1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    105
    Xem
    37,698

Nâng cấp máy phay NC Makino

Cập nhật nâng cấp máy phay NC Makino
    Hành trình : 850X500X350
    Động cơ kéo bàn : XY Motor DC Servo Fanuc 10M, Z : 20M
    AC Spindle : 3.7kw

Dự kiến hoàn thiện 7-10 ngày

31526

31527
  2. Sách hướng dẫn thiết kế nâng cao trên Artcam pro 9

Tài liệu hướng dẫn thiết kế mẫu nâng cao trên phần mềm Artcam pro 9 nâng cao cụ thể sẽ hướng dẫn cách dùng các công cụ smooth, smudge,.. để thêm bớt vật liệu và tạo hình nhanh các thành phần mình...
  3. Tổng hợp tài liệu hướng dẫn lập trình và vận hành CNC

Bộ tài liệu này được tổng hợp và chọn lọc từ nhiều nguồn khác nhau với đầy đủ các kiến thức về lập trình CNC từ cơ bản đến nâng cao sẽ giúp người học có thể đạt được những kiến thức mong muốn về lĩnh...
  4. Trả lời
    19
    Xem
    49,341

Tập hợp các phần mềm CONFIG servo và biến tần

Phần mềm đi kèm với các sản phẩm của hãng rất quan trọng hỗ trợ người dùng cài đặt và khai thác tốt những sản phẩm của họ.
    Anh em cũng post lên đây những phần mềm của các hãng mà mình đã test OK,...
  5. Trả lời
    45
    Xem
    16,819

Máy vẫn 3 motor 3 driver lái cho 3 trục mà cụ, XY...

Máy vẫn 3 motor 3 driver lái cho 3 trục mà cụ, XY vít me bi còn Z em chưa tháo. Hồi lâu gần 10 năm trước em có ông bạn quen ở Cát Lái có bố hắn hơn 60 rồi mà mê chế máy lắm nên kêu em phụ, ổng vác...
  6. Trả lời
    45
    Xem
    16,819

1, nếu làm khuôn hoặc làm sản phẩm hàng loạt nên...

1, nếu làm khuôn hoặc làm sản phẩm hàng loạt nên mua máy còn thay dao tự động được( nhớ còn càng nhiều bt càng tốt vì mua cũng tốn kém), mua máy để sửa CHỮA HOẶC làm cơ khí cơ bản thì chọn máy trần...
  7. Trả lời
    12
    Xem
    12,098

máy ép nổi mica by Kametoco :))

con máy ép nổi này e tham khảo trên mạng và làm theo 1 vài thay đổi của e, trong diễn đàn có bác LedNgocHan cũng đã làm thành công cùng đợt với e, có ít hình chụp được trong lúc ráp máy up lên a e...
Kết quả 1 đến 7 của 7