1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Chủ đề: Bán Vítme, Khớp Nối

bởi ngocsut
    Trả lời
    87
    Xem
    40,348

Nhiều như khoai lang. Sao các bác ko chế bạc bi...

Nhiều như khoai lang. Sao các bác ko chế bạc bi vào mà chơi nhỉ. Đệm khí thì máy nén phải to như con trâu mới chiều đc e nó
  2. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

Lậy cụ. Em "Ví dụ" thôi. Có chữ ví dụ to đùng...

Lậy cụ. Em "Ví dụ" thôi. Có chữ ví dụ to đùng đằng trước mà. Qua hộp số thì lực tăng và độ trễ cũng tăng, nhiều hay ít thôi.

Sorry em hỏi mà ko có chủ ngữ. Em hỏi chủ thớt Xung và Chiều đã...
  3. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

Em từng thấy vài trăm con cnc từ loại 1 axis đến...

Em từng thấy vài trăm con cnc từ loại 1 axis đến 5 axis em thấy con nào cũng chạy servo ma bác lai kết luân là cnc chạy ac servo bình thường, còn ac servo luc ace/dece chắc chắn là phải có time nhiều...
  4. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

không tải chứ cụ . có tải thì nó thành mấy trăm...

không tải chứ cụ . có tải thì nó thành mấy trăm ms(3000rpm==10.000mm/p mình nói trên đó ) . ý mình nói bên trên là khả năng tăng tốc của bản thân servo là rất nhanh nên việc qua bộ giảm tốc là có lợi...
  5. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

Xin hỏi bác hỏi bác nào ạ, em vừa vọc AC servo...

Xin hỏi bác hỏi bác nào ạ, em vừa vọc AC servo xong và thấy rằng AC Servo chạy CNC bình thường, tiếc là em chưa có tiền để chạy bằng thanh răng nên chưa làm thánh phán được, em chạy dây đai và chưa...
  6. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

Phải không đó cụ? Em nghi ngờ con số vài ms để...

Phải không đó cụ? Em nghi ngờ con số vài ms để tăng tốc từ 0-3000rpm đóa. Cái này chạy không tải hay có tải? Độ chính xác khi tăng tốc có đảm bảo?
    Em thì làm bài toán sơ sơ... motor + cái coupling...
  7. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

bác dùng vậy là ổn rồi * y: 400w+giảm tốc...

bác dùng vậy là ổn rồi

* y: 400w+giảm tốc 1:5+ vitme kéo giữa là ổn rồi.

* x: 400w+giảm tốc 1:3+ vitme cũng ổn nốt.

vậy bác cứ tiến hành đi, không cần hỏi thêm nữa, tẩu mất, gia tốc vận...
  8. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

Động cơ đâu đạt được tốc độ một cách tức thời,...

Động cơ đâu đạt được tốc độ một cách tức thời, khi chạy qua hộp số chắc chắn sẽ bị trễ.
    Ví dụ servo cần 2 giây để đạt tới 1000rpm, 3 giây để đạt 2000rpm thì con không có hộp số chỉ cần 2 giây để...
  9. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

[QUOTE=pulse&dir;122574]Cảm ơn đóng góp của BÁC...

[QUOTE=pulse&dir;122574]Cảm ơn đóng góp của BÁC nhiều!

- về combo Z THK thì em dùng nó để làm vitme thôi, nếu làm trục Z em sẽ gắn thêm 2 thanh trược 2 bên nữa, và gắn thêm 1 tấm base để gá...
  10. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

[QUOTE=Gamo;122563] Thú thiệt máy gỗ bác làm...

[QUOTE=Gamo;122563]

Thú thiệt máy gỗ bác làm kiểu gì nó cũng chạy tốt.
    đúng rồi, cái này là không phải áp lực lắm đối với máy gỗ, nhưng bác ấy cố thêm nhôm nữa, nên vấn đề cần là phần cơ khí phải...
  11. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

Có lẽ bác chủ nhầm. - Không có lí gì khi song mã...

Có lẽ bác chủ nhầm.
    - Không có lí gì khi song mã vitme thì nó chóng hỏng vit me hay bla bla gì đó. Song mã làm cho máy cứng và khoẻ hơn với các máy rộng. Và đó là ưu điểm mà máy to nào cũng chạy...
  12. Trả lời
    48
    Xem
    27,873

Thú thiệt máy gỗ bác làm kiểu gì nó cũng chạy...

Thú thiệt máy gỗ bác làm kiểu gì nó cũng chạy tốt.

Thép hộp 90x90x5 thì ok. Kinh nghiệm là bác đừng đi mua thép mới mà đi kiếm mấy tay robot (hỏi chú Romeo, MinhNhat), vừa rẻ vừa cứng vừa thẳng...
  13. Chủ đề: Chia sẻ mẫu bmp

bởi hoang.nvn
    Trả lời
    24
    Xem
    25,225

Chia sẻ mẫu bmp

Em mặc dù có chút ít cũng xin up trước ah, bác nào có mẫu nào đẹp có thể chia sẽ được thì cứ đưa lên đây nhé.
    Mấy bức thiên nhiên, chim thú:
    711

712 713

714

Link mediafire ...
Kết quả 1 đến 13 của 13