1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 8 1 2 3 4

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    34
    Xem
    13,861

--- Phòng máy của em thì ốp bông khoáng. Ban đầu...

--- Phòng máy của em thì ốp bông khoáng. Ban đầu em mua gỗ tạp xẻ quy cách vuông 50x50 rồi chia ô bắn tắc kê vào tường, rồi từng ô đó ốp bông khoáng vào (loại em dày 50), bông khoáng có nhiều loại tỉ...
  2. Trả lời
    21
    Xem
    15,672

--- Loại này chỉ dùng cho nước thôi mà cụ, bơm...

--- Loại này chỉ dùng cho nước thôi mà cụ, bơm dầu dùng loại khác. Em có thấy có mấy cụ rao bơm dầu ấy, cụ qua mục mua bán xem thử.
  3. Trả lời
    39
    Xem
    21,131

--- Sao mấy cụ được dùng thử nhiều thế nhỉ :p;...

--- Sao mấy cụ được dùng thử nhiều thế nhỉ :p; board cụ Tuốt sao ic trắng xóa thế ?
  4. Trả lời
    4
    Xem
    6,629

--- Cái này nghe nói nó dùng bột nhôm, sử dụng...

--- Cái này nghe nói nó dùng bột nhôm, sử dụng tia laser để nung chảy từng lớp để liên kết lại với nhau. Thấy cũng có ông chế in trên cát để đốt silic gì đấy.

...
  5. Trả lời
    33
    Xem
    25,039

--- Trong clip là chân dung bác chủ ấy hả??

--- Trong clip là chân dung bác chủ ấy hả??
  6. Trả lời
    9
    Xem
    17,909

--- Anh em kỹ thuật chúc nhau phải dư vầy ...

--- Anh em kỹ thuật chúc nhau phải dư vầy

Happy new year 2018 ! :p
  7. --- Dạo này sao thấy anh ít lên diễn đàn vậy đại...

--- Dạo này sao thấy anh ít lên diễn đàn vậy đại ca Nam CNC? Tưởng anh đi Mỹ đâu rồi chứ :p
  8. --- Em thử 1 lần nhúng mạch vào tầm 30-40s là...

--- Em thử 1 lần nhúng mạch vào tầm 30-40s là xong, lấy cái nồi đất đổ dung dịch vào đun sôi (nồi đất tốt tí chứ nồi thường cũng dễ nứt bể lắm) bỏ mạch vào lắc qua lắc lại là xong luôn :p
  9. --- Cụ chà nhám mịn tí rồi đi dán decal cũng đc...

--- Cụ chà nhám mịn tí rồi đi dán decal cũng đc hoặc nếu cụ sơn đẹp thì tự xử cũng đẹp đội hình hết :p
  10. Chủ đề: Bất ngờ thú vị

bởi duonghoang
    Trả lời
    13
    Xem
    6,178

--- Hàng made in Vietnam thì nhiều :p ...

--- Hàng made in Vietnam thì nhiều :p

11. Trả lời
    29
    Xem
    27,794

--- Bên này em có thấy họ ghi rõ là laser CO2...

--- Bên này em có thấy họ ghi rõ là laser CO2 bước sóng 10.6 micro và chủ yếu là làm việc với phi kim như gỗ, acrylic, da, nhựa..., còn fiber laser có bước sóng 1.064 micro và có cường độ gấp 100 lần...
  12. Trả lời
    29
    Xem
    27,794

--- Em thấy ông này độ con CO2 cắt sắt, thấy ổng...

--- Em thấy ông này độ con CO2 cắt sắt, thấy ổng nói chỉ cần đạt năng lượng tối thiểu 10^6 watts/inch vuông là có thể cắt được sắt, nên em nghĩ phải chỉnh điểm hội tụ và THC phải rất chính xác....
  13. Trả lời
    19
    Xem
    6,019

--- Em thấy nhanh nhất là ... bác thay bóng đèn...

--- Em thấy nhanh nhất là ... bác thay bóng đèn led đi, vừa tiết kiệm điện vừa hết nhiễu :p
  14. Trả lời
    15
    Xem
    6,945

--- Của em thì chơi kiểu này, gắn đồng hồ áp điện...

--- Của em thì chơi kiểu này, gắn đồng hồ áp điện tử vào để ngắt nè anh Gamo
    ...
  15. Chủ đề: IC thu phát FM

bởi duonghoang
    Trả lời
    13
    Xem
    8,950

--- Cụ mua cái này về tháo ra lấy ruột làm cho...

--- Cụ mua cái này về tháo ra lấy ruột làm cho nhanh nè cụ, vừa phát vừa thu luôn, dành time cho con "Đờ ra gần" gì gì đấy cho xong đi cụ ơi :p
    ...
  16. Trả lời
    164
    Xem
    57,093

--- Thấy mấy cụ thảo luận sôm quá mà ghiền, đầu...

--- Thấy mấy cụ thảo luận sôm quá mà ghiền, đầu em giờ toàn mùn cưa ko quên hết sạch :p; mấy cụ cho em hỏi để limit current ở DC servo có giống như cái chopper trong driver step ko mấy cụ nhỉ, vì nó...
  17. Trả lời
    15
    Xem
    7,842

--- Cách khắc dao V cụ khắc 0.2 thì canh mặt phôi...

--- Cách khắc dao V cụ khắc 0.2 thì canh mặt phôi phải chuẩn, người gia công cái nắp cũng phải chính xác nên em thấy có vẻ hơi lâu, cách này chạy phải đảm bảo xong thì ko phải làm nguội nữa, nếu làm...
  18. Trả lời
    24
    Xem
    19,577

--- Em thì dùng cái Repetier để xuất code cho nó,...

--- Em thì dùng cái Repetier để xuất code cho nó, như khi di chuyển đầu in từ vị trí này (ngừng đùn nhựa) sang vị trí khác để in tiếp thì trong Repetier có chế độ rút ngược cái dây nhựa lại, vì trong...
  19. Trả lời
    21
    Xem
    14,604

--- Cái đó để xả hơi từ pittong ra tới van 1...

--- Cái đó để xả hơi từ pittong ra tới van 1 chiều , van 1 chiều ngăn cách giữa bình chứa với cái pittong này, để trong buồng pittong ko có áp suất khi đó máy chạy lại thì nó sẽ nhẹ máy hơn (lúc khởi...
  20. --- Hồi xưa có mò mấy cái này, có cái soft tính...

--- Hồi xưa có mò mấy cái này, có cái soft tính toán phần đóng thùng loa sub, xem qua chứ ko hiểu hết :p, đại ca xem thử thế nào
    BassBox Pro Download
    ...
  21. Chủ đề: Bê tông - Epoxy CNC

bởi duonghoang
    Trả lời
    288
    Xem
    123,997

--- Hai lỗ ko vừa của bác là mấy lỗ gia công cuối...

--- Hai lỗ ko vừa của bác là mấy lỗ gia công cuối cùng ko? Nếu như vậy thì có thể do dao mòn, mà khi gia công xong em thường chưa vội tháo phôi xuống, đo lại kích thước hoặc đưa đồ cần gắn vào xem...
  22. Chủ đề: Cần mua máy in 3D

bởi duonghoang
    Trả lời
    10
    Xem
    4,214

--- Ở đây nè anh http://www.3dprinter.vn/

--- Ở đây nè anh http://www.3dprinter.vn/
  23. Trả lời
    21
    Xem
    14,604

--- Bác mua con của hãng Star (hàng TQ) nhưng khá...

--- Bác mua con của hãng Star (hàng TQ) nhưng khá tốt, loại khô nhưng thấy bên hơn loại dầu. Trên em thợ phun thấy hay xài con này, em cũng xài con này cả năm chưa hư dù phun sơn cũng khá nhiều :p
    ...
  24. Trả lời
    162
    Xem
    47,538

--- Hehe phay mạch in thì nói chung phải chính...

--- Hehe phay mạch in thì nói chung phải chính xác tí, vì mạch in một số ic dán chân nó rất nhỏ nên yêu cầu phôi phải phẳng, em cũng dùng băng keo 2 mặt thường thôi, rồi lấy đồng hồ so, chỗ cao thì...
  25. Trả lời
    162
    Xem
    47,538

--- Ko thì bác có thể gá chặt một tí (dùng keo 2...

--- Ko thì bác có thể gá chặt một tí (dùng keo 2 mặt hoặc 502 gì đó) rồi phả lớp mặt cho nó phẳng, sau đó thì khắc.
Kết quả 1 đến 25 của 178
Trang 1 của 8 1 2 3 4