1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 2 1 2

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Cái máy CNC để phay khắc gỗ em nghĩ cũng không...

Cái máy CNC để phay khắc gỗ em nghĩ cũng không quá khó với một người chưa biết gì. Bác chủ đi tìm mấy ông nào trong diễn đàn này có máy gỗ mà xem học hỏi. Đừng đặt yêu cầu quá cao cho một cái máy gỗ,...
  2. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Từ chổ chủ thớt hỏi về việc làm cho một cái máy...

Từ chổ chủ thớt hỏi về việc làm cho một cái máy cnc nho nhỏ, đến giờ trở thành một topic lớn rất đáng quý về kinh nghiệm khởi nghiệp cho các bạn trẻ mới ra trường. Làm gì thì làm, mấy bác dành chút...
  3. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Ồ hóa ra cái khởi nghiệp nó to lớn và thâm thúy...

Ồ hóa ra cái khởi nghiệp nó to lớn và thâm thúy quá!

Thằng sinh viên làm bán thời gian cho em hỏi: khởi nghiệp là gì mà tương lai có vẻ hoàng nhoáng quá, nó muốn bắt khởi nghiệp mà không biết nó...
  4. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Thật ra... Startup và startup thành công. Muốn...

Thật ra...
    Startup và startup thành công. Muốn nói đúng và đủ thì có rất rất nhiều vấn đề. Trong khuôn khổ bài viết thì khó mà nói hết được.
    Còn người nói về startup, nếu người đó đã thành công...
  5. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Định nghĩa thành công hay không cũng chỉ là tương...

Định nghĩa thành công hay không cũng chỉ là tương đối.

Đủ vốn cả về kiến thức lẫn tài chính cũng tương đối thôi.

Em ví dụ một thành viên diễn đàn mình là cụ Luyến.

Cụ ấy khởi nghiệp làm máy...
  6. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

anh Tuấn nói chưa đúng nha... theo thống kê là...

anh Tuấn nói chưa đúng nha... theo thống kê là như vầy

--- 80% doanh nghiệp tèo em sau 2 năm thành lập
    --- dự trù hòa vốn và có lãi sau 5 năm
    --- sau 5 năm trụ được thì có cơ hội phát triển ...
  7. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Hehe! Chuyển qua vụ startup roài. Em nói vậy,...

Hehe! Chuyển qua vụ startup roài.

Em nói vậy, cũng là từ một thằng startup xong thất bại, về tay trắng và làm lại từ con số 0, xem ra là lỗ nặng về thời gian (mất >7 năm cuộc đời)
    Chuyển qua cnc,...
  8. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Ô thế cụ thử tính giúp em, mỗi lần khởi nghiệp...

Ô thế cụ thử tính giúp em, mỗi lần khởi nghiệp tính rẻ là 3 năm, 10 lần khởi nghiệp là từ thằng thanh niên chuyển thành ông già rùi.
    Mí lị khởi nghiệp không nên có nhiều xiền. Chả để làm gì lắm,...
  9. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Hehe, mình thì hay khuyên đám học trò giống lão...

Hehe, mình thì hay khuyên đám học trò giống lão CKD, nhưng ko nói bọn nó kết quả của việc thất bại... ;) Tùy cách mình làm mà mỗi lần thất bại thì mình học được bài học, tạo được mối quan hệ, uy tín...
  10. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Mỗi người một chính kiến khách nhau ....Mình...

Mỗi người một chính kiến khách nhau ....Mình không tán thành chỗ in đậm lắm, như nói ở trên mỗi lần thất bại là lại phải xuất phát từ sau vạch xuất phát thậm trí là tồi tệ hơn thế(mất vốn, mất lòng...
  11. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Một lần té ngựa là muốn sạc nghiệp rồi nếu ko có...

Một lần té ngựa là muốn sạc nghiệp rồi nếu ko có nguồn hậu thuẫn tài chính vững nhé bác Tuấn, tuổi trẻ hay liều mạng nên dễ vướng vụ này. Tốt nhất là cứ đi làm, làm cái gì cũng được, đúng chuyên môn...
  12. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Về khởi nghiệp, thật ra SV mới ra trường khởi...

Về khởi nghiệp, thật ra SV mới ra trường khởi nghiệp cũng không có gì phải quá lo ngại.
    1. Các bạn còn rất trẻ, thời gian có thể nói là còn "dài"
    2. Các bạn năng động, có nhiệt huyết.
    3. Điểm yếu...
  13. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Khi nhắc tới Startup, người ta toàn vẽ lên tượng...

Khi nhắc tới Startup, người ta toàn vẽ lên tượng đài của thằng chiến thắng mà quên ko quay phim xác chết của ngàn thằng nằm chết dưới chân...

Ở góc độ kinh tế vĩ mô, nhà nước phải khuyến khích...
  14. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Một năm trở lại đây mấy bác lãnh đạo cứ hễ gặp...

Một năm trở lại đây mấy bác lãnh đạo cứ hễ gặp giới trẻ là lại nhắc Startup là bởi trung nguyên cách đây 3 năm tặng quyển quốc gia khởi nghiệp nói về isarel cho hầu hết lãnh đạo nhà nước, các cơ quan...
  15. Đọc được lời khuyên của các Bác đã lâu năm trong...

Đọc được lời khuyên của các Bác đã lâu năm trong nghề mà em thấy hay quá. Cũng ấp ủ Startup nhưng chưa có kinh nghiệm và kiến thức. Cũng cày đi làm thuê để tích lũy kinh nghiệm dẫn mối làm ăn. :D
  16. khong hiểu bác chủ thớt đã tính toán về thị...

khong hiểu bác chủ thớt đã tính toán về thị trường tiêu thụ và năng suất sản lượng và mặt hàng bác định làm chưa ?
    nếu bác làm sản phẩm độc đáo giá thành cao thì chắc chăn nhiều công lao động ->...
  17. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

tôi không làm cnc về mỹ nghệ, làm khuôn giầy dép...

tôi không làm cnc về mỹ nghệ, làm khuôn giầy dép là chính, nếu muốn tìm hiểu cnc thì qua tôi làm vài tháng tôi chỉ cho, ăn ở tại xưởng, lương vừa làm vừa thỏa thuận, thực ra là mình cũng có ý làm một...
  18. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Ôi bác chủ thớt này hay nè :) Bác có cái cần...

Ôi bác chủ thớt này hay nè :)

Bác có cái cần câu là thương mại điện tử, tính thêm tí mồi câu là đồ thủ công không giống ai. Em thấy ý tưởng của bác này quá chuẩn.

Bác chủ cứ túm mấy lão bên...
  19. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Ngày mới ra trường mình cũng ham xông pha như bác...

Ngày mới ra trường mình cũng ham xông pha như bác chủ. Nhưng với 3 năm lăn lộn với nghề điêu khắc cnc thì xin góp ý với bác chủ thế này. Tiền ko nắm chắc trong tay thì khoan hãy làm. Nếu vay mà mạo...
  20. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

nếu bạn cần thì minh giup

Lh 01689871637 zalo, có đồ mua định DIY mà k có mua lám sẵn, giờ dư đủ thứ linh tinh, có thể ráp thành mợt máy mini xinh xinh, kich thước bao khoan 800x400x300
  21. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

nói thât bằng kinh nghiệm xương máu của người bôn...

nói thât bằng kinh nghiệm xương máu của người bôn ba đây đó khắp nơi...tôi khuyên chú 1 câu: đi làm thuê 5-7 năm, tích lũy kinh nghiệm và tiềm lực tài chính, nhịn ăn, bớt tiêu đút lợn, vừa làm nhưng...
  22. mình chắc cũng ngang ngang tuổi với thớt,thích gì...

mình chắc cũng ngang ngang tuổi với thớt,thích gì làm đó thôi thớt :)).ngu một thời gian sẽ auto khôn ra à.Làm cái gì độc độc thì tự nghiên cứu lấy mà làm,...chúc thớt thành công,đừng như mình đói...
  23. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Đầu có sạn (óc nó teo lại) mà tiền cũng chẵng có...

Đầu có sạn (óc nó teo lại) mà tiền cũng chẵng có thì... phải làm gì đây mấy lão ca.
  24. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

không có vốn mà chọn cái ngành nghề nhiều người...

không có vốn mà chọn cái ngành nghề nhiều người làm , dễ làm thì chỉ tổ đóng học phí và chẳng học được gì nhiều ....

đi đi , ra ngoài làm , đi long nhong chú ý , nghi chép , quan sát thật nhiều...
  25. Trả lời
    79
    Xem
    50,231

Ngày xưa ấy khi lê mông khỏi ghế giãng đường với...

Ngày xưa ấy khi lê mông khỏi ghế giãng đường với tấm bằng điện tử chuyên chọc ngoáy anten mình thất nghiệp ! Nhà lại gần khu gốm sứ nên theo bạn bè chạy hàng thủ công mỷ nghệ , có một lảo tây cứ noel...
Kết quả 1 đến 25 của 29
Trang 1 của 2 1 2