PDA

View Full Version : chuyển đôi encoder cho các hãng động cơ khác nhau

trungdt
06-11-2014, 10:06:11 AM
chào các bác e đang có một số thắc mắc về điểu khiển ac servo : các bác cho e hỏi hiện tại e đang có một bộ combo gắn liền động cơ AC servo 200w với trục. e định để nguyên động cơ đó chỉ tháo bỏ encorder của nó đi và lắp ercorder + driver cũng 200w của hãng khác vào liệu có chạy được không ạ? e rât gà về vấn đề này mong các bác tư vấn giup e
cám ơn các bác!

nhatson
06-11-2014, 10:10:34 AM
chào các bác e đang có một số thắc mắc về điểu khiển ac servo : các bác cho e hỏi hiện tại e đang có một bộ combo gắn liền động cơ AC servo 200w với trục. e định để nguyên động cơ đó chỉ tháo bỏ encorder của nó đi và lắp ercorder + driver cũng 200w của hãng khác vào liệu có chạy được không ạ? e rât gà về vấn đề này mong các bác tư vấn giup e
cám ơn các bác!

nếu là động cơ dùng encoder INRC em thấy có khả năng, có thể là hỏng động cơ, tháo encoder ra, gắn lên động cơ khác lắp vào drive cũ chạy tiếp , nhưng cũng chưa chắc là tốt vì có nhiều thông số được nhà sản xuất cài sẳn rồi, mình chỉ lựa chọn vài thông số thôi

trường hợp khác là encoder serial, có 1 số loại thông số động cơ được cài đặt trong encoder >> gắn vẫn có thể chạy nhưng có lẽ sẽ ko dảm bảo chất lượng và khó turning

bàn vậy thôi chứ cứ gắn thử , cố gắng thông số 2 con tương tự nhau nhất có thề :)

b.r

trungdt
06-11-2014, 10:40:45 AM
vâng để e thử xem sao. động cơ của nó gắn trên combo ISP của hãng IAI bác ah. nó giống cái của bác Gamo đó bác