1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 5 1 2 3 4

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    1
    Xem
    20,770

Xưởng mình có gần chục cái máy chạy ncstudio v5....

Xưởng mình có gần chục cái máy chạy ncstudio v5. Và dùng bán phím chuột không dây là xong.
  2. Trả lời
    6
    Xem
    30,120

Chọn dạo, chọn contour, chọn độ sâu,... sau nó tự...

Chọn dạo, chọn contour, chọn độ sâu,... sau nó tự tạo một đường vét chéo ở góc chạy vát dần lên ạ.
    76072
  3. Nó không có tùy chọn tự động nhận dạng theo dạng...

Nó không có tùy chọn tự động nhận dạng theo dạng vector đặt sẵn. Cái đó bác phải chọn thủ công. Bác có thể chọn theo bộ lọc màu sắc, hoặc đặt nó từng layer riêng. Sau khi chọn các đối tượng theo bác...
  4. Em có khoảng chục con máy nhưng em chẳng biết,...

Em có khoảng chục con máy nhưng em chẳng biết, chẳng hiểu mấy mã lệnh nào luôn. Bởi vì em không cần hiểu, vì cứ có các phần mềm CAM nó xuất ra em cho vào máy chạy. Mỗi ngày ra vài trăm sản phẩm là...
  5. Trả lời
    1
    Xem
    16,492

360 độ là 1 vòng. Chu vi bao nhiêu cũng 360 độ....

360 độ là 1 vòng. Chu vi bao nhiêu cũng 360 độ.
    Cài đặt trục xoay tính là 360 đơn vị là 1 vòng. Nếu đóng trục tiếp động cơ thì 1 vòng động cơ là 360. Nếu qua hộp số giảm tốc thì nhân với tỷ lệ ví dụ...
  6. Trả lời
    29
    Xem
    49,135

Tốc độ bọn nó chỉ chọn được tốc độ giới hạn riêng...

Tốc độ bọn nó chỉ chọn được tốc độ giới hạn riêng thôi. Còn gia tốc nó gia tốc chung. Máy của em trục Y lỗi em cho max có 6000. Còn trục X thì để max 9000 Z max 4000.
  7. Nhà em không bị hỏng cái nào (Có khoảng gần chục...

Nhà em không bị hỏng cái nào (Có khoảng gần chục cái máy). Trong khi máy nhà anh bạn em thì cơ khí ọc ạch máy hỏng hóc phần cơ khí liên tục nên động cơ cũng có con bị hỏng rồi.
  8. Hai con giá có thể nói là tương đương. Một con cứ...

Hai con giá có thể nói là tương đương. Một con cứ tạm gọi là điện tử, một con là cơ. Gọi theo kiểu thợ mộc bọn em.
    Nếu so sánh tỷ lệ hỏng thì con 758 hỏng nhiều hơn. Chạy con 758 mát hơn thì đúng...
  9. Cài đặt thì 758 nhiều thứ hơn. Còn đấu nối thì...

Cài đặt thì 758 nhiều thứ hơn. Còn đấu nối thì khó hơn chứ bác. Phải hàn dây, còn con kia thì có các đầu nối nhanh đơn giản hơn.
  10. Máy TQ hầu hết đều lắp sẵn 578. Còn mình mua mới...

Máy TQ hầu hết đều lắp sẵn 578. Còn mình mua mới toàn mua 86H.
    Mua theo sở thích thôi.
  11. Giá thế hợp lý mà. Chuyển khoản thì cũng không...

Giá thế hợp lý mà. Chuyển khoản thì cũng không sợ, tưởng họ bắt bác cào thẻ games hay thẻ điện thoại thì lại khác.
    Mua bán mà không bạo thì sao mua bán được.
    Mình là người bán mình cũng yêu cầu trả...
  12. Văn Môn ở Yên Phong, Bắc Ninh. Bác đến đó mà mua.

Văn Môn ở Yên Phong, Bắc Ninh. Bác đến đó mà mua.
  13. Trả lời
    5
    Xem
    7,632

Nếu máy 3 trục sao không thử dùng ncstudio v5 với...

Nếu máy 3 trục sao không thử dùng ncstudio v5 với giá khoảng 500k.
  14. Trả lời
    212
    Xem
    182,139

Hình như bác solero biết tên chủ đó.

Hình như bác solero biết tên chủ đó.
  15. Có máy laser fiber 20W ở đó để xem không bác?

Có máy laser fiber 20W ở đó để xem không bác?
  16. Trả lời
    8
    Xem
    7,579

Thế mà em lại tưởng nó là mã nguồn mở. Thấy nó...

Thế mà em lại tưởng nó là mã nguồn mở. Thấy nó quảng cáo là mã nguồn mở.
    Còn nếu là app sẵn thì cái đó làm gì có cửa gì để mình dùng mà bác. Ở mình toàn dùng đồ ***** app hay hơn rất nhiều.

66868
  17. Trả lời
    8
    Xem
    7,579

http://www.3dunderworld.org/

http://www.3dunderworld.org/
  18. Trả lời
    2
    Xem
    4,021

Ví dụ sử dụng hộp số 1/30 thì: 1 vòng / tỷ lệ hộp...

Ví dụ sử dụng hộp số 1/30 thì: 1 vòng / tỷ lệ hộp số / xung = 360/30/1600 = 0.0075

Driver đang đặt 1600 xung thì được một vòng motor trước hộp số. Sau hộp số tỷ lệ 30 nghĩa là phải quay 1600*30...
  19. Trả lời
    200
    Xem
    101,556

Hãng nó bán powermill để CAM và bán PowerShaper...

Hãng nó bán powermill để CAM và bán PowerShaper nữa mà. Nó phải tách ra bán cho được nhiều và khách hàng dễ mua.
    Chứ có phải như ở VN cứ cái nào hay là dùng vì đâu có trả phí.
    Nên dùng powermill để...
  20. Trả lời
    18
    Xem
    25,929

Khò nóng gõ là rụng. Để ý phần roăng cao su hoặc...

Khò nóng gõ là rụng.
    Để ý phần roăng cao su hoặc chỗ rắc cắm nước có bị han rỉ hay không thì xử lý chỗ đó nữa.
    Nghĩa là giờ tháo cái đít ra dùng xịt hơi xịt xem phần ruột có tắc hay không. Nếu tắc...
  21. Thứ nhất em không hiểu biết, và cũng chẳng có chỗ...

Thứ nhất em không hiểu biết, và cũng chẳng có chỗ nào nói là hiểu biết.
    Thứ hai cái phần bác quote trên kia là phần reply trả lời Diyodira về các quan điểm của bác đó vấn đề dân Việt hay tẩy chay...
  22. - Vấn đề người Việt - hàng Việt. Câu chuyện mấy...

- Vấn đề người Việt - hàng Việt.
    Câu chuyện mấy ông BKAV làm điện thoại Việt. Bất đầu các ông đó nổ là sản xuất 100% nội địa, nào là nghiên cứ thiết kế máy, thiết kế phần mềm,...
    Nói thì như thánh,...
  23. Hồi xưa bọn em trẻ con đi học được nhà trường...

Hồi xưa bọn em trẻ con đi học được nhà trường nhồi vào đầu: "Nước ta từng VÀNG, biển BẠC". Và cả sau này cũng rất hay nghe đoạn như em quote của bác "người VN thông minh tài giỏi"
    Cái gì nó ở cái...
  24. https://cloud.video.taobao.com/play/u/1755559661/p...

https://cloud.video.taobao.com/play/u/1755559661/p/1/e/6/t/1/50064060839.mp4
  25. Trả lời
    26
    Xem
    28,121

Vẫn sao đấy. Máy to nhiều đầu chạy nhanh và nhiều...

Vẫn sao đấy. Máy to nhiều đầu chạy nhanh và nhiều thì step là sẽ bị. Dùng luôn hybird cả con máy chỉ đắt hơn vài triệu nhưng mạnh và khỏe hơn đặc biệt lỗi biết dừng.
    Chứ giờ dùng step làm gì.
Kết quả 1 đến 25 của 123
Trang 1 của 5 1 2 3 4