1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. cụ bấm automated setup, rồi lấy mass kich vào...

cụ bấm automated setup, rồi lấy mass kich vào chân input muốn dùng làm ctac hành trình, xem máy có nhận khi cụ kích ko ?
  2. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi nhatson
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

thừa thắng xông lên cho kịp với bạn bè dông âu :)...

thừa thắng xông lên cho kịp với bạn bè dông âu :)

https://www.youtube.com/watch?v=RHkk9ji5Tuw
  3. Đổi Pin sao cho nó không trùng là được.

Đổi Pin sao cho nó không trùng là được.
  4. - Nói chung thì ý em là vậy chứ còn giải thích...

- Nói chung thì ý em là vậy chứ còn giải thích cái này lại lòng vòng ra nữa mà thực ra nó cũng chả có gì để giải thích.
    - Còn về vụ công tắc hành trình thì anh đang nói cái vụ báo lỗi reset, anh kéo...
  5. Thì em nói nhìn thì đúng, nhưng thực chất nó...

Thì em nói nhìn thì đúng, nhưng thực chất nó không sinh ra để làm công việc đó
  6. Anh chỉ cách này nhìn thì có thể đúng...

Anh chỉ cách này nhìn thì có thể đúng nhưng thật ra là sai vì chọn tick hay không là tùy thuộc anh đấu + chung hay - chung.
    Vụ ngược thì vào Home/limit để chỉnh, còn chỉnh...
  7. Common bác phải đấu với 5v+ chứ, và bác chụp cái...

Common bác phải đấu với 5v+ chứ, và bác chụp cái hình mach3 báo lỗi em xem thử chứ nói thì ko giải quyết được gì đâu bác
  8. Chào bác, vụ limit x-y-z thì mình ko bàn tới vì...

Chào bác, vụ limit x-y-z thì mình ko bàn tới vì phải biết thêm chi tiết hơn vài cái hình chụp thực tế cái limit của bác và cách đấu dây mới dám đoán bệnh
    Còn vụ Lên xuống trái phải bị ngược thì cách...
  9. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi CBNN
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

Nó chỉ đủ điều kiện để chạy test thôi , còn nhiều...

Nó chỉ đủ điều kiện để chạy test thôi , còn nhiều thứ phải hoàn thiện lắm , phải tương đối vừa ý rồi thì trinh chiến vài con máy thì mới về tay anh Nam dc :pv.
    cơ mà phiên bản sau thì kiếm đồ 220v...
  10. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi CBNN
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

Đầu gắn mũi taro bác ợ ! chứ gắn mũi khoan thì...

Đầu gắn mũi taro bác ợ ! chứ gắn mũi khoan thì cần gì nhiều đầu !
    Bác cho xin hình cái khoan từ DIY của bác được không ah? nam châm thì em có hướng làm rồi sử dụng điện 220v luôn cho khỏe . Chứ...
  11. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi Nam CNC
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

---Cám ơn Ga con , ai biết cái ông ngay góc ngã...

---Cám ơn Ga con , ai biết cái ông ngay góc ngã tư bán hàng xịn đâu , thỉnh thoảng ghé chơi mới được , biết đâu lụm được bí kíp.... sẵn đây hỏi bác làm con spindle ATC xong chưa ? chưa thấy hình ảnh...
  12. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi Ga con
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

Bác nói cái đầu kẹp mũi khoan ạ? E thấy ngay ngã...

Bác nói cái đầu kẹp mũi khoan ạ? E thấy ngay ngã tư Vĩnh Viễn - Lý Nam Đế (cạnh chỗ Mr Hưng anh Nam hay mua đồ) bán nhiều, hàng chưa xài nhưng để rỉ sét, 1-13mm giá 35k/cái. Mua chục cái 280k. Hôm...
  13. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi cnclaivung
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

sẳn có đại ca Nam ở đây, nhờ đại ca độ dum em con...

sẳn có đại ca Nam ở đây, nhờ đại ca độ dum em con spinl 1,5 ăn gỗ cho hết công suất được không anh, nghe anh em khoe anh độ lại xoáy nòng đôn dên , cam xăng nồi dử tợn lắm , nên muốn có cái để bước...
  14. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi CKD
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

Nếu mua thì mua nhiều nhiều nhé.. theo em thì nó...

Nếu mua thì mua nhiều nhiều nhé.. theo em thì nó phải gãy ít nhiều thì mới kết thúc dự án được.
  15. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi CBNN
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

thì đàng nào chẳng mua để xài , cơ mà sao hum bữa...

thì đàng nào chẳng mua để xài , cơ mà sao hum bữa anh nói mua ve chai 50k/ cái đầu , tường anh lụm một mớ rùi . Để xem , em kiếm mũi M6 test trước đã , chỉ sợ nó quay ko nổi thôi , hộp số này tỉ lệ...
  16. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi Nam CNC
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

dạ có ngay , mà tại sao không gửi lên tui test...

dạ có ngay , mà tại sao không gửi lên tui test cho , mua nhiêu đó hết thêm 1 chai hả ? mấy ông khôn gì dữ vậy ?!!!!
  17. Chủ đề: Nhắn a NamCNC !

bởi CBNN
    Trả lời
    18
    Xem
    9,359

Nhắn a NamCNC !

Báo cáo anh Nam giờ em nó đã đứng được , tượt lên nhún xuống được , quay tới lui được . Mà không có mũi để test:( .
    Anh gửi xuống cho cái đầu gắn mũi M4, M5 , M8 kèm theo cơ số mũi đi kèm nhé...
  18. Anh tư bản nội địa được dời sang nhà mới của...

Anh tư bản nội địa được dời sang nhà mới của Panasonic. Tích hợp PC ở trong cho tiện.

5311

5312

5313
  19. Trả lời
    8
    Xem
    6,717

Solero- Tủ điều khiển phong cách G9-Tầu

Haizzz chả biết nói gì. Thôi thì sâu ảnh cho các cụ chém.
    Cái này em làm hộ chứ không dùng. Các cụ bẩu cái gì làm cho mình thì mới cẩn thận và ngon nên ...

Quy hoạch:
    5303

Phay mặt điều...
  20. Trả lời
    3
    Xem
    43,670

Tài liệu về thiết kế tủ điện và đi dây

Em cũng chân ướt chân ráo làm về cái này, sưu tầm vài tài liệu trên mạng, thấy hay nên đưa lên cho anh em. Bác nào biết nhiều về cái này chia sẻ cho anh em nhé. Tài liệu tóm tắt bằng tiếng việt, được...
  21. Mấy ngày bận cà phê cà pháo, chém gió trà chanh...

Mấy ngày bận cà phê cà pháo, chém gió trà chanh chả tiến triển được gì.
    Thôi thì làm mấy cái girl xinh xóa phông cho nó có tí gọi là art, quan hệ với máy móc nhiều quá khô cứng hết người rồi.
    2587...
  22. Trời mùa hè ngoài này nóng quá. Em làm tí dây MÁT...

Trời mùa hè ngoài này nóng quá. Em làm tí dây MÁT
    2536
  23. Tool tính thông số motor tuning dành cho newbie (khè pro)

Thấy mấy bác newbie vất vả về vụ tính toán thông số motor tuning quá nên em đành ngứa nghề viết cái tool cho các bác chọt chọt đỡ phải tính toán nhức...
Kết quả 1 đến 23 của 23