1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Cách ly step với đế bằng mấy cục cao su, miềng...

Cách ly step với đế bằng mấy cục cao su, miềng hay tháo ra trong ổ quang ấy, chống rung tốt.
  2. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

step dkhiển dễ nhất rồi, rung động thì em nghĩ...

step dkhiển dễ nhất rồi, rung động thì em nghĩ cách li bằng belt là okies
  3. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Đã tự động hóa thì bạn mô tả cái nhu cầu tối đa...

Đã tự động hóa thì bạn mô tả cái nhu cầu tối đa mà bác cần, càng cụ thể, chi tiết càng tốt.
    Chứ chỉ chạy tốc độ như vầy không thì nó cũng chưa đi tới đâu cả, và còn nhiều giải pháp khác vừa nhanh...
  4. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Ui giời, bác chủ máu me audio quá. Nếu chỉ...

Ui giời, bác chủ máu me audio quá.

Nếu chỉ như thế thì con unipolar với driver ULN2003 xài được. Mua con L298 cũng được. Có điều thằng viết code Arduino hơi cực & chất lượng khi chạy chưa biết ra...
  5. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Hic! L298 Sao bác không mua hẵn cái driver step...

Hic! L298
    Sao bác không mua hẵn cái driver step rồi kết nối với Arduino thì việc nghiên cứu lập trình nhanh chóng có kết quả hơn.

Với cái này thì bác vọc AccelStepper -->...
  6. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Làm đĩa than hả bác chủ, trông hay phết nhỉ, chả...

Làm đĩa than hả bác chủ, trông hay phết nhỉ, chả biết độ nông sâu họ tính như thế nào theo giai điệu.
  7. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

:o Cụ chơi bộ đièukhieenrn động cơ bước và một bộ...

:o Cụ chơi bộ đièukhieenrn động cơ bước và một bộ driver + động cơ bước là xong. cụ kiếm bộ DKC-1A thử xem, nếu ko chơi được thì chơi bộ như em pót bên em, set vận tốc đến, thời gian dừng, vận tốc...
  8. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

bác kiếm bộ motor brushless dc tầm vài w là ổn,...

bác kiếm bộ motor brushless dc tầm vài w là ổn, thường motor của nó có giảm tốc luôn và chậm lắm, nếu chưa đủ chậm thì bác qua tiếp puly-đai.
    tks
  9. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

https://www.youtube.com/watch?v=jhnQEogFI4k

https://www.youtube.com/watch?v=jhnQEogFI4k
  10. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

thu analog trên lp hả bác, đoán vậy? giải pháp...

thu analog trên lp hả bác, đoán vậy? giải pháp cho bác không khó và rẽ thôi.
    Tks
  11. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

bác liệt kê hết những chức năng mà mình cần cho...

bác liệt kê hết những chức năng mà mình cần cho dự án để tư vấn đúng hướng, chứ mất công ae rồi cuối cùng bác không có được kết quả như ý.
  12. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Hix... Bộ step driver ULN2003 chỉ là đồ dành...

Hix...

Bộ step driver ULN2003 chỉ là đồ dành cho con nít chơi thui bác. Chạy được mấy cái motor bé kiểu unipolar thôi bác. Giá chót cũng phải TB6560.

Nếu bác muốn nó tự động đảo chiều, chạy...
  13. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

:cool: Cụ muốn rẻ mà bài toán thì cũng đâu có rẻ...

:cool: Cụ muốn rẻ mà bài toán thì cũng đâu có rẻ được
  14. Trả lời
    15
    Xem
    14,076

2 cây đều fi16 bước 5 không phải dòng ball screw...

2 cây đều fi16 bước 5 không phải dòng ball screw dùng gối EK12, cây dài (dài 360mm ren được 295mm), cây ngắn: (dài 280mm ren 140mm), sẵn tay cho các bác về quay. 250k/cây chủ yếu là để rã lấy gối đỡ...
  15. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Dùng step motor là 1 phương án. Ko cần hộp số...

Dùng step motor là 1 phương án. Ko cần hộp số giảm tốc. Bác kiếm 1 bộ motor/driver + bộ phát xung. Bộ phát xung có thể mua tại đây: http://hshop.vn/products/mach-tao-xung-ne555-2

Sau đó bác chỉ...
  16. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Bạn nên dùng step Motor để giảm chi phí, Trượt...

Bạn nên dùng step Motor để giảm chi phí, Trượt 10cm trong 18 phút thì khá chậm có thể gắn thêm puly giảm tốc.ở Đà nẵng mình biết chỗ này bán thiết bị rẻ nè:https://3ddanang.net/
  17. Trả lời
    39
    Xem
    25,027

Cụ cần dừng chính xác ko? Khi chạy có tạm dừng...

Cụ cần dừng chính xác ko? Khi chạy có tạm dừng rồi chạy ko. Hay chỉ chạy đơn thuần ...:o Cụ chơi bộ phát xung + bộ Stép motor là xong. Keke. Bên shop em có bộ PMC-2HS-USB có thể đáp ứng đủ nhu cầu...
Kết quả 1 đến 17 của 17