1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 CuốiCuối
Kết quả 161 đến 180 của 188

Chủ đề: hỏi về servo và hybird servo

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi motogia Xem bài viết
    ha ha ha , câu trước câu sau đã chửi đồng mình rồi, còn nói là chém ai.
    Nói vớ vẩn gì thế ông,tính ly gián hả,cho ít cao kiến về phương pháp làm mát động cơ đi,chả thấy đóng góp gì,hay là dốt quá,không biết chi chỉ giỏi nói khoác,haha,dốt mà cứ thích phán

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Cố lên bác caothu. Em cũng về đội của bác vì em cũng bán hàng vechai Nhựt bổn :P

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    26
    Được cám ơn 383 lần
           ở 281 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi caothu Xem bài viết
    Nói vớ vẩn gì thế ông,tính ly gián hả,cho ít cao kiến về phương pháp làm mát động cơ đi,chả thấy đóng góp gì,hay là dốt quá,không biết chi chỉ giỏi nói khoác,haha,dốt mà cứ thích phán
    quất hẳn watercool cho step motor là ngon. kaka. servo cs lớn cũng chơi thế á. kaka
    lh: Nam 0989 050 650

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Cố lên bác caothu. Em cũng về đội của bác vì em cũng bán hàng vechai Nhựt bổn :P
    haha,thank bác,có thêm bác,phe ta càng lúc càng mạnh ,haha

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi terminaterx300 Xem bài viết
    quất hẳn watercool cho step motor là ngon. kaka. servo cs lớn cũng chơi thế á. kaka
    Nói về làm mát bằng nước,tôi đã thấy tận mắt,thậm chí hay tiếp xúc,ở đây áp dụng cho động cơ rất lớn,họ có bể nước làm mát,hệ thống đường ống làm mát đi xuyên lòng vòng qua máy,các ống làm mát được làm từ vật liệu đồng thau,hệ thống bố trí bơm làm mát có tác dụng luân chuyển dòng chay trong ống đồng,khi động cơ hoạt động sinh nhiệt lớn thì các ống đồng này hấp thụ nhiệt
    + Nước trong ống đồng hâp thụ nhiệt từ ống đồng rồi được luân chuyển đi nới khác qua bể nước mát,nước nóng trong ống đồng khi qua bể nước làm mát thì nó bị nguội đi rồi cứ thể nó lại chạy về động cơ đang hoạt động theo 1 vòng tuần hoàn kín,cứ vậy tạo ra 1 dòng luân chuyển nước mang theo nhiệt năng sản sinh từ máy,nhờ vậy mà nhiệt độ máy khi hoạt động giảm đi rất nhiều,tuy nhiên các bác cần để ý là nó áp dụng cho động cơ rất lớn,hiện nay ở các động cơ bé như động cơ bước,ac sẻvo ... thì chưa thấy ai chế tạo( theo ý kiển chủ quan),bác nào biết nơi nào chế tạo được thì góp ý nhé,nếu làm được cái này thì quá tuyệt vời cho giải pháp bảo vệ quá nhiệt
    + Đây cũng là 1 giải pháp tuy nhiên nó khác với giải pháp tôi đưa ra,các bác tiếp tục góp ý,tôi sẽ chốt lai giải pháp của tôi ở dòng bình luận cuối cùng
    Lần sửa cuối bởi caothu, ngày 14-03-2018 lúc 08:47:57 AM.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    nếu lựa chọn em sẽ chọn giải pháp cơ khí như gắn heat sink, gắn giả nhiệt gió hoặc nước hơn là giải pháp vể điện
    điện thì bèo có thể nối điện trở shunt cho coil, khá hơn nhưng đội giá là làm cho bộ nguồn buck boost điều chỉnh áp theo speed của motor

nhưng quan trọng nhất ko phải là giải pháp mà tính toán tốc độ hệ thống, lực để chọn được motor+drive, điện áp lái và tỉ số truyền hợp lí mà ko cần thêm các giải pháp khác, dĩ nhiên 1 số trường hợp phải kiếm tìm giải pháp vì dkien mua hàng khó khăn, hoặc tke quá dữ , spham trên thị trường ko có thể dáp ứng đòi hỏi của bài toán, giờ mua hàng dễ và rẻ

b.r
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 14-03-2018 lúc 09:22:00 AM.

7. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trời ạ.vấn đề nóng motor có gì đâu mà bàn .động cơ servo toàn chạy tải gián đoạn nên thực tế chưa bao giờ gặp con nào bị nóng .còn step bản chất nó luôn đầy tải khi hoạt động nên nóng nhưng vẫn trong giới hạn cho phép,nếu cố tình muốn nó bớt nóng để hi vọng nó siêu bền thi gắn cho nó cái quạt hoặc dán cho nó miếng nhôm có cánh là xong.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongmay Xem bài viết
    Trời ạ.vấn đề nóng motor có gì đâu mà bàn .động cơ servo toàn chạy tải gián đoạn nên thực tế chưa bao giờ gặp con nào bị nóng .còn step bản chất nó luôn đầy tải khi hoạt động nên nóng nhưng vẫn trong giới hạn cho phép,nếu cố tình muốn nó bớt nóng để hi vọng nó siêu bền thi gắn cho nó cái quạt hoặc dán cho nó miếng nhôm có cánh là xong.
    người ta đang muốn quan trọng hóa giải pháp của người ta mờ,
    giải pháp thường phọt ra do bị rồi tìm cách xử lí. Ko làm hoặc tính toàn kỷ lựa chọn đúng bị nóng thì đâu cần giải pháp chi
    Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 14-03-2018 lúc 09:26:00 AM.

10. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Nói về làm mát bằng nước,tôi đã thấy tận mắt,thậm chí hay tiếp xúc,ở đây áp dụng cho động cơ rất lớn,họ có bể nước làm mát,hệ thống đường ống làm mát đi xuyên lòng vòng qua máy,các ống làm mát được làm từ vật liệu đồng thau,hệ thống bố trí bơm làm mát có tác dụng luân chuyển dòng chay trong ống đồng,khi động cơ hoạt động sinh nhiệt lớn thì các ống đồng này hấp thụ nhiệt
    + Nước trong ống đồng hâp thụ nhiệt từ ống đồng rồi được luân chuyển đi nới khác qua bể nước mát,nước nóng trong ống đồng khi qua bể nước làm mát thì nó bị nguội đi rồi cứ thể nó lại chạy về động cơ đang hoạt động theo 1 vòng tuần hoàn kín,cứ vậy tạo ra 1 dòng luân chuyển nước mang theo nhiệt năng sản sinh từ máy,nhờ vậy mà nhiệt độ máy khi hoạt động giảm đi rất nhiều,tuy nhiên các bác cần để ý là nó áp dụng cho động cơ rất lớn,hiện nay ở các động cơ bé như động cơ bước,ac sẻvo ... thì chưa thấy ai chế tạo( theo ý kiển chủ quan),bác nào biết nơi nào chế tạo được thì góp ý nhé,nếu làm được cái này thì quá tuyệt vời cho giải pháp bảo vệ quá nhiệt
    + Đây cũng là 1 giải pháp tuy nhiên nó khác với giải pháp tôi đưa ra,các bác tiếp tục góp ý,tôi sẽ chốt lai giải pháp của tôi ở dòng bình luận cuối cùng
    Nói dài thế mà quên cái RAD (két tản nhiệt) trong hệ thống Watercoller hả chuyên gia?

12. Thành viên đã cám ơn solero cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongmay Xem bài viết
    Vấn đề đang nói là ứng dụng trong máy plasma bác nhé,nên bác nêu ra giải pháp vậy cũng ok,nhưng vẫn chưa tối ưu bằng dùng nước làm mát,chúng ta nên cố gắng đi tới tối ưu,mời bác góp ý tiếp
    Lần sửa cuối bởi caothu, ngày 14-03-2018 lúc 10:27:52 AM.

14. Thành viên đã cám ơn caothu cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    em toàn mua cái quạt nan, cái nào nóng đứng quạt cho nó ... sau đây chúng ta bàn về việc chống nóng cho gạch chịu lửa đi các bác

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 14 lần
           ở 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    em toàn mua cái quạt nan, cái nào nóng đứng quạt cho nó ... sau đây chúng ta bàn về việc chống nóng cho gạch chịu lửa đi các bác
    ông lượn chỗ khác chơi đi,có đóng góp ý kiến thì thiết thực cái đi,nói nhảm không

17. Có 2 thành viên đã cám ơn caothu cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    ông lượn chỗ khác chơi đi,có đóng góp ý kiến thì thiết thực cái đi,nói nhảm không
    hehehe, cu Thảo nóng gớm

Thợ bậc 7 khoa.address's Avatar
    Cám ơn
    369
    Được cám ơn 119 lần
           ở 67 bài viết
    Dạo này bác Gamo thì mất tích, còn cái bác "cuthao" này thì hiện hồn, ý nhầm, hiện hình ở tất cả mọi nơi nhỉ.

CÓ MỘT THÉC MÉC NHO NHỎ

Đây cũng khó phân định là nick Spam nên bác "Spam killer" khó ra tay ư ??? Hay đang có sếp nào diễn hài găng tơ cho A/E xem vậy ???
    Lần sửa cuối bởi khoa.address, ngày 14-03-2018 lúc 11:04:41 AM.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khoa.address Xem bài viết
    Dạo này bác Gamo thì mất tích, còn cái bác "cuthao" này thì hiện hồn, ý nhầm, hiện hình ở tất cả mọi nơi nhỉ.

CÓ MỘT THÉC MÉC NHO NHỎ

Đây cũng khó phân định là nick Spam nên bác "Spam killer" khó ra tay ư ??? Hay đang có sếp nào diễn hài găng tơ cho A/E xem vậy ???
    GÀ Mờ có điện cho tui théc méc về cha cu Thảo này, hổng lẻ lão tung hỏa mù sao ta ... tui nghi chính lão là caothu lắm, chứ hồi trước lão bảo lão mà nhận nhì thì hổng ai dám nhận nhứt hết à
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 14-03-2018 lúc 11:11:17 AM.

21. Thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    20
    Được cám ơn 78 lần
           ở 68 bài viết
    ông nói ai chứ tui thấy ý kiến của ông chưa có cái nào thiết thực cả, nói như bác nhatson là do không chịu tính trước khi làm nên mới nóng chứ tính rồi thì lấy gì nó nóng mà đi giải nhiệt. còn máy plasma cũng không có chuyện nóng gì lan ra ngoài cai động cơ hết. người ta làm đầy ra đó có ảnh hưởng gì đâu.

23. Thành viên đã cám ơn Thanhcuongquynhon cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    đúng đấy bác, chứ nó mà nóng ra ngoài vượt sức chịu đựng của động cơ, thì thằng đứng máy thành cá khô mất.

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ui các bác thông cảm, em gà lắm nên ngồi hóng thui ạ

Tính ra nhờ có các bác như bác caothu, hentai,... mà diễn đàn chúng ta xôm tụ đấy chứ nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    GÀ Mờ có điện cho tui théc méc về cha cu Thảo này, hổng lẻ lão tung hỏa mù sao ta ... tui nghi chính lão là caothu lắm, chứ hồi trước lão bảo lão mà nhận nhì thì hổng ai dám nhận nhứt hết à
    Hix... hôm đó em thấy cha ktshung khoe mới bán xong bức tranh giá 85tr nên gọi điện thoại hỏi xem là tranh gì thôi ấy mà, chứ quan tâm mấy vụ này làm gì
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 14-03-2018 lúc 01:16:09 PM.

Học việc
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết

Tính ra nhờ có các bác như bác caothu, hentai,... mà diễn đàn chúng ta xôm tụ đấy chứ nhỉ?

Hix... hôm đó em thấy cha ktshung khoe mới bán xong bức tranh giá 85tr nên gọi điện thoại hỏi xem là tranh gì thôi ấy mà, chứ quan tâm mấy vụ này làm gì

Nội tình thế nào mà bác "Gamo" phân trần nhiệt tình quá ta.

Hổng biết có ai muốn diễn đàn xôm tụ kiểu trên ko chứ thấy mấy bác trên toàn commen kiểu kích tướng ko chứ có thấy trao đổi vấn đề chính đâu nhỉ?

Khó hiểu, Khó hiểu, Cực kì khó hiểu...

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết

Cha này cha bơm ghê thiệt

Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin tư vấn bộ Hybird servo JMG và AC Servo của Denver
    Bởi maycncmini trong diễn đàn Driver DC/AC servo motor
    Trả lời: 36
    Bài viết cuối: 21-11-2017, 07:19:13 PM
  2. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 16-09-2017, 09:26:53 AM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-05-2017, 10:53:47 PM
  4. Xin phép hỏi về động cơ servo