1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 3 1 2 3

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    11
    Xem
    6,382

Hèn gì dạo này bãi toàn motor bị cắt đứt đuôi,...

Hèn gì dạo này bãi toàn motor bị cắt đứt đuôi, thì ra là do anh Nam, mua motor không mua toàn đòi bãi cắt ra mua cái giắc motor không ah..kỳ cục kẹo quá nha...kakaka ;)
  2. Trả lời
    48
    Xem
    41,774

3 tiểu đội thanh trượt SHS15R của THK đang xếp...

3 tiểu đội thanh trượt SHS15R của THK đang xếp đội hình, mặc áo đen bóng chờ ngày ra quân :)

http://i1072.photobucket.com/albums/w371/autochanh/DSC03703_zps1fef4369.jpg
    ...
  3. Trả lời
    9
    Xem
    7,568

Bàn XY nguyên khối mini của THK, IKO Japan

Lại có 2 cái XY mini THK và IKO. 2 bộ tương đương nhau. Toàn bộ bằng thép được gia công chuẩn các mặt, thiết kế nguyên khối cực gọn, độ cứng vững, vuông góc và chính xác khỏi chê :) . Kích thước Dài...
  4. Trả lời
    20
    Xem
    14,652

Bó tay bó chân 2 bác luôn..cây xy lanh mà 2 bác...

Bó tay bó chân 2 bác luôn..cây xy lanh mà 2 bác nghĩ ra mấy ứng dụng "siêu cấp" hông àh hix hix. Tsubaki mà đọc topic này chắc nó khóc mấy ngày luôn quá :eek:
  5. Chủ đề: Anpha step cần bán

bởi im_atntc
    Trả lời
    26
    Xem
    10,939

Đề nghị các bác bĩnh tĩnh hjhj bác Truong tạo...

Đề nghị các bác bĩnh tĩnh hjhj bác Truong tạo topic show cái DGM lên cho mọi người cùng thưởng lãm đi ah, cái DGM này rất mới và thú vị với anh em trên đây, sau đó ai comment đặt gạch trước là có...
  6. Trả lời
    20
    Xem
    14,652

Hehe em cũng hết hồn khi lắp 2 cái gối vào.. Cái...

Hehe em cũng hết hồn khi lắp 2 cái gối vào.. Cái này để trước sân hay cổng nhà trang trí cũng đẹp lắm kaka :D
  7. Trả lời
    32
    Xem
    16,468

Nguyên bản em thấy trên máy là pittong ép lên...

Nguyên bản em thấy trên máy là pittong ép lên chốt pin thông qua đòn bẩy chứ ko ép trực tiếp vào phía đuôi, vì phía đuôi gắn khớp nối với motor mà.
  8. Trả lời
    48
    Xem
    41,774

Hjj trách nhiệm của em thôi bác ah, đóng gói như...

Hjj trách nhiệm của em thôi bác ah, đóng gói như thế cho bảo đảm, chứ nếu không ''đường xa vạn dặm, không dập cũng trầy'' thì chít em :).
    Thanks!
  9. Trả lời
    60
    Xem
    37,706

Ôi, đẹp và chuẩn quá..chỉ có 1 vấn đề là làm...

Ôi, đẹp và chuẩn quá..chỉ có 1 vấn đề là làm người xem ko biết kiếm chổ nào để chỉnh :)
  10. Trả lời
    48
    Xem
    41,774

Tiếp tục, 6 anh em vitme đen và bóng long lanh...

Tiếp tục, 6 anh em vitme đen và bóng long lanh THK Ø20 bước 5mm, dài 640mm, hành trình 520mm, gối đở FK15.

http://i1072.photobucket.com/albums/w371/autochanh/DSC03369_zps430b1ec2.jpg
    ...
  11. Trả lời
    95
    Xem
    22,804

Thật sự bửa hôm thấy bác Mạnh vừa đăng topic em...

Thật sự bửa hôm thấy bác Mạnh vừa đăng topic em cũng định thâu tóm hết về xài, còn lại bán lại lay ray, giá 220k là qúa rẽ, đây là giá của mấy năm về trước.. nhưng nghĩ hơi ngại vì làm thế có lổi với...
  12. Đã inbox cho bác. Thank bác mua hàng nhanh gọn 2...

Đã inbox cho bác. Thank bác mua hàng nhanh gọn 2 bộ Z , em xin gửi kèm tặng bác món quà nho nhỏ làm quà Halloween ( cũng Made in Japan :D )

Thank anh Tuấn. Ngắn hơn mà tương tự bộ festo trên thì...
  13. Trả lời
    32
    Xem
    12,683

Bộ trước đúng là em bán rồi anh ah, 2 bộ này anh...

Bộ trước đúng là em bán rồi anh ah, 2 bộ này anh không nhớ là đúng rồi vì nó là anh em với bộ kia nhưng sinh sau đẻ muộn .. :D
  14. Trả lời
    8
    Xem
    5,746

Mình thợ bậc mấy nhỉ, comment cái để xem nào :D. ...

Mình thợ bậc mấy nhỉ, comment cái để xem nào :D.
    P/s: Bác vanlam ở khúc nào thế, em ở gần ngã 3 VT ah.
  15. Trả lời
    32
    Xem
    12,683

Cái trục Z này chủ thớt mua ở đâu thế, không biết...

Cái trục Z này chủ thớt mua ở đâu thế, không biết có phải 1 trong mấy trục của em lưu lạc trong giang hồ từ hồi năm ngoái không. :D. Bộ này là MCM05 của NSK, kích thước 243 x 49 x 40mm vitme D8 bước...
  16. Trả lời
    48
    Xem
    41,774

Lâu lâu hàng mới tồn kho bên japan lại về, 2 cây...

Lâu lâu hàng mới tồn kho bên japan lại về, 2 cây vitme THK Ø25 bước 5mm, dài 600mm mới đầu còn trong thùng thấy dài nghỉ sẽ thích hợp các bác làm trục X máy C
    ...
  17. Trả lời
    6
    Xem
    4,784

Bác Đức qua chổ Thanh Hùng rã máy cnc xem sao,...

Bác Đức qua chổ Thanh Hùng rã máy cnc xem sao, lúc trước thấy có vài 2010, mà loại rã máy cnc em không thích lắm vì cái đai ốc nó to đùng, với lại đa số về phải tiện lại đầu trục vitme mới phù hợp,...
  18. Trả lời
    34
    Xem
    36,040

Công thức tính trực tiếp như thế nào tự nhiên em...

Công thức tính trực tiếp như thế nào tự nhiên em quên rồi, nhưng em có trang này cho bác tính lực kéo vitme:
    http://www.cncroutersource.com/linear-force-from-torque-calculator.html

Kèm thêm 1...
  19. Khoe hàng: Đầu tăng tốc trục chính spindle BT50 cho máy phay công nghiệp - new

Định up hồi chiều hôm qua nhưng cái photobucket vào không được (chắc do đứt cáp), tối lên thấy anh Nam úp cái spindle cũng có chút liên quan đến cái này của em nên sáng nay tranh thủ up luôn cho sum...
  20. Trả lời
    55
    Xem
    28,496

Thật sự nếu em rãnh rổi làm 1 bộ trục tịnh tiến...

Thật sự nếu em rãnh rổi làm 1 bộ trục tịnh tiến dài 1600 mà vitme nằm giữa 2 thanh trượt, vitme cách 500mm hay thậm chí 5000mm so với 2 con trượt 2 bên thì em cũng ko biết chuyện gì xảy ra và cũng ko...
  21. Trả lời
    13
    Xem
    8,947

Hix thèm quá, muốn chạy ngay lên Q4 mà Bác chưa...

Hix thèm quá, muốn chạy ngay lên Q4 mà Bác chưa ủng hộ.. :(
  22. Closed: @anhcos: nếu lấy món đó thôi thì em bớt bác...

@anhcos: nếu lấy món đó thôi thì em bớt bác 300k,với điều kiện là có bác nào đó share với bác mua cụm xoay bên trên. Vì cái cụm xoay đó tháo rời nó không có giá trị gì trừ khi ai đó chuyên xài xi...
  23. Closed: Full bàn Index Harmonic servo + driver cho trục A, tay robot

Tình hình em về mấy bộ bàn index tháo ra trên máy mới keng xà beng :) .

Dẩn động xoay bằng servo harmonic của hãng Hi-Tech Drive, model: FHA-17A-6006-E100C, driver servo dòng AFS-10 của WACO...
  24. Trả lời
    131
    Xem
    38,450

Trời đất ơi.. cái topic Namcnc bị trảm mà giống...

Trời đất ơi.. cái topic Namcnc bị trảm mà giống như ngôi sao C.ronaldo hay Messi bị treo giò vĩnh viễn ấy... Chủ thớt biết cách giật tin quá xá :D
  25. Vitme bước nhỏ hiện tại em có bước đầy đủ từ bước...

Vitme bước nhỏ hiện tại em có bước đầy đủ từ bước 2 bước 6 (ngoại trừ bước 4 ra) kaka :D.. Up cho chủ thớt mau tìm được hàng!
Kết quả 1 đến 25 của 51
Trang 1 của 3 1 2 3