1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. đổi lại dây phase A;B

đổi lại dây phase A;B
  2. Thường 6 dây là có luôn dây battery rồi anh....

Thường 6 dây là có luôn dây battery rồi anh.
    Sigma I enc ABS rất phức tạp, nhiều cặp dây: A, B, Z, U, V, W, RX, nguồn, và dây đơn: reset, capacity reset, shield, tổng cộng 19-20 dây.

Trong mọi...
  3. chính xác 100%.

chính xác 100%.
  4. Sigma II về sau hình như encoder là serial....

Sigma II về sau hình như encoder là serial. Thường có 5 dây (S+S-, +-, shield), nếu ABS enc thì có 7 dây, thêm 2 dây B+B- cho battery.

Sigma I thì ABZ. Thứ tự và màu dây thì không nhớ. Thường là 9...
  5. Đấu 8 dây : cặp xanh, cặp vàng, cặp xanh lá, đỏ,...

Đấu 8 dây : cặp xanh, cặp vàng, cặp xanh lá, đỏ, xám. Không quan tâm các dây còn lại. Nếu vẫn còn alarm thì xin chia buồn.
    Mà cho em hỏi lại, cái dây này từ đâu ra, từ motor trực tiếp ra hay là dây...
  6. thì mở encoder ra xem có phải dây đen cùng mạch...

thì mở encoder ra xem có phải dây đen cùng mạch với A- B- Z- ko là biêt vì vậy nên đồ cũ nó chia riêng mấy dây đó còn bác chủ thớt nếu drive có 12 dây và motor có 12 dây thì dấu theo màu cứ thử đo...
  7. E tưởng sigma 5 nó giống sigma 3 của nhà em chứ,...

E tưởng sigma 5 nó giống sigma 3 của nhà em chứ, dây nó thế này chứ, đào đâu ra xanh chấm với vàng chấm đây cụ.
    15497
    Cái này thì đấu có 4 dây thôi.

Có khi cụ nhầm dây đã đấu trung gian rồi....
  8. Motor kia khác loại này bác ợ. :D

Motor kia khác loại này bác ợ. :D
  9. cái này tớ đấu cho cái sima v có sao đâu vì cái...

cái này tớ đấu cho cái sima v có sao đâu vì cái sima v từ driver đến motor phần encoder có 6 dây 3 cặp dây màu xanh vàng xanh lá có 3 sợi xanh lá có chấm , xanh có chấm, vàng có chấm là max
  10. Em lạy cụ, tín hiệu người ta ra vi sai cụ đem nối...

Em lạy cụ, tín hiệu người ta ra vi sai cụ đem nối mass cho nó cháy luôn cái enc.

Bác chủ đo 2 cái dây màu đen nó thông với dây màu xám (GND) không. Thông thì đấu hoặc không đều được.

Đấu theo...
  11. dây theo hình đấu chung nè15486 là 3 dây max của...

dây theo hình đấu chung nè15486 là 3 dây max của encoder với dây màu đen +lại là 4 dây max
  12. 3 dây encoder max chung

3 dây encoder max chung
  13. https://www.yaskawa.com/pycprd/lookup/getfile/work...

https://www.yaskawa.com/pycprd/lookup/getfile/workspace&SpacesStore&fc255001-0ac3-4685-b129-7a819e3dbb99&TSE-S800-15.10.pdf

dòng SIGMA có cách nối dây tương tự nhau
  14. SIGMA I dòng AP thì chân giống nhau. Config thì...

SIGMA I dòng AP thì chân giống nhau. Config thì dùng SIGMA WIN dễ như ăn cơm.
Kết quả 1 đến 14 của 14