PDA

View Full Version : Trùm xuất hiện.

Trang : 1 [2]

Tuanlm
12-11-2014, 12:16:57 PM
Vài bữa nữa, NHK sẽ đưa tin cụ Nam CNC qua Japan làm nghề luộc......Sờ Bím :).

Tuấn
12-11-2014, 01:04:05 PM
úi trời ơi , em thơm lây, ngày ấy bác Luyến vào đây còn hỏi và học em.... còn bây giờ em làm chiên da spam , còn Luyến thì thanh Doanh da heheheh có số nhẩy.

Bác làm được thì không chịu làm, còn ngồi đấy mà khóc cái giề :))))))))))))))))))))))

Nam CNC
12-11-2014, 01:53:18 PM
em khóc gì !!! em khoái làm chiên da mà , mỗi người 1 số à , em mà làm doanh da anh em trên đây buồn lắm , không có ma nào spam nữa thì lấy gì mà học và hỏi . Làm theo sở thích và đam mê thì không kiếm được nhiều tiền đâu anh nhưng được 1 cái lòng vui vẻ.

Nam CNC
12-11-2014, 01:54:24 PM
heheh bên japan có thằng luộc sờ pín của chính nó làm lẩu rồi heheheh em không cạnh tranh đâu HAHAHA.

Tuấn
12-11-2014, 02:04:21 PM
em khóc gì !!! em khoái làm chiên da mà , mỗi người 1 số à , em mà làm doanh da anh em trên đây buồn lắm , không có ma nào spam nữa thì lấy gì mà học và hỏi . Làm theo sở thích và đam mê thì không kiếm được nhiều tiền đâu anh nhưng được 1 cái lòng vui vẻ.

Bác mà làm doanh da bọn em còn được nhờ bác nhiều hơn í ạ, bác làm roài thì bác có máy cái nhá, cần gì chạy sang nhờ bác, phay một phát, bào một tẹo, không tốt quá í à ? :)
Làm theo sở thích và đam mê là chuẩn nhất roài, còn gì hơn được nữa hử bác ?

CKD
12-11-2014, 03:23:51 PM
Ối giời!
Lão Nam CNC này.. làm gì được đâu mà nhờ mấy bác ơi.. tập tọe ráp có mấy mấy con máy mà không biết sài.. toàn đưa cho em sài không hà. Để đó lâu sợ mốc & rỉ sét.
Mà cũng ngộ thiệt nhe, không biết vì lý do gì mà máy em dùng ké của lão Nam.. lại chạy ra sản phẩm đẹp hơn máy do em làm mới chít chứ.

Hehe :D :D. Dù gì thì cũng cố mà lắp cho nhiều máy nhé đại ca Nam CNC. Nhà còn gom lắp thêm được mấy con ý.. Lắp xong mà không biết dùng thì bảo em.. em đảm bảo nó sẽ không chết vì nhàn rỗi đâu ạ.

ít nói
13-11-2014, 10:48:11 PM
Theo em, thực hư thì không biết thế nào.. Nếu quả đúng như vậy thì Campuchia có con mắt nhìn người và biết được cách sử dụng người. Chắc em phải tìm đường qua Cam lập nghiệp thôi.

Bill gate ở vn thì cũng chỉ cài win dạo thôi thu 50k lần . Vn vô địch

CKD
13-11-2014, 11:31:51 PM
Bill gate ở vn thì cũng chỉ cài win dạo thôi thu 50k lần . Vn vô địch

Bác Bill mà ở VN thì làm gì có win mà cài bác.

CBNN
14-11-2014, 01:03:34 AM
Em thấy chẳng qua bên Cam thiếu người tài trầm trọng thôi .Đến bác hai lúa còn được tôn vinh như thế, bác CKD qua đó coi chừng được giao nhiệm vụ đóng cả tàu chiến đó. :cool:
còn VN người tài ko thiếu , nên nhiều bác tài hơn đi nữa nếu ko làm gì nổi bật thì ....chẳng ai biết đến là đúng rùi . Và đặc biệt ở VN là cứ làm "TO" là giàu ah !

suu_tam
14-11-2014, 10:18:50 AM
Mấy bữa gần đây thấy mạng đồi thổi vụ nhà khoa học 2 lúa qua CĂM làm anh hùng.

Em khẳng định 1 điều là với trình độ các bác CHẾ CHÁO máy ở đây đều có khả năng qua bên đó làm ANH HÙNG hết.

Chỉ có điều sốt tai khi nghe các bài comment ở trên các trang mạng kếu VN thế này, VN thế kia,... Cao thủ VN còn đầy đang phải ngồi rảnh vào cncprovn đầy đây này, chứ đâu đến lượt bác bóc thép vào xe kia.

Thôi thì rảnh rỗi em mới đọc được bài này, bác nào rảnh thì đọc cho vui. Em thì em thấy ông ấy trả lời đúng và đầy đủ:

http://www.vietnamplus.vn/so-sanh-hang-ngan-tien-si-kem-nha-khoa-hoc-chan-dat-la-cuc-doan/276687.vnp

huanpt
14-11-2014, 10:31:37 AM
Người giàu nhất Campuchia là người Việt Nam (hình như Sáu Cò thì phải).
Có tham quan các cơ sở kinh doanh giúp bác này hái ra tiền trên đất Cam, thấy cách quản lý (mà mình có thể nhận biết được) vẫn chuối chuối.

Anh em trí thức Việt Nam qua Cam sống chắc có lẽ khỏe hơn chăng?

Tuấn
14-11-2014, 10:35:35 AM
Theo bác, nếu bác là bộ trưởng, bác đang quản lý hàng vạn giáo sư, tiến sỹ... bác có cách nào trả lời khác không ạ ?

Năm ngoái, 500 giáo sư được phong học vị tại quốc tử giám, người dân Hà nội không vui mừng mà chỉ bực mình vì số người này làm tắc đường. Không phải người Việt nam không tự hào dân tộc đâu ạ.

Chỉ một việc đi theo, áp dụng được một phần rất nhỏ những thứ mà người khác đã nghĩ ra để làm ra cái gì đấy có ích cho bản thân hay may mắn là cho một vài người khác nữa là đã tốt lắm lắm rồi ạ.

suu_tam
14-11-2014, 10:47:07 AM
Phen này quyết tâm gửi vợ gửi con ở nhà để qua CĂM tìm cơ hội vậy. Chứ ở VN toàn các bác cao thủ, thấp thủ như em ở VN chỉ có ăn cám.

Diyodira
14-11-2014, 11:06:59 AM
Phen này quyết tâm gửi vợ gửi con ở nhà để qua CĂM tìm cơ hội vậy. Chứ ở VN toàn các bác cao thủ, thấp thủ như em ở VN chỉ có ăn cám.

Lộn rồi, vn tòan thấp với trung thủ cao đi hết rồi, còn chẳng qua là chưa đi có cơ hội đi thôi.

Tuấn
14-11-2014, 01:47:56 PM
Ngồi buồn, sì pam tiếp cho nó hết buổi trưa. Đằng nào thì nick của em có chữ Sì pam mờ roài, có sì pam tiếp cũng chả sao :)

Mọi người ở đây, không ít thì nhiều cũng hơi hơi bức xúc về chuyện này chuyện kia liên quan đến học thức chút chút.

Bảo cái gì liên quan đến chính sách này nọ thì anh em mình đều không đủ tầm để chém gió roài, bẩu ghen tị với các nhà khoa học thì cũng chưa hẳn. Ghét họ thì ... càng không.

Các bác và em, lúc nhỏ ai chẳng có lúc mơ mộng lớn lên mình sẽ thành cái này, cái kia, làm được cái này cái kia cho xã hội.

Lứa bọn em, thần tượng Lê Bá Khánh Trình lầ cái gương để bọn em cố gắng.

Hỏi giáo dục ở Việt nam có tốt không ? em khẳng định là tốt, đào tạo thì có thấp không ? Không đâu ạ, cao nữa là đằng khác.

Sau thời gian lo cơm áo gạo tiền em cũng hoàn thành ước mơ để đời của em là được mài đít trên ghế trường đại học ( khoa tại chức thôi ạ, không phải chính qui đâu )
Sau 2 năm thì em phải bỏ vì chương trình đào tạo cao quá, học chính qui may ra mới theo được, tại chức như em mà muốn học thật thì chắc chắn phải bỏ làm.

Em có cảm giác nếu học đàng hoàng, kỹ sư ra trường có thể bắt đầu làm.... bất cứ việc gì, kể cả thiết kế tàu... vũ trụ.

Vậy còn các viện nghiên cứu ? Kỹ sư ra trường phải có trình độ nhất định mới mong xin được vào đấy làm.
Còn bảo một viện với 500 người, mỗi tháng tiêu hết 5 tỷ đồng mà không làm ra cái gì nên hồn thì em cũng thấy là chuyện ... đương nhiên.

Đương nhiên rồi, tại sao à ? tại vì ông giám đốc cái viện ấy cũng là Giáo sư hay đai loại như thế. Mà đã là giáo sư thì ông ấy là người làm công tác chuyên môn, không phải người làm quản lý.

Vậy không có ai quản lý đủ tầm thì làm sao mà cái viện ấy nó hoạt động hiệu quả được ? Muốn cho một viện khoa học phát triển tốt, nhét mấy cha chuyên đi buôn vào làm sếp là có hiệu quả luôn và ngay ( lão lkcnc đừng có mà tưởng bở nhé, em không bảo lão đâu :) )

Ở các nước, bộ trưởng quốc phòng không nhất thiết phải là sỹ quan quân đội. Ông ấy là người quản lý, thế thôi, còn oánh nhau thì có các tướng chuyên đi oánh nhau roài.

Một trong những nghề hot nhất và thiếu nhất hiện nay là kiểm tra sản phẩm nông nghiệp đầu vào cho các nhà máy thực phẩm nước ngoài vào làm ăn ở Việt nam.

Vào các viện lấy người, khó kinh hoàng.

Sao mà khó ạ ? Các viện sỹ phần lớn đều du học nươc ngoài về, ngoại ngữ siêu cao thủ. Trình độ chuyên môn cao ngất ngưởng. Nhưng khi phỏng vấn tất cả đều bị trượt. Lý do là những người này làm vài năm trong các viện thành ra tư duy và tác phong bị trì trệ nghiêm trọng. Ra đường luống cuống như gà mắc tóc. Động làm cái gì cũng sợ.

Một sai lầm nữa là chúng ta đẩy những vị trí thức này lên cao quá, cao hơn giá trị thật nhiều lần.

Mọi người vẫn mặc định một ông giáo sư thì đáng kính hơn một bác xe ôm, mặc dù hai người đều làm công việc của họ. Cái này là không đúng. Mối người làm một nghề, sao lại phân biệt họ được. Cổ nhân đã bảo : bộ não con người chỉ có giá trị như cái mõm của con lợn mà thôi, cả hai cùng có chức năng như nhau là kiếm ăn. Chấm hết.

Em không bao giờ phân biệt người làm và chủ tớ gì cả, mỗi người đều làm công việc của mình. Ông giám đốc hay anh bảo vệ đều như nhau cả. À mà nói đến bảo vệ, các bác có biết lương tổ trưởng bảo vệ cho các cty nước ngoài bi chừ bao nhiêu không ạ ? 2500 USD đấy ạ. Cao ngang với giám đốc kỹ thuật. Còn lương các viện sỹ nhà mình ? thấp lắm các bác ạ, chỉ đủ tiền ăn sáng với đổ xăng đi làm. Muốn hơn phải kiếm thêm bằng cách này cách kia.

Vào bệnh viện, không bao giờ em đưa người nhà vào cho các vị giáo sư khám cả. Lý do là các vị này để giữ thể diện cho mình thường cho thuốc liều cao, như thế bệnh nhân chóng khỏi.
Cái này không tốt.

Vậy thôi các bác ạ. Làm cái gì cao siêu thì các bác với em. chả ai mơ mộng cả. Chúng ta cứ tiếp tục chia sẻ với nhau những vấn để kỹ thụt mà mình biết hoặc cần biết như bây giờ là tốt quá rồi. Giúp đỡ của người này đôi khi mang lại lợi ích rất lớn cho người khác. À mà em vừa phát minh ra loại dầu làm mát cho máy phay cnc tại gia đấy các bác ạ. Nó làm giảm bớt tiếng ồn này, bền dao hơn này...lại còn thơm nữa chứ, thỉnh thoảng bà xã lại hỏi: sao anh không chạy máy đi cho nó... thơm nhà... Quá là tuyệt vời phải không ạ ?

Chả biết có dùng ổn không. Em lừa được một cha làm chuột bạch rồi, tối nay bia bọt em dí cho hắn mang về dùng thử trước, có gì hắn chịu..... he he he he :)

thuhanoi
14-11-2014, 02:56:17 PM
Sao giống mình thế bác Tuấn cùng thần tượng Lê Bá Khánh Trình à, Lê Tự Quốc Thắng sau tý - về độ xuất chúng như nhau nhưng 1 ông quyết ở lại, một ông quyết bôn ba - bây giờ 2 ông một trời một vực đấy ạ

vietnamcnc
15-11-2014, 10:13:58 AM
Bạn tớ, Khomeini ở Iran bảo là:

" Đừng đòi hỏi những người đầu sỏ đã làm gì cho ta mà phải tự hỏi ta đã làm gì để trở thành đầu sỏ "

LEDUC
15-11-2014, 12:59:23 PM
Bạn tớ, Khomeini ở Iran bảo là:

" Đừng đòi hỏi những người đầu sỏ đã làm gì cho ta mà phải tự hỏi ta đã làm gì để trở thành đầu sỏ "
:)) VietNamCNC là nguy hiểm nhất ...

Gamo
17-11-2014, 10:04:02 AM
lát nữa mấy chú PA25 ghé thăm bác Giang ;))

marl
22-11-2014, 12:25:21 PM
link nguồn: http://cuhanhvn.blogspot.com/2014/11/ong-ay-24h-xe-boc-thep-huan-chuong-ai.html
https://3.bp.blogspot.com/-e0LQu6uteWg/VGTBONsWEWI/AAAAAAAAASY/QmElYd2CgnI/s1600/dai%2Btuong.jpg
Thời gian gần đây, một số báo chí tại Việt Nam đưa tin về một người nông dân tại Tây Ninh đã được trao tặng huân chương "Đại tướng quân" vì đã có thành tích sửa chữa và chế tạo xe thiết giáp và cho quân đội Hoàng gia Campuchia. Tuy nhiên, việc đăng tin, diễn giải không đúng thực tế vấn đề của các báo dấy lên nghi ngờ trong dư luận về vụ việc trên.

Thứ nhất: Về cái gọi là "Huân chương Đại tướng quân" và chứng nhận của Chính phủ Campuchia
https://1.bp.blogspot.com/-fxYBSqOAZuY/VGTBYO0nE9I/AAAAAAAAASg/eVn7nzcb4sQ/s1600/cm04_royal_order_of_sahametrei_cl4_web.jpg
The Royal Order of Sahametrei
Theo những hình ảnh được các báo đăng tải, thì tấm huân chương mà ông Trần Quốc Hải được trao tặng có tên đầy đủ bằng tiếng Anh là: Royal Order of Sahametrei nằm trong hệ thống huân chương mà Hoàng gia Campuchia trao tặng. Đây là loại huân chương mà Chính phủ Campuchia trao tặng chủ yếu cho những người nước ngoài đã có đóng góp, giúp đỡ cho hoàng gia và nhân dân Campuchia; đặc biệt là trong lĩnh vực đối ngoại và ngoại giao và như là một dấu hiệu của tình bạn.
Nói một cách chính xác nhất thì huân chương này giống Huân chương Hữu Nghị mà Chính phủ Việt Nam vẫn thường trao tặng cho những người nước ngoài có đóng góp xây dựng mối quan hệ hữu nghị giữa Việt Nam và các nước khác trên thế giới
Năm 2014 Chính phủ Campuchia đã trao tặng khoảng 30 huân chương này cho người nước ngoài và một số tổ chức.
Ngoài ra, Hoàng gia Campuchia còn cấp cho ông Trần Quốc Hải giấy chứng nhận là kỹ thuật viên sửa chữa xe bọc thép (This is to certify that Tran Quoc Hai is a technician of armor repairing (BRDM-2 and BTR60PB)).

https://4.bp.blogspot.com/-hnvWPzEYMHo/VGTCrqbJcpI/AAAAAAAAASs/xbFyZLAD0UE/s1600/SkCrnFFN.jpg

Thứ hai: Về sản phẩm mà ông Trần Quốc Hải chế tạo cho quân đội Campuchia.
Người viết bài này không phủ nhận ông Trần Quốc Hải là một thợ cơ khí giỏi, có nhiều đam mê và khát khao cống hiến, sáng tạo. Điều này thể hiện ông đã từng mày mò chế tạo một chiếc "trực thăng" và gần đây nhất là việc cải tạo, sửa chữa và tiến tới là chế tạo "xe bọc thép" cho quân đội Campuchia.
Tuy nhiên, chiếc xe bọc thép dùng trong quân sự không phải đơn giản chỉ là việc hàn một bộ vỏ thép lên xung quanh một chiếc xe, gắn lên đó một ổ súng máy, khoét vài cửa để chui ra chui vào. Xe bọc thép là một chiếc xe việt dã chở quân, có đủ năng lực phòng vệ và hoả lực tấn công, cơ động và hỗ trợ bộ binh trên chiến trường. Thế hệ xe bọc thép mới nhất có thể chịu được đạn xuyên giáp 14,5x114 mm, sức công phá của lượng thuốc nổ 8kg TNT và chở tới 16 binh lính.
Loại thép được sử dụng làm giáp của xe thường là thép hợp kim đúc nguyên tấm, được chế tạo theo một quy trình nghiêm ngặt và giá thành không hề rẻ. Nguyên liệu thép hợp kim có thể kết hợp với vật liệu gốm. Thậm chí, một số xe bọc thép có tới 2 lớp thép chống đạn và giữa 2 lớp này sẽ là một lớp sợi thuỷ tinh hoặc polymer để tạo thành giáp phức hợp, có tác dụng giảm bớt sức công phá của đầu đạn. Với tính chất đặc biệt của loại thép như vậy thì không hề dễ dàng mua được loại nguyên vật liệu này ngoài thị trường, kể cả thị trường chợ đen.
Xe bọc thép rất nặng và khung xe phải đặc biệt cứng đề phòng trường hợp trúng mìn chôn dưới đất xe bị lật ngược thì vẫn có thể giữ nguyên trạng xe, tránh cho binh sĩ phía trong bị đè bẹp do biến dạng khung. Do đó, loại thép chế tạo khung xe cũng phải được gia cố đặc biệt và tất nhiên cũng thuộc về bí mật quân sự.
Một cải tiến được cho là đáng chú ý của ông Hải khi ông đã cải tiến khoảng cách bắn giảm xuống còn 7m so với nguyên bản 150m nhằm tăng năng lực tấn công của bệ súng máy được gắn trên xe bọc thép. Để đạt được khoảng cách này, ông Hải đã nâng bệ súng cao hơn 1/3 so với thiết kế ban đầu, đồng thời vát mũi xe xuống nhằm tăng khả năng chúc mũi súng xuống giúp bắn gần hơn. Để đạt được điều này, ông Hải đã phải thay thế miếng khiên bảo vệ của bệ súng.
Như đã nói ở trên, xe bọc thép vừa là xe chở quân, vừa có tác dụng hỗ trợ tấn công. Trong chiến đấu, ngoài số binh sĩ trong xe, còn rất nhiều binh sĩ đi phía sau, lợi dụng xe như một tấm khiên chống đạn. Ngoài bệ súng máy tấn công ở khoảng cách 150m, các binh sĩ trong xe có thể bắn hành tiến ra ngoài theo các lỗ bắn được thiết kế theo thân xe. Do vậy, việc hạ khoảng cách xuống 7m là không cần thiết, giá trị sử dụng không cao.
Khi thay đổi thiết kế bệ súng nâng cao hơn sẽ khiến tăng phần lộ diện của xạ thủ làm cho người xạ thủ dễ bị tiêu diệt hơn. Tấm khiên giáp ban đầu thiết kế góc cạnh và hơi cong có tác dụng nhằm chuyển hướng viên đạn nhưng đã bị thay đổi thành phiến thép vuông làm mất tác dụng nói trên khiến nguy cơ đạn xuyên tăng cao hơn. Như vậy, có thể nói cải tiến trên của ông Hải tác dụng không nhiều nhưng lại dẫn đến nguy cơ tiêu hao sinh lực của binh sĩ cao hơn.
Nên nhớ rằng chế tạo một chiếc xe bọc thép không chỉ đơn giản là chỉ mua một bộ khung xe tải về, sau đó gắn xung quanh nó một bộ giáp bằng thép cán là thành một chiếc xe bọc thép. Ở các quốc gia có nền công nghiệp quốc phòng phát triển, để ra đời một mẫu xe mới, người ta cần phải hàng năm trời để thử nghiệm, đánh giá rồi mới có thể sản xuất đại trà. Nền công nghiệp quốc phòng của Việt Nam hiện nay mới chỉ có thể dừng lại ở việc cải tiến các xe bọc thép quân sự đã mua ở nước ngoài chứ chưa thể sản xuất một chiếc hoàn chỉnh. Vì vậy, chỉ cần 4 tháng, ông Hải đã có thể "ra lò" một chiếc xe bọc thép quả là điều không tưởng. Hầu hết những người có kiến thức vũ khí quân sự nhất định đều đánh giá đây là một sản phẩm nguy hiểm - một cỗ "quan tài sắt"

Qua hai quan điểm ở trên, việc không ít nhà báo đã vội vàng thổi phồng quá đáng bản chất của vấn đề thể hiện sự yếu kém về nghiệp vụ. Nguy hiểm hơn, là tạo ra dư luận Nhà nước Việt Nam không coi trọng, bỏ phí nhân tài, dẫn đến sự bất mãn, mất lòng tin vào Nhà nước trong không ít độc giả.
Thay lời kết, người viết xin trích một vài ý kiến trên facebook của nhà báo Thu Uyên (VTV) về sáng chế của ông Trần Quốc Hải: "Đam mê sáng chế có nên biểu dương không? Vô cùng nên. Trường hợp anh Hải dã được biểu dương và ủng hộ rộng rãi. Ủng hộ là ủng hộ tinh thần, còn sản phẩm thì ủng hộ phải bằng cách giám định cho nó an toàn, chí ít phải vận hành được." và "trường hợp anh Hải, Thu Uyên nghĩ chưa thể nói những việc anh làm là khoa học được. Cho nên phải quan sát nữa, chứ không phải thấy người ta tôn vinh thì mình đã "đấy thấy chưa" và tự tổng sỉ vả được."

CKD
22-11-2014, 02:10:32 PM
Sao trích dẫn một trang blog nhỉ. Bản chất blog khác gì ý kiến cá nhân. Qua bài phân tích thấy rỏ sự duy ý chí và kiến thức về vũ khí cũng như ứng dụng khá cạn.

Trong quân sự hình như có phân hạng xe bọc thép (nói chung), cách gọi thông thường thì.
- Tăng - là cổ máy thật thụ.. với phần lớn khối lượng là giáp sắt (các đời cao hơn còn có giáp tổng hợp, giáp tự kích nổ chống đạn chủ động), có thể chịu được đạn với sức công phá lớn.
- Thiết giáp - chỉ là cổ xe thông thường được bọc giáp săt, có thể chống được đạn bộ binh (súng cá nhân, đạn nhỏ).
Với người thông thường thì cả 2 đều được gọi là xe bọc thép (quá đúng), tăng hoặc thiết giáp tuỳ theo hiểu biết mỗi người.
Mục đích sử dụng cũng rất khác nhau.. nên không thể so sánh ngang 2 loại này. Và kể cả tăng.. đời mới nhất. Nếu gặp phải đạn hoặc mìn chống tăng chuyên dùng thì đều tử nạn cả.

Cái xe theo hình ảnh của 2 bác nông chỉ thuộc phân hạng thiết giáp. Khã năng bảo vệ chỉ cao hơn xe thùng thông thường.

Không thể tự nhiên mà 2 bác nông này được tung hô ở Cam.. nếu phủ nhận điều đó hẵn người viết đang rất gatô. Gatô vì sao người ta được tung hê.. còn mình thì lủi thủi ngồi đây viết blog mà không ai biết.

CKD
22-11-2014, 02:26:08 PM
Tiện thể thêm vài cái hình & vài từ khoá cho ai thích tìm hiểu thêm.
- Xe bọc thép (armored vehicles): Đúng như nghĩa đen, khái niệm dùng để chỉ phương tiện di chuyển được bao bọc & bảo vệ bởi lớp giáp sắt. Như vậy thì chiếc limo của bác obama cũng thuộc phân hạng này, gọi là limo cho sang chứ gọi là xe bọc thép cụng không sai :D. Và tăng hay thiết giáp (thiết -> sắt, giáp -> bao bọc) thì cũng là nó.
Nhưng thông thường khái niệm xe thiết giáp hoặc xe bọc thép để chỉ những phương tiện bọc thép dẫn động bằng bánh hơi.

Vài mẫu xưa thật là xưa
4873

4874

Theo cá nhân thì phân hạng này đa phần giờ là công cụ hổ trợ trong thành thị, đòi hỏi tính cơ động, sự êm ái & nhẹ nhàng khi vận hành.

- Tăng (tank): thằng này cũng là xe (vì chạy được trên đường) bọc lớp thép hơi khủng. Chông được những loại đạn bộ binh thường thường. Là mục tiêu trên chiến trường vì di chuyển rất ồn ào, to lớn, chậm. Với những loại đạn chống tăng chuyên dụng thì hầu như không lớp giáp nào chịu nổi. Trừ loại giáp nổ chủ động (ERA), nếu có thiên tài nào có thể bán 2 quả B40 ở cùng một điểm thì giáp chủ động cũng bó tay.

T62 & ERA
4875

4876

CKD
22-11-2014, 02:36:40 PM
Xe bọc thép thì.. mình thấy có nhiều, ngay cả trong ngành Công An cũng có. Mình thấy lực lượng CSCD chống bạo động ở VN mình có trang bị khí tài hạng này.

Ai có ý kiến trái chiều thì xin mời. Mình không bàn vụ tại sao mà 2 bác nông được tung hô.. vì lạm bàn quá thành ra mình gatô với 2 bác đó. Nói thật cũng có chút chút ;).
Bàn là bàn thêm về tính năng, điều kiện vận hành, ưu nhược điểm tăng-thiết giáp nhá.

vietnamcnc
22-11-2014, 03:28:27 PM
Nghĩ mà buồn nhỉ!

Nhiều người VN thành danh ở nước ngoài như thống đốc một tiểu bang ở Mẽo là người gốc việt, Phó thủ tướng gốc Việt một nước phát triển hàng đầu quả đất, giáo sư toán họcVN bảo vệ công trình luận án ở nước ngoài, khoa học gia gốc VN Nasa...thì được báo chí tung hê, tự hào dân tộc ngút trời...

Còn trong khi đó, bác nông dân hay anh thợ cơ khí cũng được vinh danh, nhận huân chương chính phủ nước ngoài... mà sao lại dèm pha đến vậy!

Riêng tớ thì tớ thấy rất đáng tự hào!

Mình tin rằng khi được hỏi "Anh là người nước nào mà sửa được xe bọc thép và được tăng huân chương của Hoàng gia Campuchia?"
Thì bác Hải sẽ dõng dạc tự hào trả lời: " Tôi là người VN"

"Ở VN, viện độ xe không phải là bọc thép thành bọc thép là chuyện bình thường,
thậm chí còn bọc đồng, nhôm, inox, kim loại màu... gỗ, nhựa mica, alu..., xe 1 tấn độ thành 2 tấn, xe 2 bánh độ thành 3 bánh, 4 bánh...
Người VN chúng tôi rất tài giỏi"

nhatson
22-11-2014, 04:11:58 PM
Nghĩ mà buồn nhỉ!

Nhiều người VN thành danh ở nước ngoài như thống đốc một tiểu bang ở Mẽo là người gốc việt, Phó thủ tướng gốc Việt một nước phát triển hàng đầu quả đất, giáo sư toán họcVN bảo vệ công trình luận án ở nước ngoài, khoa học gia gốc VN Nasa...thì được báo chí tung hê, tự hào dân tộc ngút trời...

Còn trong khi đó, bác nông dân hay anh thợ cơ khí cũng được vinh danh, nhận huân chương chính phủ nước ngoài... mà sao lại dèm pha đến vậy!

Riêng tớ thì tớ thấy rất đáng tự hào!

Mình tin rằng khi được hỏi "Anh là người nước nào mà sửa được xe bọc thép và được tăng huân chương của Hoàng gia Campuchia?"
Thì bác Hải sẽ dõng dạc tự hào trả lời: " Tôi là người VN"

"Ở VN, viện độ xe không phải là bọc thép thành bọc thép là chuyện bình thường,
thậm chí còn bọc đồng, nhôm, inox, kim loại màu... gỗ, nhựa mica, alu..., xe 1 tấn độ thành 2 tấn, xe 2 bánh độ thành 3 bánh, 4 bánh...
Người VN chúng tôi rất tài giỏi"

thống đốc USA nào gốc việt vậy anh?

b.r

vietnamcnc
22-11-2014, 05:04:33 PM
thống đốc USA nào gốc việt vậy anh?

b.r

Arnol Schwarzenegger chứ ai!

Ặc tên này hay xoắn! Top post lên vù vù!

Nhầm to tí!

Ở Úc chứ không phải Mẽo!

:) :) :)

nhatson
22-11-2014, 05:15:21 PM
Arnol Schwarzenegger chứ ai!

Ặc tên này hay xoắn! Top post lên vù vù!

Nhầm to tí!

Ở Úc chứ không phải Mẽo!

:) :) :)

Anh check lại đi nhé, em nhớ to nhất là Thủ hiến ~ đại diện cho nữ hoàng anh, 1 cái chức vụ tượng trưng chả có quyền hành gì cả

CBNN
22-11-2014, 05:21:39 PM
Đúng thế , ở VN nếu cho phép , thì không chỉ xe ,máy bay ,tàu ngầm thôi đâu . Có nhiều thứ lắm . không kiểm soát là loạn luôn í .

vietnamcnc
22-11-2014, 05:36:42 PM
Anh check lại đi nhé, em nhớ to nhất là Thủ hiến ~ đại diện cho nữ hoàng anh, 1 cái chức vụ tượng trưng chả có quyền hành gì cả

Chính xác mừ!

Một ông thống đốc nuôi Kanguru và một ông phó thủ tướng ở cái nước có đội bóng "cỗ xe tăng"!

nhatson
22-11-2014, 05:55:08 PM
Chính xác mừ!

Một ông thống đốc nuôi Kanguru và một ông phó thủ tướng ở cái nước có đội bóng "cỗ xe tăng"!

1. ông phó thủ tướng ko phải là dân cử ma là chỉ định và cũng đã OUT
2. ông thống đốc ÚC.... ở úc thống đốc ko phải dân cử mà cũng chỉ định, 1 chức vụ tượng trưng cho nữ hoàng anh, và với hiến pháp ÚC hiện nay chức này... RẤT TƯỢNG TRƯNG

em nghĩ ví dụ nhân tài nên như isac newton, galileo, alber entins, luis paster vv

còn máy chú chính khách em thấy có 2 chú
1. là oasinton > tự giác ko ứng cử sau 2 nhiệm kỳ đề người khác thay thế
2. benjamin flankin ,ông này... góp phần xây dựng nền móng của USA... chính trị cho qua thì ông ấy phát minh ra cột thu lôi

Úc có sáu bang là—New South Wales (NSW), Queensland (QLD), Nam Úc (SA), Tasmania (TAS), Victoria (VIC) và Tây Úc (WA)—và hai lãnh thổ đại lục— Lãnh thổ Thủ đô Úc (ACT) và Lãnh thổ phương Bắc (NT). Trên hầu hết phương diện thì hai lãnh thổ này có chức năng như các bang, song Nghị viện Thịnh vượng chung có thể phế trưc bất kỳ pháp luật nào do nghị viện hai lãnh thổ này ban hành. Ngược lại, pháp luật liên bang chỉ có thể phế trừ pháp luật các bang trong các phạm vi được quy định trong điều 51 Hiến pháp; nghị viện các bang bảo lưu toàn bộ các quyền lập pháp còn lại, bao gồm trên các lĩnh vực trường học, cảnh sát bang, tòa án bang, đường xá, giao thông cộng cộng và chính phủ địa phương, những lĩnh vực không được liệt kê trong điều 51.[141]

Mỗi bang và lãnh thổ đại lục có nghị viện riêng—đơn viện tại Lãnh thổ phương Bắc, Lãnh thổ Thủ đô Úc, Queensland—và lưỡng viện tại các bang còn lại. Các bang là những thực thể có chủ quyền, song lệ thuộc vào các quyền hạn nhất định của Thịnh vượng chung theo như hiến pháp của liên bang. Các hạ nghị viện của các bang được gọi là Legislative Assembly (House of Assembly tại Nam Úc và Tasmania); các thượng nghị viện được gọi là Legislative Council. Người đứng đầu chính phủ mỗi bang là Thủ tướng (Premier) là tại mỗi lãnh thổ là Thủ tịch bộ trưởng (Chief Minister). Đại diện của Nữ vương tại mỗi bang là một Thống đốc (Governor); và tại Lãnh thổ phương Bắc là Quản lý viên (Administrator).[142]

http://vi.wikipedia.org/wiki/%C3%9Ac

CBNN
23-11-2014, 10:58:05 PM
đây là bài viết phân tích về vấn đề bác hai lúa nhà mình . http://trelangblogspotcom.blogspot.com/2014/11/ai-tuong-quan-va-tro-am-bi-thoc-choc-bi.html
đồng quan điểm với e . Tung hê quá ! báo chí giờ viết lung tung quá !