1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 5 1 2 3 4

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    144
    Xem
    71,041

Mình lấy cây vitme này nhé! Bác cho stk luôn...

Mình lấy cây vitme này nhé! Bác cho stk luôn
    65164
  2. Trả lời
    849
    Xem
    395,984

Hốt cái đống này nhé bác ngocsut

Hốt cái đống này nhé bác ngocsut
  3. Hehe ... Thùng loa mà sơn epoxy hay PU thì điếc...

Hehe ... Thùng loa mà sơn epoxy hay PU thì điếc luôn. Muốn nhanh thì cụ Gà dán simili, còn ngon thì ... dán gỗ lạng
  4. Trả lời
    36
    Xem
    14,746

À sao bác Tuấn ko chơi motor ac servo cho gọn nhẹ...

À sao bác Tuấn ko chơi motor ac servo cho gọn nhẹ hử, lấy bt kéo, hay bác muốn chơi áp thấp cho an toàn. E ko chơi hạng nặng như bác, chỉ toàn mini với micro thui. E có con lathe mini dùng chế cháo...
  5. Mục đích của bác chủ là làm máy hút bụi nên cũng...

Mục đích của bác chủ là làm máy hút bụi nên cũng ko cần đk tốc độ, quất phát chạy ù ù, nhưng ....
    Dùng ESC RC thì đắt lòi, rồi lấy gì khiển cho esc chạy :)

Bộ điều tốc xe đạp rẽ nhưng ... chậm...
  6. Trả lời
    489
    Xem
    183,071

Chời ơi! Gì mà +0.1 bỏ bi gì vào mà nó dính vậy...

Chời ơi! Gì mà +0.1 bỏ bi gì vào mà nó dính vậy bác Tuấn. Em ko làm mấy món chà bá như bác, chỉ làm lon con mấy món RC, vòng bi của em đk ngoài có 10mm thôi, nếu móc lỗ đúng 10mm thì gõ gõ nó vô...
  7. Chủ đề: Lathecnclaivung 2 in 1

bởi secondhand
    Trả lời
    65
    Xem
    20,035

Úi zời ơi!!! Bác đọc đoạn trên mà ko xem đoạn...

Úi zời ơi!!! Bác đọc đoạn trên mà ko xem đoạn dưới, em chỉ bổ xung vài điểm thôi chứ cái máy của bác vẫn thế, bởi biết tánh bác bất di bất dịch mừ :D Phần e mô tả trên chỉ là đế thôi, bác vẫn phải...
  8. Chủ đề: Lathecnclaivung 2 in 1

bởi secondhand
    Trả lời
    65
    Xem
    20,035

Dao cùn nên chém bầy nhầy nha chủ thớt, hỏng có...

Dao cùn nên chém bầy nhầy nha chủ thớt, hỏng có đứt đâu :D hơn nữa ngành gỗ thì e ứ biết gì mà chém.

Trước tiên là bộ khung, trong rối quá. Nếu chỉ riêng con router thì vậy là đủ, nhưng ghép con...
  9. Chủ đề: Lathecnclaivung 2 in 1

bởi secondhand
    Trả lời
    65
    Xem
    20,035

Cho hỏi bác chủ có 1 thanh ray nào dư giống mã...

Cho hỏi bác chủ có 1 thanh ray nào dư giống mã cặp ray trục Y ko vậy, ngắn thôi đủ 2 block, nếu có thì dễ lấp trục Y hơn
  10. Trả lời
    31
    Xem
    12,381

Chắc tại áo đai ốc của cụ thuộc dạng "đích xệ"...

Chắc tại áo đai ốc của cụ thuộc dạng "đích xệ" nên thòng xuống, chứ đích lép hay chè hẻ thì cũng chả cần kê.

Xem hình mà cụ chưa show hết thì phán bừa cũng là chuyện bình thường mà cụ.

Thôi 2...
  11. Trả lời
    19
    Xem
    46,399

Dùng 2 bóng đèn 5w cho tủ nhõ 1 máy hoặc 45w cho...

Dùng 2 bóng đèn 5w cho tủ nhõ 1 máy hoặc 45w cho 1 đóng lens thì vô tư. Đối với lens Canon nhựa thì xa đèn 1 chút chả sao, chống ẩm tốt hơn các thứ vôi hay than. Dành cho dân amateur hay dân làm biến...
  12. Trả lời
    19
    Xem
    46,399

Làm cái tủ kính nho nhỏ, lấp cho nó 1 cái đèn dây...

Làm cái tủ kính nho nhỏ, lấp cho nó 1 cái đèn dây tốc kết nối với 1 relay, relay được đóng mở bởi 1 đồng hồ báo thức loại pin vài chục nghìn. Như thế mỗi ngày nó tự xông cho mình 2 lần, mỗi lần...
  13. Chi cho phức tạp vậy, nó chỉ thục ra thục vào rồi...

Chi cho phức tạp vậy, nó chỉ thục ra thục vào rồi xoay thôi mà.

- Nếu scara robo thì hộp sô phải đồng bộ cho cả 5 tay, mà cái này hàng bãi tìm hơi bị khó hơn nữa giá lại đắt.
    - Dây nhợ cho 5 tay...
  14. Hậu tạ mỗi chức năng là 1 ly cafe :)

Hậu tạ mỗi chức năng là 1 ly cafe :)
  15. Trả lời
    7
    Xem
    5,831

Biến tần của mình là D720, còn của bác E7200 đời...

Biến tần của mình là D720, còn của bác E7200 đời cao quá ko biết giống ko?! thôi thử đại :D Cái này do bac set sai chổ nào rồi, bác vào mục 79 set lại là 7 xem sao, nếu ko hết lỗi thì .... preset lun...
  16. Môn rc em chơi chỉ nặng 5kg thôi ạ, của bác cái...

Môn rc em chơi chỉ nặng 5kg thôi ạ, của bác cái xác 30kg chắc phải chơi 2 bộ motor và esc rồi, loại brushes cho rẽ.
    http://www.thanhtrungrc.xim.tv/san-pham/esc-2-motor-320a--72-16v-sp563573.html...
  17. Trả lời
    18
    Xem
    9,670

Con này hơi bị ... xưa à, vì ngày xưa kẹo kéo...

Con này hơi bị ... xưa à, vì ngày xưa kẹo kéo thường chơi kiểu này :)
    Thật ra bản chất nó vẫn là class AB nhưng được ráp theo kiểu BTL (Bridge-Tied Load) Muốn nâng công suất amp thì phải nâng áp,...
  18. Phải dùng biến thế cách li bác à, bác chơi trực...

Phải dùng biến thế cách li bác à, bác chơi trực tiếp thế nó giựt bác khô mỡ lung á, khi đó bác không còn là gà mỡ mà là ... gà đen :D
  19. Chủ đề: Máy tiện mini

bởi secondhand
    Trả lời
    23
    Xem
    18,093

Cũng tùy đường kính phôi bác à, cứ cho nó ăn thử...

Cũng tùy đường kính phôi bác à, cứ cho nó ăn thử từ từ lên chừng nào nó rên thì bớt lại :) Máy mình mini, motor có 400w thui, tiện nhôm đk 40mm trở lại là quất phát 1mm luôn
  20. Chuẩn mình nói đến ở đây là 1 cặp thùng loa thật...

Chuẩn mình nói đến ở đây là 1 cặp thùng loa thật thụ, có tên tuổi hẳn hòi là được ròi, cặp thùng Diatone của Khang là ok.

Thật ra mà nói, trên cả thế giới chả có cá nhân hay hảng xưởng nào dám...
  21. Qua môn nghe nhìn này phải đi từng bước, nó cũng...

Qua môn nghe nhìn này phải đi từng bước, nó cũng rất nhiêu khê ko kém gì cnc. Khi khởi đầu từ con số 0 thì trước tiên là phải có 1 cặp thùng chuẩn, khi có cặp thùng chuẩn rồi mới có cái để cân chỉnh...
  22. Trả lời
    61
    Xem
    29,339

TÊN tôi là Nguyễn Phú Lâm Cao hơn mét bảy nhưng...

TÊN tôi là Nguyễn Phú Lâm
    Cao hơn mét bảy nhưng thân hơi gầy
    TUỔI tôi chẳng nhớ bao ngày
    Sống lâu cũng đặng nữa đời người ta

QUÊ tôi sông nước bao la
    Vĩnh Long là chốn sinh tôi ra đời
    NGHỀ...
  23. Trả lời
    21
    Xem
    10,469

@ thuhanoi Chài ơi, cớ gì bác phải tìm dâu hỏa...

@ thuhanoi
    Chài ơi, cớ gì bác phải tìm dâu hỏa cho khổ thân, hơn nữa 1 số nhựa ko chịu được dầu hỏa. Bác cứ thẳng tiến cây xăng, bảo nó bán cho 1 can dầu diesel là nó dạ liền. Bác có thể rửa máy hay...
  24. Trả lời
    21
    Xem
    10,469

Sẵn đây đọc thấy bác thuhanoi nói đến RP7 nên mới...

Sẵn đây đọc thấy bác thuhanoi nói đến RP7 nên mới nhớ. Các bác mua bán, hay bảo quản vítme ray trượt tuyệt đối ko nên dùng RP7, vì trong RP7 có thành phần Axit, các bác cho vào nó banh chành hết...
  25. Trả lời
    25
    Xem
    14,235

Vậy câu cuối này là người đọc hiểu lầm à Nếu...

Vậy câu cuối này là người đọc hiểu lầm à

Nếu khoan lỗ nhỏ vòng tròn thì cần 1 hộp số bánh vít, 2 bộ combo, rồi hằm bà lằng khoảng 10t chắc được con cnc lồng chim :D
Kết quả 1 đến 25 của 106
Trang 1 của 5 1 2 3 4