1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 2 1 2

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    45
    Xem
    37,089

--- Bác làm giống kiểu này thử, thấy bên Hiệp...

--- Bác làm giống kiểu này thử, thấy bên Hiệp Phát cũng tự chế, nghĩ cũng giống dạng mái ngói lợp nhà vậy.
    ...
  2. Trả lời
    45
    Xem
    37,089

Cha này ở xa mà biết rõ thế, do có nhiều vợ qá mà...

Cha này ở xa mà biết rõ thế, do có nhiều vợ qá mà (h) còn bằng con cò :D
    À mà vợ hắn than với cụ à :D
    @@@ máy phải nặng mới ngon
  3. Trả lời
    45
    Xem
    37,089

Full sắt thì nặng 1 tấn là bình thường mà bác....

Full sắt thì nặng 1 tấn là bình thường mà bác. Với lại cha Blueocean này ngủ đông lâu quá nên ít ai để ý chứ hắn ta đã sở hữu 1 dàn CNC rồi. Chắc mấy con kịa nhẹ quá nên vợ hắn than phiền ;)
  4. Trả lời
    45
    Xem
    37,089

Cố lên chiaki !!!! .... ốp mấy tấm sắt 3-5 mm ,...

Cố lên chiaki !!!! .... ốp mấy tấm sắt 3-5 mm , xỏ râu sắt vào , đổ bê tông cho nó nặng chạy êm hơn.
  5. Chủ đề: Vertical Milling CNC DIY

bởi Khoa C3
    Trả lời
    251
    Xem
    116,240

Mặt lưng khoét vài lỗ tròn, hàn mặt lưng trước...

Mặt lưng khoét vài lỗ tròn, hàn mặt lưng trước rồi hàn tiếp phía trước thì tiện cả đôi đằng.
  6. Chủ đề: VietnamCNC khoe đồ!

bởi Luyến
    Trả lời
    392
    Xem
    208,609

Hi anh Gian G. Em thấy anh ghá phôi phay phẳng...

Hi anh Gian G.
    Em thấy anh ghá phôi phay phẳng bằng 2 cái ghá ở đầu sau khi phay phẳng được 1 nửa mặt phẳng anh dùng 2 bộ ghá khác kẹp phôi ở đầu kia xong tháo ốc ở đầu này ra rồi phay tiếp phải...
  7. Trả lời
    86
    Xem
    48,355

Chúc mừng Bluocean nhé, máy đẹp quá

Chúc mừng Bluocean nhé, máy đẹp quá
  8. Trả lời
    86
    Xem
    48,355

Máy của BàLu đẹp quá hỉ, AE Việt Nam chế máy kiểu...

Máy của BàLu đẹp quá hỉ, AE Việt Nam chế máy kiểu này hổng mấy năm nữa xuất ngoại ầm ầm, chúc mừng.
    Thanks
  9. Trả lời
    86
    Xem
    48,355

ý tưởng của bác blueocean thì nhiều nơi đã dùng...

ý tưởng của bác blueocean thì nhiều nơi đã dùng nhưng ứng dụng như vậy ở Vn thì em chỉ mới biết lần đầu , chúc mừng bác , với điều kiện thiếu thốn như thế thì có em xách nách như vậy là niềm mơ ước...
  10. Trả lời
    86
    Xem
    48,355

Mỗi dự án qua đi dự án mới lại đến mong bác tiếp...

Mỗi dự án qua đi dự án mới lại đến mong bác tiếp thu ý kiến dần dần hoàn thiện để mỗi con máy ra thị trường đạt chất lượng cao đúng như ý nghĩa của trang chủ chúng ta đang chơi cncpro.
    Cố lên bác
  11. Chuẩn bị có hàng khủng rồi, mần xông tui lên ông...

Chuẩn bị có hàng khủng rồi, mần xông tui lên ông mần con C của tui là vừa :)
  12. http://i1058.photobucket.com/albums/t415/nam_cnc/t...

http://i1058.photobucket.com/albums/t415/nam_cnc/tramming_animation_zpsfef15760.gif

gửi bác Hải hình ảnh canh spindle vuông với XY
  13. Chuối cả nải chuyện đi gia công bác ạ, người ta...

Chuối cả nải chuyện đi gia công bác ạ, người ta làm thế nào mình chịu vậy, kiểm tra kỹ quá họ bẩu vớ vỉn. Sang năm rảnh rỗi em chế con cắt plasma thử xem nó chạy sai số bao nhiêu. Em có ông sư phụ...
  14. qua em cho mượn cây banme đo lổ điện tử của...

qua em cho mượn cây banme đo lổ điện tử của mizuto ^^, làm khoản 6 phép đo như CKD nói là cách đơn giản nhất để xác định X và Y vuông góc mức độ như thế nào
  15. Vài thông số giúp cho việc chọn chế độ phay hợp lý!

Vài thông số giúp cho việc chọn chế độ phay hợp lý!

Để giúp cho những bạn mới có cái nhìn tổng quan hơn về Chế độ chạy dao hợp lý. CKD xin tổng hợp một số khái niệm có liên quan đến chế độ chạy...
  16. Em hãi nhất vụ căn 2 mặt phẳng song song ạ, chỉ...

Em hãi nhất vụ căn 2 mặt phẳng song song ạ, chỉ cần ổn là ngon rồi, còn vụ căn vuông thì em thấy dễ hơn, mà có gì thì chỉnh cũng dễ, vụ song song mà không ổn thì oải nhất :) Chúc mừng bác chủ nhé :)
  17. Nhìn cây thước của bác chủ.. hình như là thước...

Nhìn cây thước của bác chủ.. hình như là thước thép gió cơ khí à.. không phải thước ngành gỗ.

Chạy ra đường kính nhỏ hơn thiết kế thì chưa nói lên được điều gì đâu ạ. Bác phải cặp thước đo các...
  18. spín giống như bị chúi về phía trước nhỉ, nếu...

spín giống như bị chúi về phía trước nhỉ, nếu đúng vậy thì nguyên nhân là do chưa rửa nè, rửa mau đi, còn lấy vỏ lon bia nữa ;)
  19. Trả lời
    60
    Xem
    37,562

2 cái vai máy, sắt dày 30mm cắt dây và phay CNC ...

2 cái vai máy, sắt dày 30mm cắt dây và phay CNC

http://i977.photobucket.com/albums/ae260/ahdvip/DSC_0422_zpsd050ffe1.jpg

Lắp thử cái coi
    ...
  20. Khi sử dung keo này cần chú ý nhé, khi đông cứng...

Khi sử dung keo này cần chú ý nhé, khi đông cứng nó trương nở ra đấy nhé. Chính nhờ đặc tính này người ta mới làm cấy sắt vào bê tông đấy. Khi đông cứng nó trương nở ra sẽ bó chặt cây sắt vào bê tông.
  21. Trả lễ các bác

hôm nay em mạn phép post vai hình ảnh hoàn thiện tổng thể trả lễ các bác đã hướng dẩn tận tình cho em ,những hình ảnh lúc mới bắt tay em ko có chộp nhiều nên ko có đầy đủ góc cạnh,
    em sơn màu xanh...
  22. Cái nạo đó có thể chế bằng cây giũa dẹp mài thật...

Cái nạo đó có thể chế bằng cây giũa dẹp mài thật bén.
  23. Như thế này bác ạ, mình làm cho mình, chịu khó tí...

Như thế này bác ạ, mình làm cho mình, chịu khó tí thì cái máy sau này nó chuẩn. Mấy cái việc mệt nhọc này khác rồi thì bác cũng chóng quên đi thôi. Nếu bác làm một mình thì kiếm cái ba lăng, nhấc lên...
  24. Trả lời
    72
    Xem
    29,135

bác Blue và anhxco cùng ở Đà Nẵng , em gửi chung...

bác Blue và anhxco cùng ở Đà Nẵng , em gửi chung cho bác blueocean nhé , các bác mua 3 món , em gửi chung miễn phí ship hen. Cảm ơn các bác nhiều.

chết nhầm với bác anhxco hehehe. Thôi không sao...
  25. à thêm 1 lời khuyên từ thực tế , phay kim loại...

à thêm 1 lời khuyên từ thực tế , phay kim loại văng vào người gặp mồ hôi ngứa dễ tè luôn , bác chịu khó thiết kế thành cái khung cao che hết như mấy cái máy công nghiệp luôn đi , nhớ tính toán hệ...
Kết quả 1 đến 25 của 47
Trang 1 của 2 1 2