1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 3 1 2 3

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    9
    Xem
    11,720

CKD project - Rotary axis - trục xoay cho máy phay cnc

CKD project - Rotary axis - trục xoay cho máy phay cnc

Cụm trục xoay này thuộc cái máy CNC H phờ rem bên kia (click vào đây để xem thêm). Nhưng mà một mớ hình ảnh không có lưu ở đây nên tậm ngưng...
  2. Chào các bạn! Để kết thúc vấn đề, mình trình...

Chào các bạn!

Để kết thúc vấn đề, mình trình bày mấy ý thế này.

Về người bán và người mua.
    1. Người bán vi phạm Nội quy khi đã không trình bày rỏ tình trạng món hàng (đã sửa chữa) như đã quy...
  3. Trả lời
    2
    Xem
    4,779

Tự ráp máy láer khắc dưa hấu xài ống RF co2

giờ cũng gần tết rồi nên mình có mua 2 ống laser về ráp 2 con máy để khắc dưa tết , mục đích phá cho vui là chính.
    Mình up lên đây quá trình làm của mình mong dc giao lưu học hỏi của anh em nhiều...
  4. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

https://youtu.be/iHM4C22S5j4 Chào các bạn, sau...

https://youtu.be/iHM4C22S5j4
    Chào các bạn, sau một thời gian mày mò nghiên cứu học hỏi trên diễn đàn CNCPRO mình đã làm chủ công nghệ được một số dạng máy cnc 5 trục, nay được khách hàng tin tưởng...
  5. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Xin chào các bạn . Cũng lâu lắm...

Xin chào các bạn .
    Cũng lâu lắm không tham gia diễn đàn, cũng thấy tình hình tham luận về máy cnc 5 trục yên ắng quá, mình mạo muội đăng bài cốt đẻ tạo hưng phấn cho nguồn đam mê cnc .
    ...
  6. Trả lời
    19
    Xem
    32,603

Chú thích thêm về code Zmove = Zs + (-5) Zs là...

Chú thích thêm về code
    Zmove = Zs + (-5)
    Zs là toạ độ của sensor, nhưng khi chạm sensor có thể cần đi thêm một quảng đường nữa. Do đó để đảm bảo cần di chuyển thêm một đoạn nhỏ :D.
    Ngoài ra còn...
  7. Trả lời
    1
    Xem
    6,868

BOB for mach3

mô tả
    4 trục
    có ngõ chuyển đổi tần số > điện áp dkhiển btần
    relay chargepump
    relay coolant
    tích hợp nguồn điện 220Vac > 12VDC cho cảm biến
    nguồn 5V cách li bảo vệ thiết bị
    Có sẵn cable LPT và...
  8. Trả lời
    60
    Xem
    33,509

bán buôn mà cứ hạ giá thấp là làm hại người hại...

bán buôn mà cứ hạ giá thấp là làm hại người hại mình chứ chả được cái gì cả , hạ giá lấy đâu lãi mà duy trì hoạt động , mấy cái này ae ở VN làm thủ công sản lượng thấp mà cứ học bài của chị na
  9. Trả lời
    85
    Xem
    162,467

Lâu lâu máy móc trở chứng, nên phải chọc chọc...

Lâu lâu máy móc trở chứng, nên phải chọc chọc ngoái ngoái cho nó ngon lại :D

Tiện tay làm luôn cái clip để anh em dùng các step driver có chế độ chỉnh "mượt bước" gì gì đó biết cách mà chỉnh. Hiện...
  10. Máy gắn linh kiện điện tử chạy Mach3 thành công

Rất vui - rất vui - rất vui....
    Cũng khá là mệt các bác ạ. Sau 2 năm 6 tháng chiến đấu thì em cũng cò cưa song 1 dây chuyền lắp dáp bo mạch điện tử. 90% là em tự cò cưa trừ những bộ phận cần sự...
  11. Trả lời
    85
    Xem
    162,467

Cuối tuần ôn luyện lại chút kỹ năng ...

Cuối tuần ôn luyện lại chút kỹ năng

https://www.youtube.com/watch?v=QLGyQcYyzDI
  12. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

món này cần ổn định cao độ Z từ ban đầu cho các...

món này cần ổn định cao độ Z từ ban đầu cho các dao sẽ gia công trong chương trình , nếu không sẽ sai lệch kích thước mất độ chính xác , do đó điều tiên quyết là dùng ATC spindle , set Z trước các...
  13. Trả lời
    15
    Xem
    36,145

Chế MPG cho máy CNC 5 trục phay gỗ

Em đang tính làm cái MPG cho con máy đục tượng gỗ 5 trục điều khiển bằng Mach3, để lúc sử dụng đỡ phải chạy đi chạy lại nhiều; thì may quá, tìm được bài hướng dẫn rất chi tiết của bác minhdt. Nhưng...
  14. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Máy cnc 5 trục head table A-C

Mình xem đăng thêm video , mời các bạn tham khảo;)

https://www.youtube.com/watch?v=YXG4cy7GL58
  15. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Xin phép cũng đú theo bác chủ thớt ạ :D 55921...

Xin phép cũng đú theo bác chủ thớt ạ :D

55921

55922

Phần hấp dẫn em xin phép để sau :D
  16. mãi mới gác xog con máy tạm để chạy part ...

mãi mới gác xog con máy tạm để chạy part

https://www.youtube.com/watch?v=AhPBij48BQc
    https://farm5.staticflickr.com/4707/26181572818_29c7af9d18_c.jpgIMAG0442 by Văn Tuấn Nguyễn, on Flickr...
  17. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Không phải là không quan tâm mà nó khá là khó, do...

Không phải là không quan tâm mà nó khá là khó, do đó có rất ít bạn có khã năng tham gia và trải nghiệm.
    Bản thân mình cũng đặt mục tiêu phải vọc được đến leo vồ này, cơ mà duyên chưa đến nên cứ phải...
  18. [Motor2Hand] Thớt tổng hợp các kiến thức cơ bản về Stepper bằng Video

Chào các bác, dẫu biết là kiến thức vô biên không biết đâu mà lần, rằng là điều ta đang làm có thể rất nhiều người đã phát kiến. Tuy nhiên với tinh thần chia sẻ và cầu thị, bản thân lại khoái về các...
  19. Chào bạn! 1. Vấn đề kiểm duyệt bài viết là một...

Chào bạn!
    1.
    Vấn đề kiểm duyệt bài viết là một tính năng tự động. Nó hổ trợ BQT chặn lại các bài spam từ các nguồn khác nhau. Tính năng này hoạt động hoàn toàn tự động, sẽ quét qua bài viết và so...
  20. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Gửi bác mấy link này, bác cắm máy tải về, rất...

Gửi bác mấy link này, bác cắm máy tải về, rất nhiều
  21. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Mình bị cuồng PowerMill nên cũng mò mẫm tạo máy...

Mình bị cuồng PowerMill nên cũng mò mẫm tạo máy và chạy mô phỏng trước... xài 1 pm có tiện lợi riêng

Hôm nay tạm tới đây đã:
    ...
  22. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Hi sáng ngồi vọc build lại máy trên vericut cuối...

Hi sáng ngồi vọc build lại máy trên vericut cuối cùng cũng thoát lỗi ngớ ngẩn, lên tính khoe thì bác đã có hướng dẫn rồi :D
    Thôi khoe đại cho các bác có động lực theo đuổi:
    P/S E phay cái núm he he...
  23. Trả lời
    200
    Xem
    101,557

Hi em chưa có điều kiện để build máy 5 trục như...

Hi em chưa có điều kiện để build máy 5 trục như bác ợ, em đang nghiên cứu trước CAM và postprocess thôi ạ, em đã post trên Creo 3.0 và NX11, đang mân mê qua Mastercam vì thằng này hỗ trợ tốt cho 5...
  24. Trả lời
    7
    Xem
    8,795

Boad này V5 là 6 trục, mình mua cả hand wheel thì...

Boad này V5 là 6 trục, mình mua cả hand wheel thì giá tất cả là tầm 2tr8. Con này mình làm gia công hàng cho Nhật, vì vậy bộ điều khiển mình dùng servo omron G5 ( coi như là hàng hiện đại rồi), vit...
  25. Mach3 - ToolPath On/Off - giảm thời gian Load file khi chạy 3D

Mach3 - ToolPath On/Off - giảm thời gian Load file khi chạy 3D

Mach3 là một software CNC Controller khá là phổ biến, hay được anh em DIYer dùng cho máy phay, tiện, plasma, oxy-gas CNC vì có khã...
Kết quả 1 đến 25 của 64
Trang 1 của 3 1 2 3