1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 48 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 384647484950 ... CuốiCuối
Kết quả 941 đến 960 của 1111

Chủ đề: (XE ĐẨY) NHÔM tấm, định hình,,VIME,RAY..to.nhỏ, dài, ngắn..XILANH,. DÂY GIẮC.vv..v

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi diyodira Xem bài viết
    tâm lý người mua hàng mà khi hàng có hư hỏng thì nôn nóng như lửa đốt, còn người bán hàng phương xa thì cũng đâu thể giải quyết ngay được, đặc biệt là giờ tối, còn gia đình, nghĩ ngơi ..., dụ này thì chẳng ai có lỗi.
    Còn dụ cây thước có tráo hay không thì sao bác tl không nói rõ từ đâu để đến bây giờ mới nói, điều đó cũng đẩy vấn đề đi xa và bất lợi cho bác, còn nếu bác đã khẳng định như vậy thì người mua hàng có lỗi vì đã rã hàng ra, trừ trường hợp người mua chứng minh được hàng trảo đổi ruột thì vấn đề lại khác nữa.
    Nếu vấn đề đúng vậy thì người mua hàng xem như hên xui với đồ 2nd, còn chuyện đổi trả thì bi chừ thuộc về tình cảm, chứ không còn trách nhiệm nữa, mình nghĩ người mua thiệt 40% thì hợp lý trong đổi trả, mà phải vui vẻ.
    dạ, em phải tháo ra sửa vì muốn bít nguyên nhân là từ đâu? Còn việc em chứng minh là đổi ruột thì em ghi rõ và chụp hình lại để chứng minh rồi đấy ạ.
    Em lên đây nói về vấn đề thái độ bán hàng không trung thực và thái độ vô trách nhiệm đối với hàng mình bán ra của trunglé. Chứ em ko hề nói là muốn trả lại cây thước nên các bác đừng nghĩ đến vấn đề đó là ưu tiện ạ.
    à, với lại em nhắn tin zalo, điện thoại trực tiếp cho nó là vào lúc 10 giờ hơn gần 11 giờ sáng anh ơi.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ckd Xem bài viết
    tôi nghĩ, chuyện đơn giản cần xác nhận ngắn gọn là.
    1. Phía bán hàng có dùng mạch đo của thước này gắn vào thân thước khác hay không?
    2. Xác nhận lại thỏa thuận mua bán đổi trả thế nào?
    3. Việc chậm trả lời thì khoan hãy bàn tới, vì không ai phục vụ thượng đế 24/7 cả.

Phía người mua xác nhận
    1. Sản phẩm nhận được có giống với sản phẩm trong ảnh đã giới thiệu? Bác bảo để ý số serie nhưng em thấy không ra vấn đề vì không miêu tả rỏ.
    2. Sau khi nhận hàng và phát hiện vấn đề thì liên lạc xác nhận với người bán thế nào?
    3. Trước khi tháo & làm vệ sinh thì có xác nhận gì không?

Chứ ông nói gà, bà nói vịt vòng vo, dài lê thê quả thật là rất khó cho người theo dõi. Khi đã theo dõi không sát, không rỏ thì cũng chẵng giúp ít gì được cho cả 2.
    mình xin trả lời bác:
    1. Sản phẩm nhận được giống với sản phẩm trên ảnh.
    Việc mình bảo để ý số serie là khi mình phân tích việc thay đổi bộ đếm thôi.
    2. Nhận hàng, phát hiện ra ko có nút inch/mm mà trên thân thước lại có inch/mm thì có liên lạc để hỏi thì mất tích 3 ngày đến khi mình hỏi mua hàng mới thì mới trả lời. Cũng ko quan tâm lắm.
    Sau khoảng 1 tháng sau mang ra sài thì bấm nút zero ko về đc. Liên lạc bằng zalo ko đc, điện thoại trực tiếp ko nghe máy. Nghĩ là lại trốn tránh như lần trước. Tự mang thước về vệ sinh lên ok xong rồi thì lên đây comment phàn nàn thì lại phủi trách nhiệm và thách đố trả lại.
    3. Trước khi tháo thì mình có báo tình trạng qua tn zalo rồi đấy. Còn xác nhận gì thì trunglé có trả lời đâu mà xác nhận cái gì? Nó cố tình muốn mình tháo cái tem mcs gì nó dán đó mà. MÀ THẬT SỰ THÌ MÌNH THÁO NGAY KHI VỪA NHẬN ĐC THƯỚC KIA.
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 10-01-2019 lúc 11:42:00 AM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    112
    Được cám ơn 100 lần
           ở 81 bài viết
    Em đã nói là e nhiều ch rồi mà .
    Cả 2 bác trả lời câu hỏi của bác CKD là xong.
    Còn kinh nghiệm của em khi mua hàng thế này (kể cả hàng cũ lẫn hàng mới, e cũng shjp china về và cũng mổ sẻ thiết bị rất nhiều)
    Quay video lại khi nhận và khui hàng đồng thời thử luôn, có vấn đề gì nhà bán chả cãi được. và chỉ khui hàng khi chắc chắn có time để thử hàng.

Góp ý các bác bán hàng luôn, chịu khó gói hàng + đệm thêm mút xốp cho hàng an toàn vì bọn dịch vụ nó quăng quật ghê lắm, nhiều bác gói hàng ớn quá. Trên 4rum này e thấy bác khoaaddress, bác bình là 2 người e thấy gói hàng rất cẩn thận dù mới chỉ mua 1-2 lần và mua món nhỏ.
    Khôi - 0983.không 6 8 không 11

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 20 lần
           ở 19 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phuocminhhoa Xem bài viết
    mình xin trả lời bác:
    1. Sản phẩm nhận được giống với sản phẩm trên ảnh.
    Việc mình bảo để ý số serie là khi mình phân tích việc thay đổi bộ đếm thôi.
    2. Nhận hàng, phát hiện ra ko có nút inch/mm mà trên thân thước lại có inch/mm thì có liên lạc để hỏi thì mất tích 3 ngày đến khi mình hỏi mua hàng mới thì mới trả lời. Cũng ko quan tâm lắm.
    Sau khoảng 1 tháng sau mang ra sài thì bấm nút zero ko về đc. Liên lạc bằng zalo ko đc, điện thoại trực tiếp ko nghe máy. Nghĩ là lại trốn tránh như lần trước. Tự mang thước về vệ sinh lên ok xong rồi thì lên đây comment phàn nàn thì lại phủi trách nhiệm và thách đố trả lại.
    3. Trước khi tháo thì mình có báo tình trạng qua tn zalo rồi đấy. Còn xác nhận gì thì trunglé có trả lời đâu mà xác nhận cái gì? Nó cố tình muốn mình tháo cái tem mcs gì nó dán đó mà. MÀ THẬT SỰ THÌ MÌNH THÁO NGAY KHI VỪA NHẬN ĐC THƯỚC KIA.

1 nhận hàng như ảnh.
    2 phát hiện ko thấy nút inch.
    Có buồn cười ko các bác
    1 tháng sau mới có vấn đề nút zero. Phải e thì e cũng đến chịu. May bác ko mua đồ điện đấy. Ko thì mấy ông cod đồ điện 100 về test 220 rồi gửi trả luôn cũng tốt

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Em chả can các bác cãi nhau, dưng mà em kể các bác nghe 1 vụ mua bán gặp trục trặc của em nha, rùi các bác muốn tranh luận tiếp thì cứ việc ạ.

Số là em mua 1 cái máy cắt plasma của 1 bác ở tận Sì gòn. Điều kiện thỏa thuận là : Máy cũ, bao chạy...

Thỏa thuận là bao chạy dưng mà mấy cái đồ điện này chuyển từ Sì gòn ra bắc mà nó tụt một cọng dây hay cái gì gì thì cũng dở.

Lo thế và cuối cùng là cũng thế thật, máy chạy thử trong SG ngon choét, gửi ra em đấu vào chả chạy gì. Dở cái nữa là em nhận xong lại bận chế cái này cái nọ, bỏ đấy chán chê mới thử...

Ngại quá nhưng cũng phải gọi cho người bán, em gửi vào bác sửa cho em nha...

Rùi gửi vào, test, thử, ngon, quay video... gửi ra, vẫn thế... chả chạy gì cả.

Hình như là lại gửi lần nữa hay sao ý, đại khái là cuối cùng em đề nghị người bán nhận lại máy.

Nghĩ cũng ngại thật, mình thì ham rẻ mua về với tinh thần cầu may, bi chừ không được thì thui đành nhờ bác ấy sửa rùi bán cho ai ở gần còn tiện này nọ...
    Lầm bầm nghĩ thầm nếu mà bác ấy nhận lại thì con máy cũng chả bao xiền, thui vụ này chia đôi đi, bác trả lại em nửa tiền là tốt rồi.

Bác ý đồng ý nhận lại máy, rùi mấy hôm sau nói sẽ mua lại với giá bằng 2/3 giá đã bán cho em.

Đương nhiên là 2/3 thì nhiều hơn số 1/2 em định đề xuất rồi.

Dưng mà tự nhiên em cảm thấy không thích thế nào ý...

Bực bực khó chịu kiểu gì ấy, tự dưng nghĩ đến đủ chuyện ... ông bảo kê máy chạy mà bi chừ nó đã chạy đâu.... rồi đủ các thứ... bực mình...

Cha này bán hàng kiểu này không được, nhất định là không được rồi.... ghét thật.

Từ cái mặt... không bao giờ mua của hắn nữa...

Rùi mấy hôm sau, anh bạn làm cùng bảo em : mình suốt đời bán hàng, mấy khi được đi mua hàng đâu anh.

Ái chà, đúng thật là ngồi nghĩ lại mới thấy phần lớn thời gian của em là bán hàng, em bán hàng và các bác ở trên diễn đàn này cũng dành phần lớn thời gian của mình cho việc bán hàng, người thì bán sức lao động, người thì bán chất xám hay chất trắng gì gì đấy.. bán để lấy tiền mà sống thui ....rồi đến khi mình đi mua hàng thì tự dưng mình cho mình cái quyền quên béng đi cái khổ của thằng bán hàng, cứ làm như cha kia trừ của mình mấy đồng là hắn sắp giàu to rùi ấy...

Tự dưng em thấy em vô lý đùng đùng

Vậy thôi các bác ạ, mỗi người nghĩ tốt cho người kia một tí, rồi mình cũng nhận ra tên kia cũng không tệ hơn mình là mấy đâu.

Đương nhiên cũng đã có cụ bán hàng rồi ôm mớ tiền chạy làng mất, nhưng mà ở đây không phải thía, phỏng ạ.

Tử tế với nhau một tí, có một cái diễn đàn ở đâu đó mà em quên rồi, nội qui của nó có mỗi chứ " Be nice " tử tế với nhau.

Cứ tử tế với nhau một tí, cho người kia thì ít mà cho mình thì nhiều hơn các bác ạ, tết nhất đến nơi rồi, bực mình làm gì cho nó già người ra :P
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

6. Có 7 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sonnc1990 Xem bài viết
    1 nhận hàng như ảnh.
    2 phát hiện ko thấy nút inch.
    Có buồn cười ko các bác
    1 tháng sau mới có vấn đề nút zero. Phải e thì e cũng đến chịu. May bác ko mua đồ điện đấy. Ko thì mấy ông cod đồ điện 100 về test 220 rồi gửi trả luôn cũng tốt
    1. Như ảnh là cây thước hoạt động được hả? Thì anh thật tình là nhận hàng y như ảnh thì anh nói y như ảnh chứ chẳng lẽ anh nói y như clip?
    2. Chính xác là phát hiện ko thấy nút inch/mm vì mua hàng qua ảnh mà? Có đc 1 cái clip test nào đâu em ơi? VỚI LẠI THẬT SỰ THÌ ĐÂY LÀ LẦN THỨ 2 ĐƯỢC CẦM 1 CÂY THƯỚC ĐIỆN TỬ XỊN NÊN ANH NGHĨ LÀ NÓ CÁCH KHÁC ĐỂ CHUYỂN ĐỔI GIỮA 2 HỆ EM À. ANH KO CÓ ĐƯỢC NHÌU ĐK NHƯ EM NÊN EM ĐỪNG BUỒN CƯỜI.
    3. Thì đúng khoản gần 1 tháng sau nó mới có vấn đề với nút zero thì anh nói khoản 1 tháng chứ chẳng nhẽ anh nói là hư ngay? Có gì phải buồn cười ở đây?
    Buồn cười chính là em đấy? đọc ko đến đầu đến đuôi mà vào comment những vấn đề tào lao.
    Vấn đề anh muốn nói đến là về thái độ cũng như tính cách trung thực trong bán hàng của trunglé. Em đọc thấy ngay từ đầu anh đòi trả cây thước hả?
    Còn về cod đồ điện 100 về test 220 cho cháy rồi trả thì anh nghĩ chắc chỉ có em nghĩ đến đc vấn đề đấy, chắc em làm vậy rồi hả? Chứ khi anh mua 1 món đồ anh cũng phải yêu thích nó anh mới mua em à. Anh lớn rồi ko thể làm đc những cái việc tào lao ấy đc em à.
    Lần sửa cuối bởi phuocminhhoa, ngày 10-01-2019 lúc 05:55:59 PM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    36
    Được cám ơn 13 lần
           ở 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tuấn Xem bài viết
    em chả can các bác cãi nhau, dưng mà em kể các bác nghe 1 vụ mua bán gặp trục trặc của em nha, rùi các bác muốn tranh luận tiếp thì cứ việc ạ.

Số là em mua 1 cái máy cắt plasma của 1 bác ở tận sì gòn. điều kiện thỏa thuận là : Máy cũ, bao chạy...

Thỏa thuận là bao chạy dưng mà mấy cái đồ điện này chuyển từ sì gòn ra bắc mà nó tụt một cọng dây hay cái gì gì thì cũng dở.

Lo thế và cuối cùng là cũng thế thật, máy chạy thử trong sg ngon choét, gửi ra em đấu vào chả chạy gì. Dở cái nữa là em nhận xong lại bận chế cái này cái nọ, bỏ đấy chán chê mới thử...

Ngại quá nhưng cũng phải gọi cho người bán, em gửi vào bác sửa cho em nha...

Rùi gửi vào, test, thử, ngon, quay video... Gửi ra, vẫn thế... Chả chạy gì cả.

Hình như là lại gửi lần nữa hay sao ý, đại khái là cuối cùng em đề nghị người bán nhận lại máy.

Nghĩ cũng ngại thật, mình thì ham rẻ mua về với tinh thần cầu may, bi chừ không được thì thui đành nhờ bác ấy sửa rùi bán cho ai ở gần còn tiện này nọ...
    Lầm bầm nghĩ thầm nếu mà bác ấy nhận lại thì con máy cũng chả bao xiền, thui vụ này chia đôi đi, bác trả lại em nửa tiền là tốt rồi.

Bác ý đồng ý nhận lại máy, rùi mấy hôm sau nói sẽ mua lại với giá bằng 2/3 giá đã bán cho em.

đương nhiên là 2/3 thì nhiều hơn số 1/2 em định đề xuất rồi.

Dưng mà tự nhiên em cảm thấy không thích thế nào ý...

Bực bực khó chịu kiểu gì ấy, tự dưng nghĩ đến đủ chuyện ... ông bảo kê máy chạy mà bi chừ nó đã chạy đâu.... Rồi đủ các thứ... Bực mình...

Cha này bán hàng kiểu này không được, nhất định là không được rồi.... Ghét thật.

Từ cái mặt... Không bao giờ mua của hắn nữa...

Rùi mấy hôm sau, anh bạn làm cùng bảo em : Mình suốt đời bán hàng, mấy khi được đi mua hàng đâu anh.

ái chà, đúng thật là ngồi nghĩ lại mới thấy phần lớn thời gian của em là bán hàng, em bán hàng và các bác ở trên diễn đàn này cũng dành phần lớn thời gian của mình cho việc bán hàng, người thì bán sức lao động, người thì bán chất xám hay chất trắng gì gì đấy.. Bán để lấy tiền mà sống thui ....rồi đến khi mình đi mua hàng thì tự dưng mình cho mình cái quyền quên béng đi cái khổ của thằng bán hàng, cứ làm như cha kia trừ của mình mấy đồng là hắn sắp giàu to rùi ấy...

Tự dưng em thấy em vô lý đùng đùng

vậy thôi các bác ạ, mỗi người nghĩ tốt cho người kia một tí, rồi mình cũng nhận ra tên kia cũng không tệ hơn mình là mấy đâu.

đương nhiên cũng đã có cụ bán hàng rồi ôm mớ tiền chạy làng mất, nhưng mà ở đây không phải thía, phỏng ạ.

Tử tế với nhau một tí, có một cái diễn đàn ở đâu đó mà em quên rồi, nội qui của nó có mỗi chứ " be nice " tử tế với nhau.

Cứ tử tế với nhau một tí, cho người kia thì ít mà cho mình thì nhiều hơn các bác ạ, tết nhất đến nơi rồi, bực mình làm gì cho nó già người ra
    em tử tế nhưng ng ta coi thường mình anh ạ. Em nói rồi đó. Em sài ko đc, em nt ko trả lời, đt ko bắt máy thì em cũng tự sửa để mà sài thôi. Em lên phàn nàn về thái độ bán hàng thì lại quay lại cắn em vì em đã mở cây thước ra. Trong khi bộ đếm ko phải là bộ đếm rin nữa chứ. Mà đặt câu hỏi về việc tráo đồ thì ko trả lời trọng tâm mà chỉ lanh quanh. Lại còn trách em là sao ko báo vào lúc 1-2h sáng ấy, 10h sáng là ko phải là giờ làm việc. Chắc nghĩ ai cũng như cũng làm việc vào lúc 1-2h sáng để mà hỏng đồ lúc đấy. Em thua cho cách bán hàng này rồi cho nên em phải nói lên thôi ạ.

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    mình cũng kể 2 lần dính phốt trên diễn đàn này cho các bác nghe:
    1: Mình hỏi mua cái Spindle. Bên bán gửi hình 3 con, bảo cho lựa, lựa xong tới ngày nhận hàng nhận được một con thứ tư không hề có trong cái hình kia và tởm không thể tả. Mình mất 3 triệu nhưng nghĩ thôi cũng mua người ta nhiều lần, coi như lần này xui. Đến giờ con spindle vẫn nằm một xó chả làm được việc gì.
    2: Mình hỏi mua cái khớp nối, bên bán gửi hình một cái khớp Nhật xịn, mình ok. Đến khi nhận được hàng là một cái khớp TQ lởm hoàn toàn không giống hình, đầu cốt dùng khoan tay khoan ra theo đường kính mình yêu cầu. Mình không chịu đòi trả hàng trả tiền, bên bán đòi bớt 50k công chạy ra bến xe lấy (trong khi gửi sai hàng mình phải chịu ship trả, công đi trả và cái bực tức trong người. Mình chửi um lên cuối cùng mới chịu trả lại tiền.
    Nói vậy để bác hiểu hoàn cảnh bác chẳng có gì lạ ... hehehe. Nếu không ưng ý thì lần sau cạch mặt tên bán hàng đó ra, nhiều khi mất tiền còn mua thêm cục tức, qua đây mình cũng mong:
    - Các bác bán hàng có sao nói vậy, hình ảnh kích thước rõ ràng, khách ko ưng ý thì đổi trả cho người ta
    - Các bác mua hàng kiểm tra cẩn thận, ứng xử văn hóa khi không vừa ý
    Noi như bác Tuấn là be nice với nhau ạ
    Lần sửa cuối bởi ktshung, ngày 10-01-2019 lúc 06:11:13 PM.

10. Có 3 thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    8
    Được cám ơn 26 lần
           ở 26 bài viết
    Rất cám ơn những thành viên dám nói thẵng nói thật trong diễn đàn vì có nhiều bác bán hàng rất trong sáng , song song đó củng có những người chuyên săn gà , có thể họ thấy vui vì lừa gạt được ai đó một sản phẩm gì đó nhưng cuối cùng thì thật thãm hại chã ai dám hỏi mua gì nửa , thỉnh thoảng em vẩn dính vài ba vụ linh tinh như bán ốc vít cân ký lô nhưng khi gửi chỉ thấy toàn long đen thôi thì như bác ktshung tránh xa để đở mang cục tức vào lòng .Thân chào .TVT

Thợ bậc 5 aiemphuong's Avatar
    Đang ở
    Kiên Giang
    Cám ơn
    22
    Được cám ơn 71 lần
           ở 60 bài viết
    Lúc bic ai tốt ai xấu thì mang cục tức vào người rồi, e cũng trả tiền ngu mấy lần, coi như mình mua bài học. Vài trăm k đáng là bao khi đầy đủ, là rất nhìu khi khó khăn nhưng đôi khi vài trăm lại nói lên giá trị của 1 con người. Nghĩ có vài trăm nên cũng k thèm nói ra tránh mất hoà khí. Haizz... Diy máy đã khó khăn gặp ng bán vô tâm nữa thì vất vả càng thêm vất vả.

Thợ bậc 3 Quy Nguyen's Avatar
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 15 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Có cái Chuyên mục Câu chuyện cảnh giác mà sao không cho nó vào đây nhỉ?

Có mấy việc thế này!
    1. Ai cũng muốn thu về cái lợi cho bản thân mình. Nên khi thấy lợi thì thường quên những việc khác.
    2. Có rất nhiều khuyến cáo các bạn khi tham gia giao dịch trên diễn đàn. Nhưng thông thường là ít ai chú ý.
    3. Khi có chút xíu vấn đề, thì yêu cầu MOD can thiệp? Mình cũng cố gắng theo dõi nhưng cuối cùng cũng chưa hiểu rỏ được vấn đề là gì.

Nhân đây cũng khuyến nghị những bác tham gia bán hàng tùy tình hình mà Ghi chú rỏ ràng. VD
    1. Hàng đã mua xin miễn đổi trả.
    2. Hàng không bảo hành
    3. Hàng không kiểm, không test
    4. Hàng đã vệ sinh
    5. Hàng đã sửa chữa
    6. v.v....
    Gửi bác MOD
    Tình hình là mình reply bài viết, hoặc đăng bài mới thì rất khó khăn, và thường thì có gửi cũng ko được đăng lên, mà tình trạng này bị từ hồi tham gia tới giờ.
    Bác MOD kiểm tra giúp ạ

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Quy Nguyen Xem bài viết
    Gửi bác MOD
    Tình hình là mình reply bài viết, hoặc đăng bài mới thì rất khó khăn, và thường thì có gửi cũng ko được đăng lên, mà tình trạng này bị từ hồi tham gia tới giờ.
    Bác MOD kiểm tra giúp ạ
    Chào bạn, tình hình như bạn thì mình thấy có vài bạn phản ánh, bản thân mình cũng từng bị như vậy.
    Là một lỗi trong quá trình lọc bài viết tự động của diễn đàn. Nhưng có vẻ là vẫn chưa tìm được lý do cụ thể, có thể có chút gì đó trong bộ lọc chống spam diễn đàn. Nhưng vẫn chưa xác định cụ thể được là gì.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 7 Trung Le's Avatar
    Cám ơn
    166
    Được cám ơn 75 lần
           ở 69 bài viết
    Em đọc va hiểu ý các bác len em se cố phan tích + lời nói ton trọng nhất đến người đọc
    Em se chia ra tưng phần nguyen nhan của mua & ban làm cho để sự viec kéo dài tới đây

*ben Mua hàng :

>>>>>Nguyen nhan 1: ( viet tắt NN1)
    sau khi nhan đc hàng có hỏi chuyển hệ inh-mm như nào....ko nhan đc sự hướng dẫn trả lời nd xem anh )
    -Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	image.png 
Views:	0 
Size:	95.3 KB 
ID:	68930

BH đã trả lởi : minh ko bít cách và im lặng..(chú thích: ko biết thật + cay thước đó (3 nut)về sau tim hiểu thi ko có nút chuyển hệ)
    Vậy mà ben mua nói là ben bán lé tránh
    NN2:
    Sau 1 tháng sử dụng(28-12/2018) thi cay thước ko về đc zero + tháo ra ktra + thấy (tem +số sẻri 27672) thước minh mua(3 nút) giống y trang tem cay thước khác( 4 nút co nut chuyển inh-mm)
    Để ý thời gian trên ảnh
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Size:	93.2 KB 
ID:	68931
    Tiếp Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Size:	105.0 KB 
ID:	68932

-Về tem sẻi giống nhau (27672)

Views:	6 
Size:	676.7 KB 
ID:	68933

Views:	3 
Size:	745.7 KB 
ID:	68934
    Loại 4 nút (inh-mm)

Views:	1 
Size:	1.22 MB 
ID:	68935
    Đến 10h30p là pot len forum luon

Views:	3 
Size:	135.2 KB 
ID:	68936
    ( Hành động sử sự =>con người hồ đồ + đầu đất va ko có tình người..ONG cũng bán hàng đấy..ong nghĩ sao khi có khách mua hàng ông bị lỗi ho dt ong ko lien lac (do do dt heels pin) thay vây Khách toi nhà ông mang biến hiệu băng ron ghi to chữ THẰNG HOẠ PHƯỚC LỪA ĐẢO BA CON CON ỚI..
    Bh trả lời:
    -Chỉ bao đổi trả trong 1 tuần sử dụng+tự ý mở thước ra sửa chữa
    -Tem là do bóc cay thước khác dán sang cay thước này...vi nhan thấy hàng đã qua sử dụng thi tem ko có giá trị len mới bóc ra => muốn tăng thêm chất lượng món hàng..vi tem cũ cay (3nut) mờ và rách quá...mục này ko ghi kèm theo lời giới thiệu món hàng khi đăng bán
    -KHẲNG ĐỊNH CAY THƯỚC (than+ruột)BÁN CHO KHÁCH LÀ 1 cay thước hàng xịn (đúng hãng Mysutoyo sản xuất) đã qua sử dụng
    Chỉ khác tem
    bức xúc+ tức gian về lý do ben mua CO HÀNH ĐỘNG+ lời nói
    -nt+dt bắt pải nghe..
    - viết len forum to cáo khi chưa rõ về sự viẹc
    -quá han bao sử dụng
    -thấy khach đầu ĐẤT khi dựa vào cai tem đẻ khẳng định ruột cây thước bị tráo..đẻ xay ra sự viec ntn

=> mua hàng KẾT LUẬN: thẳng trungle no lừa minh tráo ruột thước(tem thước giống nhau + mở thước = chứng cứ )no ko tốn trọng minh khi minh dt +nt Zalo phản hồi về sự viẹc...

=> bán hàng kết luận: đã trả lời tất cả rồi và se ko noi them 1 lời về vụ này nữa..
    CHỨ "ĐẦU ĐẤT " + "LỪA ĐẢO" gắn vào ai giua ban hang - khách hàng là ở nhìn nhận của mọi người..ok

H là đi ngủ => khò khòoo
    LÊXUÂNTRUNG.0918.215550.stk1903.05113.56013.TECH COM BANK.YÊN PHONG.BẮC NINH

Thợ cả ktshung's Avatar
    Đang ở
    GB
    Cám ơn
    352
    Được cám ơn 245 lần
           ở 183 bài viết
    Mình nghĩ vụ này Trung Lê nên góp một phần coi như xui rủi cả hai, chứ ờ VN bán thước hệ inch mà ko nói trước dù vô tình thì cũng ko phải, em nghĩ mỗi bác nên chịu một ít cho vui vẻ với nhau. Coi như người mua cũng nhầm mà bán cũng nhầm

17. Thành viên đã cám ơn ktshung cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Mình nghĩ vụ này Trung Lê nên góp một phần coi như xui rủi cả hai, chứ ờ VN bán thước hệ inch mà ko nói trước dù vô tình thì cũng ko phải, em nghĩ mỗi bác nên chịu một ít cho vui vẻ với nhau. Coi như người mua cũng nhầm mà bán cũng nhầm
    hay, mấu chốt là ở chỗ này nè, tôi chưa đọc kỹ hết bài rao bán của thước này nên không dám phán, quả thật không có một từ nào nói về chuyện không có hệ met trên cây thước này thì TL phải xem lại, mà bỏ qua tất cả mọi thứ đã diễn ra sau khi bán thước.
    Có Hình là Có Hàng, Trả Giá Vô Tư, ĐT&ZALO: 0768960069, Q8 TP.HCM

Thợ bậc 6 Mới CNC's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 85 lần
           ở 75 bài viết
    Các bác có xem ảnh zalo không ạ? Em thấy bác mua hỏi bác bán chuyển sang hệ inch thế nào... Rồi sau đó mới kiện cáo nhau. Vậy lúc đầu nếu không phải hệ mm thì là hệ gì vậy? Cây thước này quá ư là đặc biệt mà.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Mới CNC Xem bài viết
    Các bác có xem ảnh zalo không ạ? Em thấy bác mua hỏi bác bán chuyển sang hệ inch thế nào... Rồi sau đó mới kiện cáo nhau. Vậy lúc đầu nếu không phải hệ mm thì là hệ gì vậy? Cây thước này quá ư là đặc biệt mà.
    bác có phân biệt được trước và sau khi bán không ạ? "bác mua hỏi bác bán chuyển sang hệ inch thế nào...", là sau hay trước bán ạ?

nên tập trung vào hệ đo lường của cây thước:
    1. cây thước này có dùng được mm không?
    2. trên thân có in 2 hệ đo lường thì có phải dùng được cả 2 hay không?
    Lần sửa cuối bởi Diyodira, ngày 12-01-2019 lúc 09:09:32 AM.
    Có Hình là Có Hàng, Trả Giá Vô Tư, ĐT&ZALO: 0768960069, Q8 TP.HCM

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Em không thể theo dõi sát 100% nội dung. Nhưng thro em biết thì thế này.
    1. Cây thước là mm
    2. Thân thước là mm + inch
    3. Người mua (NM) hỏi bấm nút nào để chuyển được inch, người bán (NB) bảo không biết.
    4. NM phát hiện cái tem sau thước là bị dán vào.
    5. Mạch bị bẩn, không có zero được nên tự tháo ra vệ sinh.
    6. Mọi chuyện vở lỡ sau khoảng 1 tháng nhận hàng.

Name:	20180408_093450.jpg 
Views:	5 
Size:	678.8 KB 
ID:	68948
    Như ảnh trên là 1 cây inch/mm, 1 cây chỉ mm
    Thân thước thế nào thì xem ảnh là rỏ

Nếu xác nhận đúng serie của thước thì tra ngược lên hãng là biết có đầu gà đít vịt không?

Mình không bàn vào việc mua bán, không bàn về chất lượng món hàng vì là đồ 2hand. Nhưng khái niệm 2 món japan lắp lạu với nhau là = japan là mình không đồng ý.

22. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 20 lần
           ở 19 bài viết
    E thấy thước có cat mm lẫn inch nên chắc người mua hỏi chuyển hệ inch thế nào. Sau bị nút zero bấm ko được mới tháo vệ sinh

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Chưa có một hình ảnh rỏ ràng nào để nhận diện chính xác cây thước.
    Cũng chưa xác định được nội dung vì vẫn còn tình trạng ông nói gà bà nói vịt.

Trang 48 của 56 Đầu tiênĐầu tiên ... 384647484950 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. (Bgiang) XE ĐẨY bán hàng rong :vime,,ray,,to nhỏ ngắn dài. DC SEVO encoder 8kg.
    Bởi Trung Le trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 17-02-2017, 06:11:40 PM
  2. Cần mua 4 thanh nhôm định hình 30x30 dài 1.2m
    Bởi katerman trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-01-2016, 10:51:18 PM
  3. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-01-2016, 05:18:59 AM
  4. Nhôm định hình đẹp thích hợp cho các bác dựng máy nhỏ
    Bởi lkcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 11