1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 2 1 2

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Chủ đề: Bán - tái cơ cấu

bởi ppgas
    Trả lời
    937
    Xem
    441,945

Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng của năm. Đi...

Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng của năm. Đi đâu cũng nghe một cảm giác buồn vui lẫn lộn. Buồn chuyện nước non, buồn vì văn hóa, buồn xã hội. Vui vì được đón một cái tết an lành, vì chuẩn bị được...
  2. Chào các bạn! Để kết thúc vấn đề, mình trình...

Chào các bạn!

Để kết thúc vấn đề, mình trình bày mấy ý thế này.

Về người bán và người mua.
    1. Người bán vi phạm Nội quy khi đã không trình bày rỏ tình trạng món hàng (đã sửa chữa) như đã quy...
  3. các bác bớt phán xét và tranh luận nữa đi, người...

các bác bớt phán xét và tranh luận nữa đi, người mua và người bán cũng đã làm hòa rồi , trả topic cho người ta bán hàng.
  4. Ông trungle này hình như vẫn có ý đánh cháo khái...

Ông trungle này hình như vẫn có ý đánh cháo khái niệm, vẫn có ý đổi lỗi cho khách hàng. Càng theo dõi em càng có cảm giác ông này cố tình.
    Mà ko hiểu sao ông này cứ thích nêu tên bác trucvt làm gì...
  5. 69151 69152 69153 Trung Lê đã rao bán cái...

69151
    69152
    69153
    Trung Lê đã rao bán cái thước bị thay bộ đọc ngay từ đầu theo hình ảnh post #864, người mua không hiểu biết nên đã bỏ qua 7 ngày vàng ngọc để trả lại. Nhìn về góc độ mua và bán...
  6. Bác ấy đã có lời như thế thì thôi ạ. Có thể em...

Bác ấy đã có lời như thế thì thôi ạ. Có thể em cũng có những lời bực tức ko đáng có. Thôi kết thúc sự việc ở đây thôi ạ.
    Em cám ơn các bác đã có lời phân giải hợp tình hợp lí, nhất là bác CKD và...
  7. 69146* em đã đọc các lời nhân xét cong tam từ...

69146* em đã đọc các lời nhân xét cong tam từ phía các bác...
    QUẢ THỰC CÂY THƯỚC EM BÁN KO CÒN NGUYÊN BẢN:
    Còn vi sao em viết vi du về trường hợp để các bác đưa ra nhận xét..

Thực sự nếu để cố...
  8. lập luận của bác không ổn rồi. vấn đề là...

lập luận của bác không ổn rồi.

vấn đề là nguyên bản hay không thôi, tháo ra và lắp lại cũng là vấn đề cần phải xem xét rồi, chứ đừng nói chi đổi đồ, dù cho đồ cùng hãng cùng mặt hàng, vì kỹ thuật...
  9. Theo cách hiểu cá nhân thì thước kẹp hoạt động...

Theo cách hiểu cá nhân thì thước kẹp hoạt động theo kiểu bộ đếm tuyến tính trong suốt hành trình và có nút zero thì chẳng cần calib trong suốt cuộc đời của nó nếu đo đúng lúc đầu, vì zero cũng là...
  10. Lập luận như người bán theo tôi là không đồng ý!...

Lập luận như người bán theo tôi là không đồng ý!
    1. Khi người bán mập mờ thông tin, gây ngộ nhận thì có thể được xem là "lừa". Chí ít là "lừa" thông tin.
    2. Các bạn bán hàng có thể mập mờ nội dung,...
  11. Cám ơn bác. Em xin lỗi đã làm phiền bác nhưng...

Cám ơn bác.
    Em xin lỗi đã làm phiền bác nhưng vì lúc đầu vấn đề này em cũng chỉ muốn phàn nàn trực tiếp với ng bán chứ ko muốn làm phiền đến các bác. Nhưng cái thái độ lanh quanh, đổ lỗi cho người...
  12. 1. Thời gian bảo hành sử dụng là 3 ngày nhưng đến...

1. Thời gian bảo hành sử dụng là 3 ngày nhưng đến tay tôi xong nt thắc mắc để còn suy nghĩ có trả hay ko thì ông im bặt đến 2-3 ngày.
    2. Đã là Tem phân bổ của cho từng bộ phận của 1 nhà máy thì lại...
  13. Em mong có nhiều bài vào tẩy chay, để em mua được...

Em mong có nhiều bài vào tẩy chay, để em mua được hàng rẻ :D
  14. Thôi bớt bớt lại mấy cụ à. Mọi vấn đề đều ngoài ý...

Thôi bớt bớt lại mấy cụ à. Mọi vấn đề đều ngoài ý muốn cả.
    Đồ 2nd Nhật về thì đa số còn nguyên bản, còn đồ mua tại các nhà máy VN - nó có tổ xử lý sửa chữa nên có thể có những trường hợp như trên....
  15. Mình nghĩ vụ này Trung Lê nên góp một phần coi...

Mình nghĩ vụ này Trung Lê nên góp một phần coi như xui rủi cả hai, chứ ờ VN bán thước hệ inch mà ko nói trước dù vô tình thì cũng ko phải, em nghĩ mỗi bác nên chịu một ít cho vui vẻ với nhau. Coi như...
  16. em thấy bác làm vậy sai luật điễn đàn, và sai...

em thấy bác làm vậy sai luật điễn đàn, và sai mục, bác nên đăng đúng chủ đề, sau đó hạ hồi phân giải. Bác vô phá của người khác chính bác cũng phạm luật diễn đàn, thiếu tôn trọng người khác. Thân ái.
  17. Thì bác Hoa gửi hàng cho bác Trung, r bác Trung...

Thì bác Hoa gửi hàng cho bác Trung, r bác Trung gửi lại tiền. Hay bác k tự tin cây thước ko giữ dc hiện trạng như lúc giao dịch. Hay có gì khó khăn thì nói ra cùng giải quyết, ng ta còn bán hàng k vì...
  18. Có cái Chuyên mục Câu chuyện cảnh giác...

Có cái Chuyên mục Câu chuyện cảnh giác mà sao không cho nó vào đây nhỉ?

Có mấy việc thế này!
    1. Ai cũng muốn thu về cái lợi cho bản thân mình. Nên khi thấy lợi thì thường quên những việc khác....
  19. không biết thỏa thuận riêng của các bạn thế nào...

không biết thỏa thuận riêng của các bạn thế nào chứ tôi thấy mua hàng các hãng lớn mà người dùng tự tháo ra là họ không có trách nhiệm nữa , quá thời hạn đổi trả cũng không cho trả nữa . hàng không...
  20. Đầu xuân năm mới, lại có ít thẻ CF dung lượng thấp (128Mb) cho các bác CNC xài !

Đầu xuân năm mới, lại có ít thẻ CF dung lượng thấp (128Mb) cho các bác CNC xài ... hàng JAPAN ... em bán 100k/chiếc, mua số lượng 5 chiếc lì xì thêm 1 chiếc.

54737

54738
  21. Chủ đề: Driver BLDC chị na

bởi khangscc
    Trả lời
    7
    Xem
    4,651

Driver BLDC chị na

Rãnh rỗi làm cái cờ nhip test cho a e nào đang nan giải vấn đề chạy máy bơm BLDC;) chia sẽ lại ae giá min nhất, gồm phí ship là 300k, ai có nhu cầu nhiều hơn inbox để ship chung một lần nha. Mời xem...
  22. mua kẹp nhôm

Kẹp nhôm còn không anh ?
    em lấy nhé
  23. Closed: Cây của bác hiệu chỉnh được mấy năm rồi ạ? Có...

Cây của bác hiệu chỉnh được mấy năm rồi ạ? Có giấy tờ ghi chép tình trạng hiệu chỉnh gì không hay chỉ là cũng nghe người bán nói thôi?
  24. Để mai em kiểm tra rồi em xác nhận lại với bác nhé

Để mai em kiểm tra rồi em xác nhận lại với bác nhé
  25. Trả lời
    20
    Xem
    9,493

Mua hàng online thì dựa vào niềm tin là chủ yếu,...

Mua hàng online thì dựa vào niềm tin là chủ yếu, mà niềm tin thì phải qua xác minh phán đoán để đánh giá.
    Kinh nghiệm của em là xác minh thông tin cá nhân phải rõ ràng như số điện thoại, các tài...
Kết quả 1 đến 25 của 43
Trang 1 của 2 1 2