1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    158
    Xem
    36,369

E mua ở 34a tạ uyên, bạc đạn trần tỷ, bác mua bi...

E mua ở 34a tạ uyên, bạc đạn trần tỷ, bác mua bi nhật nha. Họ tính viên. Lúc đó e mua là 800đ/viên. Đem bi theo cho họ đo chính xác.
  2. Trả lời
    158
    Xem
    36,369

Cái này tháo ra đc bác. Nó có 3 cái bác ấn xuống...

Cái này tháo ra đc bác. Nó có 3 cái bác ấn xuống thì rớt ra thôi. Và nhin hình thì e đoán nó phi 16, bước 5. Và bi của nó có đường kính là 3.175mm theo hệ inch. Nó có tổng cộng 48 viên nằm trong 3...
  3. Chủ đề: Lỗi khi mở Artcam 9

bởi tcltcl15
    Trả lời
    2
    Xem
    8,139

Mình xài chương trình diệt virus avg cứ bị nó xóa...

Mình xài chương trình diệt virus avg cứ bị nó xóa cái file acq.dll hoài. Bác chỉ cần tắt chương trình diệt virus bác đang xài rồi copy lại file acq.dll ở file ***** vào thư mục artcam là được.
  4. Trả lời
    31
    Xem
    17,035

Bác lấy 3 con ốc dài tầm 4 phân vặn vào cái cục...

Bác lấy 3 con ốc dài tầm 4 phân vặn vào cái cục đen đen bác nói. Cứ vặn từ từ 3 con vào đều nhau thì cục đen đen đó tự chồi lên thôi. Theo hình thì mình đoán như vậy chứ cũng chưa tháo lần nào
  5. Trả lời
    4
    Xem
    9,097

E thấy giá e nói cũng nằm trong khoảng...

E thấy giá e nói cũng nằm trong khoảng 800-850k/cuộn mà bác tư vấn cho chủ thớt mà. Hok lẽ giá của bác đưa ra cũng 8 năm trc?:D
  6. Trả lời
    4
    Xem
    9,097

Bạn cứ vào vạn sự lợi mua cho an tâm. Giá cả cũng...

Bạn cứ vào vạn sự lợi mua cho an tâm. Giá cả cũng phải chăng hơn Phú ngân hay goldsun. Ngày trc mua dây quang minh tầm 420đ/m cuộn 2000m thì phải. Hầu như là bán dây 0.18 chứ ít có dây 0.16 hay dây...
  7. Chủ đề: VietnamCNC khoe đồ!

bởi tcltcl15
    Trả lời
    392
    Xem
    208,425

A cho xem hình con dao phay nhôm của a được ko...

A cho xem hình con dao phay nhôm của a được ko vậy, sao phay độ dày thế mà láng bóng vậy. Thanks a.
  8. Trả lời
    163
    Xem
    91,387

Thấy chủ đề cũng hay hay, tính đóng góp vài tác...

Thấy chủ đề cũng hay hay, tính đóng góp vài tác phẩm cho xôm tụ mà ko nhớ hình nó lạc đâu kiếm ko ra nữa, khi nào kiếm được sẽ post lên thêm, giờ thì chỉ còn mỗi hình này.
    ...
  9. Trả lời
    23
    Xem
    13,856

Tìm ở đây ko được thì bác mua trên taobao...

Tìm ở đây ko được thì bác mua trên taobao
    http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.36.GkiZRE&id=39108888818&ns=1#detail
  10. Trả lời
    23
    Xem
    13,856

2 cái bạc đạn đó là 7002C và 7000C. Mua thì mua...

2 cái bạc đạn đó là 7002C và 7000C. Mua thì mua loại có vòng giữ bi bằng phíp chứ đừng mua loại bằng thau.
  11. Trả lời
    23
    Xem
    13,856

Nếu là spindle 800w thì mình còn dư 1 cái. 2412

Nếu là spindle 800w thì mình còn dư 1 cái.
    2412
  12. Trả lời
    14
    Xem
    15,828

Hi vọng máy bác giống máy e. Bác thử 2 cách sau...

Hi vọng máy bác giống máy e. Bác thử 2 cách sau
    Cách 1: nếu từ màn hình chính bác vào đc màn hình dos thì gõ lệnh sau : c:\dir /w để xem tập tin trong ổ đĩa c. xem thử coi nó có tập tin kzhp.exe...
  13. Trả lời
    48
    Xem
    33,132

Vòng nhựa đó là vòng tránh bụi. Bi ko chạy trên...

Vòng nhựa đó là vòng tránh bụi. Bi ko chạy trên rãnh đó. Nếu vòng nhựa bị nứt thì bạn lấy keo dán sắt dán lại dùng tạm cũng được. Bạn xem kỹ đường link mình đưa lúc nãy để ý bước 2.2 thì sẽ biết tác...
  14. Trả lời
    48
    Xem
    33,132

http://www.thegioicnc.com/forum/threads/2717-thao-...

http://www.thegioicnc.com/forum/threads/2717-thao-ve-sinh-lap-lai-dai-oc-vit-me-clean-ball-screw-nut.html
    Bạn vào đây xem cách lắp bi nè. Mà theo mình biết đường kính bi này tính theo hệ inch là...
Kết quả 1 đến 14 của 14