1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 46

Chủ đề: (Bgiang) XE ĐẨY bán hàng rong :vime,,ray,,to nhỏ ngắn dài. DC SEVO encoder 8kg.

Thợ bậc 7 Trung Le's Avatar
    Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    [QUOTE=khangscc;103777]Đến giờ này ông còn giải thích gì với tôi nào ? cảnh báo các bác khác mua hàng nên lưu ý nhé, 3 cái driver tất cả đều hỏng, trước đó bác có câu thòng là ở nhà mình thì chạy ngon đến nhà khách chết queo, cơ mà xem lại đúng thiệt, chết 100% chứ không phải 80 %, địt mịa chết luôn motor mới đau. Bác nói chử tín ở đâu ra hử, chử đức còn không có thì chử tín có bằng niềm tin à, người khác góp ý tí thì gọi là bả mía, là ngu thì bác là cái gì ? phải nói bác rất thông minh và lão làng trong chuyện này. Nếu bác không có lỗi và có chử Tín thì giải quyết chuyện của tôi đến nơi đến chốn, chỉ đơn giản là nhận lại 3 bộ không dùng được kia, còn việc chặn zalo là tôi không muốn trao đổi nội bộ để mọi người bên ngoài lại bị lôi vào vũng nước

Khang nay.. đến nươc này tao nói với mày 1 câu mày pải đập méo cai driver và bẻ cong cả ray nũa ý.co lam sao hàng tao khi nhìn vào pải không ai chấp nhận đc ý...con đia chỉ nhà có ghi rất nhiều phiếu gửi hàng cho moi người.. may có thể mang cục nợ theo mày nghi la tao nơ mày đến gap tao...đia chỉ tao có ghi ở phiếu gửi hàng..con hàng tao bán có sơ xuất đi chăng nữa,thi ko thể vứt hết đi như mày trưng bày lên đây..(em biet sư viêc đã đi xa quá mong ban quan tri can thiẹp giúp. Để chấm dứt sự viêc này.em cảm ơn)

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    hàng đã nhận đủ
    Lần sửa cuối bởi khangscc, ngày 16-02-2017 lúc 10:57:30 PM.
    Ngu như kiến - đi nghiên cứu
    Mail: khangscc@gmail.com - Zalo 0907579870

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    14
    Được cám ơn 32 lần
           ở 29 bài viết
    Vụ này làm tôi nhớ lại vụ... TBK11 ... thửa nào... làm anh em điêu đứng....

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Văn hóa có hay không không lên đo bằng học vấn.. mà đo bằng sư nhìn nhận con người đó về cuôc sống cua họ.con người hơn loài khác ở chỗ biết suy luan 1 sư viec đúng sai nguyen nhân từ đâu dẫn đến sư viec đang diễn ra.toi nghi đa số nguoi la thanh vien forum này đều la nguoi có Hoc thức.vi vây hay có hành đông suy luận thật sáng suốt..hieu sai đi sự viêc và nói ra điều không đúng về 1 người..cung la làm 1 viêc thất đức sẽ làm cho con cháu mình pải gánh cái viêc lam đấy cua minh..còn tôi lên đây bán hàng kiếm cơm. Đơn hang tri giá tôi bán tiền có thể có giá tri cao hơn tien 3bo step.ray tôi bán đi cho 1 người nhiều hơn 3 căp ray đó.va ở nhà hien tại còn 8 con step 34cap ray nhu tôi vua bán,,ko tin ban nào cần ktra loi tôi nói có thể hỏi mua va tôi sẽ chuyển cod chi cần coc truóc 100k bằng thẻ đt.con muc đich lừa đảo thi chưa đến lươt thằng KHANH với sô tiên 1tr200k..vd nhu vào hôm tôi đăng bán ở chủ đề này ANH SƠN ở QL1A bình chánh mua 3 căp ray đã chuỷen toi truoc số đủ số tiên 3 cặp ray đó la 7trieu..trong khi tôi chi cần 1trieu làm tiền cọc..va hang đang trên đường tới nhà anh sơn..len tôi chi mong moi người nhin nhân sự viêc 1 cách tỷ mỉ..con sinh ra forum mua bán trao đổi bàn luản vê cnc.con đừng làm cho forum này mất đi cái tên đúng của forum..noi thật tôi cảm thấy mới vao đây đc post hinh anh minh bán va đoc bài trả lời cho ai ko biet cua nhièu bác có trinh độ tôi thấy rất thích cảm giác gần gũi thân thiên(toi dám mang thằng con trai duy nhất ra làm chứng cho lời này la thật).. vay xin moi nguoi vào phần khiếu lai tố cáo để đọc bài viết của khanh.tôi..truoc khi đọc moi nguoi đoc thật kỹ ý diễn đạt cua 2 chúng tôi va phân tích sự việc nguyên nhân bắt đầu dẫn đến sự việc này..để chấm dứt chuyện này sớm đi còn tap chung vào công viêc minh đang làm còn chưa xong
    -THÂN Xin cảm ơn đến moi người..
    LÊXUÂNTRUNG.0918.215550.stk1903.05113.56013.TECH COM BANK.YÊN PHONG.BẮC NINH

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Khoa C3 Xem bài viết
    Ray dài 220 với 300 còn ko bác.
    Loai này minh vẫn con ban nhé..xl mây hom rôi đi lấy thêm hàng lên không nt lai ban..co j bạn cứ nt va đt vào sdt minh ở chư ký..ray dài la 310 chứ ko pải 300 nhu minh nói.
    Nếu bạn ráp máy cần nhôm tấm trắng không lỗ bản(400x250x15)(800x210x10).nhom định hình trắng không sứt mẻ loại 2 rãnh (1400x80x80)(1400x60x30)minh đang có gần 100kg..giá 80k/kg.
    Cảm ơn

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    Hàng nhận đủ
    Lần sửa cuối bởi khangscc, ngày 16-02-2017 lúc 10:58:53 PM.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 49 lần
           ở 44 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Le Xem bài viết
    Văn hóa có hay không không lên đo bằng học vấn.. mà đo bằng sư nhìn nhận con người đó về cuôc sống cua họ.con người hơn loài khác ở chỗ biết suy luan 1 sư viec đúng sai nguyen nhân từ đâu dẫn đến sư viec đang diễn ra.toi nghi đa số nguoi la thanh vien forum này đều la nguoi có Hoc thức.vi vây hay có hành đông suy luận thật sáng suốt..hieu sai đi sự viêc và nói ra điều không đúng về 1 người..cung la làm 1 viêc thất đức sẽ làm cho con cháu mình pải gánh cái viêc lam đấy cua minh..còn tôi lên đây bán hàng kiếm cơm. Đơn hang tri giá tôi bán tiền có thể có giá tri cao hơn tien 3bo step.ray tôi bán đi cho 1 người nhiều hơn 3 căp ray đó.va ở nhà hien tại còn 8 con step 34cap ray nhu tôi vua bán,,ko tin ban nào cần ktra loi tôi nói có thể hỏi mua va tôi sẽ chuyển cod chi cần coc truóc 100k bằng thẻ đt.con muc đich lừa đảo thi chưa đến lươt thằng KHANH với sô tiên 1tr200k..vd nhu vào hôm tôi đăng bán ở chủ đề này ANH SƠN ở QL1A bình chánh mua 3 căp ray đã chuỷen toi truoc số đủ số tiên 3 cặp ray đó la 7trieu..trong khi tôi chi cần 1trieu làm tiền cọc..va hang đang trên đường tới nhà anh sơn..len tôi chi mong moi người nhin nhân sự viêc 1 cách tỷ mỉ..con sinh ra forum mua bán trao đổi bàn luản vê cnc.con đừng làm cho forum này mất đi cái tên đúng của forum..noi thật tôi cảm thấy mới vao đây đc post hinh anh minh bán va đoc bài trả lời cho ai ko biet cua nhièu bác có trinh độ tôi thấy rất thích cảm giác gần gũi thân thiên(toi dám mang thằng con trai duy nhất ra làm chứng cho lời này la thật).. vay xin moi nguoi vào phần khiếu lai tố cáo để đọc bài viết của khanh.tôi..truoc khi đọc moi nguoi đoc thật kỹ ý diễn đạt cua 2 chúng tôi va phân tích sự việc nguyên nhân bắt đầu dẫn đến sự việc này..để chấm dứt chuyện này sớm đi còn tap chung vào công viêc minh đang làm còn chưa xong
    -THÂN Xin cảm ơn đến moi người..
    Theo dõi topic bán hàng và mua hàng của 2 bác, mình thấy 2 bác cần làm rõ:
    1. Bác bán hàng cam kết bán hàng sống hay bán hàng "như hình".
    2. Bác bán hàng có đảm bảo cho test hàng không?
    3. Có vẻ như bác bán hàng không nói gì về việc nhận lại hàng nếu không đúng mô tả (có thể chết như bác mua đã kiểm tra kỹ)

Bài học của cả 2 bên: cần thỏa thuận rõ ràng tình trạng hàng, chất lượng, hình thức và các điều kiện đi kèm.

Trong tình huống này, cá nhân mình không cho rằng người mua cố tình làm hỏng hàng và trả lại người bán, người mua đã sẵn sàng trả gửi trả lại hàng, không cần biết người bán có trả lại tiền hay không, thì người bán cần có hành động cụ thể theo yêu cầu của người bán.

Ngoài ra, về từ ngữ sử dụng, mình thấy người bán hàng dùng từ chưa đẹp, ngôn ngữ lủng củng dễ gây hiểu lầm, hay tránh né câu hỏi ngưởi mua.

Dù sao cũng là năm mới, 2 bác nên dàn xếp cho đẹp.

8. Có 2 thành viên đã cám ơn MinhPT cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    Hàng nhận đủ
    Lần sửa cuối bởi khangscc, ngày 16-02-2017 lúc 10:59:14 PM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Thật tình, ai đúng, ai sai đọc mãi rồi thành ra không biết thế nào mà lần.
    1. Trao đổi và đưa thông tin, tất nhiên ai cũng muốn cái mình đưa lên là có lợi nhất cho mình. Vậy nên, mới nói thông tin một chiều là không đáng tin là vậy.
    2. Cả hai, nói thật, cách thức thực hiện đều có nhiều điều mà tôi cho là không hợp lý:
    --- Lời lẽ cả hai đều có vấn đề. Cho là trong quá trình nóng giận có những phát biểu thiếu kiểm soát. Nhưng cách dùng ngôn từ với nhau cũng phản ánh phần nào "người" đó các bác ạ. Khã năng kiểm soát bản thân cũng là một kỹ năng cần phải được trao dồi, không phải cứ mất bình tỉnh thì cứ mặc cho phần "con" nổi dậy, sau đó thì viện lý do. Các bác nên nhớ, ly nước đã đổ thì khó mà hốt lại cho đủ. Nên lời đã thốt lên, người khác đã xem & đọc qua, cảm giác cũng đã ăn vào nảo thì hình tượng các bác cũng khó mà được tròn đầy được.
    --- Cả hai đều có phần nào đó né tránh vấn đề. Thật sự, về việc này tôi nghĩ nó rất bé, những cách phản ứng của cả 2 không có sự giao thoa cần có. Nên càng lúc càng to chuyện.
    3. Riêng với khangscc. Đưa sự việc lên Câu chuyện cảnh giác tôi rất đồng tình. Việc này chưa hẵn là buộc tội hay khẵng định ai đúng ai sai. Mà nó là một câu chuyện buồn, kinh nghiệm thất bại khi diễn ra giao dịch trên diễn đàn. Dù thế nào, đó vẫn là bài học có ích cho các thành viên khác, cả người mua & người bán. Để có thể cải thiện giúp các giao dịch khác an toàn & hiệu quả hơn. Nhưng cách mà bạn đã làm tôi thông đồng tình lắm. Cùng lúc tham gia ở 3 chủ đề, đều vì một lý do khiếu nại đòi công bằng. Tôi nghĩ sự việc theo hướng khác đi chút, giai đoạn đầu là giai đoạn thương lượng và cần làm áp lực nên đặt vấn đề tại đây, rồi lập chủ đề bên cảnh giác, rồi chính thức cảnh bảo. Bản thân bạn khang, tôi có thể hiểu được cảm giác lúc đó. Nhưng cách làm của bạn tôi không đồng tình. 1 là 2 bên thương lượng kín như đã làm từ đầu, 2 là cảnh báo & đưa các luận chứng của mình. Việc làm như bạn, tôi có cảm giác như căng thẳng trong thương lượng lao thang, đến lúc bạn không kiểm soát được như kỳ vọng thì mới tung hê lên. Cảm giác thấy không hay lắm.
    4. Vì đã có 2 chủ đề bên Câu chuyện cảnh giác rồi. Thì các vấn đề liên quan nên tập trung vào đó. Chủ đề này, về lý tranh cãi nhiều không phải lắm. Làm phiền trực tiếp đến những người quan tâm. Nên trả chủ đề về đúng mục đích của nó.

Vài ý kiến cá nhân, góp ý với các bạn. Không phải là "dạy đời", chỉ thuần là cảm nhận cá nhân. Nếu không phải các bạn bỏ qua cho.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    14
    Được cám ơn 32 lần
           ở 29 bài viết
    Khó à nhe anh CKD...
    Bác chủ cứ nữa vời thì không có thiện chí thỏa hiệp hay thương lượng gì rồi... Bác chủ toàn nói này nói nọ cho qua loaaaa... đánh trống lãng xẹt.... Em nghĩ bác Khang đã làm đúng ... đúng... bác Khang đã thương lượng rồi mà không được, mở topic bên cảnh giác, và nhờ mod can thiệp mà chả thấy có ai ra tay ra chân gì đâu.. (chắc mod bận...bận). vài dòng suy nghĩ
    chắc topic này banh chành quá... nên comment vào mục cảnh giác (mà bác chủ ko vào mục cảnh giác cũng như ko).... vậy thôi topic này đi............

12. Thành viên đã cám ơn minhhung999 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi minhhung999 Xem bài viết
    Khó à nhe anh CKD...
    Bác chủ cứ nữa vời thì không có thiện chí thỏa hiệp hay thương lượng gì rồi... Bác chủ toàn nói này nói nọ cho qua loaaaa... đánh trống lãng xẹt.... Em nghĩ bác Khang đã làm đúng ... đúng... bác Khang đã thương lượng rồi mà không được, mở topic bên cảnh giác, và nhờ mod can thiệp mà chả thấy có ai ra tay ra chân gì đâu.. (chắc mod bận...bận). vài dòng suy nghĩ
    chắc topic này banh chành quá... nên comment vào mục cảnh giác (mà bác chủ ko vào mục cảnh giác cũng như ko).... vậy thôi topic này đi............
    Vậy thì theo bạn, mod phải làm gì thì mới đúng. Khóa nick thành viên của 1 trong 2, hoặc cả 2?. Mà căn cứ vào đâu để khóa?
    Còn nếu phải xóa bài.. thì các bạn đang thảo luận, dù lời khó nghe nhưng vẫn là ý kiến riêng có liên quan đến tranh chấp. Khi chưa kết thúc thì sao xóa được.
    Còn nếu nhắc nhở thì cũng thấy đã nhắc nhở rồi mà.

Xin lỗi vì lại nhàu nặn chủ đề này.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi minhhung999 Xem bài viết
    Khó à nhe anh CKD...
    Nhu ban CKD noi minh thấy hơp ly pai nghe từ 2 phía.phan tích đieu đúng sai 2 nguoi roi tư 2 nguoi suy nghi va rut kinh nghiem...that sự luc minh viet bài làm hòa với khang ben phần khieu lai...nhung h mở chủ đề minh ra tự dưng có cảm giác uất nghẹn.1 ông mua nói là hỏng hàng..1 ông bi mang tiếng la ko bồi thường..them 1 ông đoc ko hết nội dung cả 2 bên..the la ông đăt luôn vào cương vi người mua ma tuôn toàn rác ra gian hang cua mình...ban pai đoc xem minh la người chủ động nhăn tin cho khang ngay 2 ngay sau cả zalo va đt noi về cái đúng cái sai cua cả 2 người..nhung khang có noi lai 1 câu j với minh không..ko nói 1 cau j va bê nguyen cái khang goi la sản phẩm lừa đảo lên gian hàng cua mình..va mọi người chỉ đoc phần khang nói...ko xem phần mình diễn giải sự viêc..minh đang rất cố binh tinh để kéo 2 thằng nhin thấu sư viec nguyen nhân...nhung chính các bạn làm sự viêc thêm tồi tệ.. cộng them ông khang tuy la đan ông nhung không biét trấn tĩnh cảm xúc vi đan ông j ma ông cứ lồng lên như sắp cháy nhà..toi cang noi nhẹ cón thien ý..thi ông càng gào um lên khi thấy moi nguoi vào bơm đểu..ông cung la nguoi bán có thăng khách cứ vao gian hang ông xả rác ra ntn ông có giải thĩch thế nào thi ko tránh khoi nghi ngờ..con luc này sau khi tôi viết bài bên kia sang bên chủ đề tôi.thay toan rác.la rác.chi khi bài ban CKD tôk thấy con chut nhẫn lai..nhung tôi quá tưc quá tôi pai noi..con nhung lời tôi noi ben khiếu nại la that
    Lần sửa cuối bởi Trung Le, ngày 15-02-2017 lúc 11:17:18 PM.

Thợ bậc 6 hoctap256's Avatar
    Đang ở
    Lương Tài Bắc Ninh
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 171 lần
           ở 109 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Le Xem bài viết
    Nhu ban CKD noi minh thấy hơp ly pai nghe từ 2 phía.phan tích đieu đúng sai 2 nguoi roi tư 2 nguoi suy nghi va rut kinh nghiem...that sự luc minh viet bài làm hòa với khang ben phần khieu lai...nhung h mở chủ đề minh ra tự dưng có cảm giác uất nghẹn.1 ông mua nói là hỏng hàng..1 ông bi mang tiếng la ko bồi thường..them 1 ông đoc ko hết nội dung cả 2 bên..the la ông đăt luôn vào cương vi người mua ma tuôn toàn rác ra gian hang cua mình...ban pai đoc xem minh la người chủ động nhăn tin cho khang ngay 2 ngay sau cả zalo va đt noi về cái đúng cái sai cua cả 2 người..nhung khang có noi lai 1 câu j với minh không..ko nói 1 cau j va bê nguyen cái khang goi la sản phẩm lừa đảo lên gian hàng cua mình..va mọi người chỉ đoc phần khang nói...ko xem phần mình diễn giải sự viêc..minh đang rất cố binh tinh để kéo 2 thằng nhin thấu sư viec nguyen nhân...nhung chính các bạn làm sự viêc thêm tồi tệ.. cộng them ông khang tuy la đan ông nhung không biét trấn tĩnh cảm xúc vi đan ông j ma ông cứ lồng lên như sắp cháy nhà..toi cang noi nhẹ cón thien ý..thi ông càng gào um lên khi thấy moi nguoi vào bơm đểu..ông cung la nguoi bán có thăng khách cứ vao gian hang ông xả rác ra ntn ông có giải thĩch thế nào thi ko tránh khoi nghi ngờ..con luc này sau khi tôi viết bài bên kia sang bên chủ đề tôi.thay toan rác.la rác.chi khi bài ban CKD tôk thấy con chut nhẫn lai..nhung tôi quá tưc quá tôi pai noi..con nhung lời tôi noi ben khiếu nại la that lòng.

Đề nghị bạn viết tiếng việt đủ dấu .
    Mình muốn đọc bài viết của bạn để hiểu câu chuyện mà ko đủ trình độ để đọc được chữ không dấu
    Gia công điêu khắc trên kim loại. 0976 215 256
    Quoctruong0186@gmail.com

16. Có 2 thành viên đã cám ơn hoctap256 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    Hàng nhận đủ
    Lần sửa cuối bởi khangscc, ngày 16-02-2017 lúc 10:59:36 PM.

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Sài Gòn
    Cám ơn
    424
    Được cám ơn 115 lần
           ở 88 bài viết
    Xin phép tất cả các bác, em có đôi lời
    Em cũng là thành viên mới của diễn đàn ( tuy tuổi cũng 3X rồi). Tham gia diễn đàn, vừa học hỏi vừa bán hàng, mục đích là gì ...thôi không bàn đến. Với 1 thằng bán ze chai như em, em nhìn nhận góc nhìn của mình và chút chia sẻ sau:
    - Nếu muốn bán hàng được thường xuyên, tức là đã kinh doanh. Mà kinh doanh tốt thì phải có uy tín, mà muốn có uy tín thì phải gầy dựng, mà gầy dựng thì cần có thời gian, mà thời gian thì là lịch sử, lịch sử là những việc đã qua, mà đã qua thì không lấy lại được…thế nên uy tín kinh doanh, lệ thuộc vào lịch sử giao dịch. Một hoặc vài giao dịch xấu mà nhiều người biết, dẫn đến uy tín có ít hoặc nhiều ảnh hưởng không tốt. Thế nên, bán ze chai hay gì, ai đúng-ai sai cũng tránh giao dịch xấu
    - Bán hàng bất cứ ở đâu, mất uy tín cũng bị tẩy chay. Bán hàng trong diễn đàn có đặc điểm, đa phần là toàn những thành viên của diễn đàn, dù là “ Gà mờ” hôm nay, nhưng sẽ thành “ Gà nướng” - Í lộn sẽ thành “ Gà chiến” mai sau. Thế nên, muốn bán được lâu dài, đừng lừa “ Gà mờ” nhé! Hơn nữa, phía sau “ Gà mờ” còn có những đồng bọn, kinh nghiệm đầy mình sẵn sàng hỗn chiến.
    - Người mua thì nhận rủi ro, thiệt thòi nếu người bán không uy tín, mất tiền nhưng lại nhận được “khuyến mãi” là uất nghẹn. Người bán, cũng lên bờ xuống ruộng nếu gặp khách “ trời ơi”. Ví dụ: Nhận được tiền vào tài khoản là bắt chuyển hàng ngay trong ngày (cứ như mua hotdog vậy), thắc mắc sao hàng không đẹp như tưởng tượng, bắt tư vấn đủ các kiểu, không tư vấn đủ là quy cho mình thiếu trách nhiệm…vân… vân là etc…
    - Mua hay bán, có gì không hài lòng thôi thì lấy Cục bự (đại cục) làm trọng, “Vĩ hòa ,di quý” chứ đừng “ Bất hòa- chơi tới”. Bực tức gì, cũng cố 24h.com.vn, kềm chế qua ngày để bình tâm suy tính.
    + Người mua: Nếu sản phẩm chấp nhập được, khắc phục được, báo cho người bán để khắc phục, đền bù, mong lần sau tốt hơn, không thì tẩy chai, lập topic cảnh báo khi mọi nỗ lực tích cực bất thành
    + Người mua: Tìm các thương lượng, bù đắp nếu sản phẩm hư, thu hồi sản phẩm nếu cần thiết để giữ uy tín, đư vào danh sách đen, để tránh giao dịch nếu khách hàng quá đáng…
    Trong trường hợp trên, theo em thì người bán giải quyết thẳng và vấn đề: Là tình trạng 3 bộ sì tép không dùng được, nên thu hồi sản phẩm về, không ưa nhau nữa thì nghỉ chơi. Chứ lùm xùm thế này, người bán có khi thiệt hại lớn hơn nhiều, vì uy tín ảnh hưởng rất xấu.
    Thôi em sì top, nói nhiều mấy cha mà em nhận tiền trước tết tới giờ vẫn chưa giao hàng ( mấy ổng không muốn dùng chuyển phát mà muốn Hand in Hand cơ… ) vô chửi …Chửi tui, là tui đem chuyển phát nhanh cho trả tiền méo mặt à nghen. Hehehe!!!
    Bái bai và gút nai các bác!!!
    Lần sửa cuối bởi Minh Phi Nguyen, ngày 16-02-2017 lúc 01:27:55 AM.
    Thủ Đức-Sài Gòn- Alô và Zalo: 0983.464.110.

19. Thành viên đã cám ơn Minh Phi Nguyen cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    Hàng nhận đủ
    Lần sửa cuối bởi khangscc, ngày 16-02-2017 lúc 10:59:52 PM.

21. Thành viên đã cám ơn khangscc cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khangscc Xem bài viết
    Đề nghị ông Trung Le xem xét kỹ lại vấn đề nhé, zalo tôi không muốn trao đổi nữa vì: tin nhắn qua zalo có thể thu hồi, thứ 2 ông có thiện chí thì đã gọi ok, tiếp nữa là ông có khẳn định mấy bộ driver và motor kia xài được thì chỉ 1 chiều và tôi nói không xài đc chỉ 1 chiều. Mà ông nói ra thì bảo hoàn toàn sự thật thì không biết đâu mà lần, còn tôi lại là thằng đi bịa chuyện à ? Tôi đã nói rất rõ là ông không hoàn tiền lại tôi cũng ko còn cách nào khác, hàng tôi vẫn trả lại dù ông không cho địa chỉ tôi vẫn phải tìm địa chỉ và gửi viettel lại cho ông ( ông tự trả phí hộ tôi là đc vì ông vẫn nhầm tôi 100k) vậy ông nhé. Chúc ông bán hàng thuận lợi dù tôi đã quậy đến như vậy.
    Thôi tôi coi như gian hàng này thành chỗ xả.. xong việc này xin mở gian khác.. cố gắng nói để ông khang, và moi người hiểu.
    Hình ảnh tôi có gửi cho ông 2 ngày hôm sau khi xảy ra chuyện( lúc đó trên forum chưa ai biết. có thể xem ngày tháng gửi tin). Ông bảo tôi gọi điện.. zalo ông chặn..tin tôi gửi ông không trả lời..xong tôi lai gửi tin tiếp vào zalo vẫn bị chặn( điều này moi nguoi va ông có thể xem hình anh dựa vao ngay giờ)..trường hợp đấy nếu là ông.. ông có goi đt không( lúc đó cả 2 đều chưa biết 3 bộ step bi hỏng.vi hàng chưa tới nơi nhận). nhưng hôm sau ông đã vào chủ đề này của tôi nói theo bác j(ko nhớ ở đầu gian hàng ý) về cây vime ông mua của tôi.. và bắt đầu người này người kia vào kick bác..toi va ông chui nhau to..xong 2 hôm sau ông nhận đc hàng.. ông nói la 3 bộ step hỏng.(co thể la hỏng thật.. hoặc...vv.v) ok.toi đã nói vơi ông là tôi sẽ gửi vào cho ông hàng đổi.( trước khi noi đổi hàng thi vô tình 1hôm trước bác NAMcnc mua tôi 3 cặp ray..va noi ko cãi nhau nữa.. tôi có nói là em ko muốn vậy nhung em sẽ ko nói j va tự em gửi hàng vào đổi cho nó hàng nó kêu hỏng ma em sẽ ko báo trước.. chắc chỉ mình bác biết) nguyên lời tôi noi.. bác Nam có thể chứng minh điều tôi nói là ko bịa chuyện.. tôi chỉ buồn 1 điều hàng tôi cho là hỏng nhưng ông cung la người bán hàng. Ông hành đông ra sao khi hàng ông bán cho khách vô tình hỏng.. người khách đó bê nguyên cả đống hàng ông bán lên gian hàng của ông đang bán nói bắt đền rồi thêm mắm thêm muối vào...lúc đó ông có bù hàng cho họ thì uy tín ông cũng ko còn nguyên vẹn.. đúng không.. lên cung vi chuyện này mình mong đừng làm vậy.. chỉ khi nào thằng bán nó có thái độ không muốn đổi thi các bạn có viec làm như trên thâm chí la chửi(khi món hàng có giá tri cao) nó cũng ko ai trách gi các bạn.. tôi noi vậy đúng không KHANG.. bạn làm như vậy với tôi theo sách chiến lược kinh doanh phân tích là Hạ Sách nhất trong chiến lược triệt hạ đối thủ trong kinh doanh.
    -theo như mình hiểu thi bài viét bên phần khiếu lại tố cáo của mình thì khang không bắt tay với tôi..ok.. và khang không muốn tôi gửi hàng vào đổi..muon nhận lại tiền..ok.mình sẽ gửi tiền 1,2trieu 3 bộ step lại cho khang.
    - khang còn j muốn ở minh thi cứ nói ra tiếp nếu thuộc phần mình vi phạm sai trong giao dịch mình và khang sẽ làm.. Còn khang cũng không cần phải chỉ bảo dạy mình cách bán hàng có uy tin.va cách bán hàng.. vì tôi không quen nghe người nào trình độ ngang bằng tôi và ko bằng tôi về 1 lĩnh vực nào đó.. cảm ơn..mai minh sẽ gửi tiền cho bạn..
    Cho mình xin stk cua bạn
    ---Xong việc này em xin dừng gian hàng này để mua cái xe ĐẨY KHÁC bày hàng lên bán rong..bác nào thấy dùng hàng em được thi ủng hộ em..em không cần cọc nhiều chỉ cần cọc trước tối thiểu 100k là em sẽ giũ lại món hàng cho bác. tiền còn là cod thu hộ em.
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm 20170216_170002.jpg‎  

20170216_170011.jpg‎  

20170216_170031.jpg‎  

20170216_170110.jpg‎  

20170216_170119.jpg‎  

20170214_170235.jpg‎  

Thợ cả thanhhaitdt's Avatar
    Đang ở
    Quận 5 , Tp.HCM
    Cám ơn
    54
    Được cám ơn 299 lần
           ở 246 bài viết
    Bán được món hàng nếu có lời thì quá thích rồi.
    Mà có khi bán không có lời thậm chí lổ cũng thích vì ổ nó trống 1 chổ.
    Khang nói dùng không được bác Trung nói dùng được.
    Cãi hoài làm gì.! Chổ nào về chổ nấy
    Tiền về lại ông Khang hàng về ông Trung.
    Vui vẻ thì phí ship tới ai người đó chịu.
    Ông Khang lấy tiền mua chổ khác.
    Ông Trung lấy hàng bán người khác. Hay cũng xếp nó vô cái góc cũ.
    Như vậy là hết cãi nhau.
    Bác Trung giải quyết được vậy thì uy tín cũng lên được 1 ít chứ chẳng chơi đâu.
    Hải 09787885OO:Sửa khóa làm chìa - chuyên mở các loại khóa (thợ bậc 4/7 )

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Noí túm lại là ông Trung bán hàng cho người ta, khi bán bảo dùng được, bây giờ hàng không dùng được lại không chiụ nhận về và trả tiền lui, cái này có thể goị là lưà đảo. Còn nếu đồng ý trả tiền và lấy hàng lui thì ta dừng chuyện này ở đây, vì hàng cũ xui rủi cũng bình thường.... Noí thế cho nó nhanh, vòng vo làm giề
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 16-02-2017 lúc 06:58:29 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Qua mấy ngày rồi, 2 bên giải bày cũng nhiều, thôi bây giờ 2 bên gút lại một phát xem thử có hay không nào

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. CẦN MUA; 01 DRIVE cũ cho moto sevo MITSHIBISI 400W(HF-KE43K)..va mấy cái gối ,áo vime
    Bởi Trung Le trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-01-2017, 03:38:57 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-10-2016, 08:35:20 AM
  3. Cần mua động cơ DC servo encoder 500 xung trở lên . Công suất nhỏ dưới 35w
    Bởi vantuoidep trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-04-2016, 11:50:35 AM
  4. BỘ Vime - Đai ốc hàng chuẩn - Giá tốt trên thị trường
    Bởi windcamkd_1 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0