PDA

View Full Version : Khoan pin, súng mở vít đá giấu

Trang : 1 [2]

Tuancoi
05-10-2015, 11:00:19 PM
Bác tìm cell NiMH gì cho tốn tiền, cứ kiếm mấy chỗ chuyên sửa laptop mua lại mấy cell Lithium trong pin laptop để chế thì vừa ngon vừa rẻ, pin Lithium dù sao cũng ít chai hơn NiMH.

ok mình cũng nghĩ như vậy, nhưng cell laptop ở Đà nẵng cũng hơi khó kiếm,

minhtriet
05-10-2015, 11:02:50 PM
ok mình cũng nghĩ như vậy, nhưng cell laptop ở Đà nẵng cũng hơi khó kiếm,

Mấy bác ngoài mình toàn mua chỗ đồng nát, 1 cục pin laptop tháo ra thì cũng 6cell trở lên mà giá thì cân ký chẳng bao nhiêu. Mình thì cũng ngại chế cháo vụ này nên ko chơi, chưa kể chế pin kiểu này nếu khoan hay bắn vít ít thì ok chứ nhiều thì hơi run tay vì sợ... hết pin :D. Cứ bình ắc quy cho khỏe :lol:

Tuancoi
06-10-2015, 07:09:02 AM
Bonnnng Booooooooong

Mấy bác ngoài mình toàn mua chỗ đồng nát, 1 cục pin laptop tháo ra thì cũng 6cell trở lên mà giá thì cân ký chẳng bao nhiêu. Mình thì cũng ngại chế cháo vụ này nên ko chơi, chưa kể chế pin kiểu này nếu khoan hay bắn vít ít thì ok chứ nhiều thì hơi run tay vì sợ... hết pin :D. Cứ bình ắc quy cho khỏe :lol:

Cái topic này cũng đã xong. Bác minh triết qua topic "khoan pin. Súng mở vít 100k" chém gió cho zui, mình nghĩ cách độ chế của bác rất hay ở chổ cái jac hay cái jic cắm ấy. Thanks

CKD
06-10-2015, 09:19:36 AM
Phiên đấu cũng kết thúc rồi.. mình góp chút ý về vụ Pin bọng & accu nhé.

Do nội dung có thể sẽ kéo dài nên mình mở chủ đề mới
http://forum.cncprovn.com/threads/5464-Pin-lithium-Nhung-dieu-can-luu-y-khi-su-dung