1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. con driver sanyo dekhi còn ko bạn, giá bn ạ

con driver sanyo dekhi còn ko bạn, giá bn ạ
  2. con mini gắn cái mâm cặp 130mm dc kh bác .... dc...

con mini gắn cái mâm cặp 130mm dc kh bác .... dc em lấy con tiện và mâm cặp luôn bác ơi...
  3. Cảnh báo về việc chuyển hàng chậm của thành viên TBK-11

mình xin tạm thời xóa topic này vì lý do tế nhị và cũng vì nhân đạo,còn phải cho người ta cơi hội để sửa sai và có đường làm ăn.
  4. 1. Sắt là tên dân dụng thường dùng để chỉ thép...

1. Sắt là tên dân dụng thường dùng để chỉ thép với mác & chất lượng thấp (lẫn nhiều tạp chất, cơ tính kém).
    2. Inox cũng là một loại thép (thép không ghỉ).
    Vậy nên nếu máy ăn mòn được inox thì cũng...
  5. Trả lời
    9
    Xem
    4,916

Bác có size mặt bích con motor step trong bộ này...

Bác có size mặt bích con motor step trong bộ này không bác?
  6. Trả lời
    36
    Xem
    15,521

âm thanh khựng là sao , chưa hiểu , chỉ thấy động...

âm thanh khựng là sao , chưa hiểu , chỉ thấy động cơ quay tốt , còn âm thanh , thế là nho nhỏ rồi , cái drive này nó còn già hơn bác nữa thì lấy đâu ra cho nó êm ??? còn khi động cơ dừng thì có gia...
  7. bạn nên dùng vitme 20 cho tuơng xứng vs phần cơ...

bạn nên dùng vitme 20 cho tuơng xứng vs phần cơ khí bạn đã đầu tư. Giá vitme 20 cũng ko cao hơn vitme 16 nhiều đâu.
    thấy phần cơ khí bạn đầu tư cũng nhiều đó, có phay phẳng, ray 30....
    Nhưng phần...
  8. dùng phi lớn hay phi nhỏ là do bạn nhưng phi càng...

dùng phi lớn hay phi nhỏ là do bạn nhưng phi càng lớn độ cứng càng cao
    nói về bước ren vít me thì bước càng nhỏ thì độ chính xác càng cao nhưng tốc độ máy sẽ giảm, trên thị trường hiện nay đa số là...
  9. Nếu bác khắc gỗ thì nên mua spindle tq 24krpm...

Nếu bác khắc gỗ thì nên mua spindle tq 24krpm giai nhiệt nước, chứ mấy con này 12krpm thôi khắc gỗ không hiệu quả, mà đã khắc gỗ rồi thì cũng có khi phải cắt gỗ nữa, mà nhiều khi gỗ nó cũng dầy nên...
  10. Trả lời
    8
    Xem
    5,422

Hehe, bác lekimhung có 1 con y chang á, nhưng chỉ...

Hehe, bác lekimhung có 1 con y chang á, nhưng chỉ 300w thôi. Bác dụ ổng xem?
  11. Trả lời
    9
    Xem
    7,198

Nếu so về giá cả với cùng 1 hành trình như nhau...

Nếu so về giá cả với cùng 1 hành trình như nhau thì router rẻ nhất>H fame> c fame . C thì thích hợp cho kim loại thui ợ. Như nhu cầu của bacn thì router thui gỗ ok nhôm thì tàm tạm. Nếu bác cần ăn...
  12. yếu hay khỏe bác phải cho biết mục đích sử...

yếu hay khỏe bác phải cho biết mục đích sử dụng,mục tiêu của máy đạt được khi gia công
    vs lại nhìn mỗi cái hình mà chả bit bác làm bằng vật liệu gì,độ dầy cái khung bác định làm...
    bác cho xem mỗi...
  13. Trả lời
    14
    Xem
    9,420

mấy con con makec này, hoặc máy soi to 1200w hạ...

mấy con con makec này, hoặc máy soi to 1200w hạ áp xuống khoảng 120v rồi nắn ra một chiều tụ dung lượng lớn một tí chạy khoẻ ngon thôi rồi nun, con spinde kia ko có cửa nun
  14. Trả lời
    14
    Xem
    9,420

collet er11 6mm mà ko kím ra ah? b.r

collet er11 <> 6mm mà ko kím ra ah?

b.r
  15. Trả lời
    14
    Xem
    9,420

6.35 hạ xuống 6mm, uống 1 lon bia , lấy cái vỏ...

6.35 hạ xuống 6mm, uống 1 lon bia , lấy cái vỏ lon cuộn tròn kẹp vào chính xác khỏi nghĩ ngợi.
  16. Trả lời
    6
    Xem
    7,972

Máy C do lenamhai thiết kế và lắp ráp

Sau khi rã cái máy Mill cũ để di dời qua xưởng mới. Mình bắt tay vào ráp mới khung C frame từ những phụ kiện tháo từ máy cũ
    Trượt, visme,

303

C frame 6mm
    Cặp 2 tấm lại và dùng máy mài 2 các...
Kết quả 1 đến 16 của 16