1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Chủ đề: Máy CNC mini

bởi linhdt1121
    Trả lời
    5
    Xem
    3,762

Bổ sung thêm, để bảo đảm an toàn cho driver ko bị...

Bổ sung thêm, để bảo đảm an toàn cho driver ko bị chập đầu ra khi có điện trở lại thì bác nên lắp thêm 1 timer để cấp nguồn riêng cho driver
  2. Chủ đề: Máy CNC mini

bởi linhdt1121
    Trả lời
    5
    Xem
    3,762

Em nghĩ chỉ để chống trôi z ( ko bảo đảm đúng vị...

Em nghĩ chỉ để chống trôi z ( ko bảo đảm đúng vị trí khi có điện trở lại) thì bác đấu dây song song đi, nghĩa là dây từ step bác tách làm đôi, 1 đầu đấu vào driver bình thường, 1 đầu đấu vào thường...
  3. Chủ đề: Máy CNC mini

bởi CKD
    Trả lời
    5
    Xem
    3,762

Đang chạy vi bước, mà mất điện thì nó hold lại...

Đang chạy vi bước, mà mất điện thì nó hold lại tại vị trí full bước. Kiểu gì cũng sai cả.

Có ý kiến cho rằng, nếu đấu dây chụm lại để chống tuột cho trục Z, đây cũng là một giải pháp, dù không...
  4. Chủ đề: Máy CNC mini

bởi biết tuốt
    Trả lời
    5
    Xem
    3,762

BẠn sợ đang chạy mất điện, thì làm cảm...

BẠn sợ đang chạy mất điện, thì làm cảm biến home
  5. Trả lời
    57
    Xem
    68,386

Cập nhật tí cho thằng em, cơ bản xong nhưng hơi...

Cập nhật tí cho thằng em, cơ bản xong nhưng hơi xấu :p Nhôm 6061 TQ như sịt các bác ợ, chạy kiểu này hao dao quá, bỏ đi 15p là tèo cây dao ngay
    3381333814
  6. Hướng dẫn lập trình phay cnc cơ bản trên mastercam x5

phaytiencnc.com gửi tới các bạn sinh viên và các bạn đang theo học lập trình cnc bộ video hướng dãn cơ bản phay cnc trên mastercam x5
    playlist phay cnc cơ bản ...
  7. Đồ đạc của dân kỹ thuật mà gọn như này thì không...

Đồ đạc của dân kỹ thuật mà gọn như này thì không ăn thua rồi http://www.pic4ever.com/images/onion048.gif
  8. Trả lời
    13
    Xem
    53,064

G-Code căn bản - Khái niệm

G-Code?
    G-Code, một từ, một khái niệm có thể rất quen nhưng cũng có thể rất lạ với các bạn. Quen là vì khi chúng ta làm CNC, chúng ta hay nghe nhắc đến. Lạ là vì có thể chúng ta chưa hiểu G-Code là...
Kết quả 1 đến 8 của 8