1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Mẫu banner quảng cáoMẫu banner quảng cáoMẫu banner quảng cáoMẫu banner quảng cáo

• CNC H-frame tận dụng vật tư từ bãi rác!!!

--- Nhận kèo của CBNN , dip cuối năm lôi ra thanh toán cho xong, tưởng bèo nhèo khi ráp lên hoành tráng quá, trước để anh em chiêm ngưỡng , thứ nhì nhờ anh em định giá giúp em để xem nó xứng đang bao nhiêu để CBNN thanh toán bằng bánh mì thay tiền ( chú này là ông chủ lò bánh mì nên tính bằng bánh mì cho nó phù hợp heheh , cha nào con ông chủ bao cao su chắc em chết ).
    --- Cứ tính 1 ổ bánh mì là 2500 đồng , mỗi ngày xơi 1 ổ , em ăn bao nhiêu năm mới xứng đang hở anh em ?

Đây hình dáng đại khái nó gần xong , giờ ghép vào khung để canh chỉnh.
    hành trình 370x460x180 mm , vật liệu sắt thép nhôm 3 môn phối hợp , dự kiến hoàn chỉnh là 180kg , công dụng chơi nhôm và đồng thau, tương lai ông chủ bánh mì cho nó ăn đá luôn.
    nhìn hình đoán hàng em nó nhé .

Con này đúng nghĩa ve chai liên hiệp quốc luôn, THK, NSK, IKO, USA , COCA ... tùm lum hiệu hết hehehe. Nhìn phê phải biết.

---- Anh em nhào vô quánh giá đê, nếu quánh giá tốt tốt xíu em xin tặng 1 tháng bánh mì cho các bác.
    This article was originally published in forum thread: CNC H-frame cùi bắp ve chai cuối năm !!! started by Nam CNC View original post
  • Ads

• Recent Posts

sonkun

Chế độ Torch Plate trên THC

Theo như em biết nôm na nó là mạch cảm biến dòng plasma. Vì 2 cực âm dương của nguồn plasma gắn vào nó mà. Em thấy trong

sonkun 16-09-2021, 01:47:27 PM Đến bài cuối
    CKD

Cái mạch này công dụng là gì bác nhỉ?

Mach3 thì phải chạy LPT mới có chế độ THC. Còn USB thì không được.

CKD 14-09-2021, 03:55:56 PM Đến bài cuối
    sonkun

Tiện đây các bác cho em hỏi, con máy em đang dùng có board ARC trong tủ điện, nhưng ko có THC, máy chạy Mach3, trục Z dùng Step

sonkun 10-09-2021, 12:32:14 PM Đến bài cuối
    sonkun

Em có con THC SF-HC25G, đang muốn lắp vào máy sử dụng bộ điều khiển Starfire, dùng motor DC 24V để nâng hạ mỏ cắt, không

sonkun 10-09-2021, 12:24:18 PM Đến bài cuối
    sonkun

Cảm ơn bác CKD. Em có kiếm đc con THC SF-HC25G này, không biết có dùng được torch plate không ạ

sonkun 10-09-2021, 11:33:49 AM Đến bài cuối
    CKD

Cần giúp đỡ điều khiển servo dc với PLC

1. PLC có chế độ phát xung trên ngỏ ra. Theo mình thì điều kiện đầu tiên nhìn vào là ngỏ ra transitor, còn ngỏ ra relay thì

CKD 10-09-2021, 11:28:56 AM Đến bài cuối
    CKD

Đáu nối dây MPG và config Mach3

Hai xốp làm em không biết phải trả lời sao luôn.

Cái tay quay hay MPG (Manual Pulse Generator) hay còn gọi là "tay

CKD 10-09-2021, 11:26:51 AM Đến bài cuối
    CKD

Bạn nên nêu cụ thể THC mà bạn muốn sử dụng sẽ có câu trả lời chính xác hơn.

Có nhiều cơ chế hoạt động,

CKD 10-09-2021, 11:18:24 AM Đến bài cuối
    sonkun

Xin chào các pro trên diễn đàn. Các bác cho em hỏi chế độ torch plate trên 1 số dòng THC hoạt động như thế nào vậy ạ.

sonkun 10-09-2021, 10:28:25 AM Đến bài cuối