1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 62

Chủ đề: Thành viên tự giới thiệu.

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Huhu... đúng là giờ đi ngoài đường toàn thấy bà con đem hàng nước ngoài về bán, ngành sản xuất Việt Nam chẳng lẽ ngủm hết rồi ta?

Em có máy phay giường cnc khổ lớn á cụ nào muốn hợp tác chế tạo máy móc hạng nặng thuơng hiệu việt nam thì hú em.
    Lần sửa cuối bởi Luyến, ngày 07-02-2017 lúc 12:50:35 PM.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

2. Có 2 thành viên đã cám ơn Luyến cho bài viết hữu ích này:

Spam killer
    Cám ơn
    1,536
    Được cám ơn 818 lần
           ở 440 bài viết
    Mới Tết xong, bận bịu bù khú quá, giờ tranh thủ tới lượt mình.

Mình tên là Tuấn Em học SPKT HCM ngành Chế tạo mái, tuổi thì nhích hơn bác ppgas 1 tí tẹo.
    Yêu thích chế tạo đồ này đồ nọ và lập trình pc/cnc.
    Nhờ theo 4r nên cũng được xóa mù cnc và làm được con cnc chủ yếu là cắn nhôm.

Công việc hiện tại: thiết kế và gia công vít tải, khuôn ép đùn... bên chăn nuôi. Ngoài ra em còn có nghề tay trái là chế cháo và vận hành kính thiên văn, bác nào thuê là em ok ngay.

Sẵn giới thiệu các bác phần mềm sắp xếp và xuất file gia công khuôn mình viết để phục vụ cho công việc:
    Viết phần mềm CADCAM theo yêu cầu o913 6o3 939.

4. Có 7 thành viên đã cám ơn anhcos cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    À anhcos sẵn đây em hỏi luôn có nhận chế tạo kính nhìn lén mấy em hàng xóm xa xa không , nhìn gần lộ hết , chẳng hạn từ quận 4 nhìn sang mấy em văn phòng quận 1 đó .... có thì em đặt hàng số lượng , em biết chắc món này hot lắm.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

6. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Spam killer
    Cám ơn
    1,536
    Được cám ơn 818 lần
           ở 440 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    À anhcos sẵn đây em hỏi luôn có nhận chế tạo kính nhìn lén mấy em hàng xóm xa xa không , nhìn gần lộ hết , chẳng hạn từ quận 4 nhìn sang mấy em văn phòng quận 1 đó .... có thì em đặt hàng số lượng , em biết chắc món này hot lắm.
    Kính to và nặng, mua cái ống nhòm tiện hơn. Một tay cầm ống, nếu có gì hay thì còn tay kia thì cầm cái ấy.
    Viết phần mềm CADCAM theo yêu cầu o913 6o3 939.

8. Có 3 thành viên đã cám ơn anhcos cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 24 lần
           ở 7 bài viết
    Cũng lâu mới vào diên đàn, chúc mừng năm mới các anh/chị/em và các bác đều mạnh khỏe mọi việc như ý.
    Em là @duymanhbk , nhưng chả hiểu sao mật khẩu cũ đăng nhập mãi ko được, gmail quản lý tài khoản đó thì tên loằng ngoằng cũng mới đổi cho dễ làm ăn thì cũng đi tong mật khẩu ko lấy lại được nên từ giờ chắc phải dùng nick này.
    Em xin tự khai ạ:
    - Em tên là Duy Mạnh, quê Nghệ An,trước học BKHN, bằng tốt nghiệp ghi là Kĩ sư cơ khí, chuyên ngành Công nghệ chế tạo máy. Em còn bé, sinh năm 92 nhưng tuổi âm là 91. Mới tốt nghiệp hơn 1 năm đây, trước em ở trường cũng dành nhiều thời gian làm máy CNC lắm, vì đồ án em làm là về con CNC này, từ khâu nghiên cứu dựng mô phỏng, tính toán bền, kiểm tra ứng suất các điểm nguy hiểm, nói chung là toàn bộ chuỗi CAD/CAM/CNC, kết quả cũng dựng và vận hành 1 vài con máy nho nhỏ chạy mấy sản phẩm be bé, sau đó em tốt nghiệp ra trường làm cho 1 công ty Hàn Quốc, ở bộ phận kĩ thuật chuyên vận hành bảo dưỡng máy CNC của chúng nó. Nhưng làm cho công ty Hàn nó tận dụng sạch thời gian của người lao động nên em nghỉ tìm cơ hội tốt hơn, nói thật thời gian làm cho Hàn em chả học được gì vì máy của nó còn đơn giản hơn máy chạy gỗ của các thợ mình, em về thì có 1 xưởng CNC nhỏ chuyên làm Quảng Cáo với gì ở Vinh, Nghệ An, ở xưởng đó em chuyên dùng Corel, ArtCam, lâu lâu mới hư thì sửa chứ ko có điều kiện dựng máy vì tay nghề cơ khí chưa cho phép và kinh phí chưa dày.
    Sau làm ăn cũng đang bập bẹ lắm nên em tạm gác lại, đầu quân vào 1 nhà máy xi măng để kiếm ít tiền rồi sau này vay vốn rồi lại chiến CNC tiếp. Hehe

10. Có 7 thành viên đã cám ơn DuyManhBk cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    Em tên Khoa, ở Hải Dương. Đam mê vật lý lý thuyết, âm nhạc, lịch sử. Đang kiếm cơm bằng gia công phay CNC, team của em có thế mạnh về khuôn đột dập hạng trung và hạng sang.
    Zalo: 0975 826 040. Nguyen Van Khoa 131 2128 6777 016 NH Techcombank HD.

12. Có 10 thành viên đã cám ơn Khoa C3 cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    8
    Được cám ơn 8 lần
           ở 3 bài viết
    Ra Tết rảnh rỗi, vào diễn đàn lại thấy nóng, sốt xình xịch với CNC, và em xin giao lưu với các bác: em tên Dũng, nhà ở Quảng Ninh, trước có học BKHN. Hồi bé cũng loay hoay motor với cục pin, mạ kẽm lên đồng v.v... lớn lên thì nghịch transisto, 555. Đến nay đã nghịch đến vi điều khiển, muốn mò sang FPGA, đã luyện hàn que được 1 năm, và muốn bò tới CNC. Em xin hết ạ.
    Lần sửa cuối bởi bravesoldier, ngày 25-01-2022 lúc 01:49:50 AM.

14. Có 6 thành viên đã cám ơn bravesoldier cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 3 lần
           ở 3 bài viết
    Đêm hôm lọ mọ vào nhầm nhà . Em cũng xin tự giới thiệu:
    Tên: Nguyễn Duy Kiếm (real name) - E đi nhiều nơi mà chưa gặp được bằng hữu đồng danh
    Chuyên môn: Kiến trúc, nội thất, đồ họa
    Sở thích: Chơi xe pkl, lọ mọ mò mẫm với mấy cái máy có xyz và gcode j j đó (mãi vẫn dốt), đọc mấy thứ về công nghệ, máy móc
    Đam mê: Mỹ thuật, điện tử, cơ khí
    Kiếm ăn: Đang vật lộn với 4 con 1325 và 1 xưởng sx đồ nội that
    Lính mới còn lơ ngơ lắm nên xin các tiền bối và ae tận tình chỉ bảo. Đa tạ!

16. Thành viên đã cám ơn kiem.nguyenduy@gmail.com cho bài viết hữu ích này:

CKD

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Tuanlm.
    8x đời đầu.
    Kỹ năng: chém gió sơ cấp, bom trung cấp và rảnh cao cấp.
    bằng cấp: Kư sỹ Điên nặng.
    Nghề kiếm cơm: Cơ khí động lực.
    Cư ngụ : Thành phố chán sống ( Đà Nẵng).
    :d

18. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuanlm cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    45
    Được cám ơn 123 lần
           ở 92 bài viết
    Xin chào các bác
    em vào diễn đàn cũng được hai năm . hôm nay có cái topic này thôi em cũng phải tự giới thiệu mình tí nhỉ . Em chả là dân mua bán gì cả nhé .
    Em tốt nghiẹp dh bách khoa tphcm khoa 1999. Thời sinh vien em di làm IT ( nghe sang thực ra là làm dịch vụ internet và cài hệ thống mạng) . Sau qua cái thời hot dịch vụ internet công cộng thì em lấy bằng 2005 sau đó đi xin làm chân quèn ở vài cty. sau đó em làm cho 1 cty nhật chuyên về gia công lắp ráp ô tô xe máy.
    Được cái là ở đây em biết nhiều thứ , mà thứ nào cũng chỉ ớ lá không đến rễ được . hi hi
    sau nhiều năm tháng em thấy là lương lậu ổn định như công nhân lâu năm , gặp con chim nhà kêu tiền tiền . nhức đầu quá nên em phải tập tành bán ve chai kiềm thêm tiền làm quỹ đen ạ . Tiền bán hàng em cứ vứt vào tk sau đó gửi tk hoặc mua đồ ,thiết bị em thích chả phải xin con chim nhà . ha ha
    con chim nhà nó cầm cái tk atm của em ,tháng nào có mồi nó đớp hết rồi . còn quỹ đen của em chỉ có em bít thôi .vì em giao lưu nhiều nên em ko mún xin vợ tiền . nên em phải đi buôn .
    Nói về qui trình buôn của em ,là hồi xưa em chả bít gì ,chi đọc sách, xong mấy sếp nhật bảo bán cái này cái kia. xong em kếu mấy anh mua vào mấy anh toàn trả giá ve chai . em thấy kỳ kỳ . bán vài lần em thấy tiếc quá thế là em xăm mình nhờ cty bạn mua xong em lấy hàng bán cho anh em diễn đàn . Vậy nên hàng em thì chất các bác thấy rồi . nhưng mà theo đợt nhà máy thải loại thôi .
    sau quá trình mua bán em thấy cò nhìu anh em chịu khó ,sáng tạo và cũng thân thiện nữa . em có biết thêm nhiuều người nữa.
    Chắc nếu em ko làm cty nữa thì em làm ngoài chắc em lại đi kinh doanh hàng bãi cho các bác nhỉ? Cũng mong các bác chỉ giáo thêm ạ
    Tuần này em đi malay-singapore rùi. ko gặp các bác comment . thôi chúc các bác luôn mạnh . diễn dàn phát triển . Nếu có cơ hội nào làm ăn được các bác có chia sẽ được thì cho em ké nhé
    cám ơn ạ.

20. Có 3 thành viên đã cám ơn Tuan Kieu cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 huanpt's Avatar
    Đang ở
    Gò Vấp - Sài Gòn
    Cám ơn
    277
    Được cám ơn 319 lần
           ở 205 bài viết
    Hôm nay Em cần biết nhà 1 số ông ở khu Tân Bình, Gò vấp, Bình Thạnh...để nhờ vả 1 chút. Đọc hết từ đầu tới cuối biết mỗi ông HuânPT. Chắc phải nghĩ mẹo khác nhỉ???

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 17 lần
           ở 16 bài viết
    Em tên thái, tên thường gọi là tuấn. Sn 79.
    Tốt nghiệp ngành kinh tế. Đam mê cơ khí máy móc 5 năm kinh nghiệm, nhưng mù tịt về điện, hiện đang làm việc tại tphcm.

23. Thành viên đã cám ơn Thaihamy cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 20 lần
           ở 17 bài viết
    Mình tên :Huỳnh Tống Ngọc
    Sinh 1974 tại cao bằng.hiện sống tại biên hòa -đồng nai
    Tốt nghiệp quản trị kinh doanh đi làm mướn nhìu năm,sau đó chuyển sang mua bán sữa chứa điện thoại được 9 năm.nay có it tuôi nhìn không rõ nưa nên không còn sửa máy được nữa,nên chuyển qua ép kính điện thoại,vốn tính mê điện tử từ bé,nay lại thích cnc nên đã tự làm 1 con dùng step size 115 hành trình 400x400.\
    Thỉnh thoảng làm vài cái máy ép kính để bán kiếm tiền cafe chém gió.làm cái cnc cũng do vụ này
    Tham vọng:định làm cái máy hàn co2 cnc(1500x3000mm),làm tiếp cái máy may quần áo tự động cho anh chi nghê may thất nghiệp chơi(chém gió thôi)
    Tính tình thật thà biết gì đều chia sẽ không giứ lại làm chi

Mong được làm quen với tất cả anh em trong diễn đàn

25. Có 2 thành viên đã cám ơn ngocbh2001 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    32
    Được cám ơn 20 lần
           ở 17 bài viết
    Sao diễn đàn mình không tao một forum chát chung cho vui các bác,có việc gì hỏi cho nhanh

27. Thành viên đã cám ơn ngocbh2001 cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Tên Ếch làm biếng đâu ùi?

** dzọt lẹ **

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Chat để tán phét thì vui, chứ trao đổi rất khó.
    Như fanbage, group hay box chat cũng thế.. mọi người đều tham gia và bị trôi, muốn tìm lại nội dung rất khó.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 19 lần
           ở 17 bài viết
    Chào anh em diễn đàn.
    Em là Huy thế hệ giữa 8x, nghề nghiệp hiện nay đang là kỹ sư định lượng, chuyên làm bên hệ thống phối trộn, định lượng tất tần tật các món trên thị trường mà có dính dáng đến thành phần phần trăm là em sẽ nhảy vô làm ạ.
    Sở thích âm nhạc và chơi chim (chim gì cũng chơi miễn là chim mái và hợp nhãn là chơi)
    Em biết đến diễn đàn cũng là vì có nhu cầu dựng máy Plasma. Mong các anh em đi trước chỉ bảo thêm chứ về món này em mù tịt không biết gì cả.
    SDT cầm tay 0943.825.778
    Mong được giao lưu học hỏi cùng mấy anh. Thanks

Học việc
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 3 lần
           ở 3 bài viết
    Các bác trong này đa phần đều là dân cơ khí/tự động hóa/cơ điện tử nhỉ,các bác em thấy cũng lớn,trải nghề nhiều rồi nên nếu có thể thì các bác có thể review rõ hơn về công việc của mình cho đàn em thì tốt quá
    -Em tên là Hưng,tuổi đời 9x,hiện đang sống ở ĐN
    -Cựu sinh viên Chế tạo máy BKĐN đã ra trường 2 năm
    -Khi còn ngồi ghế nhà trường thì cũng đã mon men theo hướng CAD/CAM/CNC,cũng đã theo phụ 1 team ở ĐN làm được 2 con router
    -Sở thích : máy móc và tự động hóa.
    -Nghề kiếm cơm hiện tại : bơm lốp A320/A321 và sắp tới có thể là B737
    -Hàng ngày em vẫn vào forum chủ yếu là hóng và học hỏi kiến thức,mong ngày nào đó lĩnh hội đủ tiềm lực để kiếm cơm với sở thích này nữa

32. Thành viên đã cám ơn quanghung108 cho bài viết hữu ích này:

CKD

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ui đợt trước rớt mấy chiếc máy bay là do chú bảo trì à?

Học việc
    Cám ơn
    11
    Được cám ơn 3 lần
           ở 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Ui đợt trước rớt mấy chiếc máy bay là do chú bảo trì à?

em chỉ biết bơm lốp thôi ạ nào biết gì mấy vụ bên quân đội đó

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giới thiệu con bồ
    Bởi elenercom trong diễn đàn Kết cấu máy dạng H frame
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 26-07-2019, 01:47:15 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 03:45:25 PM
  3. Giới thiệu về LabVIEW
    Bởi ktd trong diễn đàn Điện - Điện tử - Tự động hóa
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-07-2016, 09:24:54 AM
  4. Giới thiệu Máy cắt CNC Plamsa do Việt Nam tự sản xuất
    Bởi congnghecnc trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-04-2016, 10:38:36 AM
  5. CKD - Giới thiệu - Portable Plasma CNC - Thiết kế chưa thành hiện thực.
    Bởi CKD trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 04-08-2014, 12:21:05 PM