1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Mở rộng CNC 1212 lên 1325 hoặc 1525

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Mở rộng CNC 1212 lên 1325 hoặc 1525

Năm mới 2017, kính chúc các bác cùng gia đình : SỨC KHỎE - HẠNH PHÚC - THÀNH ĐẠT!
    em Long xin ý kiến , kinh nghiệm các bác: em học xd nhưng làm quảng cáo và nội thất ( ko ở nhà ( VN) nên khó học hỏi cnc) do nhu cầu cần chủ động trong công việc nên cách đây khoảng 2 năm em mua cũ máy cnc 1212 hình em gửi kèm- chạy tốt. Nhưng chủ yếu do kích thước làm việc bé nên đắp chiếu gần năm trong kho - lãng phí. Đầu năm rảnh rỗi E định tháo ra dùng dc gì thì dùng và chế lên khổ lớn hơn, chủ yếu gia công vật liệu mềm. Kiến thức còn hạn chế, nên xin ý kiến các bác: liệu làm đc ko ? để lên tinh thần
    cám ơn các bác trước !Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	1.jpg 
Views:	1 
Size:	90.8 KB 
ID:	31221Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	2.jpg 
Views:	0 
Size:	96.9 KB 
ID:	31222Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	3.jpg 
Views:	2 
Size:	92.2 KB 
ID:	31223Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	4.jpg 
Views:	0 
Size:	96.0 KB 
ID:	31224Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	5.jpg 
Views:	1 
Size:	92.6 KB 
ID:	31225Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	6.jpg 
Views:	4 
Size:	93.9 KB 
ID:	31226

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    143
    Được cám ơn 107 lần
           ở 77 bài viết
    Làm quảng cáo thì 1325 là chuẩn rồi bác. Em thấy nếu bác làm kt thì nên bán lại em nó rồi mua máy lớn về chaỵ là tốt nhất vì nếu nâng cấp sẽ mất nhiều thời gian và tìm phụ kiện phù hợp sẽ rất khó
    Chưa nói đến việc canh chỉnh ráp nối thêm phần khung cho đồng bộ
    ĐT:0938.397 708_TK:0501000101269
    NH Vietcombank chi nhánh Bắc Sài Gòn

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 29 lần
           ở 12 bài viết

bạn có bán lại con đó k

nếu muốn nâng cấp thì nên bán lại con đó.
    bác ở đâu vậy, coi có ở gần e lại xem

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Nên bán rồi bù thêm mua máy to.
    Máy này có tháo ra thì cũng không dùng lại được bao nhiêu món cho máy to.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Wink

Cảm ơn các bác đã chỉ đường đúng nhất, chỉ có điều trường hợp của em hơi khác các bác ạ :
    1. giờ các project đơn hàng dùng tới CNC bên em gửi qua tây làm - họ thì nghỉ t7, CN, ngày lễ nhiều vô kể + thời gian chờ đợi 3-5ngày + các đơn hàng mình khác biệt nên để trình bày hiểu dc nhau là điều luôn bận tâm ( chưa kể một số vấn đề tế nhị kiểu như mình khắc RỒNG , mà nó cứ hỏi là con gì --> có bên gia công , nhưng ko chủ động dc.

2. thị trường máy cnc ở đây ít và hầu như toàn máy xịn - đắt ( trừ con máy của em lùng ở chợ đen + 500km nên bán đi cũng khó + vận hành, sửa chữa cũng tốn thời gian - mà bên em còn làm nhiều việc khác ) --> đầu tư nhiều quá em sợ
    3. máy mình chế thì mình hiểu và chủ động được khá nhiều ( thiết kế em biết sơ sơ + hàn gò em nhờ xưởng ( họ vẫn thường gia công sắt cho bên em) các đồ ray, vitme em lùng đc chỗ mua.
    nói chung về phần cơ khí em không sợ lắm.. phần điện có nhiều vấn đề không các bác ?

xin ý kiến các bác một lần nữa : trong trường hợp em, nếu làm thì điều gì khó nhất ?
    thanks!

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Bác chủ có thể cho biết bác đang ở đâu? VN hay tây mỹ?
    Có vậy thì mới có giải pháp hiệu quả được. Chứ ở tây mà tính như VN thì cũng dở lắm ạ.

Có mấy đứa bạn ở mẽo, mình cũng giúp nó tự làm cnc. Chứ không có khuyên nó mua. Vì điều kiện nó khác nhiều lắm so với vn.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Bác chủ có thể cho biết bác đang ở đâu? VN hay tây mỹ?
    Có vậy thì mới có giải pháp hiệu quả được. Chứ ở tây mà tính như VN thì cũng dở lắm ạ.

Có mấy đứa bạn ở mẽo, mình cũng giúp nó tự làm cnc. Chứ không có khuyên nó mua. Vì điều kiện nó khác nhiều lắm so với vn.

em ở SLOVEN ngày xưa là Tiệp Khắc ( dân số ít nên cái gì cũng khó bác ạ )

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Mạn phép xin các bác trong diễn đàn: bác nào tốt bụng đã làm thành công khổ máy em cần 1325, có thể gửi em xin bản vẽ chi tiết autocad dc không ạ. hay bản vẽ vai đỡ trục y ( em chưa có kinh nghiệm và tiện nếu ok em gửi đi gia công laser)
    email của em : inbrno.eu@gmail.com
    em cảm ơn rất nhiều ạ

Thợ bậc 5 thucncvt's Avatar
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 116 lần
           ở 64 bài viết
    Xin chào
    Bạn muốn nâng khổ máy này lên 1325 cũng không khó quan trọng là bạn mong đợi ở gì khi nâng cấp lên
    - theo minh nhìn qua hình máy thì máy này thuộc dạng dùng cho quảng cáo cắt mỏng
    - mình có thể tư vấn để nâng cấp lên như sau.
    + Phần cơ khí thì phần trục XZ và 2 vai Y ,theo minh bạn nên để nguyên .
    minh chỉ làm theo đúng nghĩa là nối dài bàn máy ,hàng trình ra không nên chế thêm gì.
    + Vì đây là máy chuyển động bằng vít me ,nên bạn phải thay 1 cấy vit me 25 khác dài tống thể khoảng 2,8 mét
    và 1 cắp ray vuông như vậy dài 3met
    phần bàn máy thì bạn xem thực tế rồi có phương án cụ thể,
    + Về phần điện bạn nên thay dirver m542 lên MA 86 ,cả động cơ nếu là loại nhỏ để đáp ứng đc
    + còn về bản vẽ thiêt kế máy tất cả ai cũng tôt bụng nhưng không ai dám cho bạn ,vì đây là máy nâng cấp hiện có ,nên không biêt như thể nào mà cho .
    còn về gia công thì ở bên đó hình như là Plasma chứ không phải laser
    Không biết bạn ở khu nào bên đó vì mình cũng đang hỗ trợ 1 Bạn ở bên đó (gần biên giớ Đức )làm máy CNC ,và laser ,thị trường bên đó rộng rãi lắm (cũng hình dung được qua trò chuyện với bạn đó)

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Cám ơn bác thucncvt nhiều, phương án bác đưa ra cũng hợp lý với trường hợp này em sẽ xem sét thêm. còn nữa bác có ý tưởng nào có thể nâng trục Z thêm cho máy của em ko ạ?

khi chiều em có mang bản thiết kế qua cho xưởng gò hàn, họ bảo làm cũng được nhưng phần Vai thì phải cắt bằng Plasma như bác nói. nên em đang coi YOUTUBE để vẽ chi tiết hơn..... nhưng ý kiến của bác em lại phải suy nghĩ

còn bạn bác chắc bên SÉC gần Đức, cả hai thị trường đó đều đông, chắc rồi em sẽ có dịp gặp.
    thank bác.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    19
    Được cám ơn 71 lần
           ở 62 bài viết
    nếu bác chạy cắt2d thì ko cần nâg cấp z làm gì, nếu chạy gỗ thì nâng xz lên servo chạy cho nhanh. tks
    - Website : https://cnc3ds.com

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 18-07-2016, 11:22:02 PM
  2. Cần thuê máy cắt CNC gỗ khổ 6090,1325 hoặc to hơn
    Bởi hardfarmer trong diễn đàn Dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-04-2016, 09:09:02 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-03-2016, 01:39:43 PM