PDA

View Full Version : Tìm hiểu về máy CNC

Kuken Nguyễn
14-08-2016, 02:15:57 PM
Chào các bác ạ. Vốn em mới tìm hiểu về máy CNC thôi các bác ạ, các bác cho em hỏi thường người ta gọi nó có bước tiến vd 600x900 và về khổ của nó chẳng hạn vậy bacs nào training cho em hiểu thêm có được không ạ. Em cám ơn các bác nhiều ạ?:D:D:D

ktshung
14-08-2016, 02:49:12 PM
Đó là hành trình của máy bạn, trục X đi được tối đa 600mm, Y tối đa 900mm chứ không phải bước

biết tuốt
14-08-2016, 03:52:26 PM
nó có 3 phần bác tự google nhé
controler --> driver --> cơ cấu chấp hành ( truyền động cơ khí)
<--- <---

controler như ae chế cháo hay dùng là mach3 , nc ..vv
driver step như mh860 ...vv
cơ cấu chấp hành step motor , sevor..vv
bác mà ở hn rảnh cn qua em sờ soạng máy móc :D

Kuken Nguyễn
14-08-2016, 06:13:18 PM
Còn khung máy, thường thì người ta dùng chế tạo như thế nào các bác. Em nghe nói cái khung là cái quan trọng nhất của một máy CNC có đúng vậy không? Thường thì máy cnc có nhiều nhất mấy trục vậy các bác, em chỉ biết thường có 3 trục x,y,z , em cũng nghe nói nó có 4,5 trục nhưng em không hiểu là bao, mong các bác giúp em nhé, cám ơn các bác.

Tuấn
14-08-2016, 06:59:29 PM
Bác kiếm cái tài liệu nào đó về máy cnc, đọc một đêm là biết tất bác ạ.

Kuken Nguyễn
15-08-2016, 08:40:17 AM
Em đi làm hk có thời gian tìm kiếm các bác ạ, tìm trên mạng thì không có nhiều toàn nói lòng vòng gì không à , bác nào biết xin giúp em nói tổng thể về máy CNC giúp em. EM cám ơn các bác chúc các bác đầu tuần thành công và làm việc vui vẻ ạ!

CKD
15-08-2016, 11:32:53 AM
Em đi làm hk có thời gian tìm kiếm các bác ạ, tìm trên mạng thì không có nhiều toàn nói lòng vòng gì không à , bác nào biết xin giúp em nói tổng thể về máy CNC giúp em. EM cám ơn các bác chúc các bác đầu tuần thành công và làm việc vui vẻ ạ!

Bạn muốn tìm hiểu mà không có thời gian, cũng không thu xếp được thời gian. Vậy ai sẽ bỏ thời gian ra cho bạn? Ai cugx bận rộn với việc riêng của mình.

Diễn đàn là nơi trao đổi, đã trao đổi thì phải có tương tác. Anh em cũng chẵng ai giấu gì, nhưng mọi thứ phải cụ thể. Đã có gợi ý cho bạn rồi, chứ ai rãnh đâu mà theo bạn, cho bạn từ a tới z được.