1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Đúng rồi, về cơ bản là do phần gcodesender thôi...

Đúng rồi, về cơ bản là do phần gcodesender thôi các bạn à, còn arduino vẫn cấp đủ dòng, trừ vài trường hợp cổng kết nối usb của các bạn quá cũ hoặc rỉ sét, hướng sắp tới sau khi ổn định thuật toán...
  2. Thanks bác Gamo rất nhiều ạ, ý kiến rất hay ạ, về...

Thanks bác Gamo rất nhiều ạ, ý kiến rất hay ạ, về vấn đề kết nối và về grbl thì từng bước định hướng của em như sau:

+ Về Arduino, các chân và cổng kết nối còn tương đối lỏng lẻo, vấn đề cấp xung...
  3. Mục tiêu e chỉ muốn có cái mạch và controller với...

Mục tiêu e chỉ muốn có cái mạch và controller với thuật toán thuần việt thôi ạ, chứ vấn đề đua thì e chịu thua ạ, hehe, cần có 1 team chà bá lửa như họ mới cầu mong được vại! :D
  4. Mình tạo nên topic này để mong rằng a e DIY hợp...

Mình tạo nên topic này để mong rằng a e DIY hợp sức nhau để tạo ra một hệ mạch chuẩn cho cộng đồng CNC Việt Nam mình, chứ k có ý để so sánh gì cả.
    Cho phép mình xin nói thẳng: nếu như hiện tại công...
  5. Số lẻ ở đây là như vầy Vd: set xung driver là...

Số lẻ ở đây là như vầy
    Vd: set xung driver là 3200, vitme bước 10 thì thông số setting trong grbl là 3200/10= 320, nếu bác dùng ren 6 hoặc 3 thì vẫn vô tư ạ, đó là đối với hệ vitme. Ý em nói là cái...
  6. Đã để các bác chờ đợi lâu ạ! Cờ nhíp của em nó...

Đã để các bác chờ đợi lâu ạ!
    Cờ nhíp của em nó đây ợ

https://www.youtube.com/watch?v=2t7VQehtkG8

Và sản phẩm của em nó đây ợ

46737
  7. Ngày bận rộn k tiến được bước nào, up vài cái...

Ngày bận rộn k tiến được bước nào, up vài cái video về arduino trong công nghiệp các bác xem đỡ nhàn
    Clip dưới đây con arduino nằm bên dưới cái shield tự làm nhé bác, các bác nhìn kỹ xíu sẽ thấy,...
  8. Bác cnclaivung chơi máy tiện v5 roài, hôm test...

Bác cnclaivung chơi máy tiện v5 roài, hôm test thử ở nhà bác ấy bác ấy thấy gcode chưa hỗ trợ hết nên cũng chưa an tâm đưa vào thực nghiệm, mình thì đang thực nghiệm trên con máy nhà mình, chưa thấy...
  9. Trước tiên e rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình góp...

Trước tiên e rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình góp ý chân thành cho e, cảm ơn sự hiểu biết sâu rộng của bác Mạch Việt, bác nhất sơn.
    Ngày đầu tiên e chơi CNC e dùng grbl nhưng k hiệu quả vì ngày đó...
  10. Các lệnh gcode được hỗ trợ trên grbl: -...

Các lệnh gcode được hỗ trợ trên grbl:

- Non-Modal Commands: G4, G10L2, G10L20, G28, G30, G28.1, G30.1, G53, G92, G92.1
    - Motion Modes: G0, G1, G2, G3, G38.2, G38.3, G38.4, G38.5, G80
    - Feed...
  11. Sơ đồ đấu dây cho UNO nhé: 46343 MEGA 2560...

Sơ đồ đấu dây cho UNO nhé:
    46343

MEGA 2560 cách đấu dây tương tự nhé các bác
  12. Chân ra grbl cho các hệ mạch Arduino trong phiên...

Chân ra grbl cho các hệ mạch Arduino trong phiên bản này các bác xem như hình sau nhé:

UNO:
    46337

46338

46339
  13. Bác nào chưa biết nạp grbl cho arduino thì làm...

Bác nào chưa biết nạp grbl cho arduino thì làm như sau nhé

Bước 1: Tải grbl về cho arduino theo link dưới ạ (Hiện tại mình đang code cho grbl 4 axis 0.81 nhé các bác, các bản grbl khác sẽ được hỗ...
  14. Không hề nhiễm nhé bác, đã quét trên nhiều máy...

Không hề nhiễm nhé bác, đã quét trên nhiều máy rồi ạ! Kiểm tra bằng Internet Security bản quyền đàng hoàng nhá! Hihi! :D
    46333
  15. Hi, bác tắt AVG đi là dùng được ạ, đảm bảo không...

Hi, bác tắt AVG đi là dùng được ạ, đảm bảo không có virus ạ, vì phần mềm mình code có sử dụng thư viện kết nối camera ngoài nên nó nhận dạng nhầm đấy ạ!

46332
  16. Cũng chuẩn bị đem lên con CNC nhà e test nà, các...

Cũng chuẩn bị đem lên con CNC nhà e test nà, các bác hóng cờ nhíp nhé! Hi
  17. Thanks bác, các bác vào ủng hộ sử dụng chạy test...

Thanks bác, các bác vào ủng hộ sử dụng chạy test thử cho ý kiến dùm mình, do phát triển solo nên sẽ không tránh khỏi thiếu sót, bác nào sử dụng qua thử xem có thiếu sót gì góp ý thẳng thắng dùm mình...
  18. Phần mềm điều khiển CNC Arduino (JERRY_CNC) cho cả nhà, cập nhật mỗi ngày! Hot

Phần mềm điều khiển máy CNC 3 trục, 4 trục, hoặc robot arm chạy trên nền Arduino.
    Với mong muốn phát triển 1 bộ phần mềm dành cho CNC và robot chuyên biệt cho Việt Nam.
    Phần mềm vẫn trong giai...
  19. Sản phẩm

Sản phẩm:

37342

37343
Kết quả 1 đến 19 của 19