháo dây ra, nếu xì hay bun nắp em đi đầu xuống đất, em làm hoài, bơm áp 3k luôn, nổ ống vải chứ ko bun đầu nhé

Mì tinh là bột mì hả bác ? loại làm bánh mì hay là bột cây khoai mì ( ngoài bắc gọi là sắn ) ạ ? Keo AB là cái này hả bác :

http://www.vatgia.com/pictures_fullsize/223513619%20Keo%20AB%20Epoxy%2010500715770.jpg

Ah quên nữa keo composite thêm ít vải thủy tinh chắc cú luôn bác

Em cám ơn các bác nhé, em sẽ thử luôn cả 2 cách, em mày mò cái này hơn 1 năm rồi chưa được đấy ạ, khi dùng nó cứ xì xì, nghe rất là khó chịu :)

Sức mạnh của diễn đàn là đây , mọi câu hỏi đều có câu trả lời , nhưng kết quả hay hậu quả chủ thớt gánh hehehe , nói chơi thôi , đôi lúc cái mình không biết lại là việc đơn giản của người khác , mỗi người 1 tay xong liền.

Vâng đúng bác ạ, tuy nhiên không phải ở diễn đàn nào cũng giống nhau :)

thucongmynghe79
09-10-2014, 10:38:27 AM
cái này em ko biết nó, keo ab dán gỗ ấy bác,còn cái này chưa dùng nên ko biết