1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 47 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 374546474849 ... CuốiCuối
Kết quả 921 đến 940 của 1111

Chủ đề: (XE ĐẨY) NHÔM tấm, định hình,,VIME,RAY..to.nhỏ, dài, ngắn..XILANH,. DÂY GIẮC.vv..v

Thợ bậc 4
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 22 lần
           ở 20 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phuocminhhoa Xem bài viết
    Đến giờ thì tôi chắc chắn rằng chủ topic này cố tình lừa bán tôi cây thước này nên tôi đề nghị các bác min mod vào cuộc để làm trong sạch những người bán hàng trong diễn đàn này đi ạ? Chứ sao để 1 người bán ko có tâm, cố tình lừa phỉnh người mua như thế này tồn tại trong 1 diễn đàn tốt như thế này được ạ?
    em thấy bác làm vậy sai luật điễn đàn, và sai mục, bác nên đăng đúng chủ đề, sau đó hạ hồi phân giải. Bác vô phá của người khác chính bác cũng phạm luật diễn đàn, thiếu tôn trọng người khác. Thân ái.
    [HCM] Tuấn 0961 sáu ba bảy 356

2. Có 2 thành viên đã cám ơn tuandd1 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    84
    Được cám ơn 36 lần
           ở 34 bài viết
    Em cũng thắc mắc sao ko vào box phân giải mà phải vào đây. Bác Trung cũng đồng ý trả rồi, bác Hoa gửi ra lại đi là xong. Mod dọn lại bài cho bác Trung là ok.

4. Thành viên đã cám ơn kzam cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sieunhim Xem bài viết
    Xin lỗi các bác e nhiều ch vì cũng đang me tìm hàng mà cứ đọc mấy cái cmt dài dài thấy ko ok. E góp ý thế này các bác thông củm.
    1. Khẳng định 1 ng lừa đảo hay ko thì phốt nó rõ ràng chút. Tái phạm thì ad sẽ trảm thôi khi đó hoạt động trên này còn khó huống hồ bán hàng
    2. Việc của 2 bác e thấy cũng dễ giải quyết mà sao lằng nhằng quá
    Số tiền cũng ko nhiều. Bác Hoa muốn lấy lại tiền thì cứ trả hang-bác trung lê đã nói sẽ ch tiền cho bác khi nhận hàng vậy cứ tin 1 lần nữa đi. chứ ng bán hàng thu lại cho bác mà bác bảo ng ta trả tiền bác trc nghe nó hơi ngược. Nếu bác trung lê ko trả tiền thì coi như bác mua bài học đi (vào cnc e trả tiền ngu cũng nhiều lắm). Khi đó bác trung lê sẽ đc con tép mà mất cả cái ao cá. Dân buôn bán sẽ ko làm vậy.
    Tks các bác. E đi coi đá banh
    vì bác không đọc nên tôi cũng chả bít bác có hiểu đc câu chuyện tôi muốn đề cập đến ở đây hay không?phốt vậy ko rõ thì tôi đến chịu với bác.
    Ngay từ đầu tôi không hề có ý muốn lấy tiền hay trả lại cây thước đó. Vấn đề tôi muốn nói ở đây là về việc trách nhiệm của 1 người bán hàng: phải trung thực và tôn trọng khách hàng. ( nếu bác muốn hiểu thì bác phải đọc, còn bác ko đọc hay nằm trong trường hợp này thì bác sẽ ko hiểu được vấn đề đâu?)
    còn về chuyện bác nói rằng tôi phải trả cây thước thì bác có nghĩ ng ta đã cố gắng mọi cách để từ chối nhận lại cây thước ngay từ ngày thứ 2 bán ra( trong thời hạn bao sài như ng ta nói là 1 tuần ) thì bác có nghĩ đến việc cây thước đấy sẽ bị tung tóe đứt 1 mạch điện ngay khi vừa đến tay hay ko? và tại sao khi mua hàng thì tôi phải chuyển hàng tiền trước và chỉ nhận đc 1 cái hình thì bây giờ tôi gởi cả 1 cái clip vẫn không làm ng ta tin thì việc gì tôi phải gởi hàng trước?
    nếu bác nói rằng tôi coi như là bài học là sai rồi: hiện cây thước sài vẫn tốt, có thể nói ngon hơn cũ nữa vì nó đã được sạch sẽ hơn và nếu như đó là bài học thì tôi phải nói cho mọi ng bít mà né. còn như bác nếu trả tiền ngu xong mà bác ko nói lên cho ng khác tránh thì bác ích kỉ quá.
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 09-01-2019 lúc 10:35:15 PM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tuandd1 Xem bài viết
    em thấy bác làm vậy sai luật điễn đàn, và sai mục, bác nên đăng đúng chủ đề, sau đó hạ hồi phân giải. Bác vô phá của người khác chính bác cũng phạm luật diễn đàn, thiếu tôn trọng người khác. Thân ái.
    Tôi cũng là người mua hàng của ng ta, tôi vào comment để hỏi những vướng mắc của tôi. Những vướng mắc về sản phẩm của ng ta tôi nt ko trả lời điện thoại ko nghe máy thì bác chỉ cho tôi nên post ở mục nào? chả nhẽ tôi đăng 1 topic là cây thước nó bị lam sao mời trungle vào giải thích hay sao? ngay từ đầu tôi ko kiện ko cáo gì cả, nhưng cái thái độ láo lường, ko thừa nhận cái sai của mình nên tôi mới nói nó lừa. bác nên đọc lại đi ạ. Thân ái.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kzam Xem bài viết
    Em cũng thắc mắc sao ko vào box phân giải mà phải vào đây. Bác Trung cũng đồng ý trả rồi, bác Hoa gửi ra lại đi là xong. Mod dọn lại bài cho bác Trung là ok.
    ngay từ đầu ng ta đã cố tình từ chối nhận lại cây thước đó rồi. bác nghĩ là nó có sống được khi đến tay ng ta hay ko? hay đến lúc đấy thước ko còn, tiền cũng mất hay ko?

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Có cái Chuyên mục Câu chuyện cảnh giác mà sao không cho nó vào đây nhỉ?

Có mấy việc thế này!
    1. Ai cũng muốn thu về cái lợi cho bản thân mình. Nên khi thấy lợi thì thường quên những việc khác.
    2. Có rất nhiều khuyến cáo các bạn khi tham gia giao dịch trên diễn đàn. Nhưng thông thường là ít ai chú ý.
    3. Khi có chút xíu vấn đề, thì yêu cầu MOD can thiệp? Mình cũng cố gắng theo dõi nhưng cuối cùng cũng chưa hiểu rỏ được vấn đề là gì.

Nhân đây cũng khuyến nghị những bác tham gia bán hàng tùy tình hình mà Ghi chú rỏ ràng. VD
    1. Hàng đã mua xin miễn đổi trả.
    2. Hàng không bảo hành
    3. Hàng không kiểm, không test
    4. Hàng đã vệ sinh
    5. Hàng đã sửa chữaư
    6. v.v....
    s
    Vấn đề là em hỏi trunglé về cái cách đối xử với người mua và cái cách ko thông tin rõ ràng về sản phẩm khi bán hàng của tủnglé.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trung Le Xem bài viết
    Này ong HOẠ Ơi...ông viết mà tôi chán ko cả muốn đọc..vì cái đầu của ông "có vấn đề" ông xem đi "cài lại phần mềm" đi..
    -Còn toi đã nói o mục trên roi thi cứ vậy mà làm.
    ong nói như đúng rồi ấy nhỉ? òng đã cố tình lừa phỉnh tôi mà giờ ói ra như cha ng ta? bán hàng ko đàng hoàng còn xất. khôn như ông que tôi nó đầy.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    chắc là người mua không tự tin lắm tình trạng ban đầu của thước, mà nếu hàng đang hoạt động bình thường thì chẳng ai tháo ra làm gì.
    còn phần người bán thì cũng chưa thấy xác nhận vấn đề tráo 2 cây thước giống nhau, vì vấn đề tế nhị và uy tín thì bác bản lĩnh nhận lại cây thước với đầy đủ đồ, không quan tâm tới hoạt động của nó, nếu ok thì phát tín hiệu để người mua tự tin gởi thước cho bác trước, vậy coi như xong đi, khỏi mất cái ao cá

hy vọng 2 bác giải quyết vấn đề im đẹp
    Có Hình là Có Hàng, Trả Giá Vô Tư, ĐT&ZALO: 0768960069, Q8 TP.HCM

11. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Đang ở
    Ha Noi
    Cám ơn
    43
    Được cám ơn 35 lần
           ở 29 bài viết
    Theo mình 2 bạn bình tĩnh và xử lý với nhau êm đẹp. Thế giới này rất đẹp cơ mà.

13. Thành viên đã cám ơn Trucvt cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 Mới CNC's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 85 lần
           ở 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trucvt Xem bài viết
    Ai cũng như bác thì FR này đẹp biết mấy. thật ra mua bán cái đồ "rau cần hen" này khó nói lắm. em chỉ vì 1 câu văn không gẫy góc cũng bị 1 nhát của 1 bác trên đây ( không tiện nêu tên) nhưng thôi em cảm thấy khôn lên rất nhiều. Em cảm ơn bác đó. và hi vọng 2 bác cũng giải quyết êm thấm.

15. Thành viên đã cám ơn Mới CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    chắc là người mua không tự tin lắm tình trạng ban đầu của thước, mà nếu hàng đang hoạt động bình thường thì chẳng ai tháo ra làm gì.
    còn phần người bán thì cũng chưa thấy xác nhận vấn đề tráo 2 cây thước giống nhau, vì vấn đề tế nhị và uy tín thì bác bản lĩnh nhận lại cây thước với đầy đủ đồ, không quan tâm tới hoạt động của nó, nếu ok thì phát tín hiệu để người mua tự tin gởi thước cho bác trước, vậy coi như xong đi, khỏi mất cái ao cá

hy vọng 2 bác giải quyết vấn đề im đẹp
    Em cám ơn bác đã đọc và hiểu câu chuyện . Em xin đc trả lời bác như thế này:
    Vđ1. Em hoàn toàn tự tin về vấn đề hoạt động của cây thước hiện giờ, còn về hiện trạng thì ẹ đã thừa nhận là phải mở cây thước ra vệ sinh( phần mạch điện thì em chịu, em ko thể xử lí đc đoạn đấy nên em ko thể sờ nắn đâm chọt gì cả. chỉ mở ra và chùi) mà trunglé lại cố tình bảo em phải giữ nguyên hiện trạng ban đầu khi trunglé nhận lại có phải là 1 bước đi khác để rồi đến lúc đấy có thể em mất cả thước và tiền hay ko? cho nên trunglé phải chuyển tiền trước lại cho em giống như khi em mua của trunglé.
    Vđ2: trunglé cứ vòng vo ko chịu trả lời có hay không việc mở cây thước ra tráo đổi với nhau.( 2 cây thước này hoàn toàn ko giống nhau nên em mới phát hiện ra được). việc đấy thể hiện sự ko trung thực trong khi rao bán hàng nên giờ có 2 p/án:
    1. trunglé trả lời câu hỏi của e là có phải trunglé đã thay (sài từ "tráo" ko hiểu thì từ "thay" chắc hiểu) phần điện của cây thước đó từ 1 cây thước khác cùng hãng và khi bán đã ko báo cho người mua là tôi biết điều này? chỉ cần trunglé trả lời câu hỏi này đúng sự thật ( nếu không đúng thì phải có giaỉ thích ) cộng phải xin lỗi em về những lời vu khống, coi thường em và em sẽ ko trả thước lại.
    2. Nhận lại cây thước với hình thức COD ko được kiểm tra hàng (người nhận sẽ chịu phí ship) .
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 09-01-2019 lúc 10:43:00 PM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongmay Xem bài viết
    không biết thỏa thuận riêng của các bạn thế nào chứ tôi thấy mua hàng các hãng lớn mà người dùng tự tháo ra là họ không có trách nhiệm nữa , quá thời hạn đổi trả cũng không cho trả nữa . hàng không có lỗi sản xuất cũng không cho trả . muốn trả phải đem sản phẩm tới trước người ta kiểm tra xong mới được lấy tiền .
    Vâng bác, đấy là hãng lớn bác ạ, ng ta báo cáo tình trạng hàng hóa khi bán ra và hãng lớn ng ta còn có tư vấn khi hết bảo hành 24/7 nữa ạ.
    Còn ở đây ng ta tháo phần điện cây này lắp cho cây nọ khi bán thì không báo cho ng mua biết, cố tình lừa phỉnh người mua, khi có sự cố thì cố tình im lặng để lờ đi trách nhiệm. khi khách hàng lên tiếng thì lại cố tình vòng vo để đổ thừa lỗi cho khách, thái độ thì xấc vì đã cầm được tiền.
    với những điều trên thì ở địa vị bác thì bác có dám gởi hàng trước cho ng ta rồi nhận tiền sau ko ạ?
    bác đừng so sánh gì hãng lớn, nếu bác đọc câu chuyện của tôi thì tôi có nói về Minh ở sài gòn đấy ạ. người ta ko bằng 1 cá nhân nữa chứ nói gì đến 1 hãng lớn.
    So sánh đó khập khiễng quá.
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 09-01-2019 lúc 10:44:12 PM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Trucvt Xem bài viết
    vâng em cám ơn. em rất bình tĩnh vì em có mất gì đâu ạ. thước vẫn sài ngon mà anh.
    Em chỉ muốn nói cho mọi ng biết về cái cách lừa và bán hàng ko trung thực của chủ topic này thôi ạ.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 20 lần
           ở 19 bài viết
    Ko phải bênh gì nhưng mua hàng như bác chắc nhiều người vào đọc cũng tránh tên bác ra. Mới đọc kỹ lại mấy trang trước thì là thước cũ mất nắp pin đo 200mm. Hết. Có cả hình kèm theo gồm 3 nút on/off zero và nút org phía trên. Thước bác nhận đúng như hình. Hiện trạng khi nhận về là dùng ok bác thấy có vạch inch trên thước nên hỏi đổi sang hệ inch trên phần hiển thị thế nào thì ông bán hàng ko biết giống bác. Giờ đòi đổi lại vì nghi bị tráo phần cơ/điện tử. Hoặc là đòi trách nhiệm gì đó. Việc bác nhắc là hỏi vấn đề thước thì ko trả lời còn hỏi mua hàng thì trả lời ngay. E xem kỹ là bác hỏi sáng hôm trước thì đêm hôm sau mới trả lời. Và gần như toàn bộ là về đêm.

Việc của bác giờ giống như kiểu bác cưới con gái nhà người ta rõ xinh xắn. Đến lúc đẻ con thì xấu òm lại được đứa con cũng xấu theo. Nghi là vợ mình từng phẫu thuật thẩm mỹ để lừa mình nên đến nhà thông gia bắt vạ.

Em xin hết. Bác nào đọc được nghĩ được thì nghĩ em khuyên chân thành là mua đồ cũ nó giống như dao 2 lưỡi. Bán đồ cũ cũng như ôm bom trong nhà. Lợi hại thiệt hơn đều chỉ qua tay là xong. Đã có nhận lại đồ thì bác gửi mẹ luôn cho xong còn oai với thiên hạ đến ruồi nó cũng không muốn bu vào đâu.

Thợ bậc 5 aiemphuong's Avatar
    Đang ở
    Kiên Giang
    Cám ơn
    22
    Được cám ơn 71 lần
           ở 60 bài viết
    đại khái là bác ấy mua cây thước về mà hỏng sài, tới lúc xài thì k bic cách đổi inch <=> met nên hỏi bác chủ, ai dè bác chủ hỏng bic lun, lúc đem ra sử dụng thì quắc 7 ngày bảo hành rồi, rồi bác ấy phát hiện thân thằng này mà bao tử của thg nào á, rồi bác ấy bla bla... là thế.

hy vọng kết thúc êm đẹp.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    100
    Được cám ơn 48 lần
           ở 39 bài viết
    Viet nam vs Iraq 2:3, vẫn phải vui các bác ạ.... Thui trong trường hợp này, 9 bỏ làm 10, 10 ta lại bỏ làm 9. Zà hết cả rùi, ai lại đi lừa ai mấy trăm nghìn, để rùi "Ngu" , "Lừa".... chạy ra tùm lum tùm la. Nhường nhau một chút có vui vẻ không hả 2 bác.

Thợ bậc 7 Trung Le's Avatar
    Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Ong Hoa nói sai bỏ me.
    Ntn là ko tôn trọng khách -là dt là pải nghe ngay..nt Zalo là pải trả lời-hỏi về sản phẩm dùng ntn pải biết mà trả lời đúng.mới là tôn trong à...sao ong hỏi mẹ vào h này nè..sao ong ko hỏi thước này đo kiểu j nhỉ.tôi trả lời ong liền..
    Còn ong nt Zalo phản hồi hàng lúc 10h20p/ ngay 28-12 ko thấy toi nói j..thi tới 10h30p ông phang ngay len forum kêu tôi ko trách nhiệm hàng hoá..mãi tới 11h toi mới phản hồi lại ông..
    Ông ngu thi cũng phảihiểu là thằng bán hàng ko thể cả ngay trực cai dt của ông..

-ntn là lừa đảo ông..noi ra pải nghĩ loại đầu đất ạ..
    Ong xem lại vụ thước lan trc ong mua rồi đen tay ong bị mẹ đầu.trc khi toi gửi có hình anh thi ko có ...nhưng toi vẫn Ck lại ong số tiền ay thước đó( Gia tiền con lớn hơn tiền cay thước này)..con lý do bi mẻ thi ko bit ai làm...nhung người thiet thòi la toi (chi điều đó noi len con người toi luu manh hay lừa đảo) hiện h cay thước đó anh LỘC ở mỹ tho vẫn Sài ngon lanh
    Ông hiểu chua hả..
    Còn ong thắc mắc về hệ inh và mm...toi nói ong nghe..
    Cay thước đó..kiểu dáng đó..số lượng nút bấm đó..ko bao h có chế độ đổi sang hệ inh( theo sự tìm hiểu cua tôi qua 1 đêm)
    Còn cai tem mác ko noi len điều j 100% khi mua đồ cũ đã qua sử dụng...len ong ko thể dựa vào cai tem mác mà khảng định...
    Toi bán thước toi chỉ có trách nhiệm bao sống và hinh thức như ảnh đăng bán thoi chứ.

Và e dam khảng định với tất cả thanh vien forum là cay thước đó là :
    ruột +vỏ là ở cùng nhau là hàng JAPAN mýuto ..chỉ có cai tem hãng là khác
    Lý do sao khác ..
    Vi em lấy cai tem cay thước khác dán =keo 502 vào cay này bị xước tem va mờ chữ tren tem từ trc.cho đẹp cay thước hơn..

Va em vẫn nói cay thước đo em chỉ nhan lại khi cay thước con đủ tính trạng như luc em gửi đi là có lý do..
    Len bác DIVODIRA noi là em nhan lại khi chấp nhan giá trị cay thước bất kể là j..để còn lại cai ao cá..là chua hiểu hết nguyên nhạn đâu ạ
    Hii..
    nhỡ đâu em nhan về thước vỏ JAPAN nhưng ruột taiwan thi sao ạ khi mà thước bị mở và rách tem(loại tem mcs rách chống mở ốc ) của em dán rồi
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	image.jpg 
Views:	2 
Size:	578.7 KB 
ID:	68855
    (ko pải tự dưng em bán cho ong này ma em dán tem rách đó các cay khác em bán cùng đợi cho các bác khác em ko dán..kể cả khách lạ mới mua lần đầu..
    như bác nói..theo nghĩa THẲNG là chuẩn luôn
    Nếu hàng ko trục trặc thi sao lại tháo ra pải ko ạ(khi còn bao hành)
    Nhưng hàng thi ko hỏng sao cớ j mà gào ầm len là em bán hàng hỏng
    Còn nghĩa CONG thi ai muốn hiểu theo kiểu j thi hiểu thoi ạ
    Thoi em stop..ở đây..A em noi để các bác bán hàng khác khi gặp nhưng thể loại khách hàng ntn len chọn cho mình 1 THẾ THỦ và đừng để bị PHỦ ĐẦU là đưa len forum.
    và em cũng se ko Ck lại tiền NỮA (VI hắn cũng ko thiệt hại đâu ạ)..cho Nó biết NÓ là ai..
    LÊXUÂNTRUNG.0918.215550.stk1903.05113.56013.TECH COM BANK.YÊN PHONG.BẮC NINH

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    tâm lý người mua hàng mà khi hàng có hư hỏng thì nôn nóng như lửa đốt, còn người bán hàng phương xa thì cũng đâu thể giải quyết ngay được, đặc biệt là giờ tối, còn gia đình, nghĩ ngơi ..., dụ này thì chẳng ai có lỗi.
    còn dụ cây thước có tráo hay không thì sao bác TL không nói rõ từ đâu để đến bây giờ mới nói, điều đó cũng đẩy vấn đề đi xa và bất lợi cho bác, còn nếu bác đã khẳng định như vậy thì người mua hàng có lỗi vì đã rã hàng ra, trừ trường hợp người mua chứng minh được hàng trảo đổi ruột thì vấn đề lại khác nữa.
    nếu vấn đề đúng vậy thì người mua hàng xem như hên xui với đồ 2nd, còn chuyện đổi trả thì bi chừ thuộc về tình cảm, chứ không còn trách nhiệm nữa, mình nghĩ người mua thiệt 40% thì hợp lý trong đổi trả, mà phải vui vẻ.
    Có Hình là Có Hàng, Trả Giá Vô Tư, ĐT&ZALO: 0768960069, Q8 TP.HCM

24. Có 2 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Tôi là ai thì chắc chắn cũng không lừa nhau vì 1 vài trăm ngàn như ông.
    Ông NGU đến nỗi tôi ghi rõ ràng là cây thước bị thay đổi bộ đếm điện tử của 2 cây cùng hãng mà giờ đây ông còn khẳng định với mọi ng ở forum là cây thước đó cùng nhau là hàng mytu của Nhật chỉ bị thay tem? tôi chưa hề nói là ông lấy đồ đểu đưa vào đó bao giờ? vì đấy là chuyện khác, vì tôi ko biết mạch phía trong của nó là như thế nào?
    Xin lỗi, ông xem lại mấy cái topic bán thước của ông thì ông sẽ rõ ngay vì sao tôi khẳng định như vậy nếu như ông ko muốn đọc comment của tôi.
    Giờ ông NÓI đến cả cái chuyện ruột của thước đài loan nữa. Cái ĐM chẳng lẽ là cây này ông thay ruột đài loan vào nữa à? hay sao mà biết ruột của cây thước đài loàn nó trùng đc lỗ ốc của cây này? còn tôi thì ko rãnh đến nỗi mua cây đài loan vài trăm vào thay xong lên đây bù loa bù lu.
    CÁI THÓI CỦA ÔNG LÀ NGHE ĐẾN HÀNG MÌNH BÁN CÓ VẤN ĐỀ LÀ TRỐN BIỆT NHƯ LÚC TÔI HỎI CHUYỂN HỆ INCH SANG MM.
    ÔNG NGHIÊN CỨU 1 ĐÊM RA CÁI QUẦN QUÈ GÌ THẾ? ÔNG ĐI XEM QUANH ÔNG CÓ CÂY THƯỚC NÀO TRÊN HỘP BỘ ĐẾM ĐIỆN TỬ KO CÓ NÚT CHUYỂN TỪ HỆ INCH SANG HỆ MM MÀ TRÊN THÂN THƯỚC LẠI CÓ 2 HỆ ĐẾM KO?
    CÒN CHUYỆN ÔNG TRẢ HAY KO THÌ TÔI CÓ CẦN ĐÂU? CHÍNH CÁI MỒM ÔNG ÓI RA LÀ ÔNG NHẬN LẠI THƯỚC CHỨ TÔI NÓI BAO GIỜ? GIỜ ĐÂY CÒN BÀY ĐẶT CONG VỚI THẲNG.
    HÃY CỨ CHỐI ĐI, NHỮNG NGƯỜI MUA HÀNG HỌ SẼ BIẾT ĐÂU LÀ ĐÚNG ĐÂU LÀ SAI?
    MUA HÀNG CỦA ÔNG KHI TÔI HỎI COD ÔNG KO CHỊU, GIỜ TÔI MỚI BÍT ĐƯỢC LÍ DO LÀ VÌ KHI ÔNG NHẬN ĐC TIỀN RỒI THÌ XEM NHƯ HẾT TRÁCH NHIỆM.
    LẦN TRƯỚC ÔNG TRẢ LÀ VÌ TÔI ĐÃ HỎI RẤT KĨ VÀ ÔNG CŨNG TỰ THỪA NHẬN LÀ DO ÔNG ĐÓNG HÀNG ẨU MÀ GIỜ ĐÂY ÔNG LÊN NÓI LỖI LÀ KO BIẾT LÀ DO THẰNG NÀO? TN ZALO NÓ CÒN ĐÂY, TÔI CÒN LƯU HẾT. CÒN GIỜ ĐÂY ÔNG KO TRẢ VÌ LẦN NÀY ÔNG CỐ TÌNH LỪA TÔI MÀ. NẾU KO LỪA THÌ ĐÃ THÔNG BÁO CHO TÔI BIẾT VỀ TÌNH TRẠNG THỰC CỦA CÂY THƯỚC KỂ CẢ VIỆC THAY CÁI TEM NHƯNG Ở ĐÂY ÔNG THAY CẢ BỘ ĐẾM CỦA NÓ.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Tôi nghĩ, chuyện đơn giản cần xác nhận ngắn gọn là.
    1. Phía bán hàng có dùng mạch đo của thước này gắn vào thân thước khác hay không?
    2. Xác nhận lại thỏa thuận mua bán đổi trả thế nào?
    3. Việc chậm trả lời thì khoan hãy bàn tới, vì không ai phục vụ thượng đế 24/7 cả.

Phía người mua xác nhận
    1. Sản phẩm nhận được có giống với sản phẩm trong ảnh đã giới thiệu? Bác bảo để ý số serie nhưng em thấy không ra vấn đề vì không miêu tả rỏ.
    2. Sau khi nhận hàng và phát hiện vấn đề thì liên lạc xác nhận với người bán thế nào?
    3. Trước khi tháo & làm vệ sinh thì có xác nhận gì không?

Chứ ông nói gà, bà nói vịt vòng vo, dài lê thê quả thật là rất khó cho người theo dõi. Khi đã theo dõi không sát, không rỏ thì cũng chẵng giúp ít gì được cho cả 2.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

27. Có 3 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Trang 47 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 374546474849 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. (Bgiang) XE ĐẨY bán hàng rong :vime,,ray,,to nhỏ ngắn dài. DC SEVO encoder 8kg.
    Bởi Trung Le trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 06:11:40 PM
  2. Cần mua 4 thanh nhôm định hình 30x30 dài 1.2m
    Bởi katerman trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-01-2016, 10:51:18 PM
  3. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-01-2016, 05:18:59 AM
  4. Nhôm định hình đẹp thích hợp cho các bác dựng máy nhỏ
    Bởi lkcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 11