1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Hỏi cách tắt mở máy hút bụi công nghiệp dựa vào tắt mở Spinle của máy CNC

Máy cnc của e hiện đang dùng card NCstudio V5 cắt ván MDF công nghiệp, nên e đã chế thêm bàn hút chân không 3 pha + Hút bụi công nghiệp 3 pha. Nay e muốn bàn hút + hút bụi tự động tắt mở cùng với...
  2. Trả lời
    0
    Xem
    42,624

Cần mọi người giúp đỡ máy cắt dây TQ

Em đang xài con DK7732 của TQ nhưng máy em nó bị tình trạng là cắt xong sản phẩm không dừng máy lại , khi nào mình tắt nó mới tắt và đứt chỉ hay báo chỉ đỏ máy củng không tắt nó cứ chạy hoài quấn 1...
  3. Trả lời
    2
    Xem
    17,757

Đã nói đến hợp tác sx, thì điều đầu tiên là có...

Đã nói đến hợp tác sx, thì điều đầu tiên là có cạnh tranh dc với máy Tầu không?
  4. Chủ đề: Chế máy khoan EDM

bởi hoangson
    Trả lời
    2
    Xem
    6,437

Chế máy khoan EDM

Chào các bác!
    Bác nào có tài liệu dựng 1 cái máy khoan EDM cho em xin với (bo mạch mua loại nào, phần khung, phần điều khiển....). Em có tấm sắt dày 1.5mm, trên đó khoan mấy lỗ 0.5mm mà chưa biết...
  5. Trả lời
    7
    Xem
    31,729

Èo... E nói con robot kìa

Èo... E nói con robot kìa
  6. Trả lời
    7
    Xem
    31,729

Đậu phộng bác nào làm 1 con chơi đê.

https://youtu.be/h_froDIk9KU
  7. Em ở Hưng Yên, các bác có chỗ nào sửa máy cắt dây...

Em ở Hưng Yên, các bác có chỗ nào sửa máy cắt dây uy tín thì cũng giới thiệu e luôn nhé. Cảm ơn các bác
  8. Trả lời
    1
    Xem
    8,334

Bài viết dài quá bác ơi, nên chia thành nhiều...

Bài viết dài quá bác ơi, nên chia thành nhiều phần cho dễ đọc và dễ theo dõi. Dù sao cũng cảm ơn bác nhé!

--------------------------------------------------

Công ty TNHH vật tư và thương mại...
  9. Trả lời
    1
    Xem
    8,334

Cấu tạo của máy cắt dây molipden

Hiện nay, trong gia công cơ khí chính xác nói chung và gia công khuôn mẫu đột dập nói riêng,cắt dây[/URL][/U][/I][/B] là một nguyên công quan trọng, không thể thiếu trong chuỗi chu trình công nghệ...
  10. Trả lời
    3
    Xem
    7,715

Hỏi về máy cắt dây YouYang

Các bác có ai có file image hay file ghost lại Flash disk của máy cắt dây Youyang ko ạ
    Máy em giờ báo lỗi file EMM386 với 2 file .SYS gì đó ko nhớ tên, để coi lại. ko khởi động vào hệ điều khiển máy...
  11. Trả lời
    12
    Xem
    46,076

Xin trợ giúp con máy cắt dây Trung Quốc

Số là em vừa mua con dk7732 của Trung Quốc. Nguyên bản thì nó dùng điện 3pha 380v. Nhưng giờ em muốn chuyển nó thành điện 1pha 220v được không? Vì em thấy trong tủ điện nó tắch từng pha ra và dùng...
  12. Tổng hợp các vấn đề về nguồn phát laser fiber 60W Spectra-Physics

Trên diễn đàn có khác nhiều bác mua loại nguồn này, mình lập mục này anh em cùng trao đổi cho tiện.

các thông số cơ bản: công suất 60w cho 2 modul diot ở trong máy. bước sóng 810un.
    hiện tại được...
Kết quả 1 đến 12 của 12