1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    73
    Xem
    46,637

Cái này là cắt 2D, ArtCam có thể làm đc bác à....

Cái này là cắt 2D, ArtCam có thể làm đc bác à. Bác xem qua clip 1 2 em có làm về thiết kế và mô phỏng gia công trên ArtCam, cũng chính là nội dung bác cần hỏi về cái này đấy ạ.

...
  2. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Biến tần là nguồn gây nhiễu mạnh.. vậy sao lại có...

Biến tần là nguồn gây nhiễu mạnh.. vậy sao lại có thể gắn chung với nguồn 24V vốn được dùng để nuôi drive hoặc BOB?

Biến tần là nguồn gây nhiễu, do đó ở đầu vào của biến tần ta nên gắn filter....
  3. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Xem chỉnh điện áp output cho phù hợp với spindle...

Xem chỉnh điện áp output cho phù hợp với spindle (125V)
  4. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Cổ vũ cho bác DIY thành công. Em thấy phương án...

Cổ vũ cho bác DIY thành công.
    Em thấy phương án 1 có cơ sở hơn nếu cây C10-L150 Lắp vừa bạc của nó hay bạc tương đương.
    Phương án 2 thì để tiện đạt chuẩn được chắc khó.
  5. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

em không dám phán bừa , nhưng dám chắc 99% bác...

em không dám phán bừa , nhưng dám chắc 99% bác chủ thất bại trong việc gắn cái đầu cắt vào dù là cách 1 hay cách 2 , vẫn còn 1 % nếu bác là thánh thật.

còn lí do tại sao thì bác cứ làm đi rồi sẽ...
  6. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Cái cán phi 10.. dài 100 nó kêu là quá dài. Ráng...

Cái cán phi 10.. dài 100 nó kêu là quá dài. Ráng thì được 150mm. Còn dài 200 thì e là rất rất dài (chiều dài gấp 20 lần đường kính), bản thân cái cán nó runout thôi đã dữ (do runout + mất cân bằng...
  7. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Hi, Bác Nam giống bộ thẻ kho quá (hà) :D ........

Hi, Bác Nam giống bộ thẻ kho quá (hà) :D
    .....
    @@@ Đập vỡ thành 3 mảnh thì có thể lắp được dao linh tinh (chấp nhận runout tý tý). Khi lắp chấp nhận vặn chặt hơn bình thường 1 chút, chú ý khèo...
  8. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

collet này đi theo spindle , 3.5mm thì gá được...

collet này đi theo spindle , 3.5mm thì gá được 3.5 thôi , mà 3.5 chắc xài được đúng cái mũi khoan vì dao đa số có cán dao số chẵn , như 3mm, 4mm , hay dòng dao bên cắt mạch in 3.175mm , do đó cố gắng...
  9. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Cái con spindle này khó chịu nhất cái collet,...

Cái con spindle này khó chịu nhất cái collet, không chỗ nào bán cả nên chắc không ai nhường được rồi.
    1. chế đầu cắt như bác Mạnh Tường (cnc mini lắp ghép í).
    2. đầu tư con spindle chị na cũng hợp...
  10. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

kẹp thì được nhưng chỉ đúng size 3.5mm thôi , đây...

kẹp thì được nhưng chỉ đúng size 3.5mm thôi , đây là hàng swiss chứ không phải china, mỗi size mỗi collet , các bác mua mà không có đúng collet thì kể như mua cái động cơ tua nhanh thôi.

cố kẹp...
  11. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Cái này do bác ko kẹp dao mà xiết cái nut quá...

Cái này do bác ko kẹp dao mà xiết cái nut quá chặt nên nó ép bẻ collet, bác chủ không phải băng khoăng tìm collet làm gì vì hơi bị chua nha, em góp ý là bác cứ gắn cái mảnh bị bể đó vô như bình...
  12. Trả lời
    44
    Xem
    19,324

Cái này sao gãy được nhỉ, chắc bác cố kẹp con dao...

Cái này sao gãy được nhỉ, chắc bác cố kẹp con dao không đúng với collet. Gãy như vậy nếu chưa tìm ra đồ thay thì kẹp tạm mũi khoan 3ly5 cũng được :D
  13. Trả lời
    21
    Xem
    19,604

phần mềm CorelDRAW là phần mềm thiết kế đồ hoạ...

phần mềm CorelDRAW là phần mềm thiết kế đồ hoạ bình thường ,một số hãng viết thêm plusin cho nó để có thể chạy trên nền thôi nhưng phảii đi theo phần cứng mới dùng đc tóm lại giống máy in còn...
  14. Trả lời
    21
    Xem
    19,604

Em gái xinh hem? Nếu xinh thì em gái ngon hơn,...

Em gái xinh hem? Nếu xinh thì em gái ngon hơn, ngược lại thì laser đỡ mất công nịnh nọt em làm thuê cho mình & mẫu mã đa dạng phong phú hơn :D
  15. Trả lời
    2
    Xem
    6,924

phần mềm cam tạo mộng ghép gỗ

phần mềm ko mắc lắm, rất hữu ích khi làm hộp gỗ, gép gỗ

1. fingermaker
    http://nebula.wsimg.com/7f1b2bfb2730fffe19a3caaf98b82e94?AccessKeyId=A7664 56270417D6FA8D0&disposition=0&alloworigin=1
    ...
  16. Trả lời
    21
    Xem
    22,102

DIY - Máy cắt khắc Laser CO2

--- Tình hình mới build xong em này, chưa biết khắc thế nào, cắt trước post lên cái đã :)
    --- Khổ máy 1300x750, ống phóng CO2 40W, dân nhà nghèo nên đồ gá gương, ống phóng chế cháo hết nên nhìn hơi...
Kết quả 1 đến 16 của 16