1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Tuyệt quá bác nnk Bác cho thêm vài hình ảnh con...

Tuyệt quá bác nnk
    Bác cho thêm vài hình ảnh con máy nữa cho thêm phần hào hứng ạ

Quan điểm cá nhân thì GRBL mod thành PCI-e thì cũng chẵng khác gì mà thêm phần phiền phức. Vì:
    - kiểu gì mà chẵn...
  2. do gỗ bị cong + dao 0.1 ( thường xài khắc mạch in...

do gỗ bị cong + dao 0.1 ( thường xài khắc mạch in thôi chứ chả chơi món điêu khắc này ) chạy 1 lúc nó bị bay mất cái mũi 0.1 nên đoạn cuối hình không được nét cho lắm

thêm cái di déo nó chạy
    ...
  3. Bị dính lỗi y chang, mà hiện tại cái vụ Z trôi...

Bị dính lỗi y chang, mà hiện tại cái vụ Z trôi lên xuống bất thường đã fix xong, đổi phần mềm send code cho chạy 4 tiếng xong về gốc lại không lệch
  4. Cái này do lỗi không có camera. Bác chủ sửa lại...

Cái này do lỗi không có camera. Bác chủ sửa lại rồi update lại tí là hết thôi
  5. Còn đây là lỗi khi mình mở chương trình của bác...

Còn đây là lỗi khi mình mở chương trình của bác thớt, cũng đang muốn sử dụng mà nó bị như vậy, Continue thì nó vẫn lên, nhưng không hoạt động gì cả.
    46836
  6. Kết quả phay mạch 46835 Mình thì làm để sử...

Kết quả phay mạch
    46835

Mình thì làm để sử dụng mấy cái nho nhỏ đỡ chạy ra tiệm thôi, chứ không làm lớn như mấy bác trong hội :)
  7. Chủ đề: Dò biên dạng gia công

bởi anhcos
    Trả lời
    6
    Xem
    3,446

Nếu bề mặt 3D thì dùng máy quét là nhanh và chính...

Nếu bề mặt 3D thì dùng máy quét là nhanh và chính xác nhất bác.
  8. linuxcnc giờ nhúng tá lả roài, ko cứ PC mới chơi...

linuxcnc giờ nhúng tá lả roài, ko cứ PC mới chơi được
  9. nếu mở thì gbrl em thấy ko đua được với linuxcnc

nếu mở thì gbrl em thấy ko đua được với linuxcnc
  10. cho hỏi chủ thớt , chủ thớt đang làm kinh doanh...

cho hỏi chủ thớt , chủ thớt đang làm kinh doanh sản xuất hay là yêu công nghệ và đây là dự án ấp ủ ?

Nhận định của bạn có đứng về phía người sản xuất kinh doanh không ? một khi cái gì đó nó chứng...
  11. ctrình khác thì có backlash compenstation

ctrình khác thì có backlash compenstation
  12. nếu gọi là mất bước được tính là 1 bước thì sai...

nếu gọi là mất bước được tính là 1 bước thì sai số quá lớn nếu là 2 pha , việc không cho khai báo quá 2 số lẻ thì kinh khủng lắm nếu ren 6 , ren 3 , vậy thì phải tìm giải pháp gì đó giải quyết bài...
  13. Gia tốc 150 thì thấp quá bác. Nó chưa lên được...

Gia tốc 150 thì thấp quá bác. Nó chưa lên được 4000 đã hết hành trình rồi. Bác set gia tốc khoảng 500-1000 xem sao?
  14. https://hackaday.com/2017/09/17/better-stepping-wi...

https://hackaday.com/2017/09/17/better-stepping-with-8-bit-micros/

dùng xmega với DMA và 7 timer có thể phát xung 250khz với gia tốc S cruve

32bit hiện nay có smoothieware và ting2...
  15. Chuẩn cmnr. Nhưng ở chổ tốc độ phát xung thì......

Chuẩn cmnr.
    Nhưng ở chổ tốc độ phát xung thì... như nhiều bác đã ý kiến trên này. Phát xung tốc độ càng cao thì hệ thống bên ngoài dòi hỏi càng cao. Cụ thể là đường dây truyền tín hiệu phải làm đúng...
  16. Mình ko phải là tín đồ của GRBL, chỉ nhận xét...

Mình ko phải là tín đồ của GRBL, chỉ nhận xét sau:
    - GRBL là sản phẩm độc đáo, rất phù hợp cho giới DIY với chi phí rẻ, ứng dụng được nhiều như máy in 3D, laser, CNC
    - Đơn giản, dễ sử dụng
    - Kết...
  17. Em ủng hộ cụ anhcos. Lý do là theo em.. vụ CAM...

Em ủng hộ cụ anhcos.
    Lý do là theo em.. vụ CAM nó khoai hơn, có nhiều ứng dụng cực kỳ trong nhiều lĩnh vực khác nhau.
    Controller cho CNC thì giờ nhiều vô kể, từ full free, full open cho tới bản...
  18. Về phần Grbl thì mình chưa quan tâm đến nó lắm,...

Về phần Grbl thì mình chưa quan tâm đến nó lắm, chỉ có góp ý bạn tí về phần mềm thôi.

- Mình cũng đang xài trộm thư viện cambam đây, nó có đủ thư viện về hình học và cad nên cần tính toán, thể...
  19. Phần mềm này dùng được cả với marlin và GRBL dùng...

Phần mềm này dùng được cả với marlin và GRBL dùng khá hay. Có cả chức năng autolever tự động cân bằng bàn máy phù hợp khắc CNC trên máy chế k chính xác, cắt laser, plasma...46446
  20. chuyện chạy thực tế thì ít người dùng chạy GRBL...

chuyện chạy thực tế thì ít người dùng chạy GRBL cho CNC milling nên hơi khó, chắc phải thử và thử nhiều mới cho kết quả chính xác được
    mà em nghĩ ko cần mất time so sánh, bản thân GRBL sinh ra làm...
  21. Quá siêu, quá mừng cho công nghệ Việt, cảm ơn bác...

Quá siêu, quá mừng cho công nghệ Việt, cảm ơn bác chủ
  22. Giới thiệu về phần mềm GRBLGRU (Gcode sender cho GRBL 1.1)

Lang thang trên mạng thấy phần mềm này. Tuơng thích với GRBL 1.1. Thấy giao diện trực quan dễ hiểu. Có cả giả lập máy CNC nữa. E chưa có điều kiện test thử do chưa có board arduino. Bác nào test thử...
Kết quả 1 đến 22 của 22