PDA

View Full Version : Các Bác Giúp Em Vs Máy CNC Dùng MaxNC Đa Số Ko Kết Nối Vs PC Được

vietanhcnc
25-10-2015, 05:42:13 PM
Tình hình em có máy cnc made in VietNam dùng mach maxnc và pm maxnc nhưng mỗi lần bật máy thì bị báo lỗi như ảnh129051290612907.lắm lúc cần dùng thì chả dk lắm lúc rảnh bật lên kiểm tra thì lại dk.các bác biết cách khắc phục ko chỉ em vs ạ.em đã vệ sinh cổng và jack kết nối rồi mà vẫn ko dk ạ

vietanhcnc
25-10-2015, 05:46:07 PM
cnchiepphat giúp em vs

CKD
26-10-2015, 09:15:11 AM
MaxNC hơi hiếm ở VN, ít người dùng.
Phần lớn đi kèm với mấy con máy nhôm xanh xanh từ mẻo, ngoài ra máy lắp ở VN thì chẵng biết.

nhatson
26-10-2015, 01:02:28 PM
cụ tháo dít motor ra, thổi khí nén cho sạch encoder rồi mở điện xem sao

Nam CNC
26-10-2015, 02:12:01 PM
em có trao đổi với chủ thớt.

Em này full giàn điện điều khiển của maxnc. Em nó có 3 con động cơ bước có encorder hồi tiếp , xài 1 bo mạch controller có tích hợp 3 drive luôn nên việc DIY là bó tay nếu muốn chuyển qua mach3.

Máy này hệ 4 axis , dành cho nữ trang , do cơ sở Thiện Huỳnh sản xuất , em biết chỉ có phần cơ là do bên Thiện Huỳnh làm , kết hợp với 1 bên nào đó ( mang máng anh TQ ) làm phần điều khiển , máy chạy gia công không có chức năng CV mode như mach3 nên việc gia công chạy theo kiểu polyline , giống như mấy hệ fanuc đời đầu chạy 3D vậy đó , rung tội nghiệp lắm , phần cơ máy rất tốt nhưng do chọn cách điều khiển không hay nên làm mất đi các ưu điểm của phần cơ rồi. Giá gốc máy không lầm giá 5500USD.

vietanhcnc
26-10-2015, 09:44:42 PM
em có trao đổi với chủ thớt.

Em này full giàn điện điều khiển của maxnc. Em nó có 3 con động cơ bước có encorder hồi tiếp , xài 1 bo mạch controller có tích hợp 3 drive luôn nên việc DIY là bó tay nếu muốn chuyển qua mach3.

Máy này hệ 4 axis , dành cho nữ trang , do cơ sở Thiện Huỳnh sản xuất , em biết chỉ có phần cơ là do bên Thiện Huỳnh làm , kết hợp với 1 bên nào đó ( mang máng anh TQ ) làm phần điều khiển , máy chạy gia công không có chức năng CV mode như mach3 nên việc gia công chạy theo kiểu polyline , giống như mấy hệ fanuc đời đầu chạy 3D vậy đó , rung tội nghiệp lắm , phần cơ máy rất tốt nhưng do chọn cách điều khiển không hay nên làm mất đi các ưu điểm của phần cơ rồi. Giá gốc máy không lầm giá 5500USD.
Máy mua cách dây mấy năm rồi giá 120t máy có 4 trục.máy dùng bo mạch max nc kết nối thẳng tới động cở bước.giờ mà muốn dùng mach3 thì phải thay hết phần điện ko biết thay thế hết khoảng nhiu tiền nhỉ cả nhà.vs bây giờ em chỉ cần máy cnc kết nối tới máy tính ỏin định là dk.bệnh của em nó là thi thoảng mới nhận pc.nhưng đã nhận thì chạy cả ngày luôn a miễn là ko tắt máy là dk

vietnamcnc
31-10-2015, 08:59:02 AM
Cho số điện thoại hoặc liên lạc với tớ.

Muốn khắc phục lỗi để dùng MaxNC cũng được mà muốn chuyển sang Mach3 cũng OK.

vietanhcnc
17-12-2015, 08:03:37 PM
Cảm ơn cả nhà quan tâm em đã đưa em nó về mach3 nhưng em chưa biết cách gắn cảm biến tiệm cận.ai biết cácgaw2sn và cài đặt chỉ em vs