1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    7
    Xem
    4,165

Băng mà rơ đến mức độ đó thì thôi bỏ máy đi cho...

Băng mà rơ đến mức độ đó thì thôi bỏ máy đi cho xong.
  2. Trả lời
    7
    Xem
    4,165

Con trong hình thì chuẩn nhưng nếu xưởng có 1 con...

Con trong hình thì chuẩn nhưng nếu xưởng có 1 con thì cũng kẹt vì con này đầu không bẻ nghiêng được a.

Khi test máy cứ cho bàn chạy tự động nhanh xem nó có rung không, băng rơ nó lạng y như con...
  3. Trả lời
    7
    Xem
    4,165

máy phay này thì ngon rồi bác ạ. có thước quang...

máy phay này thì ngon rồi bác ạ. có thước quang rất tiện và chính xác
  4. Chủ đề: Hot new

bởi phuongmd
    Trả lời
    16
    Xem
    7,462

Hot new

Các cụ hạn chế sang Văn môn nhé. Các cụ tcm, pushinu, huyenbeo, biettuot, ngocsut, garynguyen.
    Tết nhất đến nơi đề phòng củi lửa. Cần hàng gì hú em củng có. Mắc tí nhưng an toàn 😆😆😆...
  5. Mình làm cái đầu dò đơn giản như thế này:...

Mình làm cái đầu dò đơn giản như thế này: http://forum.cncprovn.com/threads/3016-DIY-Touch-Probe
    Với độ chính xác của mình thì nó dư sức đáp ứng.

Cái probe của mình có thể dùng set Z hay dò và...
  6. Trả lời
    21
    Xem
    10,675

Video dưới đây của bác Don Bailey hướng dẫn cách...

Video dưới đây của bác Don Bailey hướng dẫn cách sử dụng các dụng cụ để dò cạnh rất hay. Mời các bác tham khảo.

https://www.youtube.com/watch?v=bga7y4infIo&t=
  7. Có nhiều cách mà bác. Đơn giản e hay làm là kiếm...

Có nhiều cách mà bác. Đơn giản e hay làm là kiếm một mẫu giấy thật là mỏng, càng mỏng càng tốt (cỡ 0.1mm trở xuống). Sau đó bác gá dao (ví dụ dao endmil 6mm), bật spindle cho chạy. Tiếp theo chạy jog...
  8. Trả lời
    22
    Xem
    36,008

Bác ấy taro bắt ốc thôi, chứ tấm sắt đó phay...

Bác ấy taro bắt ốc thôi, chứ tấm sắt đó phay phẳng rồi, hàn nó co ngót cong vênh hết
  9. Trả lời
    16
    Xem
    11,842

BỘ z đó theo tui thì bán cho ông nào làm plasma ,...

BỘ z đó theo tui thì bán cho ông nào làm plasma , hay mấy ông làm máy router mini phay gỗ , sau đó mua combo khác , loại nào có 2 ray rời , dạng 4 rãnh bi , visme ren 5mm trở xuống là phù hợp. Có lựa...
  10. Trả lời
    16
    Xem
    11,842

Cho mình góp ý tí tẹo chỗ mối hàn. Bạn chưa hàn...

Cho mình góp ý tí tẹo chỗ mối hàn. Bạn chưa hàn nhiều thì cứ chơi thế này cho khỏe: sau khi quẹt que hàn cho bắt lửa, bạn để quê hàn nghiên 45-60 độ dọc theo chiều dài cần hàn, đầu que hàn để xát...
  11. Trả lời
    157
    Xem
    59,896

Báo cáo các bác con động cơ của cái hộp số hoạt...

Báo cáo các bác con động cơ của cái hộp số hoạt động nhe nhàng êm ái nhé các bác
    https://youtu.be/EvtmsuTeUp8

- Mới cấp 24V là nó quay thế đấy ạ
    Thanks các bác quan tâm
  12. Trả lời
    12
    Xem
    14,549

phay mạch in phải để ý đến tốc độ quay của động...

phay mạch in phải để ý đến tốc độ quay của động cơ , càng nhanh càng tốt , sẽ hiệu quả đỡ hại dao cụ.... động cơ xe đạp thì không đáp ứng được rồi, ngay cả 24000rpm còn chậm đó , các hãng khoan và...
Kết quả 1 đến 12 của 12