1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    6
    Xem
    4,662

Nếu làm chương trình thì chèn mấy code M vào để...

Nếu làm chương trình thì chèn mấy code M vào để xuất tín hiệu ra.

Nhưng thôi lắp mấy cái cảm biến quang hoặc cảm biến hành trình + mấy cái cữ để lấy tín hiệu kích on/off laser cho nhanh.

Thanks.
  2. Trả lời
    6
    Xem
    4,662

Mình cũng muốn làm như bác nghĩ, nhưng máy hệ...

Mình cũng muốn làm như bác nghĩ, nhưng máy hệ fanuc này khá nhiều đời, dữ liệu nó không biết có đường ra không nữa.
    Món này bác phải tìm một chuyên gia nào chuyên sửa/nâng/hạ đời máy ấy, mà chắc sẽ...
  3. Trả lời
    6
    Xem
    4,662

Điều khiển bằng mcode giống như coolant motor dc...

Điều khiển bằng mcode giống như coolant motor dc ko bác
  4. Trả lời
    14
    Xem
    8,840

Tự ráp thì tầm 60 củ, tóm lại dưới 60 củ thì chỉ...

Tự ráp thì tầm 60 củ, tóm lại dưới 60 củ thì chỉ có nước mua dao thái lan về khắc tay
  5. Trả lời
    14
    Xem
    8,840

Muốn khắc đuợc trên kl nguời ta hay dùng laser có...

Muốn khắc đuợc trên kl nguời ta hay dùng laser có buớc sóng 1064, cs chỉ cần tầm 10w là ok, đơn giản dễ dùng là nguồn fiber, nhưng bèo bèo cùng 70-80tr
  6. Trả lời
    14
    Xem
    8,840

vài chục củ chứ klhông có vài củ như mấy cái đầu...

vài chục củ chứ klhông có vài củ như mấy cái đầu diode đâu nha, muốn xài được thì phải mua cả nguồn fiber lẫn thấu kính, dàn cơ dịch chuyển đầu hoặc gương phản xạ lái tia thì hậu tính
  7. Trả lời
    7
    Xem
    4,985

thường xài loại 3M, có bán sẵn theo bộ kit máy...

thường xài loại 3M, có bán sẵn theo bộ kit máy laser, pully có các size lỗ 5/6.35/8, mình mần máy mà không bán lẻ phụ kiện nên giúp được tới đó
  8. Trả lời
    7
    Xem
    4,985

Bác đo cốt motor , rồi kiếm pully phù hợp (chua...

Bác đo cốt motor , rồi kiếm pully phù hợp (chua nhất khâu này ) , sau đó đi ra chợ mua dây đai răng . em thấy dây đai dài trong máy hay xài là răng 5M , thông dụng dễ kiếm . Bác làm trục càng...
Kết quả 1 đến 8 của 8