1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    19
    Xem
    14,724

Màn hình điều khiển cho máy CNC chạy MACh3

EM đang định làm màn hình điều khiển cho máy chạy MACH3 như hình có bác nào ủng hộ em không?
    Màn hình LCD 7 inch
    Nút bấm nhựa nổi giống các máy cnc chuyên nghiệp. Bàn phím giao tiếp usb.
    Vỏ bằng...
  2. Trả lời
    5
    Xem
    24,778

một ông thì hỏi xin đề làm sll, một ông thì ra...

một ông thì hỏi xin đề làm sll, một ông thì ra giá 50k, vậy nên ae họ đi bán muối hết chơn còn ai mà tl, bán muối sướng hơn nhiều chứ?

nhiều lúc thấy người vn kỳ kỳ sao ấy.
  3. Trả lời
    60
    Xem
    33,515

bán buôn mà cứ hạ giá thấp là làm hại người hại...

bán buôn mà cứ hạ giá thấp là làm hại người hại mình chứ chả được cái gì cả , hạ giá lấy đâu lãi mà duy trì hoạt động , mấy cái này ae ở VN làm thủ công sản lượng thấp mà cứ học bài của chị na
  4. Trả lời
    200
    Xem
    101,571

chào các bác . lâu rồi em không có thời gian vọc...

chào các bác . lâu rồi em không có thời gian vọc vạch con máy 5 trục cùi của mỉnh ,hôm bữa buồn tình em lôi nó ra khởi đông chút không đê lâu nó gỉ sét thì phí,lần này em không lập trình trên...
  5. Chủ đề: thay bi vitme

bởi Ga con
    Trả lời
    25
    Xem
    9,256

Lạy thánh a la. Vít me double nut thì trước...

Lạy thánh a la.

Vít me double nut thì trước khi thay bi bước đầu tiên phải tháo cái nut đôi ra anh, vặn 2 nửa rời vào nhau, sau đó xoay lại đóng cái chốt vào.

Thanks.
  6. Trả lời
    31
    Xem
    16,493

Máy tiện siêu chính xác Ultra precision lathe

Mình ở trường Đại học Thanh Hoa thành phố Bắc Kinh, lab mình tự chế máy tiện siêu chính xác, độ phân giải lên tới 10nm, với độ chính xác tới 1 micromet, độ nhám bề mặt nhỏ hơn 10nm, cắt 1 phát là...
  7. Trả lời
    69
    Xem
    65,122

Hướng dẫn cài linuxcnc trên Raspberry PI 2 Cài...

Hướng dẫn cài linuxcnc trên Raspberry PI 2

Cài Rasbian trên RPI2 thì các bác có thể tìm trên mạng trang chủ của Rasberry....
  8. Chủ đề: Thảo luận về DC Servo

bởi Ga con
    Trả lời
    164
    Xem
    57,125

Về vụ điện trở thắng, cụ nào bảo Fanuc DC có điện...

Về vụ điện trở thắng, cụ nào bảo Fanuc DC có điện trở thắng ấy nhỉ, hay là e không biết vì e tháo nhiều cái rồi chưa thấy cái nào có điện trở thắng :p, có mỗi điện trở soft start thôi.

Thật ra tùy...
  9. Trả lời
    12
    Xem
    12,605

Thêm nút nhấn ngoài cho Mach3.

Hôm nay tìm hiểu em mới biết thêm cái vụ thêm nút nhấn ngoài cho Mach3, chia sẻ cho anh em nào chưa biết. Bác nào biết rồi xin chỉ giáo cho thêm phần sôi động.

Vào system hotkeys setup. hiện ra...
  10. Chủ đề: cần mua nắp cao su

bởi vpopviet
    Trả lời
    8
    Xem
    3,161

e tìm mãi mà chả thấy bơm nó đâu. thôi sory...

e tìm mãi mà chả thấy bơm nó đâu. thôi sory chủ thớt nha
  11. Trả lời
    61
    Xem
    29,340

Thấy mấy bác tham gia hưởng ứng phong trào tự...

Thấy mấy bác tham gia hưởng ứng phong trào tự giới thiệu mà em mừng muốn khóc á.

Nhưng cảm giác như là mấy bác have fun. Em đọc xong mà tự hỏi, liệu chúng ta có thể hợp tác để làm gì, vì cuối cùng...
  12. Trả lời
    161
    Xem
    66,576

mấy lần lấy trước ông Kiệt , cũng không đủ xài ,...

mấy lần lấy trước ông Kiệt , cũng không đủ xài , ông Kiệt có lấy thì lấy nha , chủ thớt khỏi đem qua cho em , chỉ gửi cho Ga con là được .

Ông Trường Kiệt xác nhận chủ thớt đi nha.
  13. @son_heinz: em có cr@ck bản 8.0 bác cần thì e...

@son_heinz: em có cr@ck bản 8.0 bác cần thì e share, cái link kia thì bỏ nó đi nha bác.
  14. Trả lời
    44
    Xem
    23,946

200w mà bác giữ tay được địch thị bác là...

200w mà bác giữ tay được địch thị bác là supperman . 100 đã giữ không được rồi
  15. Chúc mừng em! Máy quá đẹp.

Chúc mừng em! Máy quá đẹp.
Kết quả 1 đến 15 của 15