PDA

View Full Version : kết cấu như thế này liệu có khả thi không mọi người

Trang : [1] 2

huuminhsh
25-05-2016, 02:16:44 PM
bữa có ghé qua nhà anh Gorlak anh đưa ra ý tưỡng cũng gần gần như thế này nay mạng phép dựng lại để các bác, các cô, các cậu, dì chú ,thím cho em chút ý kiến

huuminhsh
25-05-2016, 02:19:09 PM
bữa có ghé qua nhà anh Gorlak anh đưa ra ý tưỡng cũng gần gần như thế này nay mạng phép dựng lại để các bác, các cô, các cậu, dì chú ,thím cho em chút ý kiến

20449
lỗi kỹ thuật

Nam CNC
25-05-2016, 02:34:00 PM
kết cấu này ok , nhưng ok hơn nếu là double Z vì lực dao ăn thẳng xuống rất lớn chắc chắn lực phản hồi cũng tương đương , spindle về ngay góc chắc chắn có hiện tượng xoắn khung dù ít hay nhiều , nếu làm đồ gỗ em miễn bàn , còn làm kim loại thì em thích kiểu này nhưng phải double Z visme

huuminhsh
25-05-2016, 02:49:22 PM
kết cấu này ok , nhưng ok hơn nếu là double Z vì lực dao ăn thẳng xuống rất lớn chắc chắn lực phản hồi cũng tương đương , spindle về ngay góc chắc chắn có hiện tượng xoắn khung dù ít hay nhiều , nếu làm đồ gỗ em miễn bàn , còn làm kim loại thì em thích kiểu này nhưng phải double Z visme

em đang cố gắng ngâm cứu để không phải double Z mà vẫn đủ cứng cho vít me.chứ double Z khá phức tạp lại phải thêm động cơ thêm chi phí

huuminhsh
25-05-2016, 02:52:32 PM

máy của các hãng lớn nó có làm theo kiểu này không nhỉ ?

hung1706
25-05-2016, 03:08:20 PM
Các máy gantry hiện đại đều theo dạng double colum z đó bác.
Chi phí khá cao nhưng nếu bác đi theo hướng này là ăn chắc mặc bền :D
Có thể đầu tư 2 combo KR30 2 bên rồi làm truyền động đai cho 1 motor chạy cả 2 trục (tương tự double y)

Thai Khang
26-05-2016, 07:31:29 AM
Bác làm như này thì trục x gắn động cơ chỗ nào và làm sao chạy được nhỉ. Bác nên bắt trục z vào trục x luôn cho trục z kéo nhẹ 1 tí. tội trục z lôi cả cụm x. (góp ý nho nhỏ)

huuminhsh
26-05-2016, 09:05:39 AM
Các máy gantry hiện đại đều theo dạng double colum z đó bác.
Chi phí khá cao nhưng nếu bác đi theo hướng này là ăn chắc mặc bền :D
Có thể đầu tư 2 combo KR30 2 bên rồi làm truyền động đai cho 1 motor chạy cả 2 trục (tương tự double y)

"ăn chắc mặt bền "ý bác nôi là cứng vững ấy hả ?chắc phải double colum z thôi chứ để như kia thì không ổn tí nào .

Bác làm như này thì trục x gắn động cơ chỗ nào và làm sao chạy được nhỉ. Bác nên bắt trục z vào trục x luôn cho trục z kéo nhẹ 1 tí. tội trục z lôi cả cụm x. (góp ý nho nhỏ)
tại đang muốn thử cái nào nó lạ lạ 1 xíu kaka .nhưng có vẻ nó khá tốn kém .em muốn đưa trục Z ra ngoài để Z có độ dài lớn mà vẫn cứng

huuminhsh
13-11-2016, 11:52:32 PM
nhà hiện có con máy 3 trục gầm cao máy thoáng nên em định gom góm cho em nó có thêm bộ a b mini phay nhôm linh tinh nho nhỏ với kích thước mâm cặp cỡ 100mm vì chưa kiếm linh kiện nên dựng đại khái cái hình
27448274492745027451
nhưng còn nhiều vấn đề như cách khử rơ trục vít bánh vít. mong các bác cho tý gạch để em xây cái máy.

anhcos
14-11-2016, 07:37:19 AM
Trục vít nhỏ thế này khó tìm, chắc phải mua được rồi mới tính tiếp được bác.
Vụ kéo thêm qua đai là thấy k ổn rồi.

saudau
14-11-2016, 07:53:16 AM
Sao không chơi 2 cái hộp số bé bé nhỉ? vừa dễ làm, dễ kiếm đồ lại chính xác hơn.

Mượn chổ cho mình hỏi ngu chổ này tí: Khi thiết kế 5 trục dạng này có phải thiết kế làm sao cho khi A song song X, B song song Y thì Zero của XYZAB là giao điểm của các trục này phải không mấy bác?

iamnot.romeo
14-11-2016, 08:42:01 AM
step đi kèm hộp số hamornic trên diễn đàn mình bán đầy ra, mua 2 cái là xong, rẻ, bền, tiết kiệm và quan trọng là bảo đảm ngon hơn cái mà bác đang vẽ phía trên.
Môt ví dụ là bác inhaiha bán step 5 phase vexta kèm hộp số hamornic có luôn driver giá cũng tốt.

huuminhsh
14-11-2016, 09:08:23 AM
Sao không chơi 2 cái hộp số bé bé nhỉ? vừa dễ làm, dễ kiếm đồ lại chính xác hơn.

Mượn chổ cho mình hỏi ngu chổ này tí: Khi thiết kế 5 trục dạng này có phải thiết kế làm sao cho khi A song song X, B song song Y thì Zero của XYZAB là giao điểm của các trục này phải không mấy bác?

em cố gắng để zero b là ở đầu chấu cặp và nằm trên đường tâm A,để tiện lấy tâm và trục tâm A giao trục tâm B khi A song song X, B song song Y thì Zero của XYZAB vẫn là zero xyz thôi .em nghĩ vậy cao thủ vào giúp em phát.

step đi kèm hộp số hamornic trên diễn đàn mình bán đầy ra, mua 2 cái là xong, rẻ, bền, tiết kiệm và quan trọng là bảo đảm ngon hơn cái mà bác đang vẽ phía trên.
Môt ví dụ là bác inhaiha bán step 5 phase vexta kèm hộp số hamornic có luôn driver giá cũng tốt.
tại em thấy dùng hộp số thì đâm ra phải tăng chiều cao vai A nên định bụng chuyển qua vit và nó tự khóa được ,nhưng lại vất vả hơn nhiều

huuminhsh
14-11-2016, 09:11:21 AM
Trục vít nhỏ thế này khó tìm, chắc phải mua được rồi mới tính tiếp được bác.
Vụ kéo thêm qua đai là thấy k ổn rồi.

sao không ổn vậy bác ?kéo qua đai nhưng ở dưới vẫn vít mà

Nam CNC
14-11-2016, 09:49:35 AM
trục vis bánh răng là rơ chắc chắn , chi tiết không đạt được độ chính xác cao , việc rơ thì gia công kim loại rất hại dao.

A xong xong X , B song song Y , C song song Z , điểm Zero là giao nhau các trục x, y, Z , trục tâm A , trục tâm B hoặc trục tâm C .

việc xác định điểm zero này càng chính xác bao nhiêu thì sản phẩm sẽ chính xác bấy nhiêu . Trước tiên máy có 3 trục thì phải cực kì vuông góc và đồng phẳng , việc có 3 trục chuẩn thì việc dò A theo X , B theo Y mới chính xác được , nếu không làm tới nơi tới chốn thì sản phẩm vẫn ra nhưng bị biến dạng

Công Tôn Tiên Sinh
14-11-2016, 09:50:56 AM
sao không ổn vậy bác ?kéo qua đai nhưng ở dưới vẫn vít mà
kêt cấu hơi phúc tạp .thay đổi di .cho hai cái hộp số vào cho nhanh
ở các máy trung tâm gia công thì trục A dùng cỏ cấu trục vit .nhưng mình DIY khó làm chính xác dc

haiquanckbn
14-11-2016, 10:06:34 AM
Về khử dơ bánh vít trục vit thì có nhiều cách khác nhau. e có tìm dc 1 tài liệu này. bác chủ có thể down về tham khảo. biết đâu có j đó hay ho
http://digitalcommons.calpoly.edu/do/search/?q=author_lname%3A%22Bass%22%20author_fname%3A%22D akota%22&start=0&context=374206

Nam CNC
14-11-2016, 10:36:39 AM
việc khử rơ trục vis bánh răng là có phương pháp , nhưng ở điều kiện hobby và khả năng mua được hộp số thì việc thực hiện khử rơ là không có nên chút nào , rất khó khăn đòi hỏi tay nghề cỡ ông 2nd hay ông Phạm văn Mách thì họa may . Dùng 2 cái hộp số harmonic mặt bích con lăn cho nó lành hay trục C làm bánh đai dây đai cũng ok , chịu khó google cũng ra nhiều cơ cấu rất gọn để có thể hạ thấp cơ cấu.

ducduy9104
14-11-2016, 12:28:38 PM
nhà hiện có con máy 3 trục gầm cao máy thoáng nên em định gom góm cho em nó có thêm bộ a b mini phay nhôm linh tinh nho nhỏ với kích thước mâm cặp cỡ 100mm vì chưa kiếm linh kiện nên dựng đại khái cái hình
27448274492745027451
nhưng còn nhiều vấn đề như cách khử rơ trục vít bánh vít. mong các bác cho tý gạch để em xây cái máy.

Cái thiết kế có gì đó sai sai à nha. Cái chỗ dây đai khi mà motor giữ cứng, trục còn lại xoay thì cái mâm cặp nó sẽ xoạy 1 góc nhỏ theo luôn à :D

huuminhsh
14-11-2016, 12:36:05 PM
Cái thiết kế có gì đó sai sai à nha. Cái chỗ dây đai khi mà motor giữ cứng, trục còn lại xoay thì cái mâm cặp nó sẽ xoạy 1 góc nhỏ theo luôn à :D

không bạn ơi.chỗ đó là 2 cốt lồng vào nhau.cốt ngoài nối chết với bệ c và moto c ,cốt trong dẫn động moto ra buly và xuống trục vít

ducduy9104
14-11-2016, 12:42:58 PM
không bạn ơi.chỗ đó là 2 cốt lồng vào nhau.cốt ngoài nối chết với bệ c và moto c ,cốt trong dẫn động moto ra buly và xuống trục vít

Em nhìn hình thì biết mà bác. Bác thử dùng 2 cái pulley nối vào dây đai, 1 cái làm tâm 1 cái xoay quanh xem cái chuyển động có tự xoay quanh trục của nó không nhé :D

huuminhsh
14-11-2016, 12:43:14 PM
việc khử rơ trục vis bánh răng là có phương pháp , nhưng ở điều kiện hobby và khả năng mua được hộp số thì việc thực hiện khử rơ là không có nên chút nào , rất khó khăn đòi hỏi tay nghề cỡ ông 2nd hay ông Phạm văn Mách thì họa may . Dùng 2 cái hộp số harmonic mặt bích con lăn cho nó lành hay trục C làm bánh đai dây đai cũng ok , chịu khó google cũng ra nhiều cơ cấu rất gọn để có thể hạ thấp cơ cấu.

em cũng có tham khảo mấy kiểu kia mà thấy kiểu vit nó tự lock hay hay ai dè cái khó nó lại nằm chỗ đó

huuminhsh
14-11-2016, 12:50:12 PM
Em nhìn hình thì biết mà bác. Bác thử dùng 2 cái pulley nối vào dây đai, 1 cái làm tâm 1 cái xoay quanh xem cái chuyển động có tự xoay quanh trục của nó không nhé :D

cái vấn đề là cái moto c và bệ trục c nó nối cứng với nhau,nên truc a có quay như thế nào đi nữa thì cũng không ảnh hưỡng trừ khí kẹt bạc đạn :D , cái vai trục a chỉ đóng vai trò như cái gối thôi mà bác

ducduy9104
14-11-2016, 12:58:58 PM
cái vấn đề cà cái moto c nó nối chết trên cốt ngoài nên bệ c có quay như thế nào đi nữa thì cái moto cũng quay theo ,nó giống như 1 khối cứng mà bác ,moto c không có động chạm j tới vai của bệ a hết á

Rồi bác chơi 1 nùi bạc đạn chỗ đó luôn hả, sao không để hẳn motor lên bàn xoay luôn? Ít nhất 1 bên vai bác phải có cơ cấu ép bạc đạn như BK thì khi chạy nó không dịch chuyển dọc trục.

huuminhsh
14-11-2016, 01:10:04 PM
đúng rồi đó bác .khu đó 4 cái bạc đạn ^^.để moto lên bàn xoay rồi dùng dây dai cũng hay mà tại thích thích kiểu vit nên đang xem xét cái nào lợi hại hơn đây

ducduy9104
14-11-2016, 01:22:55 PM
đúng rồi đó bác .khu đó 4 cái bạc đạn ^^.để moto lên bàn xoay rồi dùng dây dai cũng hay mà tại thích thích kiểu vit nên đang xem xét cái nào lợi hại hơn đây

Bác nên xem lại đầu bài của bác, cần lực lớn ăn kim loại người ta mới chơi trục vít. Mà cây vít nhỏ phải xài BK chứ xài mấy cái gối Tàu tự lựa vài bữa banh xác.

huuminhsh
15-11-2016, 10:21:27 AM
mọi người ơi cho em hỏi nếu dùng hộp số thì dùng kiểu nào ít rơ chịu lực được mà dễ gắng trược tiếp nâm cặp mà không cần qua các thể loại gối trung gian không ạ .?

secondhand
15-11-2016, 10:40:14 PM
Bác chủ thích trục vít thì cứ nhích thôi "hãy làm điều mình thich"

http://forum.cncprovn.com/attachment.php?attachmentid=27448&d=1479055763&thumb=1
Sữ dụng trục vít thì chả có gì sai, chỉ có sai sai vài chổ trong thiết kế này
- Gối bi cho trục mâm cập, tại vị trí này mỏng bác phải cập dầy thêm, dùng 1 cặp bi côn ngược chiều, hơn nữa tại vị trí này (ngay chữ .com) đã yếu mà còn bị thẻo 2 cái eo, lỡ sốc dao là gãy luôn ... cái base.
- Nới rộng khung ra tí cho con step trục B nó vào trong khung luôn, xuôi theo trục Y truyền đai qua vít, tức vit cũng xoay 90đo, dây điện được luồng qua ống trục A.
- Motor trục A hạ xuống cũng truyền đai lên trục vít. Nếu được thế thì giấu được 2 motor, nhìn tổng thể sẽ gọn hơn.
Bác set tâm trục A nằm ngay chấu mâm cập thì phôi kẹp sao, phải thấp hơn chứ bác. Phần khung thì ko biết bác dùng chi, trong hình bác ghép bằng bulong qua eke bé tẹo vậy thì cụng đầu bắt chúng lại còn cứng hơn á.
Trục vít vì khử rơ nên ma sát lớn, nếu có thể thì mài luôn.

GORLAK
15-11-2016, 10:48:38 PM
Đang gia công món này luôn, combo A-C, vài hôm nữa show cho mọi ng xem.

Nam CNC
15-11-2016, 11:00:33 PM
em thấy bỏ cái kiểu bắt dây đai trục C đi ạ , vì thấy có cái gì đó sai sai trong truyền động , vì khi xoay trục A chắc chắn dây đai ăn khớp vị trí khác thế là nó giật trục C xoay theo à , lúc này làm thuật toán bù trừ lòi chim.... bỏ đi bác.

theo em cứ tìm 2 hộp harmonic mặt bích con lăn thì đời nó vui liền.

việc mâm cặp bắt có lệch cao độ với trục tâm A đi chăng nữa thì độ lệch bao nhiêu ta sẽ post hình 3D gia công lệch bấy nhiêu trong cam nó tự tính toán , còn không bác tự tính vẫn ra ... vì vật gia công là vô chừng lùn cao khác nhau nên không thể có 1 giá trị xác định là C phải thấp xuống bao nhiêu thay vì vậy chỉ cần xác định khoảng lệch tâm phôi khi gá vào là được.

Nam CNC
15-11-2016, 11:08:00 PM
27558275592756027561

gửi bác chủ tham khảo , còn về độ chính xác bàn sau...

Công Tôn Tiên Sinh
15-11-2016, 11:14:15 PM
Em cũng thấy vậy .có gì đó sai ở đây .

secondhand
15-11-2016, 11:29:02 PM
Em cũng thấy vậy .có gì đó sai ở đây .
Có gì sai đâu Tiên Sinh, như chủ thớt cũng đã nói, mặt bích motor trục C được liên kết vào khung C thông qua trục rỗng, khi A xoay thì motor trục C xoay theo, vậy có gì sai đâu

hung1706
16-11-2016, 07:19:58 AM
em thấy bỏ cái kiểu bắt dây đai trục C đi ạ , vì thấy có cái gì đó sai sai trong truyền động , vì khi xoay trục A chắc chắn dây đai ăn khớp vị trí khác thế là nó giật trục C xoay theo à , lúc này làm thuật toán bù trừ lòi chim.... bỏ đi bác.

theo em cứ tìm 2 hộp harmonic mặt bích con lăn thì đời nó vui liền.

việc mâm cặp bắt có lệch cao độ với trục tâm A đi chăng nữa thì độ lệch bao nhiêu ta sẽ post hình 3D gia công lệch bấy nhiêu trong cam nó tự tính toán , còn không bác tự tính vẫn ra ... vì vật gia công là vô chừng lùn cao khác nhau nên không thể có 1 giá trị xác định là C phải thấp xuống bao nhiêu thay vì vậy chỉ cần xác định khoảng lệch tâm phôi khi gá vào là được.

Theo em thì cái món A-C này khó nhằn lắm.
Nếu có khả năng gia công chính xác thì hãy suy nghĩ tới việc tự gia công lắp ráp. Trên bản vẽ cũng không thể hiện căn cữ so góc so phẳng, chốt định vị, tăng đơ các kiểu....vv. Chưa kể đến khả năng giữ, kháng xoay, chống rung khi gia công cũng nhức đầu lắm ngen.
Nếu dùng trục A là hộp giảm tốc thì kiếm em nào 1:30 hay 1:50 để giữ góc tốt hơn, C thì nên tìm hộp số vuông góc cho nằm ngang là ngon.

GORLAK
16-11-2016, 11:50:21 AM
đang làm kiểu bên phải, cái hình nhỏ nhỏ, kakkaa

blacksky2411
16-11-2016, 12:45:42 PM
em có 2 bộ hộp số trục vít có cơ cấu chỉnh rơ, 1 em của FDK, 1 em Bayside
tỉ số 1:160 và 1:200 không nhớ rõ lắm. em để dành cũng đươcc vài năm rồi, nhưng bây giờ thích chơi đồ to to thôi.
Đem lên khoe mấy bác, có mấy loại này thí làm con AC mini là tuyệt vời.
thanks.
27563

huuminhsh
16-11-2016, 01:16:02 PM
em có 2 bộ hộp số trục vít có cơ cấu chỉnh rơ, 1 em của FDK, 1 em Bayside
tỉ số 1:160 và 1:200 không nhớ rõ lắm. em để dành cũng đươcc vài năm rồi, nhưng bây giờ thích chơi đồ to to thôi.
Đem lên khoe mấy bác, có mấy loại này thí làm con AC mini là tuyệt vời.
thanks.
27563

bác làm em bị nghiện rồi đó

huuminhsh
16-11-2016, 01:41:42 PM
- Nới rộng khung ra tí cho con step trục B nó vào trong khung luôn, xuôi theo trục Y truyền đai qua vít, tức vit cũng xoay 90đo, dây điện được luồng qua ống trục A .
ý bác là cho moto trục c xuống dưới dáy bệ C luôn ạ ?

huuminhsh
16-11-2016, 01:56:29 PM
Đang gia công món này luôn, combo A-C, vài hôm nữa show cho mọi ng xem.

vậy bữa sau e phải qua nhà mời bác cafe rồi ^^.

Theo em thì cái món A-C này khó nhằn lắm.
Trên bản vẽ cũng không thể hiện căn cữ so góc so phẳng, chốt định vị, tăng đơ các kiểu....vv. .
em chưa có kinh nghiệm trong việc này bác có thể cho em ít ý kiến về việc thêm những chi tiết j ỡ những chỗ nào không ạ ?

huuminhsh
16-11-2016, 02:01:28 PM
[ATTACH=CONFIG]27558
gửi bác chủ tham khảo , còn về độ chính xác bàn sau...

con này nhìn gọn quá trời luôn mà không biết giảm tốc kiểu đai trực tiếp này nó có bị run không nhỉ

Nam CNC
16-11-2016, 03:42:56 PM
ngon thì mua hộp số harmonic đi , size 25-100 có blacksky , 32-100 thì nam mập hay blacksky đều có .

thấy anh em làm 5 trục cho kim loại , không chê thì em có cái 1:89 , xài 2 mặt bích con lăn , zero backlash , đường kính tầm 120mm, em bán giá hỗ trợ cho , giá lỗ luôn á... còn 1 cái C thì có 1 cái hành tinh , mặt bích , độ rơ <3arc min dư sức cho kim loại , cũng rẻ rẻ luôn , cả 2 bằng cái cột gang em mua hehehe... ( xin lỗi anh em , em không muốn bán hàng kiểu này trong topic , nhưng cảm thấy bán kiểu này lỗ hỗ trợ chủ yếu nên mong anh em bỏ qua cho ạ.

huuminhsh
16-11-2016, 03:46:29 PM
ngon thì mua hộp số harmonic đi , size 25-100 có blacksky , 32-100 thì nam mập hay blacksky đều có .

thấy anh em làm 5 trục cho kim loại , không chê thì em có cái 1:89 , xài 2 mặt bích con lăn , zero backlash , đường kính tầm 120mm, em bán giá hỗ trợ cho , giá lỗ luôn á... còn 1 cái C thì có 1 cái hành tinh , mặt bích , độ rơ <3arc min dư sức cho kim loại , cũng rẻ rẻ luôn , cả 2 bằng cái cột gang em mua hehehe... ( xin lỗi anh em , em không muốn bán hàng kiểu này trong topic , nhưng cảm thấy bán kiểu này lỗ hỗ trợ chủ yếu nên mong anh em bỏ qua cho ạ.
vậy là phải khăn gói qua nhà bác rồi kaka

secondhand
16-11-2016, 11:59:21 PM
ý bác là cho moto trục c xuống dưới dáy bệ C luôn ạ ?
Cho motor nằm trong bệ ngang mâm cập nên cần nới rộng khung ra tí

huuminhsh
17-11-2016, 04:04:45 PM

phải 2 cái này không bác ?
27613

Nam CNC
17-11-2016, 05:11:52 PM
cái to thì đúng , nhưng cái nhỏ thì đã xuất hiện độ rơ không đạt yêu cầu của em , nhưng cũng chỉ tầm 5 arcmin thôi , thông số hãng là <3arcmin , cái dùng cho C là cái khác , hãng alpha của germany , tỉ lệ 1:45 , size cũng khá lớn , nhìn ngon hơn rất nhiều , độ rơ theo cảm nhận là chưa thấy luôn, vẫn là mặt bích , bắt mâm cặp không khó đâu..... Cặp đôi có vẻ là hơi lớn với khung H của bác chủ nha , hi vọng bác cân đối kích thước được.... hộp số đen thì vẫn ok đó , chỉ là size 60 thôi , cũng là mặt bích con lăn.

huuminhsh
17-11-2016, 08:37:32 PM
cái to thì đúng , nhưng cái nhỏ thì đã xuất hiện độ rơ không đạt yêu cầu của em , nhưng cũng chỉ tầm 5 arcmin thôi , thông số hãng là <3arcmin , cái dùng cho C là cái khác , hãng alpha của germany , tỉ lệ 1:45 , size cũng khá lớn , nhìn ngon hơn rất nhiều , độ rơ theo cảm nhận là chưa thấy luôn, vẫn là mặt bích , bắt mâm cặp không khó đâu..... Cặp đôi có vẻ là hơi lớn với khung H của bác chủ nha , hi vọng bác cân đối kích thước được.... hộp số đen thì vẫn ok đó , chỉ là size 60 thôi , cũng là mặt bích con lăn.

bác cho giá hộ em với
có cái hộp số nào vừa step 2 pha 86 ko bác .thanks bác vì nhiệt tình giúp em

Nam CNC
17-11-2016, 10:15:51 PM
để mai em đăng bên mục mua bán cho đúng nội quy ...

Luyến
17-11-2016, 10:36:01 PM
để mai em đăng bên mục mua bán cho đúng nội quy ...

Em nghĩ là ko sao anh trong thớt của bác chủ đang muốn có thiết bị phù hợp với bác ấy và bác ấy đã lựa chọn bác cứ tự nhiên tư vấn. Còn giá thì bác có thể in box . Như vậy bài viết mới xuôi người đọc mới hiểu và theo dõi

iamnot.romeo
17-11-2016, 11:18:13 PM
Nói nghe vui, hôm trước em ở ngoài bãi thấy cái trục thứ 4 bé bé tháo máy công nghiệp, nhỏ xinh phù hợp nhiều máy, AC servo luôn, tính hôm sau qua mua cho đỡ hot thì ông chủ bảo bán rồi, nghe hỏi ra cái giá cũng bất ngờ, 12-13 củ gì đấy, ngẫm trong đầu cái này ổng bán mình tầm 5tr thôi chứ. Bởi vậy mình tiếp cận dc harmonic giá ve chai thì tận dụng lợi thế đó, chứ máy công nghiệp xem kỹ toàn hộp số trục vít chứ ko dc tầm harmonic đâu, mà giá đó đưa vào sx sinh lợi nhuận ko đáng kể chứ DIY để làm đồ chơi thì cũng căn ah nha.

Nam CNC
18-11-2016, 02:05:02 PM
276872768827689276902769127692

đường kính cái lớn là 125mm, cái màu xanh là 115mm ( cái vành bắt hộp số )

cái màu xanh có cái cốt bên trong được đỡ bằng bạc đạn nên khá cứng vững , nên gắn thêm bánh đai cũng ok

ratio : 1 cái là 1:89 , 1 cái là 1:21

giá ưu đãi cho bác chủ hay ai đó làm 5 trục là 2tr cho 2 cái , còn mua mục đích khác không bán .