1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 26

Chủ đề: Cùng Phát triển Diễn Đàn

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 20 lần
           ở 13 bài viết

Cùng Phát triển Diễn Đàn

Tôi đề nghị admin ra 1 quy định chung:
    -Mỗi thành viên trong diễn đàn ít nhất 2 tháng phải có 1 đóng góp cho diễn đàn: Có thể 1 câu hỏi hay 1 trả lời thiết thực nhằm đóng góp cho diễn đàn ngày càng phát triển ( lý do vì sao phải 2 tháng.Tôi xin trả lời:có thể công tác xa hoặc có thể do bệnh tật )

-Thu phí thương mại và kiểm soát chặt chẽ đầu ra vào (nhằm tránh tình trạng anh e tương tàn lẫn nhau và gây mất uy tín cho diễn đàn)

Trước mắt mình chỉ nghĩ ra bao nhiêu thế không biết AE Nào còn ý kiến gì xin đóng góp

2. Có 2 thành viên đã cám ơn ketnoj cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Chắc không được bác ơi, bởi vì như vậy thì em bị trãm cách nay 8 tháng rùi.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 33 lần
           ở 25 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ketnoj Xem bài viết
    -Mỗi thành viên trong diễn đàn ít nhất 2 tháng phải có 1 đóng góp cho diễn đàn: Có thể 1 câu hỏi hay 1 trả lời thiết thực nhằm đóng góp cho diễn đàn ngày càng phát triển ( lý do vì sao phải 2 tháng.Tôi xin trả lời:có thể công tác xa hoặc có thể do bệnh tật )

-Thu phí thương mại và kiểm soát chặt chẽ đầu ra vào (nhằm tránh tình trạng anh e tương tàn lẫn nhau và gây mất uy tín cho diễn đàn)

Trước mắt mình chỉ nghĩ ra bao nhiêu thế không biết AE Nào còn ý kiến gì xin đóng góp
    làm theo bác có mà phá hoại diễn đàn thì có

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 20 lần
           ở 13 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lekimhung Xem bài viết
    Chắc không được bác ơi, bởi vì như vậy thì em bị trãm cách nay 8 tháng rùi.
    E chưa từng tham gia diễn đàn nào,nghe a bạn nói tham gia cho vui.Nói Chung 1 số thành phần chủ chốt rất nhiệt tình.1 số thì sao AE diễn đàn biết rồi.1 diễn đàn mạnh không nhất thiết phải thu phí nhưng điều tôi muốn nói ở đây là tinh thần và ý thức phát triển diễn đàn.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    khà khà , để em xem lại 2 tháng nay có làm việc có ích gì không hen , chắc hết bài để chỉ rồi , chỉ toàn bán hàng và spam thôi... thôi thì bác chủ nói cũng có lí , mai lôi mấy món khác post lên kể như có cố gắng đá diễn đàn lên tầm cao mới.

nói giỡn chút thôi.... anh em trên đây không dám tương tàn đâu , không hỗ trợ thì thôi chứ tương tàn làm gì , với lại còn có an ninh diễn đàn mà , ông nào mà lào cào là quánh hội đồng à.

---- em cũng có đọc 1 số bài viết bác viết ra và bị anh em nói khích , nhưng vẫn chưa có gì ảnh hưởng lắm. Anh em trên đây khoái cái tôn chí của bác Nhat Son đưa ra để làm chuẩn , nói có sách mách có chứng , nói bằng nhiều hình ảnh và video thì dễ dàng thuyết phục người khác , mà thậm chí mấy anh khoai tây có đọc thì cũng hiểu hình ảnh nói gì . Anh em trên đây khoái văn hoá va chạm lắm , có thể tranh cải thoải mái nhưng không được quánh lộn hay giận hờn thì ok , dần rồi bác sẽ biết và hiểu .... như cái ông Hưng trên này nè , ổng chập cheng lắm , nhưng được 1 cái là khoái chịu khó tìm tòi nhiều cái mới dại dột hehehehe.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

7. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 20 lần
           ở 13 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    khà khà , để em xem lại 2 tháng nay có làm việc có ích gì không hen , chắc hết bài để chỉ rồi , chỉ toàn bán hàng và spam thôi... thôi thì bác chủ nói cũng có lí , mai lôi mấy món khác post lên kể như có cố gắng đá diễn đàn lên tầm cao mới.

nói giỡn chút thôi.... anh em trên đây không dám tương tàn đâu , không hỗ trợ thì thôi chứ tương tàn làm gì , với lại còn có an ninh diễn đàn mà , ông nào mà lào cào là quánh hội đồng à.

---- em cũng có đọc 1 số bài viết bác viết ra và bị anh em nói khích , nhưng vẫn chưa có gì ảnh hưởng lắm. Anh em trên đây khoái cái tôn chí của bác Nhat Son đưa ra để làm chuẩn , nói có sách mách có chứng , nói bằng nhiều hình ảnh và video thì dễ dàng thuyết phục người khác , mà thậm chí mấy anh khoai tây có đọc thì cũng hiểu hình ảnh nói gì . Anh em trên đây khoái văn hoá va chạm lắm , có thể tranh cải thoải mái nhưng không được quánh lộn hay giận hờn thì ok , dần rồi bác sẽ biết và hiểu .... như cái ông Hưng trên này nè , ổng chập cheng lắm , nhưng được 1 cái là khoái chịu khó tìm tòi nhiều cái mới dại dột hehehehe.
    Bác Linh Nhatson quá ok cũng như bác nam sờ pín gì đó?cái từ sờ pín mình không hiểu lắm,hj...Bác có thể giả thích cho e biết vì sao lại có từ đó không nhĩ?đã là 1 diễn đàn chung không nên có sợ phân biệt,không biết e có nói sai không nữa?

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    ái chà chà Nam cao hàng xóm năm cam có thêm biệt danh nam sờ pín ah, P với B có nhiều men nhầm lắm đó anh, cân thận cẩn thận ^^
    Lần sửa cuối bởi writewin, ngày 17-11-2014 lúc 10:24:19 PM.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    194
    Được cám ơn 158 lần
           ở 64 bài viết
    Bác ấy chắc có pín dài và bự ấy mà.
    Nhân tiện theo hướng cùng phát triển diễn đàn của ketnoj, Admin nên xem lại comment của Mattroidem bên "Trùm xuất hiện". Ko nên để công sức xây dựng của các ae mấy năm qua cho diễn đàn bị ảnh hưởng.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 20 lần
           ở 13 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ABCNC Xem bài viết
    Bác ấy chắc có pín dài và bự ấy mà.
    Nhân tiện theo hướng cùng phát triển diễn đàn của ketnoj, Admin nên xem lại comment của Mattroidem bên "Trùm xuất hiện". Ko nên để công sức xây dựng của các ae mấy năm qua cho diễn đàn bị ảnh hưởng.
    E tán thành Ý Kiến Của Bác ABCNC.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 20 lần
           ở 13 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    ái chà chà Nam cao hàng xóm năm cam có thêm biệt danh nam sờ pín ah, P với B có nhiều men nhầm lắm đó anh, cân thận cẩn thận ^^
    Writewin có phải bác thắng Đà Nẵng không?anh bạn mình có dịp ghé thăm hồi 30_4 vừa rồi.Không biết Bác còn nhớ không nữa?

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 11 lần
           ở 11 bài viết

Bác đã tuyên chiến với dân buôn thúng bán mẹt. Chúc mừng bác.

Em thì "Toạ sơn quan hổ đấu"

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Lạm bàn!
    - Nếu quy định quá khắc khe thì diễn đàn cũng chẵng có bao nhiêu thành viên. Ngay cả mình.. trên này thì cũng thuộc TOP nhưng ở rất nhiều diễn đàn khác mình cũng rất kiệm lời. Kiệm lời vì chưa có gì có thể chia sẻ, tham gia chủ yếu để tìm hiểu là chính.
    - Nếu bắt buộc phải có bài viết thì.. chẵng khác nào quy định thành viên phải spam và làm loãng diễn đàn?
    - Việc tham gia và phát triển diễn đàn một phần là định hướng và điều hành của BQT, phần khác và quan trọng là ý thức của mỗi thành viên khi tham gia. Tham gia diễn đàn là tự nguyện.. nên quy định quá nghiêm ngặt.. e không còn thành viên nào.
    - Diễn đàn có nút Like facebook. Đấy cũng là công cụ để chia sẻ, quảng bá diễn đàn.. trong bối cảnh mạng xã hội facebook ngày càng phát triển như hiện nay. Nhưng thấy có vẻ cũng ít người dùng tới.
    - Nếu mỗi thành viên khi tham gia đều mong muốn diễn đàn phát triển.. thì việc tất yếu nên làm là khi tiếp nhận được kiến thức, kinh nghiệm, chia sẻ từ diễn đàn mà ứng dụng được vào công việc của mình.. thì nên chia sẻ lại kinh nghiệm của mình cho diễn đàn cũng như cho thành viên khác. Có vậy thì diễn đàn mới ngày càng phong phú & phát triển bền vững được. Nhưng việc này được bao thành viên thực hiện được?
    - Việc trên chỉ mới mang tính chất "ăn quả nhớ kẻ trồng cây". Riêng mình và vài bạn trên diễn đàn là nhiều lần cho/tặng linh kiện vật tư để các bạn có cái mà nghiên cứu, tìm hiểu. Yêu cầu duy nhất là chia sẻ lại quá trình thực hiện cũng như trao đổi nhiều hơn để các bạn khác có cái mà tham khảo thực tế. Vậy mà có mấy bạn làm được? Nói đến điều này.. xin lỗi bạn Nhất Sơn vì nhận chip lâu rồi mà kẹt việc vẫn chưa thực hiện được.

Những điều mình nói phía trên đơn thuần là ý thức của mỗi cá nhân. Nếu mình là người cho/tặng có điều kiện, mình còn không có năng lực đòi hỏi và áp đặt người khác làm gì. Thì nói chi diễn đàn với danh nghĩ sân chơi chung thì phải làm sao? Bạn nào có thể giúp mình giải pháp?

Riêng phương diện định hướng và quản lý, mình nghĩ BQT đã cố gắng tạo một sân chơi thân thiện, bình đẳng & miễn phí... Trật tự diễn đàn và tốc độ phát triển của diễn đàn 1 năm qua thấy cũng khá tốt.

- Riêng bên Trùm xuất hiện mình nghĩ.. cứ nên để vậy. Vì theo mình.. có vài lý do:
    ** Kinh tế chính trị.. không phải là vấn đề của cá nhân ai. Bản thân mỗi chúng ta nên ít nhiều quan tâm và tìm hiểu xem chúng ta đang đứng ở đâu, vị trí nào trên thế giới.
    ** Chúng ta cũng chẵng bàn xâu, cũng hạn chế đá xoáy gì gì đó.. nên mình nghĩ, vấn đề không quá nghiêm trọng đến mức phải kiên dè quá mức.
    ** Thông qua đó chúng ta ít nhiều cũng đánh giá được vị trí, suy nghĩ, cách nhìn của mỗi thành viên tham gia bình luận.
    ** Chủ đề nằm trong "Chuyện bên lề" nên cũng không ảnh hưởng lớn đến mức như các bác lo ngại.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

15. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi marl Xem bài viết

Ô hay! Người duy nhất không post bài ai cũng mừng.... nay lại online rồi

Theo bác ketnoj thì những bài viết kiểu này có nên khuyến khích.. nếu tất cả thành viên vì bị áp lực viết bài.. mà viết kiểu này không thì diễn đàn sẽ đi về đâu?
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Quy Nhơn, Bình Định
    Cám ơn
    196
    Được cám ơn 161 lần
           ở 105 bài viết

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 20 lần
           ở 13 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Ô hay! Người duy nhất không post bài ai cũng mừng.... nay lại online rồi

Theo bác ketnoj thì những bài viết kiểu này có nên khuyến khích.. nếu tất cả thành viên vì bị áp lực viết bài.. mà viết kiểu này không thì diễn đàn sẽ đi về đâu?
    Bác CKD hiểu nhằm Ý E rồi "1 câu hỏi hay 1 trả lời thiết thực ".Với lại 2 tháng không ngắn đâu Bác.

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Tùy vào mục tiêu của từng diễn đàn mà có quy định phù hợp, như ở đây lĩnh vực kỹ thuật nên rất khó tìm những bài viết có chiều sâu mà trình bày cho được số đông người hiểu, thứ đến nưa dân kỹ thuật rất lười viết, văn vẻ khô khan như sắt thép. Một số bác vào để đọc và âm thầm lượm lặt cái cho riêng mình cũng có, nói chung muôn hình muôn vẻ. Chỉ mong rằng các bác viết được nhiều bài giá trị để diễn đàn ngày càng có nhiều thành viên vào đọc là tốt rồi.

20. Thành viên đã cám ơn thuhanoi cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 huanpt's Avatar
    Đang ở
    Gò Vấp - Sài Gòn
    Cám ơn
    277
    Được cám ơn 319 lần
           ở 205 bài viết
    Mỗi người 1 cách nhìn:

- Có thể có người cho rằng: diễn đàn phải đông mới là thành công; Đông quá, bát nháo, quản lý nội dung khó khăn, sinh lắm chuyện.
    - Người khác cho rằng: diễn đàn phải cô đọng, phải chất lượng. Bọn linh tinh không chấp --> cái này rốt cuộc cũng chỉ dành cho mấy ông giáo sư viện sĩ
    - Mấy thằng cu khác thì cho rằng: diễn đàn phải được "nâng lên tầm cao mới", biến diễn đàn thành chỗ khó hiểu, cực kỳ khó hiểu...
    -...

Mình thì cho rằng chỗ nào thảo luận mà thấy vui là được. Có nhiều cách vui:

- Vui vì mình đọc được cái có ích, cái mình còn dốt. Trường hợp này phổ biến;
    - Vui vì mình đăng được 1 bài viết đầy tâm huyết, hy vọng rằng (hy vọng thôi nhá!!) giúp được ai đó, hoặc nhận được sự đồng cảm của ai đó. Trường hợp này phổ biến luôn;
    - Vui vì mình sắp được đấu bàn phím với ai đó về 1 chuyên môn nào đó, hay tất tần tật các chuyện; . Trường hợp này ít phổ biến, nhưng có àh.
    ...

Nói chung, theo định nghĩa, con người hanh phúc được giải phóng 1 cái khả năng gì đó trong con người mình. (Câu này mình không nói, 1 người rất nổi tiếng nói, ai thì quên tía nó nó rồi!)

Mình tham gia các forum với tiêu chí đó.

Còn chuyện tham gia diễn đàn phải thế này phải thế kia, té ra lại hạn chế cái bản năng đó sao? Cái gì trái quy luật tự nhiên, khó tồn tại!

22. Thành viên đã cám ơn huanpt cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết

sao lại là ra luật lệ mà ko phải là 1 biện pháp nào đó để kích thích viết bài nhỉ
    b.r

24. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

TLP

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 288 lần
           ở 184 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi marl Xem bài viết

Thiết nghĩ, Việt Nam ta vốn dĩ xuất thân từ nông nghiệp, ông cha ta cũng đa số là dân buôn thúng bán mẹt , rồi mới cho ra đời mấy thằng kỹ sư rởm như "chúng ta". Hà cớ gì bác nói cứ y như là tự mình chửi lại tổ tiên mình vậy?
    KHÔNG NGỪNG ĐAM MÊ - KHÔNG NGỪNG SÁNG TẠO
    Bolg : phipdong.blogspot.com
    email : ngocanh.songlong@gmail.com
    ĐT : 090.447.5528

26. Thành viên đã cám ơn ngocanhld2802 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 11 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngocanhld2802 Xem bài viết
    Thiết nghĩ, Việt Nam ta vốn dĩ xuất thân từ nông nghiệp, ông cha ta cũng đa số là dân buôn thúng bán mẹt , rồi mới cho ra đời mấy thằng kỹ sư rởm như "chúng ta". Hà cớ gì bác nói cứ y như là tự mình chửi lại tổ tiên mình vậy?
    Đất nước nào là không xuất phát từ nông nghiệp hả bác.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. chuyển phát nhanh MSC
    Bởi biết tuốt trong diễn đàn Chuyện bên lề
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-10-2015, 04:57:05 PM
  2. bài viết quá hay. Cùng chia sẻ với anh em
    Bởi Tuanlm trong diễn đàn Chuyện bên lề
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 13-10-2014, 10:46:26 PM
  3. Thanh lý Spindle Các loại cùng linh kiện thay thế đi kèm!!!
    Bởi nguyenthuytrang trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-04-2014, 12:21:57 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-04-2014, 02:50:42 PM