PDA

View Full Version : gần tết tập tành kinh doanh chơi

Trang : [1] 2

Diy1979
14-01-2015, 04:00:38 PM
gần tết òi, em hốt mớ đồ lên bán cho các bác sang năm mới có đồ chơi , hàng siêu bèo...bình dân dầu cái lân :
57095720571957185717571657155714571357125711571057 21
giá thấp nhất 300k cao nhất 2000k
các bác cứ gọi thương lượng nhé
giá nào cũng bán
cái khoan bàn hồng ký cao 1,2m giá 2000k,
cái khoan bin lion 21 vol cực mạnh, mới 99% còn hộp, giá 800k hiệu Glet mỹ nhé
cái khoan crow đầu chưa rơ riết nhé cực mạnh do độ ruột của makita nhé : giá 400k
cái máy mài xanh DCA liên doanh sigafor mới toanh nhé : 500k, bao giá khắp sài gòn, em mới gắn thử lưởi mài chạy êm không thua makita nhật, ko nóng,540W
cái máy mài đỏ chính gốc Mỹ nhập xách tay về chạy 220v không chê vào đâu nếu mài cơ khí như các bác,giá 500k
cái máy bơm hơi 2xilanh chạy moter 1.5kw cực chuẩn, nhẹ nhàng, 1000k
máy mài 3/4 sài gòn , mới toanh : 450k
máy cưa lọng matec mới mua cắt đúng 1 tấm MDF có giá lên kệ 1,400k giờ bán 800k cho các bác chuyên 2D
máy cưa cũi FEG 90% chưa mài mũi ...he he. đem về chế spinl ăn nhôm đồng khỏi chê, không chổi than nhé các bác, em cũng chả hiểu vụ này,
mâm cặp 4chấu tự định tâm hàng China 1000k đẫ có mặt bich sẳn, về tay các bác khỏi chê,
còn tiếp tập 2,
do em chuyên thanh lý dụng cụ làm đồ gỗ nên có hàng cho các bác, yên tâm về sài. em làm ăn lâu dài:
0918907473 ,
em ko nhân inbox nhé

Diy1979
14-01-2015, 04:06:43 PM
sao ảnh nó mờ thế nhẻ,
em sót cái máy bào, máy bào gỗ chác các bac shok thèm đâu, giá 400k nếu thích làm mộc chơi

solero
14-01-2015, 04:29:19 PM
Em gạch cái món này cụ nhé:

cái khoan bin lion 21 vol cực mạnh, mới 99% còn hộp, giá 800k hiệu Glet mỹ nhé.
CHo em xin STK

anhxco
14-01-2015, 04:29:39 PM
Hàng e thích toàn nặng ký, hic.
Bác cho e xin thêm thông tin của cái mâm cặp ạ!

Diy1979
14-01-2015, 05:08:41 PM
thank các bác
tài khoản để đợi vợ về em lấy thông tin mai em up lên

conga
14-01-2015, 05:56:43 PM
Cái máy vàng mục 1, và cái máy đỏ mục 2 không biết là máy gì luôn. Dự là bào gỗ.:)) chưa thấy giá 2 cái đó

Diy1979
14-01-2015, 06:08:52 PM
à, cái vàng là máy bào hàng mới CAOCH 2 giá 500k,
cái đỏ là máy cưa xích đấy bác, hàng singapo không chạy bằng chổi than, tua ko tải 13000, nó chạy qua cục biến tần nhỏ xíu nằm trong máy, em chả biết là gì,nhưng hôm nọ định độ spinl ăn nhôm nhưng trình yếu hok dám làm giá ra đi 800k, bảo đảm 100% sài tốt nhé các bác,

Diy1979
14-01-2015, 06:10:55 PM
Hàng e thích toàn nặng ký, hic.
Bác cho e xin thêm thông tin của cái mâm cặp ạ!

thông tin gì bác nhẩy, em ứa có rành, chỉ thấy nó là hàng china tự định tâm giống loại 3chấu, điểm đặc biệt là chưa bao giờ sài mặc dù nó xuống màu, răng chấu nếu có dấu vết sài rồi em trả lại tiền

Diy1979
14-01-2015, 06:20:40 PM
Em gạch cái món này cụ nhé:

CHo em xin STK

xin lỗi bác đã có gạch rồi, nếu mai ko nhận chuyển khoản em chuyển cho bác, chưa nhận tiền chưa chắc ko bể gạch,,, he he

minhtriet
14-01-2015, 07:41:00 PM
Như đã trao đổi với bác, sáng mai mình chuyển tiền sớm lấy máy bơm hơi.
Thanks.

anhxco
14-01-2015, 08:59:33 PM
thông tin gì bác nhẩy, em ứa có rành, chỉ thấy nó là hàng china tự định tâm giống loại 3chấu, điểm đặc biệt là chưa bao giờ sài mặc dù nó xuống màu, răng chấu nếu có dấu vết sài rồi em trả lại tiền

em xin kích thước bác ạ, re cứ tạm gạch đến khi bác có thokng tin nhé, ophù hợp yyêu cầu e lấy ạ.
thanks

anhxco
14-01-2015, 09:01:58 PM
Như đã trao đổi với bác, sáng mai mình chuyển tiền sớm lấy máy bơm hơi.
Thanks.

Hihi, e cũng ưng cái nj mà thấy nặng và xa quá, vậy là bác lấy à?

minhtriet
14-01-2015, 09:38:44 PM
Hihi, e cũng ưng cái nj mà thấy nặng và xa quá, vậy là bác lấy à?

Ko những mình lấy món ni mà còn lấy 3 con trượt bên kia nữa :rolleyes:, xa xôi mà lỡ mê rồi là chơi thôi :D

anhxco
14-01-2015, 10:13:09 PM
Ko những mình lấy món ni mà còn lấy 3 con trượt bên kia nữa :rolleyes:, xa xôi mà lỡ mê rồi là chơi thôi :D

ba con trượt nào thế bác!? có lẽ bữa sau bác có ý mua gì rủ e mua luôn thể cho vui ạ!

minhtriet
20-01-2015, 04:47:45 PM
Sorry các bác, cho mình hỏi có bác nào mua hàng của bác này nhận được hàng chưa?
Mình lấy cái máy bơm hơi hôm rao, sáng mai (ngày 15) chuyển tiền, đến giờ vẫn chưa nhận được hàng.
Đúng ra thì đợi thêm vài ngày cũng ko có gì vì là hàng chuyển qua dịch vụ Tín Thành bằng đường bộ, nhưng mà bác chủ bán thì bảo đã gởi sáng ngày 15 rồi, mình hỏi xin số vận đơn để tiện theo dõi hàng thì cứ hứa tới hứa lui, đến 2 ngày này thì cả sms và gọi đều ko trả lời.

anhxco
20-01-2015, 04:59:29 PM
Sorry các bác, cho mình hỏi có bác nào mua hàng của bác này nhận được hàng chưa?
Mình lấy cái máy bơm hơi hôm rao, sáng mai (ngày 15) chuyển tiền, đến giờ vẫn chưa nhận được hàng.
Đúng ra thì đợi thêm vài ngày cũng ko có gì vì là hàng chuyển qua dịch vụ Tín Thành bằng đường bộ, nhưng mà bác chủ bán thì bảo đã gởi sáng ngày 15 rồi, mình hỏi xin số vận đơn để tiện theo dõi hàng thì cứ hứa tới hứa lui, đến 2 ngày này thì cả sms và gọi đều ko trả lời.

Chắc bác ấy bận quá thôi ạ, cứ từ từ đợi vài hôm nữa đi bác!

minhtriet
21-01-2015, 11:51:56 AM
Chắc bác ấy bận quá thôi ạ, cứ từ từ đợi vài hôm nữa đi bác!

Bận thì gởi chậm cũng được nhưng phải rõ ràng, hôm nay mình gọi tiếp cũng ko nghe máy!

ít nói
22-01-2015, 11:19:35 AM
thôi các pác bớt nóng đa số anh em buôn bán trên này đều có công việc riêng .. em nè đi làm tối ngày sáng nay thịt củ 1 cụ đc 50k thuê xe ôm ra bến bãi gửi ngon lành . khà khà

minhtriet
22-01-2015, 11:47:30 AM
thôi các pác bớt nóng đa số anh em buôn bán trên này đều có công việc riêng .. em nè đi làm tối ngày sáng nay thịt củ 1 cụ đc 50k thuê xe ôm ra bến bãi gửi ngon lành . khà khà

Cái này là mình mua giúp cho đứa em cho nên ngày nào nó cũng hỏi nhức đầu lắm. Gởi hàng chậm thì mình ko nói làm gì, đằng này gọi điện ko nghe máy, sms ko trả lời, sáng nay lấy số khác gọi thì lại cầm máy rồi cũng ú ớ kêu bận, hàng nói gởi rồi nhưng hói số vận đơn lại ú ớ tiếp. Mình lên fb của bác này thì thấy cũng đàng hoàng nên chưa muốn làm lớn chuyện.

itanium7000
22-01-2015, 11:55:55 AM
Em thì trừ 1 điểm cho bác Diy1979 vì cái tội cách đây 2.5 tháng bán cho em cặp ray quá khủng :cool:

http://i68.photobucket.com/albums/i24/f37h7/_MG_0259_zpsa0cd159c.jpg

thuhanoi
22-01-2015, 03:39:38 PM
Ray này dung đuổi gà hả bác :D

conga
22-01-2015, 04:05:49 PM

Em nghe quen quen....:) cước xe em mất thêm 50k nữa ý chứ. Tiền e ko thành vấn đề nhưng cốt lõi là nhanh và nhanh...:)

ít nói
22-01-2015, 05:06:54 PM
Em nghe quen quen....:) cước xe em mất thêm 50k nữa ý chứ. Tiền e ko thành vấn đề nhưng cốt lõi là nhanh và nhanh...:)

thôi khi khác em bù cụ cái khác . trưa định gói tặng 1 con step 2a nhưng sáng quên ko mang hê hê. loại 2a 4 dây nhé . hoặc 1 con có sẵn driver trên đó

minhtriet
22-01-2015, 05:52:16 PM
Ray này dung đuổi gà hả bác :D

Nếu các bác biết rằng Diy1979 và Thucongmynghe79 đều là một người thì vấn đề còn nhức đầu hơn .

thuhanoi
01-02-2015, 09:10:40 PM
@minhtriet: Đã nhận hang chưa bác

minhtriet
02-02-2015, 12:37:25 AM
@minhtriet: Đã nhận hang chưa bác
Chào bác.
Gọi thì a ta ko nghe máy, sms thì ko trả lời, cuối cùng đành phải sms dọa nhờ CA can thiệp thì may anh ta mới sms lại.
Anh ta bảo do vợ đang nhập viện, anh ta quá bận cho nên ko gởi hàng được, cho anh ta một thời gian.
Thôi đành vậy, đợi 1-2 tuần xem sao.
Thật ra lúc trước e cũng từng giao dịch (bán 3 cái step) cho anh ta, thấy anh ta cũng là người đam mê chẳng qua là thời gian này kinh doanh không tốt nên mới tùm lum vậy, chính vì thế e ko muốn làm ồn ào chuyện này lên forum.
Thanks bác.

ít nói
02-02-2015, 10:27:27 AM
thôi các pác thông cảm 1 2 tuần nữa coi sao. người ta đã nói ốm đau rồi .

anhxco
02-02-2015, 10:33:13 AM
Vừa mới thấy bác ấy còmen diễn đàn, mua đồ mua đoàn đó ạ!

minhtriet
02-02-2015, 11:49:10 AM
Vừa mới thấy bác ấy còmen diễn đàn, mua đồ mua đoàn đó ạ!
Comment đâu nữa bác? Từ lần rao vặt này thì cả 2 nick đều lặn luôn roài :D

conga
02-02-2015, 12:18:19 PM
Khổ thân bác...bác cầu zời đi là vừa. E nghịch ngợm ít khi hé mặt lên diễn đàn nhưng chưa gặp trường hợp nào như thế cả. Còn thích em tìm đến đúng địa chỉ, công việc của em là đi mà.:)

blueocean
02-02-2015, 12:38:57 PM
Chà, bác N có vào đọc thì trả lời người ta cho đoàn hoàng chứ mình biết nhiều người phàn nàn rồi, trước thì mình đau, sau thì vợ đau... mất uy tín quá. Sau này chắc nghe đến Bà Rịa Vũng Tàu cạch hết giờ.

lkcnc
02-02-2015, 01:58:59 PM
Chà, bác N có vào đọc thì trả lời người ta cho đoàn hoàng chứ mình biết nhiều người phàn nàn rồi, trước thì mình đau, sau thì vợ đau... mất uy tín
quá. Sau này chắc nghe đến Bà Rịa Vũng Tàu cạch hết giờ.
Giờ em nghe thấy em còn sợ nhưng mà giờ không liên lạc được đợi sau tết chắc làm chuyến du lịch xem thế nào

mig21
02-02-2015, 07:47:55 PM
nỗi đau cố chôn kín, nay lại có người lôi ra hic. chia buốn với ae cùng cảnh ngộ

anhxco
02-02-2015, 07:53:35 PM
Lâu quá mới thấy bác Mig, sức khỏe bé tốt rồi chứ bác!!?
Mà bác mig cũng mua hàng của bác này à?
hi vọng không như vụ của e trước đây !!

lkcnc
02-02-2015, 08:11:50 PM
nỗi đau cố chôn kín, nay lại có người lôi ra hic. chia buốn với ae cùng cảnh ngộ
Vâng chắc em là người biết sau cùng , rất buồn

thuhanoi
02-02-2015, 08:15:02 PM

Phải rõ ràng để mọi người biết mà tránh chứ bác, em chơi bên handheld quen rồi :D. À mà con cái khỏe chưa mig21, khỏe rồi thì tiếp tục đi nhé

minhtriet
02-02-2015, 08:54:36 PM
Chà, bác N có vào đọc thì trả lời người ta cho đoàn hoàng chứ mình biết nhiều người phàn nàn rồi, trước thì mình đau, sau thì vợ đau... mất uy tín quá. Sau này chắc nghe đến Bà Rịa Vũng Tàu cạch hết giờ.

Giờ em nghe thấy em còn sợ nhưng mà giờ không liên lạc được đợi sau tết chắc làm chuyến du lịch xem thế nào

Ủa, vậy không phải mình là người duy nhất bị?
Nếu các bác cũng dính thì nên công khai ra để vấn đề nó rõ ràng hơn, và để mình dứt khoát hơn xử lý, khỏi phải chờ.
Thanks.

ppgas
02-02-2015, 09:23:15 PM
Xin chia buồn với các bác ở xa. Mua hàng qua mạng đầy rủi ro... rướt cục tức vào lòng.

Nam CNC
02-02-2015, 09:37:15 PM
bây giờ phát hiện ra nhiều anh em than phiền , nếu admin thấy có vấn đề cần nêu ra gì đó thì phải có hướng giải quyết rõ ràng.

thông tin xử dụng 2 nick , rồi nói chuyện cứ như 2 người bạn thân , xin admin xác nhận nếu đúng thì không thể chấp nhận được.

minhtriet
02-02-2015, 09:58:46 PM
bây giờ phát hiện ra nhiều anh em than phiền , nếu admin thấy có vấn đề cần nêu ra gì đó thì phải có hướng giải quyết rõ ràng.

thông tin xử dụng 2 nick , rồi nói chuyện cứ như 2 người bạn thân , xin admin xác nhận nếu đúng thì không thể chấp nhận được.
Cái này mình có pm admin thì rõ ràng 2 nick dùng chung IP!
Ngoài ra cùng chung email, số đt, hay chính xác hơn cùng 1 địa chỉ nhà!
Hiện tại thì cả 3 số máy đều ko liên lạc được.

solero
02-02-2015, 10:07:43 PM
Thử google : bitridung79@gmail.com đọc thấy ...

conga
02-02-2015, 10:19:58 PM
E gọi thử thì có con nào nó nói tiếng anh the number you have dialed is temporarily not available. please try again later
alo thì ko thấy nó alo lại thế mới akay :) e đùa tý cho bớt căng thẳng.Bâc nào mất mát gì, dù ít dù nhiều thì cũng coi của đi thay người. Ko sao cả.
Ad nên đưa vào mục cảnh giác để tránh về sau ae khỏi gặp tai hoạ, và lần sau ae nào mua hàng hỏi thật kỹ hoặc nhận hàng mới thanh toán sẽ đảm bảo hơn!

CNC PRO
03-02-2015, 12:03:17 AM
Chào các bạn!
Vụ việc này bạn minhtriet đã liên lạc với CNC PRO đề nghị kiểm tra.
Qua đó CNC PRO xin xác nhận là Diy1979 và thucongmynghe79 có trùng lập nhiều địa chỉ IP. Ngoài ra email và địa chỉ.. thì CNC PRO chưa kiểm tra nên không dám xác nhận.
Trong vụ việc này CNC PRO với vai trò quản trị, hiện tại chỉ có thể để tâm lưu ý mà thôi. Việc này có thể được xem là lời cảnh báo, kiện tụng, lừa đảo hay không cần phải xem xét lại nhiều khía cạnh. Quan trọng nhất người trong cuộc và nhất là bị hại vẫn chưa chính thức thông tin cụ thể về vụ việc. Do đó rất khó để có thể xác định rỏ vấn đề này.
CNC PRO chỉ có thể dành nhiều thời gian theo dõi vụ việc hơn. Ngoài ra sẽ tùy theo động thái, quyết định của người trong cuộc, sau đó mới tìn giải pháp giải quyết cụ thể.

Nhân đây cũng xin nhắc các bạn.. khi tìm hiểu về vấn đề này nên bình tỉnh, hạn chế dùng từ ngữ đã kích, thóa mạ.

CNC PRO cũng xin nhắc nhở các bạn
- Khi giao dịch nên yêu cầu làm rỏ thông tin người bán & người mua trực tiếp trên diễn đàn.
- Có kết luận các nội dung về chất lượng, tính năng, tuổi thọ thiết bị cũng như giá thành phương thức vận chuyển v.v... trước khi tiến hành giao dịch & thanh toán.
Càng có nhiều thông tin được công bố trước khi giao dịch thì càng có nhiều bằng chứng, nhiều luận điểm, căn cứ để giải quyết vụ việc nếu có trường hợp xấu nhất xãy ra.
Với các kiểu giao dịch tự thỏa thuận, liên lạc bằng SMS, điện thoại trực tiếp, PM (dưới hình thức cá nhân - cá nhân) thì BQT rất khó làm chủ khi có rủi ro xãy ra.

Với người mua, vì quyền lợi của chính mình. Nên yêu cầu người bán giao dịch bằng tên thật, số tài khoản phải trùng tên với người giao dịch & phải công khai thông tin trên diễn đàn. Cương quyết không giao dịch với những thành viên ít bài viết, mới tham gia, không chịu dùng tên thật, không chịu công khai số dt, địa chỉ v.v...
Tất nhiên đây không phải là yêu cầu bắt buộc từ diễn đàn. Do đó các bạn tham gia dao dịch tự đánh giá & cân nhắc trước quyết định của chính mình.

Trân trọng

hoangkhoiart
03-02-2015, 12:05:11 AM
Chào các bác. Mình ở SG rất rảnh rỗi néu bác nào cần help những vấn đề như là Tới tận nơi kiểm tra hay check out hàng hoá mình có thể giúp để các bác yên tâm chuyển tiền.

itanium7000
03-02-2015, 12:16:37 AM
Chào các bác. Mình ở SG rất rảnh rỗi néu bác nào cần help những vấn đề như là Tới tận nơi kiểm tra hay check out hàng hoá mình có thể giúp để các bác yên tâm chuyển tiền.
Quá hay, trong SG có mấy cái máy tiện bé bé em muốn mua mà lại không phải của anh em trên diễn đàn bán. Ảnh thì có thể xem, có thể yêu cầu chụp chi tiết nhưng để xem chất lượng cụ thể thì cần check trực tiếp. Có những người như bác anh em ở các nơi cần thì còn gì bằng!

mig21
04-02-2015, 12:41:21 PM
Lâu quá mới thấy bác Mig, sức khỏe bé tốt rồi chứ bác!!?
Mà bác mig cũng mua hàng của bác này à?
hi vọng không như vụ của e trước đây !!

Phải rõ ràng để mọi người biết mà tránh chứ bác, em chơi bên handheld quen rồi . À mà con cái khỏe chưa mig21, khỏe rồi thì tiếp tục đi nhé

cảm ơn 2 bác đã hỏi thăm,cháu nhà e đã khỏe, về nhà way như trâu :D. đợt này e lo làm ít đồ kiếm tiền tiêu tết nên tạm dừng dự ớn lại ra tết làm tiếp.

Vụ mua hàng e với bác blueocean cũng có tính đưa lên rồi nhưng thấy bác thucongmynghe cũng chưa đến nỗi ... nên chưa đưa lên.

minhtriet
04-02-2015, 02:24:16 PM
cảm ơn 2 bác đã hỏi thăm,cháu nhà e đã khỏe, về nhà way như trâu :D. đợt này e lo làm ít đồ kiếm tiền tiêu tết nên tạm dừng dự ớn lại ra tết làm tiếp.

Vụ mua hàng e với bác blueocean cũng có tính đưa lên rồi nhưng thấy bác thucongmynghe cũng chưa đến nỗi ... nên chưa đưa lên.

Lúc đầu e tưởng chỉ cá nhân mình bị thì còn hy vọng thu hồi lại được, giờ ít nhất cũng 4 người dính rồi và số tiền đã lên vài chục triệu rồi thì càng khó.
Hôm qua thông qua tra danh bạ e có gọi vào một người ở gần nhà anh ta để nắm thông tin thì biết hàng ngày vẫn đi làm, và chỉ là lính thôi chứ không phải chủ xưởng gì cả...

Thật ra hành vi lừa đảo này đã có tính toán trước. Đầu tiên dùng nick thucongmyngh79 lừa một số bác, bị đòi tiền thì giả vờ bị tai nạn, rồi nào là đòi bán máy cnc trả nợ, rồi lại bảo là ko bán nữa vì đã kiếm được tiền... Cùng lúc thì tạo ra nick thứ 2 chém gió với nick 1 để mọi người hiểu là 2 người có quen biết nhau, sau đó lại làm một động tác là vào các bài post của nick 1 có ghi số đt thì edit lại xóa sạch. ... rồi với nick mới lại làm tiếp vụ này. Cũng may vụ mới này mỗi người dính số tiền cũng ko lớn nhu vụ đầu.
Mình mua hàng qua mạng lâu lắm rồi mà đây là vụ đầu tiên bị. Đúng là đau đầu.

Tuấn
04-02-2015, 03:33:22 PM
Hớ hớ :) em nghiệm ra một điều là cứ năm nào mà cuối năm mất xiền là năm sau em trúng mánh các cụ ạ, y chang như là cái câu gì bẩu muốn nắm lấy cái gì thì trước tiên phải mở bàn tay ra í, hay là cái bọn chạy xút phạt 11m chúng nó hay lùi lại lấy đà í :)
Thui em chúc mừng các bác năm cũ xui xẻo mất ít xiền, sang năm trúng mánh nhớn thì nhớ bấm like cho em là được òi :)

thuhanoi
04-02-2015, 03:42:59 PM
Hớ hớ :) em nghiệm ra một điều là cứ năm nào mà cuối năm mất xiền là năm sau em trúng mánh các cụ ạ, y chang như là cái câu gì bẩu muốn nắm lấy cái gì thì trước tiên phải mở bàn tay ra í, hay là cái bọn chạy xút phạt 11m chúng nó hay lùi lại lấy đà í :)
Thui em chúc mừng các bác năm cũ xui xẻo mất ít xiền, sang năm trúng mánh nhớn thì nhớ bấm like cho em là được òi :)
Cũng như bác Tuấn - Chúc các bác năm mới phất lên nhé, mà nếu phất that nhớ hú em uống bia với

minhtriet
04-02-2015, 04:34:40 PM

Hehe, vậy bác có món chi thanh lý e lên mua cuối năm rồi... xù :D
Cảm ơn lời động viên của bác, hy vọng đây là cái xui cuối cùng của năm cũ :D