1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 80

Chủ đề: Sinh viên IT khởi startup đồ thủ công mỹ nghệ!

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi saudau Xem bài viết
    Hahaha.... Thớt này thể hiện tinh thần hết mình hỗ trợ lẫn nhau là đây, chứ ko phải củ chuối như một số 4Rum khác. Mặc dù không liên quan đến nội dung chính của thớt nhưng cho mình bày tỏ cảm xúc là cám ơn tất cả các anh em trên diễn đàn.

Năm mới chúc tất cả đại các đại lợi.

Thanks!
    Bác nói rất đúng ạ, Đàn anh đi trước rất xứng đáng gọi bằng sư phụ ạ!

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Hahaha.... Thớt này thể hiện tinh thần hết mình hỗ trợ lẫn nhau là đây, chứ ko phải củ chuối như một số 4Rum khác. Mặc dù không liên quan đến nội dung chính của thớt nhưng cho mình bày tỏ cảm xúc là cám ơn tất cả các anh em trên diễn đàn.

Năm mới chúc tất cả đại các đại lợi.

Thanks!
    Bác nói rứt là chí phải. Mà em thấy ae trên này mỗi người mỗi nghề, giúp đỡ nhau hay phết. Hay là đầu năm cụ nào đứng đắn tí lập cái thớt thành viên tự giới thịu, ai rành cái gì má sẵn sàng chia sẻ thì post lên. Lúc cần các thành viên tìm cho nó nhanh :P
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

3. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    làm dễ nhất nên kiếm combo ráp như lego

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    khong hiểu bác chủ thớt đã tính toán về thị trường tiêu thụ và năng suất sản lượng và mặt hàng bác định làm chưa ?
    nếu bác làm sản phẩm độc đáo giá thành cao thì chắc chăn nhiều công lao động -> sản lượng thấp
    nếu làm sản phẩm đại trà bác sẽ bị cạnh tranh rất nhiều đó
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

6. Thành viên đã cám ơn biết tuốt cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    12
    Được cám ơn 9 lần
           ở 8 bài viết
    Đọc được lời khuyên của các Bác đã lâu năm trong nghề mà em thấy hay quá. Cũng ấp ủ Startup nhưng chưa có kinh nghiệm và kiến thức. Cũng cày đi làm thuê để tích lũy kinh nghiệm dẫn mối làm ăn.

8. Thành viên đã cám ơn Kythuat188_MV cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    Một năm trở lại đây mấy bác lãnh đạo cứ hễ gặp giới trẻ là lại nhắc Startup là bởi trung nguyên cách đây 3 năm tặng quyển quốc gia khởi nghiệp nói về isarel cho hầu hết lãnh đạo nhà nước, các cơ quan chính phủ...với báo đài suốt ngày startup, toàn xúi dại hết ....họ nói startup nếu thành công sẽ thành tỷ phú mà không nói tỷ lệ thành công chỉ cao hơn trúng số có một tý...mà toàn xúi người chưa có kinh nghiệm là giới trẻ chưa có kinh nghiệm đi làm startup, chả khác nào bảo lính chưa được huấn luyện không giáp không giươm nháy ra trận nếu thắng sẽ được làm anh hùng....thêm nữa là hình như họ tưởng là startup là phải cái gì đó liên quan đến internet ....
    Khuyên các bạn, bằng kinh nghiệm của người từng làm riêng nhiều lần(ko dám nói la startup), thất bại có thành công có: Làm cái gì phải Hiểu thật sâu về nó, chuẩn bị kỹ các kỹ năng cần có....đi thẳng ko ngoảnh lại,đừng nghĩ mình thất bại có thể làm lại vì mỗi lần làm lại là bạn bắt đầu từ phía sau vạch xuất phát

10. Có 5 thành viên đã cám ơn hoahong102 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    starup=mua vietlot
    Lần sửa cuối bởi hoahong102, ngày 03-02-2017 lúc 04:11:30 PM.

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    Một năm trở lại đây mấy bác lãnh đạo cứ hễ gặp giới trẻ là lại nhắc Startup là bởi trung nguyên cách đây 3 năm tặng quyển quốc gia khởi nghiệp nói về isarel cho hầu hết lãnh đạo nhà nước, các cơ quan chính phủ...với báo đài suốt ngày startup, toàn xúi dại hết ....họ nói startup nếu thành công sẽ thành tỷ phú mà không nói tỷ lệ thành công chỉ cao hơn trúng số có một tý...mà toàn xúi người chưa có kinh nghiệm là giới trẻ chưa có kinh nghiệm đi làm startup, chả khác nào bảo lính chưa được huấn luyện không giáp không giươm nháy ra trận nếu thắng sẽ được làm anh hùng....thêm nữa là hình như họ tưởng là startup là phải cái gì đó liên quan đến internet ....
    Khuyên các bạn, bằng kinh nghiệm của người từng làm riêng nhiều lần(ko dám nói la startup), thất bại có thành công có: Làm cái gì phải Hiểu thật sâu về nó, chuẩn bị kỹ các kỹ năng cần có....đi thẳng ko ngoảnh lại,đừng nghĩ mình thất bại có thể làm lại vì mỗi lần làm lại là bạn bắt đầu từ phía sau vạch xuất phát
    Khi nhắc tới Startup, người ta toàn vẽ lên tượng đài của thằng chiến thắng mà quên ko quay phim xác chết của ngàn thằng nằm chết dưới chân...

Ở góc độ kinh tế vĩ mô, nhà nước phải khuyến khích startup, vì đó là một trong 4 nhân tố cơ bản. Đó là chưa kể Startup giúp đem tiền cất trong két sắt đưa ra ngoài xã hội. Nhưng cứ nghe hô hào, thấy tượng đài anh hùng hấp dẫn mà lao đầu vào thì đi mua vé số Vietlott còn có cơ may hơn

13. Có 2 thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Về khởi nghiệp, thật ra SV mới ra trường khởi nghiệp cũng không có gì phải quá lo ngại.
    1. Các bạn còn rất trẻ, thời gian có thể nói là còn "dài"
    2. Các bạn năng động, có nhiệt huyết.
    3. Điểm yếu mà mình thấy là các bạn không biết phải bắt đầu từ đâu, làm thế nào. Nhưng... những câu hỏi này thì dù có đi làm nhiều năm chưa chắc đã học được.

Vậy nên các bạn có thể dành vài năm để có thể bay nhảy, làm điều mình mình muốn. Nếu thành công thì các bạn có thể ghi danh trong trang sử đời mình. Nếu thất bại thì cũng không sao cả. Quan trọng là có tiến có thủ, khi thất bại thì phải tìm hiểu được nguyên nhân, chấp nhận & khắc phục nó. Dù nguyên nhân có là gì (do ta ngu, ta sai, ta không biết, ta bị lừa v.v...) thì cũng không được né tránh & phủ nhận (đổ lỗi cho người khác, cho số phận). Sau vài năm, thấy không ổn vẫn có thời gian để quay đầu.

Bản thân mình, khi còn trẻ cũng ấp ủ nhiều điều quá lớn với sức mình, cũng lập nghiệp, cũng tìm con đường ngắn nhất để thành công. Trong con đường đó, có thể nói đã thành công hay thất bại đều đúng.
    - Thất bại vì cuối cùng vẫn không vượt qua được và trở về với bàn tay trắng.
    - Thành công vì trong suốt quảng đường đó mình đã học được rất nhiều bài học quý giá. Mà học phí là chuổi thời gian dài mình đeo đuổi.

Vậy nên. Lời khuyên của mình là: Dù là khởi nghiệp, tự làm chủ hay đi làm thuê, thì hãy làm những gì mà mình thật sự muốn làm. Tuổi trẻ không nên nghĩ nhiều về thất bại, nó sẽ làm các bạn chùn chân.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

15. Có 3 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Ùi, các cụ bi quan về vụ khởi nghiệp thía ?

Theo thông tấn xã vỉa hè thì 10 người khởi nghiệp có 5 người trụ được và 1 tên thì phát triển. Vậy thì đen lắm thì cũng chỉ cần khởi nghiệp 10 lần là chắc chắn có 1 lần phát tài roài

17. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 saudau's Avatar
    Đang ở
    Tp Long Xuyên, An Giang
    Cám ơn
    292
    Được cám ơn 265 lần
           ở 180 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Ùi, các cụ bi quan về vụ khởi nghiệp thía ?

Theo thông tấn xã vỉa hè thì 10 người khởi nghiệp có 5 người trụ được và 1 tên thì phát triển. Vậy thì đen lắm thì cũng chỉ cần khởi nghiệp 10 lần là chắc chắn có 1 lần phát tài roài
    Một lần té ngựa là muốn sạc nghiệp rồi nếu ko có nguồn hậu thuẫn tài chính vững nhé bác Tuấn, tuổi trẻ hay liều mạng nên dễ vướng vụ này. Tốt nhất là cứ đi làm, làm cái gì cũng được, đúng chuyên môn cũng được, ko đúng chuyên môn cũng chả sao. Miễn là khi đi làm phải biết trau dồi, lượm lặt tích lũy kinh nghiệm gạch đá mà xây nhà. Chứ đừng có như tui, cứ đứng núi này trông núi nọ, được voi đòi ẳm lun hai bà trưng làm rách việc..
    Lần sửa cuối bởi saudau, ngày 03-02-2017 lúc 08:26:57 PM.
    DIY muôn năm! - ĐT: 0939902577 - Email: nghinguyenvn@gmail.com

19. Có 2 thành viên đã cám ơn saudau cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Về khởi nghiệp, thật ra SV mới ra trường khởi nghiệp cũng không có gì phải quá lo ngại.
    1. Các bạn còn rất trẻ, thời gian có thể nói là còn "dài"
    2. Các bạn năng động, có nhiệt huyết.
    3. Điểm yếu mà mình thấy là các bạn không biết phải bắt đầu từ đâu, làm thế nào. Nhưng... những câu hỏi này thì dù có đi làm nhiều năm chưa chắc đã học được.

Vậy nên các bạn có thể dành vài năm để có thể bay nhảy, làm điều mình mình muốn. Nếu thành công thì các bạn có thể ghi danh trong trang sử đời mình. Nếu thất bại thì cũng không sao cả.
    Quan trọng là có tiến có thủ, khi thất bại thì phải tìm hiểu được nguyên nhân, chấp nhận & khắc phục nó. Dù nguyên nhân có là gì (do ta ngu, ta sai, ta không biết, ta bị lừa v.v...) thì cũng không được né tránh & phủ nhận (đổ lỗi cho người khác, cho số phận). Sau vài năm, thấy không ổn vẫn có thời gian để quay đầu.

Bản thân mình, khi còn trẻ cũng ấp ủ nhiều điều quá lớn với sức mình, cũng lập nghiệp, cũng tìm con đường ngắn nhất để thành công. Trong con đường đó, có thể nói đã thành công hay thất bại đều đúng.
    - Thất bại vì cuối cùng vẫn không vượt qua được và trở về với bàn tay trắng.
    - Thành công vì trong suốt quảng đường đó mình đã học được rất nhiều bài học quý giá. Mà học phí là chuổi thời gian dài mình đeo đuổi.

Vậy nên. Lời khuyên của mình là: Dù là khởi nghiệp, tự làm chủ hay đi làm thuê, thì hãy làm những gì mà mình thật sự muốn làm. Tuổi trẻ không nên nghĩ nhiều về thất bại, nó sẽ làm các bạn chùn chân.
    Mỗi người một chính kiến khách nhau ....Mình không tán thành chỗ in đậm lắm, như nói ở trên mỗi lần thất bại là lại phải xuất phát từ sau vạch xuất phát thậm trí là tồi tệ hơn thế(mất vốn, mất lòng tin của mọi người...) thế nên ko sợ thất bại là tốt, nhưng phải chuẩn bị kỹ thì mới nên startup khi đã làm thì làm hết mình nếu dám tự cắt đường quay lại thì càng tốt...và ' không phải thất bại nào cũng là bài học'
    Lần sửa cuối bởi hoahong102, ngày 03-02-2017 lúc 09:04:31 PM.

21. Có 2 thành viên đã cám ơn hoahong102 cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hehe, mình thì hay khuyên đám học trò giống lão CKD, nhưng ko nói bọn nó kết quả của việc thất bại... Tùy cách mình làm mà mỗi lần thất bại thì mình học được bài học, tạo được mối quan hệ, uy tín cho lần sau nhưng cũng có thể mất thời gian, tiền bạc & các thứ khác, kể cả uy tín và mối quan hệ

Nói chung nhà nước khuyến khích startup là đúng, kiểu gì cũng làm giàu cho xã hội. Anh thành công thì anh tạo công ăn việc làm, anh mang tiền về cho đất nước; anh thất bại thì cũng đóng góp ko nhỏ bằng cách mang tiền của ra phân phát cho mọi người

Do đó bác nào muốn startup thì tốt, sắp đóng góp cho xã hội. Có điều phải tính kỹ, đừng mù quáng nghe báo đài xúi dại mà lao đầu vào một cách ngu ngốc thì mình, như bác hoahong102, xin can.
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 03-02-2017 lúc 09:50:17 PM.

23. Thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Một lần té ngựa là muốn sạc nghiệp rồi nếu ko có nguồn hậu thuẫn tài chính vững nhé bác Tuấn, tuổi trẻ hay liều mạng nên dễ vướng vụ này. Tốt nhất là cứ đi làm, làm cái gì cũng được, đúng chuyên môn cũng được, ko đúng chuyên môn cũng chả sao. Miễn là khi đi làm phải biết trau dồi, lượm lặt tích lũy kinh nghiệm gạch đá mà xây nhà. Chứ đừng có như tui, cứ đứng núi này trông núi nọ, được voi đòi ẳm lun hai bà trưng làm rách việc..
    Ô thế cụ thử tính giúp em, mỗi lần khởi nghiệp tính rẻ là 3 năm, 10 lần khởi nghiệp là từ thằng thanh niên chuyển thành ông già rùi.
    Mí lị khởi nghiệp không nên có nhiều xiền. Chả để làm gì lắm, trừ phi là đi oánh bạc thì cần trường vốn thui, cụ có 10đ, em có 100 đ oánh xì tố với em cụ thua chắc

Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    Mỗi người một chính kiến khách nhau ....Mình không tán thành chỗ in đậm lắm, như nói ở trên mỗi lần thất bại là lại phải xuất phát từ sau vạch xuất phát thậm trí là tồi tệ hơn thế(mất vốn, mất lòng tin của mọi người...) thế nên ko sợ thất bại là tốt, nhưng phải chuẩn bị kỹ thì mới nên startup khi đã làm thì làm hết mình nếu dám tự cắt đường quay lại thì càng tốt...và ' không phải thất bại nào cũng là bài học'
    Vụ cắt đường về này hay cụ ui. Dự ớn để đời sì tát up của em là về nước, lên kế hoạch, thực hiện từ 1995, đến 2000 xong, mua vé về nước, việc đầu tiên em làm là hủy cái hộ chiếu G7. Không hủy, còn đường quay lại thì một thằng tí tuổi ranh đã ra nước ngoài không thể tồn tại được ở VN đâu ợ.

25. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Hehe! Chuyển qua vụ startup roài.

Em nói vậy, cũng là từ một thằng startup xong thất bại, về tay trắng và làm lại từ con số 0, xem ra là lỗ nặng về thời gian (mất >7 năm cuộc đời)
    Chuyển qua cnc, cũng lại là startup, và giờ cũng chưa gặt hái được thành quả gì theo khái niệm làm giàu.
    Và tới đây em lại tiếp tục startup thêm lĩnh vực khác.

Vậy giờ em đã già chưa, xin thưa, hơn 30 đã là già rồi, trong khi em hơi lố to rồi.
    Và nó giàu chưa? Xin thưa nó chẵng giàu, vẫn chạy ăn hàng ngày với cơm áo gạo tiền. Nhưng nó vẫn startup...

Còn startup thế nào, thất bại ra sao.. thì cũng tuỳ à. Bạn nào quá tham để chạy đi vay mượn tiền startup để khi thất bại thì nợ nần chồng chất. Rồi lại đổ lỗi này nọ mà không nhìn thấy được là lỗi do mình. Không tự đánh giá được bản thân, được giới hạn của mình. Để biết phải làm gì, và khi nào thì dừng lại. Nếu não trạng cứ vậy.. thì có startup cũng là may rủi mà thôi. Mà may rủi thì bỏ tiền chơi số còn hay hơn. Có 10K đầu tư mà nếu may có vài chục tỉ.

Tất nhiên, tự tin để tiến tới chỉ là một phần nhỏ của thành công. Nếu bạn nào chỉ có bấy nhiêu vốn (lòng tin) mà vẫn tự tin startup thì có thể nói là liều mạng may rủi chứ thành công thì xa vời lắm.

Khác nhau là đủ nghị lực để vượt qua, đủ cần cù để liên tục cố gắng, trao dồi tri thức. Đủ kiên nhẫn để có thể thử & sai. Nếu bạn nào làm được thì dù là làm công, hay làm chủ thì cơ hội thành công & thăng tiến đều có. Còn cứ sợ sệt, làm thì sợ thất bại rồi không làm, mà không làm thì kiểu gì thành công?.

Mà startup đúng nghĩa, đâu phải cứ tự bỏ vốn, tự kinh doanh, tự làm mới gọi là startup? Startup đúng như cái nghĩa đen của nó là khởi đầu một cái gì đó mà trước giờ ta chưa làm. Vậy thì đi làm công hay làm chủ khác gì nhau?

Trở lại vấn đề của bác chủ, riêng trên diễn đàn này, rất nhiều bạn trái ngành đã startup vào lĩnh vực chế tạo cnc, gia công cnc, đào tạo liên quan cnc và hpj vẫn đang tồn tại. Họ có giàu lên chưa thì mình không xác định vì giàu thì vô chừng lắm. Chỉ đơn giản là ngày họ càng làm nhiều việc hơn, chí ít cũng gọi là có phát triển.

27. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    anh Tuấn nói chưa đúng nha... theo thống kê là như vầy

--- 80% doanh nghiệp tèo em sau 2 năm thành lập
    --- dự trù hòa vốn và có lãi sau 5 năm
    --- sau 5 năm trụ được thì có cơ hội phát triển
    --- Và chỉ có 10 % tồn tại và phát triển sau 5 năm kể như là vững , còn thanh công vượt bậc thì xác suất cực nhỏ.

bởi vậy mới có cái khái niệm 1% nắm tài sản của 90% .
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

29. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    anh Tuấn nói chưa đúng nha... theo thống kê là như vầy

--- 80% doanh nghiệp tèo em sau 2 năm thành lập
    --- dự trù hòa vốn và có lãi sau 5 năm
    --- sau 5 năm trụ được thì có cơ hội phát triển
    --- Và chỉ có 10 % tồn tại và phát triển sau 5 năm kể như là vững , còn thanh công vượt bậc thì xác suất cực nhỏ.

bởi vậy mới có cái khái niệm 1% nắm tài sản của 90% .
    muốn vượt bậc thật ra cần tư pháp mạnh để bảo vệ sự tư hữu, cái này xứ mình ko tốt

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Ha ha, topic này đã chuyển thành chủ đề chia sẻ kinh nghiệm STARTUP.
    Các bác ĐÃ THÀNH CÔNG RỒI có khác nên chia sẻ xôm ghê.

Em giờ vẫn đang ì ạch chạy lo cơm áo gạo tiền từng bữa nên không biết chém gì.
    Chờ bao giờ em THÀNH CÔNG thì lúc đó em trở lại chia sẻ kinh nghiệm (nếu em còn nhớ). Hy vọng lúc đó các bác và em chưa chết già.

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Định nghĩa thành công hay không cũng chỉ là tương đối.

Đủ vốn cả về kiến thức lẫn tài chính cũng tương đối thôi.

Em ví dụ một thành viên diễn đàn mình là cụ Luyến.

Cụ ấy khởi nghiệp làm máy cnc cách đây mấy năm.

Nói về vốn, chắc chắn chả hơn cụ nào trong diến đàn mình cả.

Về kiến thức về máy cnc lúc ấy, cũng chả hơn mấy người.

Thuận lợi duy nhất của cụ ấy là mụ vợ tôn trọng chồng, cùng chông cày cuốc....

Thế mạnh của cụ ấy là chăm chỉ, chịu học hỏi...

Tuyệt chiêu là dám nghĩ, dám làm, dám chịu ...

Mới đây thôi cụ ấy làm con máy to xụ, nói thật là ban đầu em chả tin là cụ ấy sẽ thành công. Em nghĩ cha này điên rồi. Can ngăn xùi bọt mép 2 năm không xong. Mãi đến sát tết, xem cụ ấy phay con dao chíp mới tin là cha này làm được. Móa, con máy đểu chạy ngon phết.

Bao nhiêu cụ trên dd này tài chính dư giả hơn cụ Luyến ? bao nhiêu cụ trên dd này học rộng, sâu hơn cụ Luyến ?

Bảo cụ ấy thành công thì cũng vô cùng, to đến như nokia còn tèo, đại gia công nghệ như dutchlady còn bị vinamilk nó đẩy thị phần từ 51 xuống 30 %. Nhưng chấc chắn cụ ấy cụ ấy cảm thấy vui hơn khi làm được máy nuôi sống gia đình hơn là khối cụ làm đến trưởng đại diện ở VN rồi mà một thằng ranh con mắt xanh tóc vàng chả biết cái mô tê gì nó sang nó đập bàn quát tháo mà vẫn phải im.

33. Có 5 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Thật ra...
    Startup và startup thành công. Muốn nói đúng và đủ thì có rất rất nhiều vấn đề. Trong khuôn khổ bài viết thì khó mà nói hết được.
    Còn người nói về startup, nếu người đó đã thành công (hoặc đang thất bại), bài học họ chia sẻ cũng chỉ có giá trị tham khảo. Vì với mỗi cá nhân, khó khăn, hạn chế, môi trường đều khác nhau. Nên không thể lấy cách làm của người này áp đặt lên người khác. Nhưng! Tham khảo & học hỏi kinh nghiệm của người khác không bao giờ là thừa cả.

Trong team SV ở CT, mình vẫn hay nói với các bạn về startup, khuyến khích các bạn mạnh dạn phát huy những suy nghĩ, mạnh dạn thực hiện các ý tưởng. Song song đó, cũng không quên nhắc các bạn các khó khăn, trở ngại, rủi ro mà các bạn có thể gặp phải khi thực hiện. Nói để các bạn có cái nhìn tổng quát hơn, chọn con đường hợp với sức mình & an toàn hơn. Không phải để các bạn thấy sợ mà lùi bước.

35. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-07-2016, 08:26:30 PM
  2. Gia Công Cắt Laser Công nghệ mới 2015
    Bởi Gia Công Inox Đại Phong trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 26-03-2016, 10:02:10 AM
  3. VR3D - Chuyên Scan 3D các sản phẩm mỹ nghệ