1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 3 1 2 3

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Chủ đề: CT-TQ Bán hầm bà lằn

bởi ABCNC
    Trả lời
    10
    Xem
    4,953

Hi, nếu ko quen thì nhờ dịch vụ sửa máy họ vệ...

Hi, nếu ko quen thì nhờ dịch vụ sửa máy họ vệ sinh lại là chạy ngon. Với bác nếu lấy thì để mình gửi ra, bao giờ vệ sinh, chạy đc thì mới chuyển xiền (hoac đổi bộ alpha nào đó :)
  2. Trả lời
    74
    Xem
    44,309

Closed: Ô Gà này spam hả...300k

Ô Gà này spam hả...300k
  3. Trả lời
    74
    Xem
    44,309

Closed: Hihi 260k vậy

Hihi 260k vậy
  4. Chủ đề: Tiểu đội máy chế.

bởi ABCNC
    Trả lời
    69
    Xem
    105,725

Trong thời gian chờ bác Tuấn show tiếp, e ví dụ...

Trong thời gian chờ bác Tuấn show tiếp, e ví dụ về sản phẩm thương mại và máy chế
    Con này quá dễ đv nhiều ae trên này, nó là sp thương mại, cho dù ko có bất cứ chứng chỉ chất lượng gì cả, chỉ có...
  5. Chủ đề: Mini C frame của ABCNC

bởi ABCNC
    Trả lời
    8
    Xem
    5,847

Đi được 2/3 chặng đường :) . Đổ bê tông xong 1...

Đi được 2/3 chặng đường :) . Đổ bê tông xong 1 mình khiêng lên bàn không nổi

22908

22909
  6. Chủ đề: Mini C frame của ABCNC

bởi ABCNC
    Trả lời
    8
    Xem
    5,847

Mini C frame của ABCNC

Mấy dự án lớn đang bị đắp chiếu do chưa có thời gian, giờ lại muốn làm con mini để phay mấy chi tiết nhôm. Thời gian ít, nên chọn giải pháp lắp ghép, không cầu toàn, có gì chơi gì thoai.
    Sau thời...
  7. Trả lời
    18
    Xem
    15,462

Hihi, bác nóng quá. Cái này cũng lâu rồi, mà thấy...

Hihi, bác nóng quá. Cái này cũng lâu rồi, mà thấy bác bức xúc quá.
    Thứ nhất: khi mình đăng cái này ko có mục đích để áp lực cho bên làm BOB, mà chỉ chia sẻ cái sơ đồ điẹn của mình thôi.
    Thứ hai: vụ...
  8. Trả lời
    0
    Xem
    4,882

Thảo luận về artcam nâng cao

Nhờ mấy clip hướng dẫn rất hay của bác DuyManhBK nên giờ coi như phần cơ bản về artcam đã nắm được. Giờ chiến tiếp trong user guide để nâng cao trình độ, thấy phong trào đang lên, nên mạnh dạn học...
  9. Trả lời
    26
    Xem
    10,433

Hihi, chúc mừng chúc mừng CBNN :)

Hihi, chúc mừng chúc mừng CBNN :)
  10. Chủ đề: Thông tin đồng nát :)

bởi ABCNC
    Trả lời
    231
    Xem
    108,918

Bãi vỉa hè Cần Thơ có 3 con máy: tiện, phay dạng...

Bãi vỉa hè Cần Thơ có 3 con máy: tiện, phay dạng C và H (ko biết gọi chính xác là gì), đồng giá 25 triệu 1 con, họ nói còn motor (3 pha)
    Con này trục X còn thiếu bộ phận gì đó phải ko các bác?...
  11. Trả lời
    7
    Xem
    4,859

Hehe hàng hóa cũng khá khá nhiều rồi hén, ngon...

Hehe hàng hóa cũng khá khá nhiều rồi hén, ngon ngon, để hôm nào ghé :)
  12. Trả lời
    43
    Xem
    17,912

Mừng năm mới hì hục với 3 em nằm ngửa 15041 ...

Mừng năm mới hì hục với 3 em nằm ngửa

15041

Định vị điểm G

15042

Sẵn sàng bắn nào...
  13. Trả lời
    97
    Xem
    40,461

Mình đang học bác để làm máy lớn đây, không có...

Mình đang học bác để làm máy lớn đây, không có kinh nghiệm vụ này. Mà theo mình nếu điều kiện vận chuyển cho phép nên hàn khung rồi mới đi phay. Còn không thì phải thiết kế theo kiểu lắp ghép từng...
  14. Chủ đề: Làm CNC giá dưới 1tr

bởi ABCNC
    Trả lời
    30
    Xem
    18,961

Cũng MDF nè Quái xế ui :))...mà em nó bị trúng...

Cũng MDF nè Quái xế ui :))...mà em nó bị trúng nước nên đành vứt xó, khi nào rãnh sẽ trùng tu lại
    14916
  15. Trả lời
    43
    Xem
    17,912

Ờ cũng ko biết, nhờ cắt làm 2 thì đc chứ cắt...

Ờ cũng ko biết, nhờ cắt làm 2 thì đc chứ cắt nhiều họ tính tiền, mà làm cơ khí chính xác không nên để cửa hàng họ cắt hư hết cây sắt à nhen.
    Hôm nay lên thợ bậc 5, được ra công trình làm :))
    14758
  16. Trả lời
    24
    Xem
    13,309

Thấy hệ thống làm mát spin của bác chưa được...

Thấy hệ thống làm mát spin của bác chưa được sướng lắm :), đúng chuẩn chắc phải chơi máy nén khí ra 2 ống, 1 đầu đi lên trên, 1 đầu qua bộ lọc nước-mù dầu (ko biết dân gín gọi vậy đúng không) trước...
  17. Trả lời
    43
    Xem
    17,912

Đồ án tốt nghiệp - CNC Hframe của ABCNC

Lăn lộn 2 năm trên CNCprovn, được các bác chỉ giáo về kỹ thuật cơ khí, điện, nước,...kể cả kiến thức mua hàng 2hand ngon bổ rẻ; hôm nay cũng khá tự tin để làm 1 cái coi như tốt nghiệp, mong thoát...
  18. Trả lời
    21
    Xem
    21,874

Ôi , máy chuẩn rồi. Sd giải nhiệt nước xe hơi hả...

Ôi , máy chuẩn rồi. Sd giải nhiệt nước xe hơi hả Duonghoang? Nên thêm phần bảo vệ trên đường phóng của tia laser, với lại cần có giải pháp gá khi cắt tấm vật liệu mỏng (hay cong vênh)
  19. Trả lời
    18
    Xem
    15,462

Cty... :) đã gửi thông tin hướng dẫn khá chi...

Cty... :) đã gửi thông tin hướng dẫn khá chi tiết, dể hiểu. Trong gói sản phẩm gửi người mua nên có chỉ dẫn đến đường link này. Cám ơn sự phản hồi tích cực từ ....:)
  20. Trả lời
    18
    Xem
    15,462

Sơ đồ tủ điện hoàn chỉnh?

Tủ điện của mình đã xong, mà chưa dám cắm điện sợ xịt khói.
    Giờ post cái sơ đồ chi tiết để các bác góp ý, hoàn chỉnh cho ae mới làm CNC sau này đỡ khổ với những thứ lẻ tẻ nhưng khá đau đầu trong...
  21. Chủ đề: Ghép tia laser CO2 40W

bởi ABCNC
    Trả lời
    25
    Xem
    11,541

Về cân chỉnh tia vuông góc với phôi khi máy đã có...

Về cân chỉnh tia vuông góc với phôi khi máy đã có thể hoạt động (coi như lắp dựng kết cấu đã chuẩn), thì có 2 bước: bước 01 điều chỉnh: tuần tự dùng băng keo giấy (dễ cháy) dán ở kính phản xạ 1 gần...
  22. Chủ đề: Ghép tia laser CO2 40W

bởi ABCNC
    Trả lời
    25
    Xem
    11,541

Món này e chơi mấy năm nay rồi, biết sử dụng thôi...

Món này e chơi mấy năm nay rồi, biết sử dụng thôi chứ ko chế cháo gì:
    1. Không biết bác nói bộ kit đây là phần cơ hay điện. Máy của mình 60w - china, gồm:
    - Trục XY, bàn tổ ong phẳng;
    - Hệ thống...
  23. Chủ đề: Sơn ánh kim mua ở đâu?

bởi ABCNC
    Trả lời
    4
    Xem
    4,093

Nếu ra Kim Biên ko có loại như ý thì ghé Khu...

Nếu ra Kim Biên ko có loại như ý thì ghé Khu Trung Sơn ấy, cty printechcina, ánh kim tím cũng có luôn :). Mà sơn máy thì theo ý bác Tuấn là chuẩn, sơn oto ấy: nexa ppg, dupont,...mua lẻ trên SG thì...
  24. Cơ hội mới cho CNC: gia công dấu (mộc) cho các doanh nghiệp

Luật Doanh nghiệp 2014 mới có hiệu lực đầu tháng 7 này cho phép các doanh nghiệp tự làm con dấu (nghĩa là thuê đơn vị nào làm cũng đc, chứ ko nhất thiết phải làm tại nơi được chỉ định) với hình thức,...
  25. Đấu nối cảm biến hành trình 3 chân NPN, PNP vào BOB

Cái tủ điện của mình sắp xong, sẽ post khoe các bác sau, không ngờ mình làm được cái hoành tráng như vậy :D. Khà khà thật ra nhờ sự hướng dẫn tận tình của CKD và nhiều bác trên diễn đàn.
    Tuy nhiên...
Kết quả 1 đến 25 của 63
Trang 1 của 3 1 2 3