1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 2 1 2

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Modul - mạch mở rộng tín hiệu In / Out cho các hệ thống điều khiển PLC - CNC

Modul - mạch mở rộng tín hiệu In / Out cho các hệ thống điều khiển PLC - CNC - Make in Vietnam

+) Sử dụng chuẩn truyền thông Modbus RTU RS485
    +) Sử dụng được với tất cả các PLC, phần mềm, thiết...
  2. Plugin cho phần mềm Mach3 - Khắc phục lỗi mất điện đột ngột

Hiện tại bên em đã viết được Plugin cho phần mềm Mach3 có chức năng tự load lại dc file và số thứ tự dòng Gcode khi máy CNC bị mất điện đột ngột.
    76544

Chi tiết cách dùng và cài đặt các bác có...
  3. Trả lời
    4
    Xem
    27,727

1. Điều đầu tiên phải có cảm biến 2. Phải config...

1. Điều đầu tiên phải có cảm biến
    2. Phải config chuẩn trên Mach3

Ở mach3 vào config -> Homing/limits ở đây sẽ hiện ra 1 bảng "Motor Home/SoftLimits"
    trục nào chạy ko hướng về cảm biến thì bạn...
  4. Trả lời
    5
    Xem
    4,542

Bên mình có cái screen Mach3 tiếng việt và 6 trục...

Bên mình có cái screen Mach3 tiếng việt và 6 trục đấy. bạn vào link này down thử xem :)
    https://machviet.com/tai-lieu-ky-thuat/
    69972
  5. dạ, phần mềm này chạy dưới dạng plugin của Mach3...

dạ, phần mềm này chạy dưới dạng plugin của Mach3 nên tần số phát xung của các trục là do anh config trên mach3 a nhé, quan trọng nguồn laser của anh đủ khỏe để chạy nhanh ko.
    Nếu là lase co2 thì...
  6. Trả lời
    25
    Xem
    11,501

bác nào chế tạo máy cnc mà tích hợp thêm laser để...

bác nào chế tạo máy cnc mà tích hợp thêm laser để cắt, khắc thì có thể dùng phần mềm free bên em nhé :)
    Phần mềm chạy dưới dạng plugin của phần mềm Mach3.

61678
  7. Phần mềm cắt khắc Laser CNC - "3D Laser Engraving" - MẠCH VIỆT

Trong ngành gia công cơ khí, cắt khắc quảng cáo, trang trí, đồ chơi, mô hình... khi vật liệu dày người ta sẽ phay cắt bằng dao phay, với vật liệu mỏng và phẳng, cần tốc độ gia công nhanh người ta...
  8. Trả lời
    26
    Xem
    28,325

Mạch của bác chủ thớt không có charge pump đâu,...

Mạch của bác chủ thớt không có charge pump đâu, nếu chạy như thế không an toàn lắm, em nghĩ bác nên bỏ chuyển sang dùng hàng việt nam được rồi.
  9. Trả lời
    26
    Xem
    28,325

hihi hello các bác,dạo này các bác khỏe chứ: D,...

hihi hello các bác,dạo này các bác khỏe chứ: D, chắc hơn 1 năm rồi em chưa vào diễn đàn, thấy diễn đàn post máy 5 trục và thay dao tự động ầm ầm, chắc sẽ phổ biến dần thôi.

Cái vụ mất bước này em...
  10. Trả lời
    8
    Xem
    6,738

trường hợp này ngày xưa mới bước chân vào cnc...

trường hợp này ngày xưa mới bước chân vào cnc mình bị y chang, dò lại xem lỗi ở đâu, lắp đủ lọc nhiễu vẫn bị, sau mò ra là do dây tín hiệu và dây AC đi chung máng hoặc gần nhau là bị.
  11. Mấy loại driver mà mấy bọn shop bán linh kiện...

Mấy loại driver mà mấy bọn shop bán linh kiện nhập bên tàu về nó ko turning cái decay của driver mà thường là mặc định Fast Decay hoặc Mix Decay nên làm cho động cơ nóng, kêu to và dễ mất bước....
  12. @ JERRY CNC: Rất nể những cố gắng của bác. ...

@ JERRY CNC: Rất nể những cố gắng của bác.

Nhưng có chỗ bác phát biểu chưa đúng. Độ tùy biến cao hơn Mach3 thì chưa biết dc do Mach3 có viết Macro, còn bác dùng GRBL thì có thể thêm hoặc bỏ đi 1...
  13. Trả lời
    27
    Xem
    11,260

thông thường stepper motor chạy chậm mà vi bước...

thông thường stepper motor chạy chậm mà vi bước chưa được mịn thì nó sẽ có tiếng kêu (cảm giác như chạy từng bước), nếu driver tốt mà bác muốn không kêu thì set vi bước thật cao (25600 chẳng hạn) thì...
  14. Trả lời
    12
    Xem
    12,747

Để mở rộng thêm input trọng Mach3 thì thường bác...

Để mở rộng thêm input trọng Mach3 thì thường bác phải dùng đến cổng LPT thứ 2 (mua card PCI ngoài cắm vào case là ok), rồi bác config port2 chọn chân 2-9 là chân input, kết quả là ngoài chấn 10, 11,...
  15. Trả lời
    9
    Xem
    19,512

Mach3 thì bạn cài đặt cảm biến Home cho từng...

Mach3 thì bạn cài đặt cảm biến Home cho từng trục, nếu muốn về Home thì ấn vào nút "Ref All Home" cạnh mấy nút ZeroX, ZeroY,... để về home, còn cuối chương trình mà bạn muốn về home thì nó là lệnh...
  16. Trả lời
    17
    Xem
    12,595

thường thì các tín hiệu input được cách ly, và...

thường thì các tín hiệu input được cách ly, và mức tín hiệu input là 24V, bác phải cho 24V vào cổng nào đó của board này mới được.
  17. Trả lời
    5
    Xem
    4,846

Văn phòng bên mình ở ngay chỗ ngã tư hầm Kim Liên...

Văn phòng bên mình ở ngay chỗ ngã tư hầm Kim Liên Giải Phóng HN, nếu bác muốn dựng máy thì qua bên em sẽ kỹ thuật support cho bác.
  18. Bác chủ thớt thử nói cách kết nối giữa board và...

Bác chủ thớt thử nói cách kết nối giữa board và driver xem, em thì thấy với mấy cái modul A4989 thì nối thẳng ko cách ly, còn cái modul tb6560 của bác thì có cách ly thì bác nối nó theo điều khiển âm...
  19. Trả lời
    55
    Xem
    34,121

vâng, bob V3.x và phần mềm CNC bên em start từ...

vâng, bob V3.x và phần mềm CNC bên em start từ tháng 2 năm ngoái, bây h vẫn còn 1 số vấn đề đang giải quyết nốt nên chưa đưa ra thị trường được ak.
    Đây là sample model BOB V3.x bên em ak :)
    32070
  20. Bị thích các suy nghĩ và cm của bác Tuấn @@ Em...

Bị thích các suy nghĩ và cm của bác Tuấn @@

Em thấy nhiều cụ trên diễn dàn này nói đến khởi nghiệp hơi tính toán quá, cá nhân em nghĩ đơn giản "startup" đơn giản là làm những gì mình thích, làm...
  21. Bác Tuấn đấu điện bắt máng nhựa đẹp thế :v, bác...

Bác Tuấn đấu điện bắt máng nhựa đẹp thế :v, bác thêm đầu cos trắng đánh đấu dây vào là Pro ngay :D
  22. Trả lời
    11
    Xem
    10,544

Theo em trường hợp chuẩn nhất vẫn là dùng theo...

Theo em trường hợp chuẩn nhất vẫn là dùng theo phương pháp cho Mach3 xuất ra PWM cho Spindle, bác thử hỏi lại bên họ xem, hay người support của họ nói nhầm @@
    Chứ Spindle của bác điều khiển theo...
  23. Trả lời
    11
    Xem
    10,544

@ Bongmayquathem , bác để cái nik thi sỹ thế, em...

@ Bongmayquathem , bác để cái nik thi sỹ thế, em đoán chắc bác muốn đk tốc độ động cơ phay bằng phần mềm Mach3.
    Về mach3 em cũng chưa tìm hiểu được nhiều nên cũng không dám cm linh tinh, chỉ khi cần...
  24. Trả lời
    5
    Xem
    4,587

Giá bán lẻ là 1.590.000 đ bác nhé, chi tiết hơn...

Giá bán lẻ là 1.590.000 đ bác nhé, chi tiết hơn bác vào web bán lẻ bên em tham khảo :D
    Link.
  25. Trả lời
    5
    Xem
    4,587

COMBO Spindle 300W nhận PWM từ Mach3

Hiện tại bên em đang cung cấp bộ Spindle 300W chạy điện áp DC, có thể dùng để phay mạch, phay IC, phay gỗ, mica mỏng..... Khác với các bộ Spindle khác đến từ trung quốc, Driver cho động cơ phay do...
Kết quả 1 đến 25 của 39
Trang 1 của 2 1 2