1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    1
    Xem
    12,014

Vậy mới thấy là phương án nào cũng có hạn chế của...

Vậy mới thấy là phương án nào cũng có hạn chế của nó. Mua tận gốc rẻ nhưng lôi thôi khoản bảo hành. Mua qua nhà cung cấp thì được khoản bảo hành mà lại không rẻ.
  2. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Tốc độ bọn nó chỉ chọn được tốc độ giới hạn riêng...

Tốc độ bọn nó chỉ chọn được tốc độ giới hạn riêng thôi. Còn gia tốc nó gia tốc chung. Máy của em trục Y lỗi em cho max có 6000. Còn trục X thì để max 9000 Z max 4000.
  3. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Full HBS hàng mới là chắc ăn. 1. Như cha Tuấn...

Full HBS hàng mới là chắc ăn.
    1. Như cha Tuấn hói đã nói, một con Y mà chết thì con còn lại sẽ bẻ cái khung của bác như bẻ que tăm (với HBS86 cho dù là4, 8, 12 Nm thì cái kết cũng như nhau thôi)....
  4. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Bác đã làm rồi thì cứ tiếp tục đi chứ kiêir j nó...

Bác đã làm rồi thì cứ tiếp tục đi chứ kiêir j nó cũng chạy được hết vì mình chạy gỗ với cắt quảng cáo nó chạy được hết. Vì bác đầu tư từng đó cũng mớ tiền rồi nên cứ tự tin mà tiếp tục. Mình nghĩ nên...
  5. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Em có người bạn. Dân điện hẳn hoi. Chế con máy bé...

Em có người bạn. Dân điện hẳn hoi. Chế con máy bé bằng nửa con máy của bác mà chỉ vì cái tội mua đồ điện cũ rồi nay hỏng cái này, mai hỏng cái khác mò không ra bệnh mà 5-6 năm nay chưa hoàn thành con...
  6. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Chọn HBS hàng mới đi bác chủ. Con máy của bác...

Chọn HBS hàng mới đi bác chủ. Con máy của bác phần cơ làm ko đc ổn nên nếu phần điện cũng chập chờn thì khi gặp sự cố khó khoanh vùng để tìm ra lỗi.
    Hai vitme trục Y bác ngâm cứu vụ lắp alarm để khi...
  7. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Khởi động từ là để cấp nguồn cho tủ và không tự...

Khởi động từ là để cấp nguồn cho tủ và không tự cấp tủ sau khi cúp điện. Lọc nhiễu lắp cho biến tần. Phần khởi động từ cắt giảm thì đấu 3 tiếp điểm role trung gian song song cũng được 15A rồi. Lọc...
  8. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Chào bác

Bây giờ bác chỉ thiếu motor 3 trục và tử điều khiển thôi phải hk. Theo em bác nên xài step 2pha cho nó dễ làm. Sau có hỏng hóc thay thế cũng rẻ. Còn phần điều khiển bác có am hiểu về mach3 ko nếu có...
  9. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Với 1 cơ số tiền ngu mình đã bỏ ra thì có lời...

Với 1 cơ số tiền ngu mình đã bỏ ra thì có lời khuyên thế này.
    - phần cơ bạn làm rồi nên không bàn vì thấy cũng làm con trượt khuyết cái này chạy lâu mới thấy nhược điểm.
    - phần điện thì chơi loại...
  10. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Nếu bạn chưa hề đụng tới CNC với những con step...

Nếu bạn chưa hề đụng tới CNC với những con step openloop thì sẽ khó có thể hình dung được giá trị của sự khác biệt.

Nếu mua đồ cũ thì mình không bàn, vì đồ cũ giá rất tùy hứng.
    Nếu mua đồ mới...
  11. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Con nầy giống cấu tạo con của em nhưng nó đang bị...

Con nầy giống cấu tạo con của em nhưng nó đang bị lỗi chưa xứ lý đc. Có đk thì cứ đồ mới, đồ tốt mà dùng chứ bác hỏi thế khó cho mọi ng
  12. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Xin chào.

Xin chào các bác em mới tham gia hihi.
    Em ko biết nhiều nhưng cũng có thể giúp dc bác.
  13. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

Vấn đề là bác chủ dự định dành bao nhiêu tiền cho...

Vấn đề là bác chủ dự định dành bao nhiêu tiền cho cái còn thiếu. Thì mới biết đường tính.
  14. Trả lời
    29
    Xem
    49,332

1 cái vỏ tủ điên 1 cái biến áp qang minh loại...

1 cái vỏ tủ điên
    1 cái biến áp qang minh loại 2-25A
    4 bộ driver + step (hoặc sevor)
    1 card nc v5 thần thánh
    1 bộ pc
    khởi động từ , attomat ..dây điện ..lọc nhiễu vvv
    1 spin + biến...
  15. Trả lời
    5
    Xem
    31,857

cnc thì không xài chứ máy láer thì có chơi loại...

cnc thì không xài chứ máy láer thì có chơi loại giảm tốc này, chỉ là loại rẻ tiền hơn thôi, dùng cho hệ thống nâng hạ bàn cắt
  16. Trả lời
    5
    Xem
    31,857

Dùng để lắp vào cơ cấu quay ở mấy sạp vịt quay,...

Dùng để lắp vào cơ cấu quay ở mấy sạp vịt quay, vịt nướng bác ơi.:D

Mà nếu bác không biết dùng việc gì thì cầm về chi cho chật nhà ra, cứ để ở cty, ai biết dùng vào việc thì lấy.
  17. Mới đọc lại thấy e nói sai òi :):):) Hi vọng bên...

Mới đọc lại thấy e nói sai òi :):):)
    Hi vọng bên bán hỗ trợ cho bác chủ giải quyết vấn đề
  18. https://www.youtube.com/watch?v=Bt5jrP9lkPQ clip...

https://www.youtube.com/watch?v=Bt5jrP9lkPQ
    clip hd vặn nut vào từ hãng>> nên đồ mới nut chưa vặn vào là bthường

em mua thì thường nut vặn vào vì em nghi ngờ khả năng của mình :) nên em iu cầu...
  19. Trả lời
    25
    Xem
    22,497

Đồ mua mới là đai ốc và ốc riêng nhé bác. Cả con...

Đồ mua mới là đai ốc và ốc riêng nhé bác.
    Cả con trượt lẫn thanh trượt cũng riêng.

Để lắp, bên trong con trượt hoặc đai ốc có ống dẫn định hướng. Nếu xử lý đầu thanh trượt hay đai ốc đúng kỹ...
  20. Trên mạng có clip hướng dẫn lắp đai ốc với vitme...

Trên mạng có clip hướng dẫn lắp đai ốc với vitme mà, nếu đai ốc có ông nhựa để tránh làm rơi bi thì bác phải lắp vitme cùng lúc tháo ông nhựa ra. video hướng dẫn đây bác:...
  21. Bên em là nhà phân phối hàng TBI chính hãng Đài Loan

Cầo
    Chào Anh !
    Em bên CTY hàng TBI chính hãng Đài Loan tại Việt Nam ! Tất cả những hàng chính hãng của TBI đều phải có logo chính hãng kèm theo số seri xuất sưởng ! Để bên em có thể kiểm tra ngày...
  22. Nếu không có trong catalog của TBI thì đương...

Nếu không có trong catalog của TBI thì đương nhiên không phải là hàng của hãng rồi, hơn nữa lại không có logo của TBI thì chẳng phải là mọi chuyện rõ ràng rồi sao
  23. Đai ốc xem lại có đúng là 2 đầu mối không? Nếu 2...

Đai ốc xem lại có đúng là 2 đầu mối không? Nếu 2 đầu mối nhưng chỉ 1 rãnh (đầu môí) có bi thì vẫn lắp được nhưng tải chỉ còn 1/2 . còn đúng là loại 1 rãnh bi (1 mối) là hổng có lắp được cho vít 2...
Kết quả 1 đến 23 của 23