1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Tìm kiếm:

Trang 1 của 3 1 2 3

Tìm kiếm: Tìm kiếm mất 1.00 giây.

1. Trả lời
    3
    Xem
    23,307

Bác vào tường em ấy. Trước em có gửi hình bản vẽ....

Bác vào tường em ấy. Trước em có gửi hình bản vẽ. Cơ bản là dùng được cho thiết bị của bác.
  2. Cần mua máy dập 10-15 tấn hàng nhật bãi.

Em cần 2 máy dập 10-15 tấn hàng nhật bãi chạy bạc tròn chạy ngon.
    Bác nào có hàng báo em với nhé.
  3. nói như bác là hàng xylanh này chưa qua sử dụng...

nói như bác là hàng xylanh này chưa qua sử dụng chỉ lưu kho nên nhìn nó cũ thôi hay sao nhỉ?.
  4. Nếu bác nào lăn tăn thì em chia sẻ. Các bác mua...

Nếu bác nào lăn tăn thì em chia sẻ. Các bác mua cái drive nhật sơn về kiếm con step bình thường phù hợp dòng và áp với drive mua thêm 1 cái encoder rời cũ 1000 xung đầu ra dang linedriver về gắn cùng...
  5. Trả lời
    80
    Xem
    95,047

Trước em cũng bị lỗi kết nối nhưng em dùng giắc...

Trước em cũng bị lỗi kết nối nhưng em dùng giắc com 9pin cắm vô máy để bàn, sau cạo sạch chân ở máy tính thì vô được. Còn cáp usb-rs232 em chưa thử.
  6. Trả lời
    29
    Xem
    49,135

Bác đã làm rồi thì cứ tiếp tục đi chứ kiêir j nó...

Bác đã làm rồi thì cứ tiếp tục đi chứ kiêir j nó cũng chạy được hết vì mình chạy gỗ với cắt quảng cáo nó chạy được hết. Vì bác đầu tư từng đó cũng mớ tiền rồi nên cứ tự tin mà tiếp tục. Mình nghĩ nên...
  7. Trả lời
    29
    Xem
    49,135

Khởi động từ là để cấp nguồn cho tủ và không tự...

Khởi động từ là để cấp nguồn cho tủ và không tự cấp tủ sau khi cúp điện. Lọc nhiễu lắp cho biến tần. Phần khởi động từ cắt giảm thì đấu 3 tiếp điểm role trung gian song song cũng được 15A rồi. Lọc...
  8. Trả lời
    29
    Xem
    49,135

Với 1 cơ số tiền ngu mình đã bỏ ra thì có lời...

Với 1 cơ số tiền ngu mình đã bỏ ra thì có lời khuyên thế này.
    - phần cơ bạn làm rồi nên không bàn vì thấy cũng làm con trượt khuyết cái này chạy lâu mới thấy nhược điểm.
    - phần điện thì chơi loại...
  9. Máy yêu cầu tốc độ cao không ấy? Nếu cao dùng...

Máy yêu cầu tốc độ cao không ấy? Nếu cao dùng động cơ bước nó khó đáp ứng được lắm, lên cao là mất bước tè le, ví dụ thời gian chạy g00 nhanh là đã tiết kiệm được thời gian rồi.
  10. Mình nghĩ trước khi làm bác tới ktshung tham quan...

Mình nghĩ trước khi làm bác tới ktshung tham quan trước, ưng thì mua lấy 1 con của bác hưng về chạy cho nhanh chứ chưa làm con nào hay mất tiền học phí là tiền ngu lắm.
  11. Mình thì trình độ có hạn nên chỉ biết là dùng...

Mình thì trình độ có hạn nên chỉ biết là dùng linear encoder bác quay tay thẳng vào vitme thì nó hiển thị tọa độ lên màn hình của bộ đọc (không biết có input tín hiệu từ bộ đọc vào mach 3 được không...
  12. Chủ đề: CNC Mini shop

bởi Thanhcuongquynhon
    Trả lời
    786
    Xem
    401,229

Em lấy 2 cuộn keo 3M nha.

Em lấy 2 cuộn keo 3M nha.
  13. Trả lời
    14
    Xem
    27,911

Để bữa nào em rủ bác anhcos nhậu say trộm phần...

Để bữa nào em rủ bác anhcos nhậu say trộm phần mềm bán bác ktshung giá rẻ, cả làng cùng lợi.haha
  14. Bác vào tường của mình hồi trước mình có gửi bản...

Bác vào tường của mình hồi trước mình có gửi bản vẽ đấu điện thông thường cho máy dùng cad studiov5.
  15. Bác làm 1 cái máy hút công suất lớn đầu ra quạt...

Bác làm 1 cái máy hút công suất lớn đầu ra quạt có xyclon đơn nằm trên bể nước có vách lửng chỗ xyclon làm bơm tưới nước hoa sen đảm bảo hết. Cái này bên em làm xử lý khói công nghiệp cũng chơi kiểu...
  16. Trả lời
    849
    Xem
    395,949

Không thấy hình bác ngocsut ơi.

Không thấy hình bác ngocsut ơi.
  17. Trả lời
    9
    Xem
    11,919

Trục z bác làm cao vậy nhỉ? Lúc xuống hết z mới...

Trục z bác làm cao vậy nhỉ? Lúc xuống hết z mới ngang x, vậy chắc spin phải thò xuống sâu.
  18. Trả lời
    849
    Xem
    395,949

Vậy là lúc sản xuất robot buồn ngủ cắm nhầm dư...

Vậy là lúc sản xuất robot buồn ngủ cắm nhầm dư cái tụ này rồi.:D
  19. Trả lời
    11
    Xem
    10,892

vấn đề là độ dày các bình có như nhau không, nói...

vấn đề là độ dày các bình có như nhau không, nói cách khác là áp suất chịu đựng các bình thế nào, nếu kết nối với nhau thì phải nén với áp suất theo bình chịu áp suất nhỏ nhất, còn nói nén mà bình...
  20. Trả lời
    43
    Xem
    32,658

Khoan lỗ sau đuôi rồi đục ra, không khoan được...

Khoan lỗ sau đuôi rồi đục ra, không khoan được thì hàn phôi vào cái gì đó mà kéo, mình chưa bị kẹt nên không biết được không.
  21. Trả lời
    7
    Xem
    7,079

Thay con hbs cho nó đơn giản mà lâu dài, không...

Thay con hbs cho nó đơn giản mà lâu dài, không thì mua cái driver hbs với động cơ có sãn thêm con encoder về gắn vô nó cái sai thì tự nó sửa lại vị trí.
  22. Trả lời
    370
    Xem
    168,587

Tiếc quá, em mua sớm quá giá gấp đôi giá bác.hic

Tiếc quá, em mua sớm quá giá gấp đôi giá bác.hic
  23. Trả lời
    32
    Xem
    17,808

Thấy làm động cơ 1 pha có phanh với cảm biến xét...

Thấy làm động cơ 1 pha có phanh với cảm biến xét về kinh tế là cao hơn phương án khác nhưng hiệu quả chưa chắc đã bằng ngoài ra điều khiển sẽ phải làm phức tạp. Nếu áp dụng cho điều khiển dừng cố...
  24. Trả lời
    32
    Xem
    17,808

Nếu bác dùng hộp số loại vít vô tận có phù hợp...

Nếu bác dùng hộp số loại vít vô tận có phù hợp không, nếu dùng được thì dùng cái đó quay xong đứng lại là không nhúc nhích luôn.
  25. Chủ đề: Lỗi trục

bởi Thanhcuongquynhon
    Trả lời
    7
    Xem
    28,523

Theo cái hình này thì chả có lỗi gì hết, nếu lỗi...

Theo cái hình này thì chả có lỗi gì hết, nếu lỗi thì nó sẽ hiện ra nhấp nháy phía trên đang báo limit rồi.
Kết quả 1 đến 25 của 68
Trang 1 của 3 1 2 3