PDA

View Full Version : Cho Bác Marl đi về nơi xa lắm , ai đồng ý nào.

Trang : 1 [2]

marl
02-11-2014, 07:12:33 AM
------Chơi chiêu đâm chọt chia rẽ đây đó mà , hehehehe chẳng phe phái , chẳng phải băng đảng , thấy vui vẻ hợp cạ là chơi à , em thấy bác Mal cũng khoái web này đấy chứ , em để ý mỗi lần bác comment đều chịu khó đọc và hiểu sau đó mới phọt ra câu hỏi cho chúng em đó , không quan tâm thì làm mấy cái việc ba lăng nhăng này làm chi.

------Chúng em khoái bác rồi đó , lúc đầu bực mình nhưng sau đó thấy vui vẻ lắm , mỗi ngày không thấy bác comment buồn muốn chết , hôm qua ăn nhậu mà tốn phân nữa thời gian chém gió về bác đấy. Em nghiêm cấm bác nào biết bác là ai mà phun ra đó , nhân vật bí ẩn như thế mới hay hehehe. Em thì em cứ tưởng tượng bác có khuôn mặt của Ca sỹ Lệ Rơi là thấy phê rồi :cool:

Em có kế hoạch không xuất đầu lộ diện từ trước rồi bác ạ. Nên không ai biết em là ai đâu.

Người xưa vẫn dạy rằng trả lời câu hỏi của người khác bằng một câu hỏi thì gọi là thất lễ. Tuy nhiên trong trường hợp này em thấy nó hiệu quả hơn nên em đành thất lễ với các bác vậy.

newbieCNC
02-11-2014, 09:31:15 AM
Em có kế hoạch không xuất đầu lộ diện từ trước rồi bác ạ. Nên không ai biết em là ai đâu.

Người xưa vẫn dạy rằng trả lời câu hỏi của người khác bằng một câu hỏi thì gọi là thất lễ. Tuy nhiên trong trường hợp này em thấy nó hiệu quả hơn nên em đành thất lễ với các bác vậy.

Em đoán bác là 1 ông trùm về sửa chữa máy móc công nghiệp, trong đó có CNC. Có liên quan gì đó đến cái clip cải tiến hay cải lùi

marl
02-11-2014, 11:18:07 AM
Có liên quan gì đó đến cái clip cải tiến hay cải lùi

Em không liên quan. Cái clip đó em thấy trên mạng nên post lên thôi.

yentranbk
02-11-2014, 12:11:07 PM

bác chứng tỏ mình nguy hiểm thật sự xem nào

marl
02-11-2014, 12:32:52 PM
bác chứng tỏ mình nguy hiểm thật sự xem nào

chứng tỏ để làm gì?

newbieCNC
02-11-2014, 12:52:08 PM

Clip đoá làm cũng hay, cũng mới mẻ ở VN, nhưng chưa thấy sự đặc sắc lắm. Em xem máy đột Amada nó dập vù vù. Bác marl có cờ nhíp nào nữa post lên để em mở rộng tầm mắt

marl
02-11-2014, 01:36:01 PM
Cái câu hỏi về clip đó là câu hỏi rất nhạy cảm. Em dự đoán là không ai dám trả lời.
Có 2 hướng suy nghĩ của các thành viên về người đưa ra câu hỏi đó.

1. Vùi dập tác giả làm ra cái máy đó để tự PR cho mình (em dự đoán khoảng 99.99% là theo hướng này).
2. Để cho tác giả làm nó tốt hơn nữa (chỉ rất nhỏ 0.01%).

Các bác muốn nghĩ như thế nào cũng được.

Em cũng dự đoán là sau khi đưa ra câu hỏi đó thì em đủ gạch đá để xây hai cái vila. Nhưng em cứ hỏi đấy, các bác làm sao mà tìm ra được em.

Cái clip đó là có lâu rồi, mà hình như là ở trên diễn đàn này hay sao ý.
Clip của em thì không có đâu. Em toàn xem clip của người khác ở trên mạng cả mà.

vietnamcnc
02-11-2014, 06:47:23 PM
Cờ líp nào nhỉ?

Sao mình không thấy trong thớt này?

marl
02-11-2014, 07:31:49 PM
Cờ líp nào nhỉ?

Sao mình không thấy trong thớt này?

Của bác đây.
http://forum.cncprovn.com/threads/3146-Cai-tao-phan-dien-may-chan-cnc-AAA

Diyodira
02-11-2014, 08:28:58 PM
Cái câu hỏi về clip đó là câu hỏi rất nhạy cảm. Em dự đoán là không ai dám trả lời.
Có 2 hướng suy nghĩ của các thành viên về người đưa ra câu hỏi đó.

1. Vùi dập tác giả làm ra cái máy đó để tự PR cho mình (em dự đoán khoảng 99.99% là theo hướng này).
2. Để cho tác giả làm nó tốt hơn nữa (chỉ rất nhỏ 0.01%).

Các bác muốn nghĩ như thế nào cũng được.

Em cũng dự đoán là sau khi đưa ra câu hỏi đó thì em đủ gạch đá để xây hai cái vila. Nhưng em cứ hỏi đấy, các bác làm sao mà tìm ra được em.

Cái clip đó là có lâu rồi, mà hình như là ở trên diễn đàn này hay sao ý.
Clip của em thì không có đâu. Em toàn xem clip của người khác ở trên mạng cả mà.

Theo bạn clip đó cải tiến hay lùi, bạn có biết nguyên thuỷ nó hoạt động ntn khg? Cho vài thông tin để ae học hỏi.

marl
02-11-2014, 08:56:03 PM
Theo bạn clip đó cải tiến hay lùi, bạn có biết nguyên thuỷ nó hoạt động ntn khg? Cho vài thông tin để ae học hỏi.

Tốc độ đột chậm.

Diyodira
02-11-2014, 09:14:24 PM
Tốc độ đột chậm.

Bác kiệm lời quá, cũng chẳng sát với câu hỏi của e.

newbieCNC
02-11-2014, 09:22:34 PM
Bác kiệm lời quá, cũng chẳng sát với câu hỏi của e.

Đóa là phong cách của bác ấy mà, chắc cũng nhiều nhiều tuổi rồi, ngại nói.

marl
02-11-2014, 09:45:36 PM
Các bác hỏi cụ google đi cho nó khách quan.

Diyodira
02-11-2014, 09:47:52 PM
Đóa là phong cách của bác ấy mà, chắc cũng nhiều nhiều tuổi rồi, ngại nói.

Hỏi chơi vậy thôi chứ ông này thuộc loại ếch ngồi đáy giếng, trả lời được em chít liền, chẳng qua học lõm chút rồi lên đây phán bừa, dấu dốt, với kinh nghiệm gà của em cũng đủ kết luận đc ông này. Đừng múa rìu qua mắt gà nha. Lấy nick khác vào mà học hỏi ae trong này đi ông. Còn có kinh nghiệm thực tiễn gì thì chia sẻ cho bà con nhờ.
Thân ái

marl
02-11-2014, 09:48:21 PM
Nói dài hay nói ngắn các bác đều hiểu. thì em chọn nói ngắn cho nó tiết kiệm.

newbieCNC
02-11-2014, 09:51:53 PM
Hỏi chơi vậy thôi chứ ông này thuộc loại ếch ngồi đáy giếng, trả lời được em chít liền, chẳng qua học lõm chút rồi lên đây phán bừa, dấu dốt, với kinh nghiệm gà của em cũng đủ kết luận đc ông này. Đừng múa rìu qua mắt gà nha. Lấy nick khác vào mà học hỏi ae trong này đi ông. Còn có kinh nghiệm thực tiễn gì thì chia sẻ cho bà con nhờ.
Thân ái

Em là newbie mà, có gì đâu mà bác phải xoắn. Bác có nhiều kinh nghiệm thì chia sẻ cho mọi người đi ah. Ít nhất số lần thanks của em cũng hơn bác, hihi

Diyodira
02-11-2014, 09:56:50 PM
Nói dài hay nói ngắn các bác đều hiểu. thì em chọn nói ngắn cho nó tiết kiệm.

Tui biết ông giỏi văn rồi, đây là d đ kỹ thuật thưa ông, làm ơn đừng cố nữa cho ae nhờ. Còn khg thì qua thư giản.

cuong
03-11-2014, 12:23:23 AM
ấy ấy, đừng xóa nick bác ấy, xóa xong bác ấy lại bù lu bà loa lên ràng chúng ta không khách quan, rằng là trù dập.... đang cài chúng ta đây mà.
- em có thể rút ra khái niệm thế này : diễn đàn ta luôn và trọng tâm là bàn ("chuyên" bàn) về máy cnc các loại nên gọi là diễn đàn cnc chuyên nghiệp, bên cạnh đó còn có các tay "chuyên nghiệp" luôn giúp anh em đó là các mod (dù mang nick này hay nick khác), và các thành viên khác, kể cả những thành viên "chuyên" sống bằng nghề chế máy cnc thì cũng tư vấn rất nhiệt tình (thấy cha biển xanh chia sẽ phần C fram dữ quá). có một số bác "chuyên" chia sẽ kiến thức dữ quá tự nhiên chuyển xống làm nhà "chuyên" cung cấp thiết bị luôn rồi (cha Nam già mà cao chứ hổng ai hết).
- khái niệm đó là tự rút ra thôi nha hổng phiền ai đâu ạ.
- bác marl có từng thấy thằng học Luật nào sau một hồi lên khắp nơi lục lọi còm men đã tự sữa chữa, vận hành máy cnc nghề gỗ chưa? em nè vậy kiến thức là gì thưa bác ?, hay chỉ toàn là câu hỏi của bác và những câu nói vớ vẫn thể hiện bản thân. quá trình tư duy chỉ kết thúc khi mang lý luận vào ứng dụng trong thực tiễn thôi, cụ thể trong nghành gỗ của em là em đã kiếm cơm nuôi thân được rồi ạh. còn bác cứ đóng gói kiến thức lại chứ cỡ bác chia sẽ thì ma nó hiểu (không phải em chê kiến thức của bác mà bác sẽ nói toàn từ chuyên ngành bọn cò con như em đây không hiểu mô tê chi cả). em thì ai làm cho em hiểu thì người đó là thầy không phân biệt nam, bắc, độ tuổi.v.v.