1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 3 1 2 3

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    1
    Xem
    3,455

Nhờ vả các bác bên ngành gỗ

chào các bác , e là thợ cơ khí máy vs gia công kim loại , chả là e có ông cậu ngoài bắc đang mê 1 bức họa và muốn có 1 bức về trưng thế này , bác nào có biết file này tên gì hay có file , mẫu , thì...
  2. Trục chính những loại băng bản này thường khá...

Trục chính những loại băng bản này thường khá thấp chỉ cỡ 6000 là cao lắm rồi, băng bản cũng chịu tải trọng của phôi lớn hơn băng bi
  3. BKMech làm máy CNC rồi sao ko chia sẽ với mọi...

BKMech làm máy CNC rồi sao ko chia sẽ với mọi người.
  4. Băng trượt hộp em ko rành nên ko dám phán, em...

Băng trượt hộp em ko rành nên ko dám phán, em thấy các dòng máy phay cao cấp của Đức bây giờ dùng ray bi con lăn roller, máy nhật cao cấp như kitamura dùng con lăn của IKO.
    Về ưu điểm: xem thêm...
  5. theo kinh nghiệm của mình máy băng hộp có ưu điểm...

theo kinh nghiệm của mình máy băng hộp có ưu điểm cứng vững , kháng rung động tốt , ma sát lớn ,xung động trả về visme+ dộng cơ ít nên ngay cả khi phay với dao cầu góc lớn , cùn ,ăn dầy nó vẫn khá...
  6. công nghệ phát triển, định nghĩa đóa hơi sai sai...

công nghệ phát triển, định nghĩa đóa hơi sai sai 1 chút :v giờ có máy băng hộp chạy high speed và máy phay phá chạy ray trượt :D
  7. Trả lời
    14
    Xem
    8,076

Cùng một hãng, 2 số phận :confused: ...

Cùng một hãng, 2 số phận :confused:

https://youtu.be/cIZHKR7ZJnk
  8. Trả lời
    14
    Xem
    8,076

Spindle ăn dòng cao cần anh em tư vấn

mới lụm con spindle hàn quốc của bác ngoài Hà nội hàng thì đẹp ok nhưng em k biết sao test em nó ăn dòng ghê quá lúc nào cũng 7A anh em có kinh nghiệm vụ này không tư vấn dùm em với em chỉnh nát nước...
  9. em thấy các bác ngoài hn ,ngoại trừ cái khoản bom...

em thấy các bác ngoài hn ,ngoại trừ cái khoản bom nổ,sỹ diện ra thì cũng làm việc rất được . làm rất to và hoành tráng .Chắc là do văn hóa vùng miền . Nhưng mà phái nói ngoài bắc kỹ thuật cơ bản rất...
  10. Vừa rồi mua dầu mài 25-30k/lít ở Tạ Uyên. Cứ sáng...

Vừa rồi mua dầu mài 25-30k/lít ở Tạ Uyên. Cứ sáng ra bật máy là thúi quắc. 2-3 tiếng sau mới hết.
    Đợt trước xài loại 50-70k/lít thì thúi tầm 20-30 phút thui. :o
  11. Trả lời
    7
    Xem
    5,853

biến tần mitsubishi e7200-2,2kw báo lỗi

có cụ nào trị dc bệnh này ko ạ , e đang bí quá ạ, hix hix
    38040

38041

e xin cảm ơn trước ạ
  12. từ hồi nó có cái facebook nhiều anh em sống ảo và...

từ hồi nó có cái facebook nhiều anh em sống ảo và ảo tưởng sức mạnh nhiều lắm anh ... cái câu VN ta cần cù thông minh thì em không tin rồi còn cái khoản chém gió anh china khó bì kịp.
  13. Các cụ tuyển người phải có chiến lược đàng hoàng...

Các cụ tuyển người phải có chiến lược đàng hoàng chứ nhân sự bi chừ chả dễ tí nào đâu ạ.

Khi tuyển lưu ý tránh mấy cái thứ dân lười biếng như đám dân Hà lội ý ạ, hội này ngồi lê vỉa hè chém gióa...
  14. Trả lời
    4
    Xem
    3,942

Tìm hiểu spindle có đường nước xuyên cốt

em đang bí khi tìm hiểu cơ cấu trục xoay dẫn nước thì nhớ ra cái spindle có loại có đường nước xuyên cốt chắc cũng tương tự có bác nào có bản vẽ hay hình ảnh của nó ko cho em xin với .em đội ơn các...
  15. khó thật mà

Em thấy đâu phải vậy đâu ạ . Bên em đăng tuyển cũng lâu rồi , có mấy em mới ra trường đến phỏng vấn , trao đổi qua thì nhăn mặt bảo khó , em chưa có kinh nghiệm , nhận đào tạo cũng k làm
    Được 1...
  16. Em có mấy cái dao này muốn thanh lý không biết...

Em có mấy cái dao này muốn thanh lý không biết bên bác có bán được ko ạ....
  17. mấy ông bình luận trớt quớt , người ta than tại...

mấy ông bình luận trớt quớt , người ta than tại sao tuyển hoài chẳng có ma nào vô . Nếu không đủ chỉ tiêu thì coi lại cái điều kiện tuyển dụng bên chủ thớt đi ,
    ---- nếu đòi hỏi cao mà lương thấp...
  18. Loại này không mạnh bằng mấy con Ductfan của dân...

Loại này không mạnh bằng mấy con Ductfan của dân chơi RC đâu bác lực đẩy của nó lên đến cả kí lô lận. chơi con này bao phoi bay từ đầu nhà đến cuối nhà :D. bác nào muốn hiệu quả và sạch sẽ thì chế...
  19. Giải nhiệt gió làm cách nào e?

Giải nhiệt gió làm cách nào e?
  20. mua lẻ ngoài tạ uyên, chiết từ phuy ra chứ có...

mua lẻ ngoài tạ uyên, chiết từ phuy ra chứ có biết nó là loại gì đâu, cho chạy từ tết tới giờ vẫn chưa thay, máy mình chạy cá nhân, không nhận gia công nên cũng ít hao, mua 2 lít dầu pha với 10 lít...
  21. Dân bán chuyên thì dùng rất hạn chế nên cũng...

Dân bán chuyên thì dùng rất hạn chế nên cũng không có nhiều kinh nghiệm.
    Trong dầu có chất nhủ tương ion, nên khi gia công, kim loại gặp nước vẫn không bị oxy hoá. Có thể lấy dầu nhờn bình thường để...
  22. Trả lời
    8
    Xem
    8,470

Tư vấn về mua máy gia công

Kính chào các Bác!
    Bên E đang định làm một xưởng gia công cơ khí, E đang định mua 03 cái máy CNC (01 máy cắt tôn khổ 2500mm, dày 6mm. 01 máy chấn khổ 2500mm, dày 6 mm. 01 máy đột rộng bàn 1300mm,...
  23. Trả lời
    8
    Xem
    6,213

Nhờ tư vấn máy cắt laser

Kính nhờ các anh chỉ giúp em.

Em tính mua một máy cắt laser phục vụ làm linh ta linh tinh chơi, không thương mại,không công nghiệp nhưng không biết chọn máy nào:
    - Cắt da dày chừng 2mm
    - Kích...
  24. Bên mình có bán loại 6040 này k ạ.Nhu cầu hiện...

Bên mình có bán loại 6040 này k ạ.Nhu cầu hiện tại của e chỉ là khắc gỗ thôi,thế nên chọn máy trung quốc cho hợp túi tiền.Về dòng 6040 trung quốc này chắc cũng nhiều loại đúng k bác. Bác tư vấn ghúp...
  25. cần lắm các bác tư vấn giúp em nên mua máy cnc mới của hãng nào

em có nhu cầu muốn sắm một máy cnc chuyên đục gỗ có khi phôi gỗ dày tới 25-27cm mong các anh chị em trong nhóm tư vấn em với ạ
Kết quả 1 đến 25 của 56
Trang 1 của 3 1 2 3