1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 3 1 2 3

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Dễ nhất là bác tuyển 3 người nhanh tay lẹ mắt đk...

Dễ nhất là bác tuyển 3 người nhanh tay lẹ mắt đk 3 cái quạt loại điều khiển này cực dễ lập trình hi hi
  2. Trả lời
    48
    Xem
    27,438

Em từng thấy vài trăm con cnc từ loại 1 axis đến...

Em từng thấy vài trăm con cnc từ loại 1 axis đến 5 axis em thấy con nào cũng chạy servo ma bác lai kết luân là cnc chạy ac servo bình thường, còn ac servo luc ace/dece chắc chắn là phải có time nhiều...
  3. Trả lời
    65
    Xem
    22,402

Ui sao tự nhiên lại có em ở đây, chiều đang làm...

Ui sao tự nhiên lại có em ở đây, chiều đang làm culy kiếm mấy đồng lẻ mua sữa cho con mà hắt hơi hoài cứ tưởng sắp ốm con lại đói hóa ra mấy ông này, cái này mấy ông thợ vươnf làm đươc mà có chạy...
  4. Trả lời
    65
    Xem
    22,402

Dạ cái rãnh xoắn í nó trùng với cái rãnh xoắn...

Dạ cái rãnh xoắn í nó trùng với cái rãnh xoắn trên cái áo , rãnh trên áo sẽ đi qua 1 cái lỗ khi lắp vô người ta cho 1 đoạn dây kim loại tròn vừa rãnh rồi xoay ép cái vòng kim loại chạy theo cái rãnh...
  5. Trả lời
    65
    Xem
    22,402

Em đang chuẩn bị xử em built-in bt 50 22kw em...

Em đang chuẩn bị xử em built-in bt 50 22kw em thấy cũng bt ko có jì lạ đâu ạ
  6. Trả lời
    65
    Xem
    22,402

Bác để sđt và đc mai tiện thì em ghé xem giúp mà...

Bác để sđt và đc mai tiện thì em ghé xem giúp mà ko làm giúp được đâu nhé
  7. Trả lời
    65
    Xem
    22,402

Cuar sodick thì em lại khẳng định 80% là ép trong...

Cuar sodick thì em lại khẳng định 80% là ép trong trường hợp này,
    mà cũng coi kỹ nha có loại tháo ra ở phía trước
  8. Trả lời
    65
    Xem
    22,402

Ko được sờ tận tay nhưng em nghĩ nó ép chặt đó a,...

Ko được sờ tận tay nhưng em nghĩ nó ép chặt đó a, nếu vậy có máy gia nhiệt thì tháo dễ hơn khi lắp vào chườm ít nước đá quanh cốt cho dễ vào
  9. Trả lời
    16
    Xem
    7,998

ui đây rùi 12port luôn, mà nhờ bác Tuấn thông não...

ui đây rùi 12port luôn, mà nhờ bác Tuấn thông não em lại nghĩ ra trò hay cho nó nên lại chưa tặng bác được
    41466
  10. lệnh G28 là lệnh về zezo máy thứ nhất nên kiểu...

lệnh G28 là lệnh về zezo máy thứ nhất nên kiểu gì nó cũng về 1 điểm duy nhất dù nó đi máy bay hay tàu hỏa, g90 là máy sẽ tinh theo hệ tọa độ tuyệt đối tức là nó sẽ lấy 1 điểm làm home để tính toán...
  11. Trả lời
    16
    Xem
    7,998

Cái ống thứ 3 là ống dầu dư đó ạ, thông thường nó...

Cái ống thứ 3 là ống dầu dư đó ạ, thông thường nó có trích lượng dầu nhỏ để bôi trơn mấy bộ phận chuyển động cái ống thứ 3 để gom lượng dầu này hồi về
  12. Trả lời
    16
    Xem
    7,998

[QUOTE=Tuấn;121167]Ui em đội ơn bác, em vừa tìm...

[QUOTE=Tuấn;121167]Ui em đội ơn bác, em vừa tìm ra bản vẽ cái khớp xoay thủy lực bác ơi, có phải cái này không ạ ?

41355

Động đến tiện với gioăng thủy lực là chết em rồi, hu hu hu các cụ ơi...
  13. Trả lời
    16
    Xem
    7,998

Cái đuôi ben rút mâm cặp thủy lực này sài theo...

Cái đuôi ben rút mâm cặp thủy lực này sài theo yêu cầu của bác Tuấn thì phải mua 2 cái chế lại làm 1
  14. Trả lời
    16
    Xem
    7,998

A để mai em xem lại hình như em còn cái nối xoay...

A để mai em xem lại hình như em còn cái nối xoay áp thấp 2 ngõ vào ra áp chắc dưới 100 kg/cm2
  15. Trả lời
    16
    Xem
    7,998

Chế đi bác ơi, bữa nay bận ko thì em chế giúp bác...

Chế đi bác ơi, bữa nay bận ko thì em chế giúp bác muốn quay bao nhiêu vòng cũng đươc
  16. Trả lời
    19
    Xem
    6,704

Mua con 3axis cũ của Nhật về. Mua thêm cái trục...

Mua con 3axis cũ của Nhật về. Mua thêm cái trục quay gắn vào thành máy 3axes +, còn muốn mua máy 5 axis thực sự , mới, full option để gia công kim loại cỡ trung bình thì em nghĩ số tiền ấy chỉ đủ đổ...
  17. Chủ đề: Lathecnclaivung 2 in 1

bởi CNC FANUC
    Trả lời
    65
    Xem
    20,711

quả là không dám đứng gần , chứ đứng gần nó thì...

quả là không dám đứng gần , chứ đứng gần nó thì giờ đâu có lên đây mà chém, mà điện của mình toàn 50hz ah làm sao đạt nổi tốc độ 2800v/s vậy, bác có máy phát trung tần ah,
  18. dầu nóng lâu nay hay là mới nóng gần đây thôi...

dầu nóng lâu nay hay là mới nóng gần đây thôi
    trị bệnh phải trị tận gốc ạ, dầu nóng quá thường có mấy nguyên nhân: dầu quá lâu đã giảm độ nhớt, nhớt quá bẩn chạy 1 lúc phát tiếng kêu và sinh nhiệt,...
  19. Trả lời
    105
    Xem
    37,603

Kiểm tra oval theo chiều vuông góc và chéo 45 đô,...

Kiểm tra oval theo chiều vuông góc và chéo 45 đô, cho ta biết độ rơ, va servo , con máy của bác rơ trục thì chắc chắn rồi thường chỉnh backlash, còn ko xác đinhj rơ do vitme hay do bạc đạn bạc đạn...
  20. Trả lời
    105
    Xem
    37,603

Em thấy muốn biết rơ hay ko chạy 1 biên dạng tròn...

Em thấy muốn biết rơ hay ko chạy 1 biên dạng tròn là chính xác nhất mà lại còn biết servo turning có ok ko
  21. BCD to Hex

BCD to Hex
  22. Trả lời
    46
    Xem
    17,574

Ko nên thay trục x băng servo, ko cần cnc, em...

Ko nên thay trục x băng servo, ko cần cnc, em thấy dùng plc hợp lý hơn, plc kêt hợp hmi, điều khiển servo trục x,y đơn giản và ổn đinh, tùy thuộc vào phần cơ và có thể đạt tới micromet
  23. Trả lời
    105
    Xem
    37,603

Con dc fanuc 10m có torque tới 12Nm nếu chạy đung...

Con dc fanuc 10m có torque tới 12Nm nếu chạy đung driver
  24. Trả lời
    18
    Xem
    7,823

Đưa tui làm giùm cho phí gưi bác chịu, mà phải có...

Đưa tui làm giùm cho phí gưi bác chịu, mà phải có mẫu thử chứ cái đồ tq tiêu chuẩn thường thấp lắm
  25. Trả lời
    25
    Xem
    14,883

Trước tiên thử ko chạy ct bằng mazaktrol mà chạy...

Trước tiên thử ko chạy ct bằng mazaktrol mà chạy iso program load 1 đoan gcode tiên ren vào để dao giống như cũ và chay thử xem sao(iso program hinh như là 1 option mở ở đâu thì em nhớ ko rõ lăm)
Kết quả 1 đến 25 của 66
Trang 1 của 3 1 2 3